[Thảo luận] Xe tải chở đất nổ lốp đường lên đê gần Cầu Việt Trì - Kinh nghiệm rút ra!?

SantaFe_MLX

Xe buýt
Chắc chở nặng quá, đúng quả ôm cua, trọng lực dồn hết về lốp sau bên phải thế là bùm X_X Cám ơn cụ chủ, lần đầu tiên em thấy từ đầu cảnh xe tải nổ lốp đấy :D

SantaFe_MLX

Xe buýt
Video của Cụ độ chân thực cao thật, cũng may cho Cụ chứ dở mồm hôm đó Cụ mà đi thêm mấy mét nữa xe kia mới lật thì Cụ chả có cơ hội xem lai video đâu. Mừng cụ tai qua nạn khỏi, của đi thay người.
cái này ở nước ngoài mà cụ. mấy hôm trước em cũng xem trên youtube rồi :D

leeagle75

Xe tải
Gặp mấy quả hung thần này thì tốt nhất là tránh: i) đi sau khi lê dốc và ii) đi trước khi xuống dốc các cụ nhỉ. Nhà cháu đã từng đứng tim vì chạy sau xe moóc lên dốc cầu vượt Hoàng Long (T.Hóa). Ì ạch bò lên nửa dốc thì chết máy. Tài xế nhà cháu lại bám sát ..ít. Không còn cửa lùi, chỉ cầu nguyện.

carina

Xe buýt
Video của Cụ độ chân thực cao thật, cũng may cho Cụ chứ dở mồm hôm đó Cụ mà đi thêm mấy mét nữa xe kia mới lật thì Cụ chả có cơ hội xem lai video đâu. Mừng cụ tai qua nạn khỏi, của đi thay người.
He, phủi phui cái mồm cụ. Chủ xe là tay béo đầu trọc cuối clip ý.

doanhlilama691

Xe điện
nguy hiểm quá, quả đấy mà có em 2b đi cạch thì chắc vãi tè ra ấy nhỉ

yomega

Xe đạp
Đoạn này em tưởng là có biển cấm vượt mà

bobom

Xe tải
Đoạn này là Bồ Sao, Vĩnh Tường, VP ah, trc đấy mấy hôm có bác nào cũng đã có ảnh chụp đc bác siêu tải bị lật ở chợ Bồ Sao cách vị trí đầu đê này khoảng gần 1km.
Các bác đi đường QL2A qua địa bàn VP thì chú ý 1 số đoạn có điểm đen như sau: các điểm hạn chế tốc độ trên đoạn đường tránh TP Vĩnh Yên do có giao cắt với đường khác; đoạn qua Kiệu, Đại Đồng; và đoạn từ Đồi Me (vị trí có Trạm cân quá tải ngày xưa) đến đoạn cua của xe tải chở đất hôm nay ah.

all4country

Xe tải
Đoạn này là Bồ Sao, Vĩnh Tường, VP ah, trc đấy mấy hôm có bác nào cũng đã có ảnh chụp đc bác siêu tải bị lật ở chợ Bồ Sao cách vị trí đầu đê này khoảng gần 1km.
Các bác đi đường QL2A qua địa bàn VP thì chú ý 1 số đoạn có điểm đen như sau: các điểm hạn chế tốc độ trên đoạn đường tránh TP Vĩnh Yên do có giao cắt với đường khác; đoạn qua Kiệu, Đại Đồng; và đoạn từ Đồi Me (vị trí có Trạm cân quá tải ngày xưa) đến đoạn cua của xe tải chở đất hôm nay ah.
Cụ chuẩn ạ! Chỗ này sắp hết địa phận Bồ Sao và cũng hết địa phận Vĩnh Phúc
Đoạn này em tưởng là có biển cấm vượt mà
Dạ vâng! Em cũng không có ý định vượt xe tải nhỏ, chỉ đi lệch để quan sát phía trước, sau đó Em đi chậm lại còn xe tải nhỏ dừng hẳn lại nên Em thành ra lại vượt (do xe tải nhỏ dừng). Và khi xảy ra nổ lốp lùi cũng không xong (vì đằng sau có xe) Em quyết định vượt luôn để tránh tắc đường có thể xảy ra nếu xe tải to phải dừng lâu (có tín hiệu xin vượt).

hogwartmagic

Xe buýt
Chào Các Cụ! Ngày hôm qua Em có việc đi từ Hà Nội về, đến đoạn đường lên Đê cạnh Cầu Việt Trì thì có một xe tải chở đất bị nổ lốp. Cụ nào hay đi tuyến này chắc biết rõ điểm đen này, đoàn này chuyên để cho xe tải chở đất đi lên đê làm đường, rất nguy hiểm vì khuất tầm nhìn mà có xe tải chở đất đi lên/xuống liên tục. :(

Em chưa chọn được x-driven nên Em đang dùng phần mềm X-Driven trên máy Android nên không được nét lắm nên các Cụ thông cảm.

[YOUTUBE]8rNC5OrSM8k[/YOUTUBE]

Tuy không có sự cố nào xảy ra nhưng khi về nhà xem lại Clip thì Em thấy mình cũng cần rút kinh nghiệm thêm trong những trường hợp như này. Do vậy Em quyết định up clip lên để nhờ các Cụ góp ý thêm để Em và mọi người đọc bài rút thêm kinh nghiệm trên đường trong những trường hợp như thế này ạ! Em xin cảm ơn!
Em đang định góp ý vài lời cùng cụ nhưng cụ đã biết rồi. Em mời cụ một ly.