Xe altis 2.0 LD hết Accu, cửa bên lái sát tường không mở ra được nhờ các bác giúp đỡ.

Captiva HN-SG

Xe buýt
Kính các Bác
Nhà chị em có con Altis LD lâu không đi nên hết accu, đậu sát tường bên lái nên bây giờ không mở cửa vào xe để mở nắp capô lấy accu đi nạp được, em được biết xe này mở được ghế sau từ trong xe để thông với cốp sau, nhưng không biết có mở được ghế sau từ cốp được không các bác nhỉ.
Em thì ở xa, nên không tận mắt nhìn thấy cơ cấu của chốt ghế này được. Em làm mấy dòng nhờ các bác có xe Altis LD tìm phương án giúp em hạ được ghế sau để chui vào xe từ cốp sau.
Em cám ơn nhiều

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
ý cụ là acquy dó hả. kiểu này thì bó tay rồi. làm gì mở được từ ghế sau, gọi cứu hộ thôi.:)), hoặc nhờ trẻ em leo lên nóc rồi luồn sang bên lái mở khóa cơ

Captiva HN-SG

Xe buýt
Cắm chìa khóa vào ổ, vẫn mở được khóa nhưng không mở cửa ra được vỉ khoảng cách từ cửa đến tường nhà quá nhỏ cụ ạ. nhỏ đến nỗi cửa mở không đủ để chọc cây thước dẹp vào hạ kính được .
Khó quá cụ ơi

Chỉnh sửa cuối:

Captiva HN-SG

Xe buýt
Cụ nào có xe altis LD 2009 thử xe nhà giúp em với

hdx

Xe điện
công nhận là nhà chị của bác lái xe cực chuẩn, vào gara chật thế cơ mà. Em hỏi tí là bên phụ còn rộng không? Nếu còn rộng thì mượn cái xe kéo hàng trong siêu thị ấy để kích nâng và kéo xe ra một chút là được. Đổ ít xà phòng xuống nền giảm ma sát. Chúc bác thành công.

Chỉnh sửa cuối:

dajkameo

Xe máy
nói chung là em thấy cứ thế nào ấy. Đỗ như thế lúc bác tài xuống thì xuống thế nào????. Với khoảng cách của cái gương với tường nữa???
Bác tài xuống bằng bên phụ thì thiếu gì các để mở cửa ví dụ như cách của bác hdx. hay làm 3 cái giá kick 4 banh xe lên rồi đẩy ra ngoài tùy thích. Nói chung là chẳng có gì hay cụ chủ đang dặt ra giả thiết thế

Chỉnh sửa cuối:

dajkameo

Xe máy
Cắm chìa khóa vào ổ, vẫn mở được khóa nhưng không mở cửa ra được vỉ khoảng cách từ cửa đến tường nhà quá nhỏ cụ ạ. nhỏ đến nỗi cửa mở không đủ để chọc cây thước dẹp vào hạ kính được .
Khó quá cụ ơi
Mà em không hiểu cụ chọc thước dẹp vào làm gì. Hết acquy thì chọc vào nút có tác dụng gì. ?????

hoangbaolong

Xe buýt
sao bác không làm phát búa vào cái kính be bé nào đấy. Em nghĩ giá cửa bé tầm 1tr thôi.
Mà xe có bảo hiểm lo gì nhỉ.

Lamborghini78

Xe điện
Kính các Bác
Nhà chị em có con Altis LD lâu không đi nên hết accu, đậu sát tường bên lái nên bây giờ không mở cửa vào xe để mở nắp capô lấy accu đi nạp được, em được biết xe này mở được ghế sau từ trong xe để thông với cốp sau, nhưng không biết có mở được ghế sau từ cốp được không các bác nhỉ.
Em thì ở xa, nên không tận mắt nhìn thấy cơ cấu của chốt ghế này được. Em làm mấy dòng nhờ các bác có xe Altis LD tìm phương án giúp em hạ được ghế sau để chui vào xe từ cốp sau.
Em cám ơn nhiều
Mở cốp thì chỉ mở đc ở trong thôi chứ cụ

Independent

Xe máy
Em dek hiểu?! xuống cửa nào thì vào cửa đấy, dùng chìa khóa điện là mở được! chưa hình dung người lái ra kiểu j! còn về cái cốp, xe altis ko có lẫy mở từ sau đâu cụ ah!

