Xe tay ga tiết kiệm xăng nhất hiện nay

linhduong19

Xe đạp
em đang đi lead, thấy cũng tiết kiệm xăng lắm, xăng có khi chỉ bằng con exciter thôi

smallmushroom

Xe đạp
em ủng hộ Honda, cứ dòng nào mới ra cụ chọn vì mới ra nó có chế độ phun xăng tdodoongj tiết kiệm xăng hơn

vjtcon

Xe điện
e vote cho scoopy, mỗi tội thấy bảo đồ 1 số thứ ko có luôn, khỏi kiếm, haizs :D

rongden77

Xe đạp
Cho em chen ngang một nphát ... có nhiều bác cứ mở ra là xe máy Honda ... ô tô Toyota ... và dìm hàng những hãng khác thế lọ thế chai ... mà không biết khi đã cưỡi một số xe hãng khác thì có khi cũng không muốn ngồi lên Honda nữa. Tuy chưa trải nghiệm mà cứ dìm như đúng rồi.

pisces_hn

Xe container
Cho em chen ngang một nphát ... có nhiều bác cứ mở ra là xe máy Honda ... ô tô Toyota ... và dìm hàng những hãng khác thế lọ thế chai ... mà không biết khi đã cưỡi một số xe hãng khác thì có khi cũng không muốn ngồi lên Honda nữa. Tuy chưa trải nghiệm mà cứ dìm như đúng rồi.
Honda chỉ chuộng ở HN thôi, vào trong nam thấy nhiều Yamaha hơn, kể cả con sirius có 20tr chạy cũng phê lắm, chưa nói đến EX

fightstinger

Xe tăng
Nhie

Xe dùng 2 năm trở lên mà chạy đường trường ko bị kêu gào hụt hơi, độ ăn xăng ko chênh lệch nhiều so với lúc mới thì đó là máy bền. Mở máy nhìn vào bi côn, bố nồi sẽ biết rõ hơn độ bền. Đó là Aiblade đời trước chứ bgio thay thay đổi nhiều ko biết máy còn bền như thời trước ko nhưng xe vẫn còn bệnh cũ nhưng nhẹ hơn. Mượn xe chạy thử thui ( đầu và sàn xe vẫn rung. Lên ga đột ngột máy gào ghê) ah mà có 1 thứ được khắc phục. Đầu xe ko còn nghe thấy tiếng ' ò ò ò " như xe đời cũ nữa. Mình nói sai cứ chỉnh. Chung quy vào diễn đàn để học hỏi trao đổi kiến thức mà
"Xe dùng 2 năm trở lên mà chạy đường trường ko bị kêu gào hụt hơi..." -> nhiều xe được như vậy lắm bác ơi. Mà chủ yếu là do cách sử dụng xe :D .

Buidinh

Xe đạp
"Xe dùng 2 năm trở lên mà chạy đường trường ko bị kêu gào hụt hơi..." -> nhiều xe được như vậy lắm bác ơi. Mà chủ yếu là do cách sử dụng xe :D .
Con Atilla đi đường trường xe hụt hơi dù máy. Novo ngốn xăng hơn nhiều so với ban đầu. Tạm vậy đã vì 1 số xe khác chưa chạy nhiều ko dám ý kiến. Bền mà hơi ngốn xăng thì có con Suzuki HAYATE xe bạn làm ở HÀ NỘI quê NAM ĐỊNH chạy đi về suốt hơn 2 năm rui. Mình có hôm đi xa mượn chạy thử phải công nhận chạy đầm ổn định cực sướng luôn

rongden77

Xe đạp
Ý bác RRòng đen là khoe xe tiết kiệm à :)
Đối với em thì xe khỏe, bốc, chạy êm ... chứ xăng em chẳng lo tí nào ... Giống mấy bác đi PKL nói " đã đam mê thì đừng nghĩ đến chuyện xăng " .... Nếu tính xăng thì nhiều con 1000cc nó chạy còn nhiều hơn cả ô tô ... nói chung xe dưới 150cc mà ăn tầm 3 lít hoặc loanh quanh đó đổ lại là chấp nhận được. Chứ tiết kiệm xăng triệt để ... thì đi xe đạp hoặc đi bộ thôi. :D
Nhưng cũng phải nói lại là cũng cùng đời xe như nhau mà xe mình hết ba bốn lít mà xe nhà người ta hết chỉ 2, 3 lít thì cần phải xem lại xe mình ( nhông, con, lọc gió, bình xăng, chế, máy móc ...bla bla ) mà nhanh nhất là qua thợ bảo dưỡng đi thôi.

