[Funland] Xem ngày giờ tốt, xem tuổi, màu sắc thuận hợp theo phong thủy

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
Bác An Khang ơi e đi xem mấy chỗ thì mấy tượng con voi đang hút nước to mà lại ko tiện để trên táp lô xe vì xe e mặt táp lô ko phẳng; liệu e mua đôi gầu múc nước để treo thay thế có đc ko ạ?

hacide

Xe tăng
Bác Philips: 73 - quái mệnh Ly Hỏa, mạng Ly thì cứ hướng Nam, Đông Nam, Đông và Bắc là hợp, còn màu thì màu đỏ, ,màu hồng, màu cam, hoặc màu xanh lá cây là hợp
Trời!!! E cũng sinh năm 1973 hiện đang đi xe LASER FORD màu xanh mà biết nó là xanh dưa hấu hay xanh lá cây nữa????
Còn các màu bác nói thì hiếm quá??? Bác cho hỏi luôn là hướng cửa ĐB có được k ah??? Thanks Bác

hacide

Xe tăng
em xin tạ lỗi với các cụ, thời gian vừa rồi em bận quá các cụ ạ, nên ko lên đây vui vầy với các cụ được, mong các cụ lượng thứ. Đầu xuân năm mới rảnh rỗi em lại hầu chuyện các cụ đây ạ hé hé
Cụ xem cho E liệu năm nay có lấy được Vợ k ah? Và tuổi của E thì lấy tuổi nào là hợip hả Cụ???
E sinh ngày 17/02/1973(dương lịch) lúc 3h30 sáng

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Bác ankhang biết xem tướng thì giúp em với nhé , Thằng cu nhà em ( cháu mới được 8 tháng ) có cái xoáy ngay trước trán và 2 cái xoáy trên đầu , cuối 2 lông mày cũng có dạng như xoáy . (Trộm vía ) Nhìn hình thức thì sáng sủa da trắng mặt mũi cân đối , tai to nói chung nhận xét của người ngoài là đẹp, nhưng ai cũng lạ vì có 3 cái xoáy, Mà cả lò nhà em :21: 4 họ chẳng ai có đến 2 xoáy cái cả. Ai cũng bảo là sẽ nghịch , em tìm mãi trên gu gờ cũng chẳng thấy thông tin j cả . Con gái em được 2 tuổi 7 tháng lúc mới sinh cũng có 2 cái đinh ở tai , mọi người cũng bảo lớn lên nghịch lắm, bây giờ mới thấy đúng nghịch hơn cả con trai . Ai đời đi mẫu giáo 3 tuần nay chẳng được phiếu bé ngoan :21:
Bác xem hộ thằng cu nhà em nhé , Cảm ơn bác nhiều !

Hà Tít

Xe buýt
...có cái xoáy ngay trước trán và 2 cái xoáy trên đầu ...Ai cũng bảo là sẽ nghịch ...
Chả sợ đâu bác ợ, em cũng 3 xoáy đây, có điều giờ húi cua nên cái xoáy trước trán nó ko lộ, lại còn trai mồng 1 nữa. Xưa ai cũng bảo khó nuôi, nghịch ngợm. Đúng là cũng nghịch nhưng toàn nghịch ngầm thôi, ko nghịch dại.
Mà vụ này thị cụ Google chắc là bó tay rồi.

Cute_Getz

Đi bộ
Em tuổi Canh Thân, đầu năm đi xem thầy tử vi nói năm nay 30 tuổi không được mua xe. Nhưng do tính chất công việc cần kíp nên em đã đặt tiền mua xe, ko biết sao không? em lo quá. Mong bác giải đáp giùm em. ( Em Mệnh Mộc mua xe màu xanh tím/ xanh cửu long có được không ah?)

