[Funland] Xa hội...thu nhỏ cũng mệt!

matrix3011

Xe tăng
Tôi thật sự chia sẻ với các bác. Ai chửi,mắng cũng ok. Có thể là giúp tôi nhận ra xã hội này.
Sự việc chắc tôi sai.sau khi về hưu,tư vẫn chia sẻ,thì có 1 bác trên này thuê tôi xử lý điện cho 1 căn phòng. Bao gồm đục, đi dây, trát lại....sau đó là lắp đèn âm trần. Nhưng vì lý do khách quan,bác ý tạm dừng. Hẹn sau 1 tuần tới lắp lại. Tôi đích thân là người làm cùng thợ. Tôi là người đích thân đến lắp nốt số đèn theo thỏa thuận. Tới hôm nay bác nhắn 1 lời trách móc khiến tôi rất tự ái. Tôi gọi lại ngay và bác đó nói tự xử lý....và trách tôi...khoét lỗ đèn chật quá,khiến bác ý tháo xuống vỡ trần thạch cao....
Mời các bác phân xử. Tôi chả giàu hơn ai trên này. Nhưng tôi dám chắc tôi k hèn,k vì 1,6 triệu số tiền tôi nhận của bác ý với cv (đục tường,chạy thêm đường điện,dò dây tách lộ đèn...v...v...)
Mời các bác ý kiến.

Làm nghề dịch vụ, chấp nhận làm thì luôn gặp trường hợp như vậy. Cụ nếu xác định làm phải chịu thôi. Chứ XH này làm trả công sòng phẳng, không ai được mình cụ ah!

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Chật hay rộng nó có tiêu chuẩn bác ah. Đút vào không vỡ sao rút ra lại vỡ???
Em cũng đang định comment như vậy.
Khoét đủ đút vào là được.
Rút ra mà bị vỡ lad do người rút chứ phải không ạ?
Quê em gọi là: đái dầm đổ tại chim.
Chả có nhẽ khoét rộng ngoác ra, nhưng vụng rút xong vẫn vỡ và vẫn chê. Hichichic.

Tuoitan

Xe buýt
Đúng là việc nhỏ bỏ qua cho thanh thản. Cụ thớt chắc lớn tuổi và khái tính nên mua rơm nặng bụng

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
E 4 lần lên Đà Lạt, đưa thầy thợ pháp sư lên, xuống nước các kiểu. Đi đi về về k chốt được kèo mà vẫn phải vui vẻ, k giận hờn ko oán than, dù mỗi lần cbi đi là cứ như lên tới nơi là kí xoẹt xoẹt, ngày nào cũng alo rất cởi mở cả tiếng :D
Xác định là nghiệp thì phải cố gắng thôu anh.
Mọi công sức bỏ ra đều có ích cả. Với khách hành này chưa có kết quả thì tạo hoá lại bù cho ta khách hàng khác tốt hơn.
Đấy, cuộc đời em cũng rút ra nhều kinh nghiệm thực tế :))

HH1993

Xe điện
E 4 lần lên Đà Lạt, đưa thầy thợ pháp sư lên, xuống nước các kiểu. Đi đi về về k chốt được kèo mà vẫn phải vui vẻ, k giận hờn ko oán than, dù mỗi lần cbi đi là cứ như lên tới nơi là kí xoẹt xoẹt, ngày nào cũng alo rất cởi mở cả tiếng :D
Haha, vụ này thì nhiều mà cụ, đi câu cá thì con dc con mất, con nào nháy phao nhiêu y như rằng nó rỉa mịa mất mồi.
Nếu mình đã xác định như vậy thì kiểu nào cũng vui, khách nào cũng chiều đc hết.
Hà...hà...mấy vụ này thì tui vẫn nói nhắc với các bạn nhân viên rằng: cái gì cũng ăn,nhưng đừng bao giờ ăn...bánh Vẽ.

Đi chốt biên bản,hợp đồng thì tốt nhất cầm theo 2 cái bút. Nếu đối tác ,khách hàng mời ăn thì cứ dùng bút mà gắp dồ. Đói về cty luôn phần cơm ..mời uống thì dùng nắp bút làm ly mà uống.

