[Funland] VN toàn hòa với thua Indo trong suốt 21 năm nay ở AFF cup ?

changbietgi

Xe tải
nó tử thủ cũng có lên bóng đc đâu mà hồi mã :))
có cặp ferrari nổ máy sẵn thì còn phản công đc, chứ cái xe být quay ngang khung thành cụ bảo nó quay đầu rồi đề pa lên kiểu gì :))
Indo nó đá phòng thủ rắn thế thì đúng là khó, chắc HLV bên đó cũng tìm hiểu kỹ lối đá của VN rồi nên không dễ xơi.

Dân Tổ

Xe container
Em thấy quảng cáo shopee nhiều quá :D

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Nói gì thì nói, gặp bọn tử thủ thì khó đá, nhất là đội chặt chém và trâu bò như Indo
Nhiều cụ khó tính, chứ cầm bóng và éo sân như h ôm qua là quá hay rồi, cần thêm tý may mắn nữa thô
Chỉ chán là Linh gỗ, Xuân Trường càng ngày càng tệ

blacknumbers

Xe tải
Văn Thanh khỏe nhưng có vẻ tư duy rất cùn, sút thì thiếu chính xác nhưng rất siêng sút. Chắc phải cho thằng bé đi học lại kỹ năng sút bóng sống.
Không có tư duy chứ cùn gì cụ.
Nhìn đá rất vô trách nhiệm.
Kiểu đá rất láo nháo.

daicuty

Xe tăng
Các cầu thủ năm rồi ít đá nên hơi cóng chân các cụ ạ, và VN đang rất cần 1 tiền đạo thật sự, Quang Hải thì lắt léo nhưng thể hình kém quá không tì đè và bóng bổng được

tomtomchát

Xe container
tiếc mấy quả đập của chuyền 2 bị lên giời :(
quả mấy phút cuối của Hồng Duy nó bắn ra má ngoài chứ không cũng khiếp đấy... Hoàng Đức giữ bóng rất trách nhiệm rồi mới nhả, mớm rất vừa.... Tiếc!!
Bravo hoangduc.sbr :))

wildcat74

Xe điện
Mấy anh Indo đá rắn kinh hoàng, AFF là sân chơi ao làng nên trọng tài bắt lỏng tay. Cầu thủ Việt Nam cũng rén. Chứ ra cúp châu Á hoặc vòng loại wc, trọng tài họ bắt thẳng tay- đá kiểu ấy mất 1-2 vị trí có mà lấy rổ đựng bóng!

cocsku

Xe cút kít
Có khi trận chung kết ta lại gặp lại indo. Lúc đấy vặt lông mới sướng.

vkthang

Xe container
Em mới nhầm, hóa ra có người tưởng tuyển VN ở đẳng cấp trên cơ hẳn Indo, nghĩ là ăn được Indo dễ lắm như cụ đây :)). Té ra sau trận hòa đêm qua vẫn xếp dưới Indo tại bảng đấu!
Thế VN thua sát nút Nhật Bản là ta cũng ngang đẳng cấp của Nhật à cụ? Hôm qua cụ xem Indo có dám ho he không hay chỉ quyết tâm tử thủ hơn cả Lào?

meodenminh

Xe điện
Em thấy nản nhất là 2 ông biên. Văn Thanh em đếm hiệp 1 khoảng 10 lần nhận được bóng là chuyền về. Bên kia ông Hồng Duy cũng chả khá gì hơn lại thêm đá cùng bên phía ông Duy là ông Văn Đức cũng đang xuống phong độ rõ. Tóm lại thế trận thế này mà 2 biên tịt thì đâm đầu vào trung lộ như húc vào tường vì bóng bổng và tình huống cố định gần đây không cho thấy là điểm mạnh của mình nữa khi tiền đạo tậm tịt.
2 đá biên này đúng là cũng tùy phong độ, đúng là không dốc đc quả nào xuống sân đội bạn, có lẽ đội bạn có cách kèm tốt quá ?

Isu_zu

Xì hơi lốp
Thế VN thua sát nút Nhật Bản là ta cũng ngang đẳng cấp của Nhật à cụ? Hôm qua cụ xem Indo có dám ho he không hay chỉ quyết tâm tử thủ hơn cả Lào?
Thua là thua nghĩa là 0 điểm, hòa là hòa là 1 điểm, thắng là bỏ túi 3 điểm. Sát nút hay sát nít chỉ là cách tự an ủi thôi cụ, kiểu như thua trên thế thắng :)). Đã thua thì làm sao mà đòi ngang người ta được hả cụ.
VN-Indo hôm qua gần cuối trận có thống kê số lần phạm lỗi, cả 2 đội đều 10 lỗi như nhau. Cả 2 đều bị thẻ vàng, mình cầm bóng nhiều hơn, sút nhiều hơn nhưng cũng toàn sút ra ngoài, thủ môn Indo cũng ko hề phải cứu trái nào nguy hiểm.
Thường thì nếu đội yếu thật sự mà hòa, thủ môn là người đầu tiên đc khen vì cứu nhiều bàn thua trông thấy, nhưng hôm qua ko ai nhắc đến thủ môn Indo, vì anh ta cũng chả phải làm gì nhiều.
Còn chiến thuật công hay thủ thì tùy, Braxin đc khen công giỏi, Italia nổi tiếng thủ hay...2 đội đều có fan riêng, và cũng ko thể nói thằng nào hay hơn =)).
Có cuồng tín, thì cũng chỉ nên coi bóng đá như 1 trò chơi đồng đội thôi cụ, tôn trọng đối thủ và luôn khiêm tốn, vì thực tế ngay ở cái chảo bé tí này, vẫn còn tượng đài Thái lan đó.

maybach57

Xe tăng

MonteBianco

Xe tải
Thất vọng nhất phía ta trận hôm qua là Văn Thanh và Xuân Trường.