TungTrucCucMai

Đi bộ
Xem topic này mới thấy từ trước tới giờ em toàn bị nhầm thảo nào chưa lên sếp. Bài phục bác AnKhang:77::77::77:, kiến thức rất sâu và toàn diện. Em nhờ bác một tí : em sinh 27/1/79 dương lịch (Âm lich vẫn vào năm Mậu Ngọ) nên trước nay cứ tính theo mạng Thượng Thiên Hỏa để làm các việc (Thế mời nhầm to chứ), Vợ em sinh tháng 3/83 dương lịch. Em định mua xe vào tháng 9 (DL). Bác Ankhang và các bác nhiều chữ chỉ giáo giúp em:
- Lấy xe màu nào thì hợp (Em thích màu đen có được không?)
- Lấy vào ngày nào trong tháng 9 (dương lịch) thì đẹp ạ. Nếu cho em cả giờ nữa thì tốt ạ.
Cảm ơn các bác trước. Chúc bác Ankhang mạnh khỏe, có thời gian lên chỉ giáo anh em trên này thêm kiến thức.

Coltplus2008

Xe điện
Nhà em là nhà tập thể, ko đổi được hướng. bác tư vấn cho em xem trong nhà nên để những vật dụng phong thủy gì để bơn bớt cái lục sat ấy đi được không. VD như đặt bể cá, treo đôi kiếm, đặt chậu cây chẳng hạn? Nếu đăth thì đặt hướng nào. và hướng bàn thờ của nhà em thế nào là hợp ạ?
Cảm ơn bác
Nhà chùa mà không biết món này thì em chả biết nói sao nữa :mad::mad::mad:

mê utu

Xe tải
Bác Ankhang dạo này còn nuôi thớt này ko, cho a e hỏi ké tý ah?
Em sinh năm 75 thì nhà hướng gì, bếp và bàn thờ hướng gì và xe màu gì ah?

Cảm ơn Bác trước, mong Bác quay lại thớt này quá

XE CONG NONG

Xe đạp
Em xin lỗi bác chủ thớt, cho em chen chân cái.
Theo nguyên lý Ngũ Hành, môi trường gồm 5 yếu tố: Kim (kim loại), Mộc (cây cỏ), Thủy (nước), Hỏa (lửa), Thổ (đất) và mỗi yếu tố đều có những màu sắc đặc trưng.

- Màu Kim gồm: màu sáng và những sắc ánh kim
- Màu Mộc: màu xanh, màu lục
- Màu Thủy gồm: màu xanh biển sẫm, màu đen
- Màu Hỏa: màu đỏ, màu tím
- Màu Thổ gồm: màu nâu, vàng, cam

Việc lựa chọn màu theo sở thích hay chọn màu theo nguyên lý Ngũ Hành trong phong thủy là hai phương pháp khác nhau nhưng cùng chung một kết quả. Chúng tôi sẽ đưa ra một số ví dụ giúp bạn hiểu và hình dung thêm về màu sắc trong Ngũ Hành của thuật phong thủy được áp dụng trong kiến trúc.

Gia chủ mệnh Kim nên sử dụng tông màu sáng và những sắc ánh kim vì màu trắng là màu sở hữu của bản mệnh, ngoài ra kết hợp với các tông màu nâu, màu vàng vì đây là những màu sắc sinh vượng (Hoàng Thổ sinh Kim). Những màu này luôn đem lại niềm vui, sự may mắn cho gia chủ. Tuy nhiên gia chủ phải tránh những màu sắc kiêng kỵ như màu hồng, màu đỏ, màu tím (Hồng Hỏa khắc Kim).

Cũng tương tự như vậy, gia chủ mệnh Thủy nên sử dụng tông màu đen, màu xanh biển sẫm, ngoài ra kết hợp với các tông màu trắng và những sắc ánh kim (Màu trắng bạch kim sinh Thủy). Gia chủ nên tránh dùng những màu sắc kiêng kỵ như màu vàng đất, màu nâu (HoàngThổ khắc Thủy).

Gia chủ mệnh Mộc nên sử dụng tông màu xanh ngoài ra kết hợp với tông màu đen, màu xanh biển sẫm (nước đen sinh Mộc). Gia chủ nên tránh dùng những tông màu trắng và sắc ánh kim (Màu trắng bạch kim khắc Mộc).