HH1993

Xe điện
Đây cụ nhé. Chống chỉ định cho những cụ ít nghịch
Bác post cái này lên đây tôi e rằng nhiều nạn nhân...... Ha...ha... Cơ mà mong thằng ky trong clips còn thêm cơ hội thay đèn mà không cần gọi thợ thạch cao...

thichrauxanh

Xe điện
D

Vui thôi bác! Đít cái downline nó bé tí thôi. Nhưng nó cần khít bác ạ.
Khoét đủ thì mới nhét lên đc vì nó vướng 2 cái lẫy, nhưng tháo xuống chính vì cái lẫy mà nó sẽ mẻ thạch cao nếu ko biết cách. Nhưng nếu là e e sẽ hoan hỉ ok và hướng dẫn cách sử lý.
Đọc thớt e thấy có tính giải trí cao. Hiếm khi ccm vào ko bốp chát mà chỉ bóng gió mát mẻ :))

Khả năng khách thì ko hiểu như cụ trên còm, còn cụ chủ vì cách tắt máy ko thèm trả lời của khách nên bực.
Mà cụ chủ chắc tính thẳng, bực là phựt nuôn :)) E thây vui mà, đọc thớt e cười đau cả duột, ko có tí nào tính cay cú :D

HH1993

Xe điện
Đọc thớt e thấy có tính giải trí cao. Hiếm khi ccm vào ko bốp chát mà chỉ bóng gió mát mẻ :))

Khả năng khách thì ko hiểu như cụ trên còm, còn cụ chủ vì cách tắt máy ko thèm trả lời của khách nên bực.
Mà cụ chủ chắc tính thẳng, bực là phựt nuôn :)) E thây vui mà, đọc thớt e cười đau cả duột, ko có tí nào tính cay cú :D
Thực chất là cá nhân tôi chia sẻ chứ phốt phiếc gì đâu bác. Nhưng đúng tôi cay cú thật...đang đi thấy báo tin nhắn váng đầu... Mở ra thấy cái ảnh với vài lời...thôi thì mình làm dịch vụ khách gọi thì phải nghe,khách nhắn phải đọc....xong call lại khách bảo...em.tự xử rồi...anh làm ăn boa...bla...
Gọi lại 3 cuộc tiếp k nghe....
Tấp xe vô lề, call tiếp...khách là câu...thôi...em.xử kỹ xong rồi...bọp .....tít...tít....
Mà bác ơi... Bác có ( duột ) ạ???
Có thể cho em 200 ảnh ( duột) không?

thichrauxanh

Xe điện
Thực chất là cá nhân tôi chia sẻ chứ phốt phiếc gì đâu bác. Nhưng đúng tôi cay cú thật...đang đi thấy báo tin nhắn váng đầu... Mở ra thấy cái ảnh với vài lời...thôi thì mình làm dịch vụ khách gọi thì phải nghe,khách nhắn phải đọc....xong call lại khách bảo...em.tự xử rồi...anh làm ăn boa...bla...
Gọi lại 3 cuộc tiếp k nghe....
Tấp xe vô lề, call tiếp...khách là câu...thôi...em.xử kỹ xong rồi...bọp .....tít...tít....
Vâng e bảo thớt đọc nhẹ nhàng lại vui mà cụ. Ko bị bốp chát như nhiều thớt khác :D
Tâm lý ức chế của cụ Và khách hầu như ko ai tránh đc :D

Chỉnh sửa cuối:

dpl

Xe lăn
Tôi thật sự chia sẻ với các bác. Ai chửi,mắng cũng ok. Có thể là giúp tôi nhận ra xã hội này.
Sự việc chắc tôi sai.sau khi về hưu,tư vẫn chia sẻ,thì có 1 bác trên này thuê tôi xử lý điện cho 1 căn phòng. Bao gồm đục, đi dây, trát lại....sau đó là lắp đèn âm trần. Nhưng vì lý do khách quan,bác ý tạm dừng. Hẹn sau 1 tuần tới lắp lại. Tôi đích thân là người làm cùng thợ. Tôi là người đích thân đến lắp nốt số đèn theo thỏa thuận. Tới hôm nay bác nhắn 1 lời trách móc khiến tôi rất tự ái. Tôi gọi lại ngay và bác đó nói tự xử lý....và trách tôi...khoét lỗ đèn chật quá,khiến bác ý tháo xuống vỡ trần thạch cao....
Mời các bác phân xử. Tôi chả giàu hơn ai trên này. Nhưng tôi dám chắc tôi k hèn,k vì 1,6 triệu số tiền tôi nhận của bác ý với cv (đục tường,chạy thêm đường điện,dò dây tách lộ đèn...v...v...)
Mời các bác ý kiến.

