[Funland] Xem ngày giờ tốt, xem tuổi, màu sắc thuận hợp theo phong thủy

tunghp2302

Xe máy
Em nghĩ các bác cần cái này, các việc nhỏ nhặt hàng ngày thì chả bao giờ cần phải xem ngày giờ làm gì cho mệt. Nhưng những việc giao dịch làm ăn quan trọng, xuất hành đi xa, tìm một đối tác làm ăn, mua một con xe mới…toàn những việc quan trọng. Phàm làm những việc này, không thể khinh xuất coi nhẹ được. Và những việc xem ngày giờ, tuổi tác thuận hợp là một yếu tố không nên bỏ qua để tham khảo, giúp cho công việc thuận lợi hanh thông.
Trên này em thấy các bác hay xem theo Tử vi, nên em mở thêm cái topic này, xem theo Phong thủy để các bác có thêm thông tin tham khảo. Ngày giờ em xem theo thuật Trạch Cát, tuổi tác màu sắc thuận hợp em xem theo Can chi, xét ngũ hành theo quái mệnh. Có gì cần các bác cứ hỏi, có gì sai sót mong các bác chỉ giáo.
Chúc các bác luôn An khang!
(b) :69:(b)
Chao pac, em xem hết các trang mà ko ai giống tuổi cả nên mạo muội xin pác chỉ dẫn. Em tuổi con hổ 1974, vợ cả em tuổi con cún, 1982 còn vợ 2 em màu bạc thì có hợp ko, nếu ko hợp thì phải giải thế nào pác ơi.
Cám ơn pác trước và kính pác luôn an khang

truongth

Đi bộ
Đọc hết 27page thấy bác Ankhang rất chân tình với anh em, cảm ơn bác đã nuôi thớt này và cho a em những điều rất hay.
Thấy ngay có bạn cùng tuổi 74 xin quẻ bác, nhờ bác nghía giúp em:
Em 74, vợ cũng 74. NHờ bác xem giúp em họp màu gì, hướng ngồi làm việc thế nào để thịnh vượng dài lâu, nhà cửa hướng nào để hp, con cái khỏe mạnh.
Cảm ơn bác nhiều nhiều.
Mời bác tạm ly này, để e dành tiền hậu tạ bác hôm sau ạ.
(b)

nduc1211

Xe tải
mệnh hỏa sn 1986.em đag đi con màu trắng liệu có hợp với tuổi không bác

haiphus

Xe buýt
Bác 78, quái mệnh : Tốn Mộc, ngũ hành thuộc Mộc, màu bạc thuộc Kim, Kim khắc Mộc bác ạ. ta dùng tương sinh Kim sinh thủy để hóa giải vậy. Phong thủy quan niệm: ham sinh quên khắc. bác dụng nhiều hành thủy trong xe của bác là được, ví dụ như treo 1 vật trang trí bằng gỗ màu đen, hoặc dùng 1 số vật phẩm phong thủy mang hành thủy, để kim sinh thủy, thủy lại sinh cho Mộc bản mệnh của bác là đại cát đại lợi
Chào bác Ankhang; Lâu rồi không thấy bác ghé lại thớt này???

Thường thì chọn mầu tương sinh thì dễ hiểu rồi, tuy nhiên, bác còn tư vấn nên chọn cả mầu trùng với bản mệnh nữa. Ví dụ như mệnh Kim thì mầu Kim cũng là hợp. Bác giải thích giúp trường hợp này thì nên hiểu như thế nào??

Cám ơn bác nhiều!!!

ptd74

Xe tải
Chào cụ AnKhang ^:)^ Em tháng 4 -1974 theo cụ em dùng màu , làm như nào để thay đổi tốt hơn cho thành Nhiều Tiền ??? Thanks cụ .

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Phan

Xe tăng
bác 1970 Canh Tuất, niên mệnh là xoa xuyến kim, nhưng quái mệnh là Chấn Mộc, ngũ hành thuộc Mộc. Màu hạp của bác là màu xanh lá (mộc), màu đen, màu xám, màu tro, màu xanh dương (thuộc thủy, vì thủy sinh mộc).
Mong bác ko phải sơn lại xe
Em chẳng dám hỏi cụ đâu vì sợ phải sơn lại xe thì xxx nó phạt em suốt ngày ah \:D/

ngochip_fashion

Đi bộ
Trăm sự nhờ bác AK!

