[Funland] VN toàn hòa với thua Indo trong suốt 21 năm nay ở AFF cup ?

tank_fun

Xe tăng
Với thế trận hôm trước em nghĩ chỉ có cách đi bóng tốc độ cao lao vào vòng cấm, được thì ăn không thì kiếm quả phạt gián tiếp. Em nghĩ là các cái đầu của tuyển thừa sức nghĩ ra nhưng với cái lối đá láo như Indo thì các cầu thủ cũng không muốn mạo hiểm chân cẳng của mình. Nếu đá giải châu Á có VAR thì trọng tài còn check lỗi, chứ ở cái ao này làm thế chỉ thiệt thân.

fallingwater

Xe tăng
Bây giờ VN đá với các đội ĐNA có thắng có hòa, nhưng tâm thế bây giờ khác xưa nhiều rồi. VN đá theo vị thế cửa trên, các đội khác tìm cách phòng thủ và cầu hòa. Với lứa cầu thủ này, VN có thể duy trì đẳng cấp được 3-4 năm nữa. Tuy nhiên để đột phá lên tầm cao hơn nữa thì cần phải có những nhân tố mới. Nhìn vào lứa U23 hiện nay em khá bi quan.

Zerodaide

Xe buýt
Hòa nhưng có 2 cái cup là được rồi, trận vừa rồi VN đá đẳng cấp hơn hẳn, đấy mới là cái tầm. Mấy năm nay đá với Indo, Mã lai không có cảm giác sợ bị thua mà chỉ là thắng hay đen thì hòa thôi. Thế mới thấy trước đây tại sao mình cứ sợ Thái dúi vì rõ ràng trình độ mình cũng tương đương họ thời đấy (còn thời này thì Thái dúi kém nhiều rồi).
Cụ mơ ah, ngày xưa làm gì có chuyện trình độ mình tương đương Thái , mỗi lần gặp Thái là nó hành mình như mình hành mã lai,indo bây giờ , mà ngay cả bây giờ nếu gặp Thái thì mình cũng không đá trên chân họ được đâu, xét một cách khách quan thì trình độ cầu thủ Thái vẫn nhỉnh hơn Việt Nam mình một tý, bằng chứng là cầu thủ Thái đã đủ sức đá chính bên Nhật rồi, cái thiếu của người Thái bây giờ là một hlv hợp vía kiểu như ông pack hợp với Việt Nam vậy.

vkthang

Xe container
Cụ ko nói thì em còn lăn tăn, cụ nói ra rồi thì em ko còn nghi ngờ gì nữa :)).
Cụ nhét chữ vào mồm người khác quen rồi hay sao? cụ có biết đọc ko? có chỗ nào em nói hâm mộ Indo ko? hâm mộ đội nhà, nhưng nên tôn trọng đội bạn, chứ đừng cuồng tín ngu ngốc. Indonesia là khách quen của vòng bán kết AFF Cup với tám lần có mặt, tức là chỉ kém Thái Lan và Việt Nam với 10 lần. Số lần vào chung kết của họ là 5 chỉ xếp sau Thái Lan, trong khi Việt Nam mới 3 lần. Như vậy xét về lịch sử AFF, Indonesia là đội bóng hoàn toàn ngang cơ Việt Nam
Còn bàn về Thái lan, cụ thấy em nói thần tượng Thái chỗ nào? nhưng khách quan mà nói, kể từ năm 1995 đến nay tính trên mọi đấu trường, ĐT Việt Nam và ĐT Thái Lan đã có tổng cộng 24 lần đụng độ trên mọi mặt trận. TL giành đến 15 chiến thắng, 5 trận hòa và chỉ để thua 4 trận trước ĐT Việt Nam. Về thành tích trong khu vực của TL chắc ko phải bàn nữa. Nhìn nhận sự thành công của họ để phấn đấu thì hay hơn nhiều thói ghen ăn tức ở nói xấu đối thủ. Hạ thấp người khác ko làm mình cao hơn đâu cụ, nếu ko nói là hèn.
VN hòa Indo và thắng Lào, trong khi Indo thắng cả Lào Cam, cụ lại suy ra VN kém trình Lào Cam, đến đây thì em thấy là cụ có vấn đề về suy luận, phí thời gian của em quá :))
Cụ nói nhiều quá mà chỉ biết mình nói hay, không xem lại mình nói gì. Bóng đá nó thay đổi hàng năm, cứ đem lịch sử ra để tính đẳng cấp với kết quả trận đấu thì đá trên giấy và trao cúp luôn còn đá làm gì?

Zerodaide

Xe buýt
Bây giờ VN đá với các đội ĐNA có thắng có hòa, nhưng tâm thế bây giờ khác xưa nhiều rồi. VN đá theo vị thế cửa trên, các đội khác tìm cách phòng thủ và cầu hòa. Với lứa cầu thủ này, VN có thể duy trì đẳng cấp được 3-4 năm nữa. Tuy nhiên để đột phá lên tầm cao hơn nữa thì cần phải có những nhân tố mới. Nhìn vào lứa U23 hiện nay em khá bi quan.
VN mình đang đi con đường của Thái ngày xưa, khi được đầu tư bài bản từ nhỏ giúp các cầu thủ khai thác hết được tiềm năng của mình , nền bóng đá phát triển rất nhanh, chỉ qua 2,3 thế hệ là đã thấy khác rồi. Nhưng khi tiềm năng đã hết thì sẽ bị chững lại rất lâu, bằng chứng là Thái làm bá chủ DNA bao lâu rồi nhưng cứ khi bước chân ra ngoài là lại bị thua sấp mặt ngay. Điều đó vô tình làm cho kì vọng của người hâm mộ đi xuống, dân đến sự tức giận của họ với đội bóng

BlackDragon2020

Xe máy
1. Một trong 2 đội sẽ bị loại ở bán kết thì lịch sử vẫn đúng.
2. Vào Chung kết thì lịch sử sẽ sang trang mới.