[Funland] Vụ này kinh quá các cụ nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thế tự đâm là đc giảm tội à sư :-o
Cho thấy vì tinh thần bị kích động mạnh (hoặc đại khái cái gì đó tương tự :)) ) nên đã có hành động nông nổi, thiếu suy nghĩ gây tổn hại đến người khác và cả bản thân mình còn giảm tội hay không thì ... hên xui :))

Ôi thích quá

Xe buýt
Cụ nói đúng! Riêng đ.c Thái này cấp 3 Việt Đức thì tư chất cũng ko đến nỗi nào. Em cũng khoá 97-2000 đây nhưng học cấp 3 khác trường. Những năm đó thi đc vào cấp 3 CVA, Việt Đức, Kim Liên cực khó và cực áp lực vì chỉ đc chọn 1 trường (ngoài CVA chuyên nên thi đợt riêng). Tạch cái là phải học Dân lập mà trường Dân lập hồi đó CSVC không được như bây giờ .Tỷ lệ chọi rất cao, ko như bây giờ trường tư nhiều.
Nhớ nhầm rồi, hồi đấy tạch VĐ thì còn nguyện vọng 2. Mình thi Trần Phú, nếu tạch thì về Phạm Hồng Thái. Tạch nữa thì mới dân lập, mà Lương Thế Vinh, Marie Curie thi cũng khó lòi kèn, hơn cả công lập nói chung.

HVC

Xe buýt
fb ông tướng kia kêu xóa 10 để 1 mà vẫn ngập ảnh vợ, tầm này lo con cái hết cmn hơi còn đâu thời gian mà ong ve với vợ, ong ve bên ngoài vừa thi vị vừa đỡ phụ thuộc vừa đỡ lụy tình con ngan già thì ko làm. :D
Em xin nick facebook ông kia với Cụ ơi

yadih

Xe tải
Fb thằng kia còn ko các cụ nhỉ
Sao nó bị bắt hoặc tạm giam mà lại có time khoá fb ah
Bị bắt tại chỗ như thằng này thì FB gmail vv không kịp đóng, kể cả tài khoản ngân hàng cũng léo kịp rút, thế thì số tiền đó sau này thuộc về ai hả các ông? Gia đình nó có được nhận không?

Quả đâm con người ta tóe máu rồi nằm ôm thể hiện thằng này thú tính+ bệnh hoạn, đấy hay làm thơ, lụy tình là đặc điểm nhận dạng đầu tiên. :))
Trên này cũng có mấy vị hay thơ thẩn lém. =))
Chắc cụ không có ý nói cụ thichduthu2011 đâu nhỉ :))

f1_hn

Xe container
Nhớ nhầm rồi, hồi đấy tạch VĐ thì còn nguyện vọng 2. Mình thi Trần Phú, nếu tạch thì về Phạm Hồng Thái. Tạch nữa thì mới dân lập, mà Lương Thế Vinh, Marie Curie thi cũng khó lòi kèn, hơn cả công lập nói chung.
Xưa thi VĐ tạch thì xin vào hệ B ko thì xuống các trường mạn quận Hai Bà Trưng (trừ Thăng Long)...dân lập ngày xưa ít lắm cụ :(

cỏ và mây

Xe điện
Khi con em đủ lớn thì em sẽ dạy cháu là khi thằng nào nói “em là tất cả cuộc đời anh” thì con chạy ngay đi. Dạng loser, bất tài mới nói câu đấy vì nó chả còn việc gì khác để làm. Với lại, nó mà coi con mình là tất cả thì nếu con mình mà ko muốn bên nó nữa thì thành ra nó mất tất cả, rồi nhỡ hôm nào đẹp trời nó nghĩ quẩn và hành động như thanh niên grab kia thì hối ko kịp với cái loại điên tình này.
Em 100% đồng ý. Dù em là người theo chủ nghĩa lãng mạn hoá mọi thứ nhưng mấy thứ văn vở kiểu kia là e bảo con em chạy cho nhanh :)). E nghĩ nó thuộc 2 dạng: loser như cụ nói hoặc là chém hay như đài chứ chả có cái vẹo gì tình cảm trong đó :)

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em 100% đồng ý. Dù em là người theo chủ nghĩa lãng mạn hoá mọi thứ nhưng mấy thứ văn vở kiểu kia là e bảo con em chạy cho nhanh :)). E nghĩ nó thuộc 2 dạng: loser như cụ nói hoặc là chém hay như đài chứ chả có cái vẹo gì tình cảm trong đó :)
Đấy, cứ bảo em là 1 phần trong trái tim anh có phải vừa thật thà mà lại vừa an toàn không :))

Ôi thích quá

Xe buýt
Xưa thi VĐ tạch thì xin vào hệ B ko thì xuống các trường mạn quận Hai Bà Trưng (trừ Thăng Long)...dân lập ngày xưa ít lắm cụ :(
Ừ, thì đúng thế mà. Thăng Long tạch thì bị điều đi Trương Định. Nguyện vọng 2 là do Sở sắp đặt, mình ko được chọn trường. Dân lập ngoài Marie Curie và LTV thì em biết mỗi Đinh Kinh Hoàng.

Trạng thái
Thớt đang đóng