Gia chủ mệnh Hỏa nên sử dụng tông màu đỏ, màu hồng, màu tím ngoài ra kết hợp với các màu xanh (Thanh Mộc sinh Hỏa). Gia chủ nên tránh dùng những tông màu đen, màu xanh biển sẫm (nước đen khắc Hỏa).

Gia chủ mệnh Thổ nên sử dụng tông màu vàng đất, màu nâu, ngoài ra có thể kết hợp với màu hồng, màu đỏ, màu tím (Hồng Hỏa sinh Thổ). Màu xanh là màu sắc kiêng kỵ mà gia chủ nên tránh dùng (Thanh Mộc khắc Thổ).

Nắm được các quy luật trên kết hợp cùng kiến trúc sư, bạn sẽ có được đúng màu sắc hợp với Ngũ Hành của mình.

Như vậy suy ra xe cũng thế . !

NewCyberCafe

Xe tải
- Vậy chứ nhà cháu mệnh Thổ, mà máu nhà cháu màu đỏ thì hợp quá bác nhở... (b) Chia buồn với bác nào mệnh Mộc, mệnh Thủy, máu nó phá, nó không hợp mệnh... *-)
- Theo nhời bác về màu sắc, cháu cứ nhìn màu xe ô tô là thấy ra ngay các nguyên thủ quốc gia chủ yếu là những người mệnh Mộc với mệnh Thủy, vì tuyền thấy dùng xe đen sì. :redface: Lại chia vui với các bác mệnh Mộc, mệnh Thủy!!! =))

XE CONG NONG

Xe đạp
Hí hí, đậu xe miễn phí thế có được cafe miến phí không bác?:P

quamanxanh

Đi bộ
Website
www.ketcau.com
thưa cụ chu du, cụ 78 niên mệnh là Thiên Thượng Hỏa, nhưng quái mệnh là Tốn Mộc, ngũ hành thuộc Mộc bác ạ, dụng màu đen là quá ổn, vì màu đen thuộc Thủy, mà thủy thì sinh Mộc.
Em bổ sung tý, nếu cụ sinh năm 1978 mà là nam thì quái mệnh là tốn mộc, nhưng nếu là nữ thì lại là chấn mộc, đúng không bác Ankhang???

én bạc

Đi bộ
Em xin lỗi bác chủ thớt, cho em chen chân cái.
Theo nguyên lý Ngũ Hành, môi trường gồm 5 yếu tố: Kim (kim loại), Mộc (cây cỏ), Thủy (nước), Hỏa (lửa), Thổ (đất) và mỗi yếu tố đều có những màu sắc đặc trưng.

- Màu Kim gồm: màu sáng và những sắc ánh kim
- Màu Mộc: màu xanh, màu lục
- Màu Thủy gồm: màu xanh biển sẫm, màu đen
- Màu Hỏa: màu đỏ, màu tím
- Màu Thổ gồm: màu nâu, vàng, cam

Việc lựa chọn màu theo sở thích hay chọn màu theo nguyên lý Ngũ Hành trong phong thủy là hai phương pháp khác nhau nhưng cùng chung một kết quả. Chúng tôi sẽ đưa ra một số ví dụ giúp bạn hiểu và hình dung thêm về màu sắc trong Ngũ Hành của thuật phong thủy được áp dụng trong kiến trúc.

Gia chủ mệnh Kim nên sử dụng tông màu sáng và những sắc ánh kim vì màu trắng là màu sở hữu của bản mệnh, ngoài ra kết hợp với các tông màu nâu, màu vàng vì đây là những màu sắc sinh vượng (Hoàng Thổ sinh Kim). Những màu này luôn đem lại niềm vui, sự may mắn cho gia chủ. Tuy nhiên gia chủ phải tránh những màu sắc kiêng kỵ như màu hồng, màu đỏ, màu tím (Hồng Hỏa khắc Kim).

Cũng tương tự như vậy, gia chủ mệnh Thủy nên sử dụng tông màu đen, màu xanh biển sẫm, ngoài ra kết hợp với các tông màu trắng và những sắc ánh kim (Màu trắng bạch kim sinh Thủy). Gia chủ nên tránh dùng những màu sắc kiêng kỵ như màu vàng đất, màu nâu (HoàngThổ khắc Thủy).