Với khối lượng cv như thế mà cụ nhận 1tr6 thì đúng là vừa làm vừa cho
Cụ thể ntn à cụ
E cùng nghề ạ

thichrauxanh

Xe điện
Cụ bác trêu e, quê e dân bản ít có học, đọc sao viết vậy. Ng ta nói duột nên e viết duột đỡ phải uốn lưỡi ạ :))

juve99

Xì hơi lốp
Haha, vụ này thì nhiều mà cụ, đi câu cá thì con dc con mất, con nào nháy phao nhiêu y như rằng nó rỉa mịa mất mồi.
Nếu mình đã xác định như vậy thì kiểu nào cũng vui, khách nào cũng chiều đc hết.
Mỗi lần như vậy lại thêm trải nghiệm, kinh nghiệm sống, khiến mình cần bổ sung hay cần thay đổi những gì. Mà kèo này xác định hòa cho được mà k hiểu sao vẫn tạch 🥺 E chuẩn bị kỹ lắm, thà ko nhận thì thôi còn đã làm là phải tử tế trong khả năng, hiểu biết của mình. Đúng như cụ nói kiểu câu cá 😁

HH1993

Xe điện
Với khối lượng cv như thế mà cụ nhận 1tr6 thì đúng là vừa làm vừa cho
Cụ thể ntn à cụ
E cùng nghề ạ
Thì khách yêu cầu tách lộ đèn,thêm cơ số ổ cắm,công tắc để từ 1 phòng chia thành 2 phòng. Yêu cầu đục chôn thêm đế chạy dây...thêm dây chia lộ, thêm công tắc đảo chiều,thêm ổ cắm trong 1 phòng 14m2 thành 2 phòng 7m2...( nhà chung cư). Thợ điện đục chạy dây,trát lấp dây hoàn trả mặt bằng....không phải sơn. Không đc phá trần thạch cao hiện trạng.....

HH1993

Xe điện
Cụ bác trêu e, quê e dân bản ít có học, đọc sao viết vậy. Ng ta nói duột nên e viết duột đỡ phải uốn lưỡi ạ :))
Vâng! Vui là đc nhưng mà nghe thì k sao,viết ra nó hơi buồn cười thôi. Fun nhé!

dpl

Xe lăn
Thì khách yêu cầu tách lộ đèn,thêm cơ số ổ cắm,công tắc để từ 1 phòng chia thành 2 phòng. Yêu cầu đục chôn thêm đế chạy dây...thêm dây chia lộ, thêm công tắc đảo chiều,thêm ổ cắm trong 1 phòng 14m2 thành 2 phòng 7m2...( nhà chung cư). Thợ điện đục chạy dây,trát lấp dây hoàn trả mặt bằng....không phải sơn. Không đc phá trần thạch cao hiện trạng.....
5tr chưa chắc e làm 😂
Cụ lấy 1tr6 thì quá rẻ ạ. Mà thạch cao chắc cụ khoét phi nhỏ ng ta thay bóng bị vỡ thì sau đèn to cũng che đc mà

thichrauxanh

Xe điện
Mỗi lần như vậy lại thêm trải nghiệm, kinh nghiệm sống, khiến mình cần bổ sung hay cần thay đổi những gì. Mà kèo này xác định hòa cho được mà k hiểu sao vẫn tạch 🥺 E chuẩn bị kỹ lắm, thà ko nhận thì thôi còn đã làm là phải tử tế trong khả năng, hiểu biết của mình. Đúng như cụ nói kiểu câu cá 😁
Khổ dừa rụng đúng lúc uống diệu vang, cụ lắm vang quá =))

HH1993

Xe điện
5tr chưa chắc e làm 😂
Cụ lấy 1tr6 thì quá rẻ ạ. Mà thạch cao chắc cụ khoét phi nhỏ ng ta thay bóng bị vỡ thì sau đèn to cũng che đc mà
Họ đưa đèn nào,tôi khoét và lắp đèn đó bác ạ.
Còn rẻ hay đắt thì 2 buổi làm,đủ công thợ thôi. Tôi k mang tính chất là phải này kia. Cũng mới triển khai,đủ lương cho thợ từ 6-800k/ ngày là đc rồi. Làm cho khuây khỏa bác ạ. K giàu nghèo gì đâu.