Independent

Xe máy
tiện thể thì nếu bí quá bác có thể kích cả 4 lốp lên đặt vào cái j đó trượt được như tấm gỗ chẳng hạn ( 2 ván gỗ, mỗi ván kê 1 lốp trước và 1 lốp sau) rồi kéo gỗ ra là xong! chứ dùng xe kéo hàng trong siêu thị thì hổ báo quá! ;))

Captiva HN-SG

Xe buýt
nói chung là em thấy cứ thế nào ấy. Đỗ như thế lúc bác tài xuống thì xuống thế nào????. Với khoảng cách của cái gương với tường nữa???
Bác tài xuống bằng bên phụ thì thiếu gì các để mở cửa ví dụ như cách của bác hdx. hay làm 3 cái giá kick 4 banh xe lên rồi đẩy ra ngoài tùy thích. Nói chung là chẳng có gì hay cụ chủ đang dặt ra giả thiết thế
Khi lùi xe vào nhà chị em gấp gương, xe it đi nên cố gắng xếp cho gọn,chứ em đặt giả thiết làm gì, chui thế nào vào bên phía tài mà kích được hả bác

Chỉnh sửa cuối:
Cụ qua mấy gara bên NVCừ mà xem, người ta xếp xe giữa hai cái cột, đầu và ..ít cách mỗi cột 10cm; em thắc mắc thì họ cho biết dùng sức người khiêng vào. Thật đấy, Cụ thử xem!

anchibui

Xe điện
Trước em cũng phải đập bức tường sát cửa lái... Xong lấy chìa mở ngon choét...
Chẳng phải gọi cứu hộ, kích, đập kính...
Bác thử làm.. ko được em bày cách khác...

Independent

Xe máy
Nếu cửa bên phụ vẫn còn chỗ vào và cụ đang đi xe altis 2011 2.0 thì cụ dùng chìa khóa cơ (đính kèm trong chìa smart key) của nó mà mở! ?!

Captiva HN-SG

Xe buýt
Nếu cửa bên phụ vẫn còn chỗ vào và cụ đang đi xe altis 2011 2.0 thì cụ dùng chìa khóa cơ (đính kèm trong chìa smart key) của nó mà mở! ?!
Bên phụ không có ổ khóa cơ cụ ạ.
Xe thì đang ở SG Em thì đang ở xa ( HN) hôm qua có bảo bà ấy chụp cơ cấu của chốt ghế nhưng chụp không thể hiện hết, không hiểu thế nào? Bác nào ở HN có Altis 09 LD cho em ngó tý, gọi TOYOTA thì thợ nó không đến.

Kuang2

Xe buýt
em có mấy giải pháp bác tìm hiểu thử xem thế nào nhé

1- đập vỡ kính tam giác ở cửa sau, thò tay vào để mở cửa sau chui vào trong xe -> đây là cáhc anh em hay áp dụng với những trường hợp không thể có giải pháp gì khác.

2- nhờ thợ khóa đến mở. Ở HN có vài đội thợ chuyên mở khóa ô tô, có thể mở từ cỡ Rolls Royce trở xuống, trong trường hợp này cách tiếp cận của họ sẽ là dùng nhiều miếng gỗ được cắt vát mỏng, đẩy vênh cánh cửa lên rồi lùa dây thép vào giật cái khỏa cửa ra, hoặc họ có nhiều giải pháp khác nữa. Em nhớ trong OF mình đã có cụ miêu tả các anh bên Trường Hải dùng nhựa chuyên dụng đẩy kính xuống .... Cái này bác điều người nhà ra mạn An Dương Vương, Trần Bình Trọng, nơi có nhiều salon xe to hỏi contact của các đồng chí thợ khóa. Hoặc xông hẳn vào mấy cái xưởng lớn lớn (chẳng hạn em đề cử Công Thành Audio - thấy mấy cậu thợ bên đó rất chuyên nghiệp, và làm rất cẩn thận) để hỏi.

Chỉnh sửa cuối:

Independent

Xe máy
thôi chui xuống gầm bôi mỡ 4 bánh với sàn gara rồi kéo ra vậy! coi như drift tí! :-?

Captiva HN-SG

Xe buýt
Em đang nghĩ chẵng nhẽ cụm chốt ghế nó hàn cố định vào ghế hoặc thân xe hay sao? hay nó bắt bulon các cụ nhỉ?

Captiva HN-SG

Xe buýt
Cụ nào ở Hà nội có con Altis loại này cho em ngó cái cơ cấu chốt ghế này với, em hậu tạ 0903981871 em đang lang thang cafe ở Lý Thường Kiệt