Văn Thanh chỉ được cái to khoẻ, từ lâu nay đá như một người thợ, chỉ biết đập nhả, cắm đầu chạy và sút, đúng bài, ít tư duy, ít sáng tạo.

Xuân Trường thì vẫn yếu ớt về thể hình và tâm lý thi đấu, vào sân mấy chục phút cuối mà đá như thể đội nhà đang dẫn, có bóng thì lật qua lật lại, chuyền về hoặc chuyền ngang.

@xichlo@

Xe điện
Thua là thua nghĩa là 0 điểm, hòa là hòa là 1 điểm, thắng là bỏ túi 3 điểm. Sát nút hay sát nít chỉ là cách tự an ủi thôi cụ, kiểu như thua trên thế thắng :)). Đã thua thì làm sao mà đòi ngang người ta được hả cụ.
VN-Indo hôm qua gần cuối trận có thống kê số lần phạm lỗi, cả 2 đội đều 10 lỗi như nhau. Cả 2 đều bị thẻ vàng, mình cầm bóng nhiều hơn, sút nhiều hơn nhưng cũng toàn sút ra ngoài, thủ môn Indo cũng ko hề phải cứu trái nào nguy hiểm.
Thường thì nếu đội yếu thật sự mà hòa, thủ môn là người đầu tiên đc khen vì cứu nhiều bàn thua trông thấy, nhưng hôm qua ko ai nhắc đến thủ môn Indo, vì anh ta cũng chả phải làm gì nhiều.
Còn chiến thuật công hay thủ thì tùy, Braxin đc khen công giỏi, Italia nổi tiếng thủ hay...2 đội đều có fan riêng, và cũng ko thể nói thằng nào hay hơn =)).
Có cuồng tín, thì cũng chỉ nên coi bóng đá như 1 trò chơi đồng đội thôi cụ, tôn trọng đối thủ và luôn khiêm tốn, vì thực tế ngay ở cái chảo bé tí này, vẫn còn tượng đài Thái lan đó.
Kiểu so như cụ thì Brazil kém uruguay 8 lần và 15 lần vô địch ao làng Copa :))

vkthang

Xe container
À ra cụ không những hâm mộ Inđo mà còn thần tượng Thái dúi, hóa ra phong cách và thế mạnh của Indo là phòng ngự phỏng!? Nghĩ như cụ thì VN còn kém trình Lào Cam vì hai đội đó còn ghi bàn được vào lưới Indo mà.

AK84

Xe tải
Xuân Trường nên nghỉ, nhường chỗ cho lứa cầu thủ mới thôi

Isu_zu

Xì hơi lốp
À ra cụ không những hâm mộ Inđo mà còn thần tượng Thái dúi, hóa ra phong cách và thế mạnh của Indo là phòng ngự phỏng!? Nghĩ như cụ thì VN còn kém trình Lào Cam vì hai đội đó còn ghi bàn được vào lưới Indo mà.
Cụ ko nói thì em còn lăn tăn, cụ nói ra rồi thì em ko còn nghi ngờ gì nữa :)).
Cụ nhét chữ vào mồm người khác quen rồi hay sao? cụ có biết đọc ko? có chỗ nào em nói hâm mộ Indo ko? hâm mộ đội nhà, nhưng nên tôn trọng đội bạn, chứ đừng cuồng tín ngu ngốc. Indonesia là khách quen của vòng bán kết AFF Cup với tám lần có mặt, tức là chỉ kém Thái Lan và Việt Nam với 10 lần. Số lần vào chung kết của họ là 5 chỉ xếp sau Thái Lan, trong khi Việt Nam mới 3 lần. Như vậy xét về lịch sử AFF, Indonesia là đội bóng hoàn toàn ngang cơ Việt Nam
Còn bàn về Thái lan, cụ thấy em nói thần tượng Thái chỗ nào? nhưng khách quan mà nói, kể từ năm 1995 đến nay tính trên mọi đấu trường, ĐT Việt Nam và ĐT Thái Lan đã có tổng cộng 24 lần đụng độ trên mọi mặt trận. TL giành đến 15 chiến thắng, 5 trận hòa và chỉ để thua 4 trận trước ĐT Việt Nam. Về thành tích trong khu vực của TL chắc ko phải bàn nữa. Nhìn nhận sự thành công của họ để phấn đấu thì hay hơn nhiều thói ghen ăn tức ở nói xấu đối thủ. Hạ thấp người khác ko làm mình cao hơn đâu cụ, nếu ko nói là hèn.
VN hòa Indo và thắng Lào, trong khi Indo thắng cả Lào Cam, cụ lại suy ra VN kém trình Lào Cam, đến đây thì em thấy là cụ có vấn đề về suy luận, phí thời gian của em quá :))

Chỉnh sửa cuối:

Rivers

Xe container
3 trang đầu nhiều cụ hùng hổ quá, em dự là có chân gỗ của Chã vào bơm thổi hướng các cụ vào kèo trên để thịt rồi :))

tungLam.nwl

Xe tăng
Hòa nhưng có 2 cái cup là được rồi, trận vừa rồi VN đá đẳng cấp hơn hẳn, đấy mới là cái tầm. Mấy năm nay đá với Indo, Mã lai không có cảm giác sợ bị thua mà chỉ là thắng hay đen thì hòa thôi. Thế mới thấy trước đây tại sao mình cứ sợ Thái dúi vì rõ ràng trình độ mình bây giờ cũng tương đương họ thời đấy (còn thời này thì Thái dúi kém nhiều rồi).

Chỉnh sửa cuối: