[Thảo luận] Xe tải chở đất nổ lốp đường lên đê gần Cầu Việt Trì - Kinh nghiệm rút ra!?

all4country

Xe tải
Chào Các Cụ! Ngày hôm qua Em có việc đi từ Hà Nội về, đến đoạn đường lên Đê cạnh Cầu Việt Trì thì có một xe tải chở đất bị nổ lốp. Cụ nào hay đi tuyến này chắc biết rõ điểm đen này, đoàn này chuyên để cho xe tải chở đất đi lên đê làm đường, rất nguy hiểm vì khuất tầm nhìn mà có xe tải chở đất đi lên/xuống liên tục. :(

Em chưa chọn được x-driven nên Em đang dùng phần mềm X-Driven trên máy Android nên không được nét lắm nên các Cụ thông cảm.

[YOUTUBE]8rNC5OrSM8k[/YOUTUBE]

Tuy không có sự cố nào xảy ra nhưng khi về nhà xem lại Clip thì Em thấy mình cũng cần rút kinh nghiệm thêm trong những trường hợp như này. Do vậy Em quyết định up clip lên để nhờ các Cụ góp ý thêm để Em và mọi người đọc bài rút thêm kinh nghiệm trên đường trong những trường hợp như thế này ạ! Em xin cảm ơn!

bóng

Xe tải
Lốp nổ xì khói,lúc đấy cụ nào mà đi cạnh bên phụ chắc vãi lái:))

ThanhTrung

Xe điện
Quả đấy mà có xe máy đi bên cạnh em đảm bảo là ngã luôn và ngay, may mà ko có ai.

ngaynha

Xe tăng
May cho bác chủ là chưa qua mít nó nó đã nổ, chứ đang đi ngang đây nó nổ thì giật tưng cả ng. Khói bụi như đại bác :))

all4country

Xe tải
Cụ vượt quả này cũng là sai sách rồi :)
Vâng! Em cũng thấy vậy ạ! Cơ bản Em rất ngại đi sau xe tải, chỗ đó cũng hơi dốc, mới đầu Em cũng định chỉ thò tý đầu lệch khỏi xe tải để xem như thế nào thôi, nhưng sau thấy phía đường ngược trống nên đang đi chậm chậm để xe tải kia lên dốc là Em qua luôn, không ngờ xảy ra sự vụ.

Trường hợp này Em nghĩ đúng sách nhất là dừng hơi lệch so với xe tải nhỏ một tý để quan sát và có thể tránh trong trường hợp xe tải to mất thắng lùi xuống xe tải nhỏ, các Cụ thấy vậy phải không ạ?

all4country

Xe tải

Minhnq

Xe hơi
Em mà gặp phi đội xe này là tránh xa cho nó lành, kể cả ở Hà Nội!:))

all4country

Xe tải
May cho bác chủ là chưa qua mít nó nó đã nổ, chứ đang đi ngang đây nó nổ thì giật tưng cả ng. Khói bụi như đại bác :))
Chắc chắn là Em sẽ không vượt khi xe đó chưa lên dốc ạ, nhưng xảy ra sự cố nổ lốp, xe đó dừng! Lúc đó Em cũng có quyết định khá mạo hiểm là vượt luôn vì đằng sau cũng còn xe nữa không thể lùi để tránh xe tải to mất thắng ạ!

cwise

Xe container
Vâng! Em cũng thấy vậy ạ! Cơ bản Em rất ngại đi sau xe tải, chỗ đó cũng hơi dốc, mới đầu Em cũng định chỉ thò tý đầu lệch khỏi xe tải để xem như thế nào thôi, nhưng sau thấy phía đường ngược trống nên đang đi chậm chậm để xe tải kia lên dốc là Em qua luôn, không ngờ xảy ra sự vụ.