Gia chủ mệnh Mộc nên sử dụng tông màu xanh ngoài ra kết hợp với tông màu đen, màu xanh biển sẫm (nước đen sinh Mộc). Gia chủ nên tránh dùng những tông màu trắng và sắc ánh kim (Màu trắng bạch kim khắc Mộc).

Gia chủ mệnh Hỏa nên sử dụng tông màu đỏ, màu hồng, màu tím ngoài ra kết hợp với các màu xanh (Thanh Mộc sinh Hỏa). Gia chủ nên tránh dùng những tông màu đen, màu xanh biển sẫm (nước đen khắc Hỏa).

Gia chủ mệnh Thổ nên sử dụng tông màu vàng đất, màu nâu, ngoài ra có thể kết hợp với màu hồng, màu đỏ, màu tím (Hồng Hỏa sinh Thổ). Màu xanh là màu sắc kiêng kỵ mà gia chủ nên tránh dùng (Thanh Mộc khắc Thổ).

Nắm được các quy luật trên kết hợp cùng kiến trúc sư, bạn sẽ có được đúng màu sắc hợp với Ngũ Hành của mình.

Như vậy suy ra xe cũng thế . !
Nhưng mà theo bác AnKhang thì mệnh ở đây là Qoái mệnh cơ mà. Bác xe công nông đang nói đến là mệnh gì đấy, niên mệnh hay quái mệnh. Em là em vẫn rất bàng hoàng vị vụ này đấy, vì trwowcs nay em cứ nghĩ em mệnh hỏa (Mậu Ngọ- Thiên thượng Hỏa) không sử dụng màu Thủy. Theo bác AnKhang hóa ra quái mệnh của em là Tốn Mộc nên sử dụng màu Thủy là tốt.

Luotgio

Xe tải
em mệnh Hỏa, vẫn đi xe đỏ, nhưng bên trong taplo trước mặt cứ đen xì...hic
Nay đổi sang xe màu đen, nhưng bên trong, ghế bọc, đèn báo trên tap lô...dỏ lừ...Vậy là vẫn hợp mện bác nhỉ???

InnoG

Xe buýt
Bác An Khang xem giúp em với ạ. Em sinh 1966, vợ cả 1968, vợ hai màu đen thì có hợp không (cả hai vợ ạ!)? Năm nay kinh doanh CK, nhà đất có được không? Cám ơn bác nhiều!!!

nmtuong

Xe đạp
Bác An Khang giúp gấp với. Mình sinh năm 1973, và đang chuẩn bị mua xe màu xám. Liệu có được không? Mình biết mùa đen, xanh là hợp nhưng em không thích xe màu này. Vậy bác giúp em gấp gấp với xem màu xám có được không? cám ơn bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
Bác An Khang giúp gấp với. Mình sinh năm 1973, và đang chuẩn bị mua xe màu xám. Liệu có được không? Mình biết mùa đen, xanh là hợp nhưng em không thích xe màu này. Vậy bác giúp em gấp gấp với xem màu xám có được không? cám ơn bác nhiều
máu ghi xám là màu trung tính nên có thể dùng trong cho nhiều loại tuổi, có thống kê cho thấy ở châu Á dùng màu ghi xám phổ biến nhất...

Suv_Che

Xe đạp
Nhưng mà theo bác AnKhang thì mệnh ở đây là Qoái mệnh cơ mà. Bác xe công nông đang nói đến là mệnh gì đấy, niên mệnh hay quái mệnh. Em là em vẫn rất bàng hoàng vị vụ này đấy, vì trwowcs nay em cứ nghĩ em mệnh hỏa (Mậu Ngọ- Thiên thượng Hỏa) không sử dụng màu Thủy. Theo bác AnKhang hóa ra quái mệnh của em là Tốn Mộc nên sử dụng màu Thủy là tốt.
nhà cháu dùng niên mệnh cho nhiều trường hợp ứng lắm cụ ạ, quái mệnh thì chưa xem thử bao giờ, nhưng mà mỗi người tiếp cận bằng một phương pháp. cụ thử chiêm nghiệm cả hai xem