Buidinh

Xe đạp
Đối với em thì xe khỏe, bốc, chạy êm ... chứ xăng em chẳng lo tí nào ... Giống mấy bác đi PKL nói " đã đam mê thì đừng nghĩ đến chuyện xăng " .... Nếu tính xăng thì nhiều con 1000cc nó chạy còn nhiều hơn cả ô tô ... nói chung xe dưới 150cc mà ăn tầm 3 lít hoặc loanh quanh đó đổ lại là chấp nhận được. Chứ tiết kiệm xăng triệt để ... thì đi xe đạp hoặc đi bộ thôi. :D
Nhưng cũng phải nói lại là cũng cùng đời xe như nhau mà xe mình hết ba bốn lít mà xe nhà người ta hết chỉ 2, 3 lít thì cần phải xem lại xe mình ( nhông, con, lọc gió, bình xăng, chế, máy móc ...bla bla ) mà nhanh nhất là qua thợ bảo dưỡng đi thôi.
Bác nói chuẩn e đang định ý kiến mà bác ý kiến trước giùm em rui. Nhưng e bố xung thêm chút xíu bảo dưỡng chăm chăm sóc xe 50% còn 50% còn lại phụ thuộc vào công nghệ chất lượng tuỳ từng hãng xe nữa. Theo em đam mê cũng ko nên cuồng cũng nên lắng nghe tìm hiểu biết đâu khám phá được những cái hay của hãng xe khác. Ý e là trong sự đam mê cũng nên mở rộng tầm mắt 1 chút để trở thành người tiêu dùng thông thái. Hiii..

nickname2606

Xe tải
Bác nói chuẩn e đang định ý kiến mà bác ý kiến trước giùm em rui. Nhưng e bố xung thêm chút xíu bảo dưỡng chăm chăm sóc xe 50% còn 50% còn lại phụ thuộc vào công nghệ chất lượng tuỳ từng hãng xe nữa. Theo em đam mê cũng ko nên cuồng cũng nên lắng nghe tìm hiểu biết đâu khám phá được những cái hay của hãng xe khác. Ý e là trong sự đam mê cũng nên mở rộng tầm mắt 1 chút để trở thành người tiêu dùng thông thái. Hiii..
Em cũng khoái Acruzo nhưng chưa có dịp đi thử, cụ cho hỏi cái tay lái của nó có cao và thoải mái không. Em ghét Yamaha ở cái khoản tay lái thường thấp hơn xe Honda, đi xa rất mỏi và khó chịu

Buidinh

Xe đạp
Em cũng khoái Acruzo nhưng chưa có dịp đi thử, cụ cho hỏi cái tay lái của nó có cao và thoải mái không. Em ghét Yamaha ở cái khoản tay lái thường thấp hơn xe Honda, đi xa rất mỏi và khó chịu
M học nghiệp vụ tại THÁI NGUYÊN cách NAM ĐỊNH gần 200 km 2 lần chạy đi chạy về ko thấy mỏi. Nhưng vì xe siêu tiết kiệm xăng nên chạy ko được bốc cho lắm

Buidinh

Xe đạp
M học nghiệp vụ tại THÁI NGUYÊN cách NAM ĐỊNH gần 200 km 2 lần chạy đi chạy về. Cái vụ so sánh tay tay lái thấp cao thì M ko có để ý nên ko biết đâu nhưng M chạy đường xa vậy mà ko thấy mỏi tay mà chạy đường dài thấy mỏi lưng là chính . Vấn Vấn đề nữa là vì xe siêu tiết kiệm xăng nên chạy ko được bốc cho lắm

son1984

Xe hơi
Cụ nào đi @ 150 tư vấn xem đi có được ko ạ... xăng em ko bàn đến, chỉ hỏi về độ ổn định : máy, điện ... thôi ạ!

chivil

Xe hơi
Em thấy con Zoomer 50cc cũng tiết kiệm xăng mà, mỗi tội đắt thôi

rongden77

Xe đạp
Cụ nào đi @ 150 tư vấn xem đi có được ko ạ... xăng em ko bàn đến, chỉ hỏi về độ ổn định : máy, điện ... thôi ạ!
Cụ cứ lướt thôi ạ ... Không biết @ ăn bao nhiêu xăng nhưng khả năng còn ăn ít hơn Liberty Fi ấy chứ. @ bây giờ vẫn thấy trên đường nghĩa là nó bền.

son1984

Xe hơi
Cụ cứ lướt thôi ạ ... Không biết @ ăn bao nhiêu xăng nhưng khả năng còn ăn ít hơn Liberty Fi ấy chứ. @ bây giờ vẫn thấy trên đường nghĩa là nó bền.
Có bác nào có kinh nghiệm xem xe, xem hộ em với ạ!

Cao Phong

Xe hơi
Bạn mượn thử con xe GRANDER hoặc Acruzo chạy thử 1 ngày thui để ý xăng cộ rui so sánh với con xe số fi về khoản tiêu tiêu thụ nhiên liệu sẽ giật mình ko tin vào mắt mình cho coi.Ngay cả mình hồi mới mua chạy 4 ngày xăng mới tụt 1 vạch chỉ nghĩ chắc đồng hồ xăng báo láo. Tới khi thử đi đổ lại đầy bình lại coi hết bao nhiêu khi đó mới dám tin. Chạy thực tế mới biết được chứ trên lý thuyết cũng chẳng ai dám tin xe ga mà lại tiết kiệm xăng ngang xe số fi đời mới đâu
Fi đời mới của xe số nó đi đc 7x km/l đấy thằng viva 115 còn đc 8x km/l

Buidinh

Xe đạp
Fi đời mới của xe số nó đi đc 7x km/l đấy thằng viva 115 còn đc 8x km/l
phượt từ Thái Nguyên lên LẠNG SƠN có chút đoạn đèo thui phần lớn là đường bằng ngon đẹp chạy cùng với xe Future fi 2014 mới. Tính ra xe mình được 64 km/lit . Future fi đứa e 68 km/ lít còn viva fi thì chưa tận mắt thấy toàn nghe thiên hạ đồn thổi ko biết thực tế thế nào