[Thảo luận] Xin tiền ở Ngã tư Chùa bộc !

skull

Xe buýt
Kiểu xin tiền này không lạ nữa, thành vấn nạn rồi đúng không ah. Thậm chí có bác không cho còn bị cào xe, ăn vạ kiểu mới. Cứ đèn đỏ là các cu chậy nhao vào các xe ô tô xin.
Nhưng em rất thấc mắc ở ngã tư Chùa Bộc... Hầu hết các xe không cho nhưng các bác taxi thì bác nào cũng cho, thậm chí có bác còn chủ động cho tức là đánh lái ra phía mấy cu vỗ vai đua tiền cho...:77: (taxi mai linh)
Em cũng nghĩ là tình cờ nhưng hầu như ngày nào cũng thấy thế... :102:
Các bác có ý kiến chỉ giáo không...

tnthanoi

Xe hơi
Em nghĩ cho các bác taxi cho vài đồng lẻ lấy may :69:

GvD.SCVN

Xe hơi
Chắc các chú taxi động viên bọn này hoạt động cho dân mình bớt đi oto.
Để đông khách hơn.Em gia cát dự thế:^):^):^)

1.5G

Xe tải
quỹ offline của các bác lái taxi :21::21:

bslong

Xe hơi
Website
www.stockbiz.vn
Em ngày nào cũng đi qua đó vài lần mà chưa lần nào gặp, theo cụ chủ thớt "các cu chạy nhao vào" thì chắc là phải đông lắm???

Ko ai cho mà chỉ có taxi ML, ngờ quá các cụ nhể?

Thuxe

Xe tải
Đa số lái xe tx đều gốc quê hay dân nghèo thành thị, các cụ ấy gần dân hơn các cụ 4B có xe riêng nên có lòng trắc ẩn, nhất là gặp các cụ già đi ăn xin.

Khi chưa có xe, về quê giỗ, tết nhà cháu đều gọi tx, hầu hết các chú ấy ngoan lắm, bảo đi đâu đi đấy chưa hề gây khó rễ. Về đến quê bảo lên ngồi uống nước cũng nhấp chút rồi xin phép ra xe nằm ngủ. Bưng cỗ lên bảo ngồi với các cụ nhấp chén rượi cũng không dám mà xin phép ngồi với đám con cháu ở mân dưới.
Còn cái vụ chạy ẩu, tính cước điêu v.v. thì tiêu cực ở giới nào chả có, thâm chí ... còn tệ hơn:102::102::102:

Anh_UK

Xe tăng
Cái này lạ nhé, sao các cụ Taxi lại cho tiền mấy cu này nhỉ

jackiehuy

Xe điện
hôm lâu lâu em đi qua đấy thấy mấy thằng ranh con đang đi xin. e bảo gấu ngồi cẩn thận rồi em gạt chân chống trước( em đi 2 bánh) rình sẵn nó mà láo là em tóm luôn nhưng rình hết cả đèn đỏ mà nó cũng chẳng làm gì, xin không cho thì chúng nó đi thôi

dungla

Xe buýt
hôm lâu lâu em đi qua đấy thấy mấy thằng ranh con đang đi xin. e bảo gấu ngồi cẩn thận rồi em gạt chân chống trước( em đi 2 bánh) rình sẵn nó mà láo là em tóm luôn nhưng rình hết cả đèn đỏ mà nó cũng chẳng làm gì, xin không cho thì chúng nó đi thôi
Cụ đi 2 bánh nên nếu nó có xin mà cụ không cho thì nó cũng ko làm gì đâu cụ ạ. Em cũng phải đi 2 bánh qua đây nhiều lần, và cũng vài lần "được" xin nhưng không cho thì chúng nó lại xin thằng khác

Europe

Xe buýt
Chủ hãng taxi Mai Linh tên là Hồ Huy, quê Thanh Hóa.

jackiehuy

Xe điện
Cụ đi 2 bánh nên nếu nó có xin mà cụ không cho thì nó cũng ko làm gì đâu cụ ạ. Em cũng phải đi 2 bánh qua đây nhiều lần, và cũng vài lần "được" xin nhưng không cho thì chúng nó lại xin thằng khác
em làm em để ý mấy bác 2 bánh ấy chứ. nó xin mấy bác ấy không cho thì nó cũng đi luôn. chứ nó mà làm gì là em tóm luôn. cho mấy cái bạt tai ấy chứ

Primera

Xe tăng
Em ở Đà Nẵng, ở trong thành phố nếu nhìn thấy ăn xin ăn mày thì gọi ngay cho số đường dây nóng để lĩnh 200 ngàn.

Nếu ở Hanoi mà như thế thì thể nào cũng đẻ ra bọn đóng giả ăn xin để lĩnh tiền nhể các bác nhể ?!?!