Trường hợp này Em nghĩ đúng sách nhất là dừng hơi lệch so với xe tải nhỏ một tý để quan sát và có thể tránh trong trường hợp xe tải to mất thắng lùi xuống xe tải nhỏ, các Cụ thấy vậy phải không ạ?
CHính xác, quan điểm của em là: tránh xa các loại xe tải trọng lớn (đặc biệt tối kỵ đi phía trước các loại xe này lúc xuống cầu).

xe thủng lốp

Xe container
Lốp xe tải mà nổ khác gì quả bom đâu. Rất nhiều án mạng vì nổ lốp rồi các cụ cẩn thận nhá

taxi group

Xe hơi
Xe máy bên cạnh thì ngất luôn.

anhtho

Xe ngựa
Xe tải trước đã xi nhan sang đường rồi thì không nên vượt cụ à. Nhỡ nó rẽ xong rồi lại lòi ra vài ông 2b, 4b khác đang phi tới thì cụ đang đứng ở làn đường của họ đấy.
Nhưng trông quả nổ tung khói cũng ghê phết. Em cũng một lần chứng kiến, nhưng mà cách cái xe Kamaz tầm 500m, tiếng nổ như bom, bụi tung trời, may mà không có 2b bên cạnh không thì các thứ linh tinh bắn vào hoặc âm thanh to như thế có khi cũng giật mình mà ngã.

Ob3xuT

Xe điện

all4country

Xe tải
Xe tải trước đã xi nhan sang đường rồi thì không nên vượt cụ à. Nhỡ nó rẽ xong rồi lại lòi ra vài ông 2b, 4b khác đang phi tới thì cụ đang đứng ở làn đường của họ đấy.
Nhưng trông quả nổ tung khói cũng ghê phết. Em cũng một lần chứng kiến, nhưng mà cách cái xe Kamaz tầm 500m, tiếng nổ như bom, bụi tung trời, may mà không có 2b bên cạnh không thì các thứ linh tinh bắn vào hoặc âm thanh to như thế có khi cũng giật mình mà ngã.
Vâng ạ! Nhà Em cũng biết cái sai của mình nhưng vẫn quyết định up lên để các Cụ chém cho nhà cháu rút kinh nghiệm lần sau và cũng để các Cụ/Mợ khác có thêm kinh nghiệm trong những tình huống tương tự ạ :">

Thực sự là xe tải to lúc nhà cháu tránh lệch ra khỏi cái xe tải con mới thấy cái xe tải kia xin rẽ. Lẽ ra nhà cháu nên dừng ở vị trí lệch so với xe tải con đó, cho xe tải to lên hẳn trên đê, xe tải con đi qua thì mới phi tiếp, đây nhà cháu lại chỉ giảm tốc độ thôi :">. Và các Cụ có thể quan sát vạch kẻ đường (nét đứt), dù hơi mờ do nhiều bụi đất thì nhà cháu vẫn đi đúng làn đường của mình. Lúc xe tải to đang lên đê và nhà cháu ở vị trí lệch với xe tải con thì cũng nhanh mắt quan sát thấy bên kia khá vắng, đang định chờ xe to lên hẳn đê và qua chỗ khuất là vượt xe tải con luôn thì xe tải to... bùm lốp và nhà cháu có clip up lên để rút kinh nghiệm cùng các Cụ ạ! :)

carina

Xe buýt
Cái này gọi là may hơn khôn thôi, chứ biết đường nào mà rút kinh nghiệm hả cụ? Có chăng là đừng dí sát mấy e hung thần này quá.

Hầu cụ quả video dưới đây:

[video=youtube;7dypVgSEQ_Y]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=7dypVgSEQ_Y[/video]

Chỉnh sửa cuối:

all4country

Xe tải
Cái này gọi là may hơn khôn thôi, chứ biết đường nào mà rút kinh nghiệm hả cụ? Có chăng là đừng dí sát mấy e hung thần này quá.

Cảm ơn Cụ! Vụ này thì khó đỡ thật, mời Cụ một ly!

henryk

Xe buýt

[video=youtube;7dypVgSEQ_Y]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=7dypVgSEQ_Y[/video]
Video của Cụ độ chân thực cao thật, cũng may cho Cụ chứ dở mồm hôm đó Cụ mà đi thêm mấy mét nữa xe kia mới lật thì Cụ chả có cơ hội xem lai video đâu. Mừng cụ tai qua nạn khỏi, của đi thay người.