Em 05/08/1977
Gấu: 29/06/1984
con gái 26/02/2007
Nhờ bác An Khang phán giúp em với :( xem tại sao số em nó cứ long đong lận, làm gì cũng hỏng ~X( . (Em mạng thổ mà mẹ em đặt tên em là Thủy :-&)
Cảm ơn bác!

quang2926

Xe hơi
Chào bác, tôi sinh 12/1973 vợ sinh 8/1973. Xin bác cho mấy cái gạch đầu dòng về tổng thể: màu hợp, phương thức cơ bản trong làm ăn, cách siinh hoạt, ăn ở.... sao cho hợp với phong thủy xung quanh. Chân thành cám ơn bác.

haiphus

Xe buýt
Thớt này lâu lắm rồi lại thấy được lôi lên. Bác An Khang không hiểu sao không xuất hiện trên diễn đàn nữa chừng đã cả năm nay rồi :102:

Phong Sương

Đi bộ
bác sungak: bác sinh năm 75 - Ất Mão, quái mệnh Đoài Kim, ngũ hành Kim, bác hạp với màu trắng, màu bạc, hoặc màu vàng, màu nâu, màu cà phê (thổ sinh kim)
Chắc là chính xác rùi hở bác ! Sao cháu xem sách 1975 là mệnh Thủy ! Bác chủ toppic ơi , 1975 là mệnh nào mới đúng ạ ???

Phong Sương

Đi bộ
- Vậy chứ nhà cháu mệnh Thổ, mà máu nhà cháu màu đỏ thì hợp quá bác nhở... (b) Chia buồn với bác nào mệnh Mộc, mệnh Thủy, máu nó phá, nó không hợp mệnh... *-)
- Theo nhời bác về màu sắc, cháu cứ nhìn màu xe ô tô là thấy ra ngay các nguyên thủ quốc gia chủ yếu là những người mệnh Mộc với mệnh Thủy, vì tuyền thấy dùng xe đen sì. :redface: Lại chia vui với các bác mệnh Mộc, mệnh Thủy!!! =))
Cụ Phong Sương mà đến NewCyberCafe ở 10 Trần Quý Kiên - Cầu Giấy thì đừng ủn vào xe em nhá! Bình thân ! Xe Cháu toàn bị toạc 2 bên sườn !

Sydney

Đi bộ
Em mệnh Thiên Thượng Hỏa, 1978 thì đi xe màu gì hợp hở bác??? Thanks bác trước (Em thì thích xe màu đen)
Em 1979 nhưng mệnh cũng giống bác này. Bác khuyên bảo em nên đi xe màu gì hở bác?

hilux14p

Xe buýt
nhân tiện nhò bác xem hộ e 44tuoi làm nhà và sửa nhà tốt hay 45 tốt e thấy phân vân giữa hai tuổi này e tuổi con khỉ bác a

volga1990

Xe tăng

Em nghĩ các bác cần cái này, các việc nhỏ nhặt hàng ngày thì chả bao giờ cần phải xem ngày giờ làm gì cho mệt. Nhưng những việc giao dịch làm ăn quan trọng, xuất hành đi xa, tìm một đối tác làm ăn, mua một con xe mới…toàn những việc quan trọng. Phàm làm những việc này, không thể khinh xuất coi nhẹ được. Và những việc xem ngày giờ, tuổi tác thuận hợp là một yếu tố không nên bỏ qua để tham khảo, giúp cho công việc thuận lợi hanh thông.
Trên này em thấy các bác hay xem theo Tử vi, nên em mở thêm cái topic này, xem theo Phong thủy để các bác có thêm thông tin tham khảo. Ngày giờ em xem theo thuật Trạch Cát, tuổi tác màu sắc thuận hợp em xem theo Can chi, xét ngũ hành theo quái mệnh. Có gì cần các bác cứ hỏi, có gì sai sót mong các bác chỉ giáo.
Chúc các bác luôn An khang!
(b) :69:(b)
Bác giúp em chút được không ? bác xem giúp em sn 1980 thì hợp với nghề gì? và hợp với màu gì nhá bác?

Trungnb

Đi bộ
em mệnh hỏa hình như là hợp màu đỏ

halink1

Đi bộ
bác AnKhang ơi, hi vọng là hum nay bác onl ko cháu muộn mất... cháu sinh 12/1987 , là mệnh hỏa rùi. BÁc xem hộ cháu với, cháu định mua xe(2 bánh thoy ak) , nhưng giờ cháu phân vân quá, chọn thứ 4(19/1/2011) hay ngày thứ 5 (20/1/2011) để mua bi giờ hả bác, tiện thể bác xem cho cháu cái giờ luôn với, vả lại cháu nên lấy xe màu gì bây giờ ak???
1 là cháu lấy LX Vn thì nhìu màu nhưng có lẽ cháu chỉ hợp được màu đỏ phải không ak? cháu thích màu vàng nhưng có lẽ là không hợp rùi. còn màu trắng thì tehes nào hả bác???

2 là cháu lấy liberty Vn, thì có 4 màu: trắng, đen, xanh cửu long, xanh dương nhạt và màu đồng. thì bác bảo cháu nên lấy màu nào bây giờ ak???

cháu hoang mang lém rùi... vì nghĩ mí hum nay... Bm cháu cũng muốn mua cái xe hợp người để làm ăn thuận lợi, mong bác onl sớm trả lời giúp cháu được không ak???
MOng bác....................

halink1

Đi bộ
huhu bác Ankhang ơi bác onl đi mờ, cháu mong lắm ớ....