Xe chưa giấy tờ có dễ bị phạt ko

Tư Triều

Xe hơi
Em vừa lấy xe xong, 10 ngày nữa mới có giấy tờ. Em định chạy luôn liệu dễ bị các chú công an hỏi thăm không ạ. Bắt thì có dễ xin không ?
thank các bác

quyetthang

Xe tăng
em bị bắt òi cụ ạ, nhưng là lỗi đi vào đường cấm, hiii, xxx nói là xe ko giấy tờ đúng ra phải bị giữ xe (em chưa check trong Luật)nhưng thôi chú đưa anh 3 lít mà đi cho nhanh :21:

Tư Triều

Xe hơi
Nếu đi bình thường liệu có bị bắt không các cụ. em nghĩ công an đứng chốt chắc không bắt ( vì ko biết là xe đi đăng ký hay là xe chạy ẩu), còn mấy bác cơ động thì chắc là máu

Iron man

Xe tăng
có giấy tờ mà chưa có đăng kiểm vẫn còn bị tóm nữa là cụ ơi .... :)

quyetthang

Xe tăng
tốt nhất là cụ cho em nó nằm nghỉ ở bãi thôi, ko thì đi lúc nào cũng lo mệt lắm cụ ạ, để lấy biển đi cho thoải mái tâm lý

jrhan

Xe buýt
Bác cứ giữ biển tạm mà chạy, ko sao đâu. Nếu các chú hỏi thì bảo em để giấy tờ ở showroom nhờ họ làm đăng ký, cùng lắm là nhờ bác Minh giúp là ok ngay mà:41: Chứ ai lại mua xe mà ủ trong garage thì chá:))n lém

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Nằm nhà cho nó lành. giao thông đã căng thẳng rồi, lại lo thêm khoản xxx rình rập nữa thì nguy hiểm lắm cụ ạ.

chym sơn ca

Xe hơi
Em vừa lấy xe xong, 10 ngày nữa mới có giấy tờ. Em định chạy luôn liệu dễ bị các chú công an hỏi thăm không ạ. Bắt thì có dễ xin không ?
thank các bác
đi đúng đường, không phạm luật không sao. cứ vô tư bác ạ :6:
ngã 3-4 để ý không chèn vạch là được XXX hay soi cái này của mấy bác chưa biển lắm.

chym sơn ca

Xe hơi
Bác cứ giữ biển tạm mà chạy, ko sao đâu. Nếu các chú hỏi thì bảo em để giấy tờ ở showroom nhờ họ làm đăng ký, cùng lắm là nhờ bác Minh giúp là ok ngay mà:41: Chứ ai lại mua xe mà ủ trong garage thì chá:))n lém
bắt thì vài lít... (chuẩn là nhờ bác Minh ạ.)(b)

freedownload

Xe hơi
Theo e thì kô sao cụ ah. E lấy xe chạy long nhong cả tuần rồi mới đi làm biển mà kô bị toét quả nào. Giữ nguyên biển tạm (Kô dán cái gì khác kiểu như "Xe đi đăng ký" ... ngoài cái biển tạm). Theo kinh nghiệm các cụ OF nhà ta thì chuẩn bị sẵn 200K. Nếu lỡ xxx nó toét thì nhét vào mồm là lại vi vu :6:

mattroihong

Xe tải
thank các bác
Chú Triều ah, lại lấy xe gì đấy, anh K đây, sao chú không hỏi anh, anh chạy KM 2010 biển tạm cả 10 ngày nay có sao đâu. Các bác xxx đều nhìn thôi không thấy thổi còi gì cả. Cứ chạy bình thường. (b)

ChitPro

Xe máy
Em mới lấy xe cũng phải chờ tầm 10 ngày mới có hóa đơn chứng từ, dưng mà k chịu được xách xe để biển tạm đi lượn phố suốt (y), chả thấy thằng nào hỏi. Đi qua ngã tư hay qua mặt chú cá vàng là cũng hơi run run, nhưng em đi giờ tan tầm, mấy chú ý đang lo đảm bảo giao thông, k để ý đến em được :21:

Hôm chủ nhật vừa rùi, vợ cả đòi đi Metro, mà phải là Metro Thăng Long chứ k phải Hoàng Mai gần nhà (bon chen thế đấy :102:). Lúc về, vừa ra khỏi Metro 1 đoạn (vẫn trên Phạm Văn Đồng) đang đi đột nhiên thấy 2 chú cá vàng nhảy xổ ra cầm dùi cui chỉ thẳng vào mẹt, em hoảng quá, luống cuông....đánh lái tránh, rồi...... tăng ga phóng luôn, vừa đi vừa nhìn gương hậu mà mãi chả thấy chú nào đuổi theo (chắc ngại + số em may). Công nhận cũng được phen thót tim. :21:

Đúng là trời thương người nghèo như em !

Chỉnh sửa cuối:

mr_hieu1

Xe điện
hic hôm nọ đi lấy xe với ông anh mà phải chạy trốn mấy chú XXX sợ quá , tại xe không biển đấy ạ

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
xe không biển sao phải sợ tự nhát mình thế nhỉ
cac bác cứ đi đàng hoàng
trừ phi bác đi cả năm trời xe nó cũ đi rồi thì khả năng bị tóm rất cao chứ có vài ngày chờ giấy thì cứ phang đi tự tin mà đi không phải xoắn

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Có biển tự dưng bị vịn cũng phải ọe ra 1 hoạc đôi trăm thì ko biển laongj quặng kiểu gì chả bị vặt, nhưng mà trừ khi cụ vi phạm luật nhé, bình thường chả mấy khi có chú xxx rỗi hơi bắt đâu ạ, cứ đi vô tư, bị bắt xin đôi ba câu cùng với đôi trăm là xong thôi:21:

yeswrong

Xe buýt
Em nghĩ nếu đã gọi là tạm thì chỉ có hiệu lực 1-2 ngày để đưa xe từ cảng về thôi chứ nhể. Chạy ra đường chắc là chạy liều thôi

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn
Nói đến cái vụ này em nghĩ mình cũng liều,2/9 lấy xe về, từ 3/9 đến 15/09 e chạy tung tăng chẳng thấy bố con thằng nào hỏi han giề.....hôm chú sâu bảo anh xuống lấy giấy tờ...ờ thì anh xuống....đến phúc yên 3 chú ẻm nó đứng giữa đường (trông yêu ơi là yêu) gần đến nơi chỉ gậy vẫy da diết:102:.........em tiện thể quất chân lún sàn thử xem tiếng rít có đúng như lời đồn thổi của kụ cua ko?.....ô rít kinh nhờ....nhìn gương chiếu hậu thấy em nó lồm cồm bò lên con bồ câu trắng muốt dồn theo....em càng lún sàn..đến đoạn cua khuất 1 tý e té vào ngõ may có con xe bus đang đứng đó e nấp đằng sau thằng khủng này.....mở cửa ra làm điếu thuốc ....hè hè đang thèm ....ngắm ra đầu ngõ thấy chủ bồ câu hỳ hụi bay qua rồi bay lại ....hè hè thế thì anh lại quay ra hướng thủ đô mà tiến............xxx nó bảo anh chạy thía lần sau e ứ đi với anh nữa đâu......ờ ờ tiền tiết kiệm cho mấy em nó tối nay anh mua bao cao su đền em nhé??.......ứ ừ.....(l)

Grandtouring

Xe điện
Đúng luật là xe ra đường phải có đầy đủ biển, giấy tờ,...
Em cũng dính rùi lúc lấy xe từ Sâu ra. Thế mới đau :'(:'(

Hoanguyenhuu

Xe tải
Em thì bị túm khi xe mang đi đăng kiểm.
Lấy được biển số nhưng lại nhét trong cốp, định ra chỗ đăng kiểm thì gắn luôn. Thế mà trên đường đi thì bị giữ, mất 100K. Hix

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
thank các bác
E trả lời như này cho cụ dễ hiểu nhá.
Nếu cụ ra đường mà không có CMND thì XXX có quyền giữ cụ 24h để xác minh. Tin hay không là tùy cụ. E thề