HeoCon

Xe hơi
Có người cho (taxi chẳng hạn) thì chúng còn bám đường để hoạt động. Iem dự rằng mấy chú taxi muốn tụi này sống để cho bà con không muốn chạy 4B nữa...:102:

Chân Đất

Xe hơi
Gần tết nên thấy hình thức này hoạt động ngày càng mạnh :102::102:

Luotgio

Xe tải
"Nhà mình tạm thời no đủ
Biết đâu con tạo vần xoay
Lòng tốt gửi vào thiên hạ
Biết đâu nuôi bố sau này"
(Thơ Trần Nhuận Minh)
:6::6::6::6:

Em biết có 1 chú ngồi xe lăn gầm cầu vượt ngã tư Vọng. Chú này bị một bọn chăn dắt, ngồi đó, được bao nhiêu thì bọn chăn nó lấy.mỗi ngày nó cho mấy chục.
Nhưng khi gặp mẹ chú này mới biết: Nhà nghèo, ngồi ở nhà cũng chả có gì ăn, thà ra gầm cầu cho chúng nó chăn, ngày còn được mấy chục...
Hic...
Nghĩ mà buồn. Vì thế, các cụ có bớt tí tiền lẻ bố thí cũng nên chăng???
Thỉnh thoảng em cũng ghé cho mấy nghìn tiền xu...
Nhưng hôm sau mới biết là tiền xu giờ chả ai lấy...Hic...Nghĩ lại càng buồn:^):^):^)

mazda626

Xe buýt
Có người cho (taxi chẳng hạn) thì chúng còn bám đường để hoạt động. Iem dự rằng mấy chú taxi muốn tụi này sống để cho bà con không muốn chạy 4B nữa...:102:
EM ko đồng ý với ý kiến của cụ, cụ nhìn đời đen tối quá, em thì cho rằng, các chú lái TX, hay ai cũng thế thôi, đều có lòng trắc ẩn cả....*-)*-)
Cách đây 6 tháng, (e nhớ chính xác thế vì đúng SN con em), em trở nó lên Vincom chơi, mua đồ chơi, quần áo, cu cậu thích lắm....Về đến ngã tư thái hà, chùa bộc, thấy một đưa bé gái ra xin, đúng tầm tủôi thằng cu nhà em, nhìn thương nó quá, rút cho 50k...e đưa xong, đi một lúc mới thấy mình ngu, cho nó tiền, béo thàng khác, chứ bọn nó có được tiêu đâu, nhưng trong hoàn cảnh đấy, e nghĩ ai cũng cho thôi đúng ko các cụ???:^):^)

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
EM ko đồng ý với ý kiến của cụ, cụ nhìn đời đen tối quá, em thì cho rằng, các chú lái TX, hay ai cũng thế thôi, đều có lòng trắc ẩn cả....*-)*-)
Cách đây 6 tháng, (e nhớ chính xác thế vì đúng SN con em), em trở nó lên Vincom chơi, mua đồ chơi, quần áo, cu cậu thích lắm....Về đến ngã tư thái hà, chùa bộc, thấy một đưa bé gái ra xin, đúng tầm tủôi thằng cu nhà em, nhìn thương nó quá, rút cho 50k...e đưa xong, đi một lúc mới thấy mình ngu, cho nó tiền, béo thàng khác, chứ bọn nó có được tiêu đâu, nhưng trong hoàn cảnh đấy, e nghĩ ai cũng cho thôi đúng ko các cụ???:^):^)
Nếu thương ng thương cho trót hih, bác ko cho tiền mà ví dụ lần sau có gặp dc thì mua trước cho nó cái gì ăn dc luôn là chuẩn (l)

viciv

Xe buýt
Lòng trắc ẩn của cụ nhiều quá. Em thì từ ngày biết có bọn chăn dắt đến nay, không bao giờ cho những người đi "ăn xin" một lần nào, vì biết chắc 90% là tiền vào túi bọn chăn dắt. Cho tiền chẳng khác nào 'kích cầu" cho mấy cái bọn khốn nạn, vô liêm sỉ đấy ah.

Còn mấy cu chuyên xin ở Chùa Bộc, em để ý rồi, và biết cả mặt mấy mụ chăn dắt đứng ở vỉa hè cổng phụ trường Thủy Lợi, cạnh chỗ cửa hàng Nokia (chỗ ngày trước chuyên bán các loại mũ ấy), các cụ để ý là thấy liền.

Chỉnh sửa cuối:

cantona

Xe container
Lòng trắc ẩn của cụ nhiều quá. Em thì từ ngày biết có bọn chăn dắt đến nay, không bao giờ cho những người đi "ăn xin" một lần nào, vì biết chắc 90% là tiền vào túi bọn chăn dắt. Cho tiền chẳng khác nào 'kích cầu" cho mấy cái bọn khốn nạn, vô liêm sỉ đấy ah.

Còn mấy cu chuyên xin ở Chùa Bộc, em để ý rồi, và biết cả mặt mấy mụ chăn dắt đứng ở vỉa hè cổng phụ trường Thủy Lợi, cạnh chỗ cửa hàng Nokia (chỗ ngày trước chuyên bán các loại mũ ấy), các cụ để ý là thấy liền.
E cũng như bác, đã lâu rồi e không cho tiền người xin ăn, già hay trẻ cũng kệ, có những cụ già thay vì đi xin lại bán kẹo cao su và vài thứ lặt vặt, nhưng bù lại bà ý bán đắt quá, đáng giá 3k, bà bán 10k, không mua, thà bà xin 2-3k lẻ nó còn dễ hơn cáu kiểu bán lấy lệ ấy, không khác gì mua tăm từ thiện :77: e cạch luôn