[CCCĐ] Xuyên 1/2 Việt ~2000km: Hà Nội - Hà Tĩnh - Đà Nẵng - Hội An - Huế - Quảng Bình - Nghệ An(Cửa Lò) - Hà Nội

nq19832005

Xe buýt
Cụ giống em, đi cẩn thận vãi mà vẫn phải chia sẻ bánh mì với xxx.Khu Quảng Bình, Quảng Trị quốc lộ đầy rẫy các biển hạn chế tốc độ + hết hạn chế tốc độ + công tenno. Xe em lại chưa lắp viet map, thế là bay mất 1.2 củ ạ. XXX cho em xem ảnh 72/60 nhưng trước biển 60 khoảng 20m. Em định cãi là đến biển 60 tôi phanh được nhưng lại thôi. Theo cc có nên cãi trường hợp này không ạ, giờ qua nửa tháng rồi mà em vẫn cảm giác ấm ức.
E ko hiểu, đã biết là trước biển 20m thì chả cần cụ cãi phanh hay không phanh mà auto cái ảnh đó vô giá trị mà? Sao cụ lại chịu?

firstXpan

Xe buýt
E ko hiểu, đã biết là trước biển 20m thì chả cần cụ cãi phanh hay không phanh mà auto cái ảnh đó vô giá trị mà? Sao cụ lại chịu?
Vầng cụ.lúc xxx giơ cái ảnh ra.đầu óc iem mụ mị lắm ạ.cứ thấy 72/60 và biển 60 là iem đồng ý luôn là mình vi phạm rồi ạ.Chỉ đến khi mọi việc xong xuôi đi được khoảng hơn 10km thì em mới nghĩ lại và ớ người ra sao mình ngu thế.😭

longphamhoai

Xe tăng
Dịp 2.9 tôi cũng bị 1 lần trên quốc lộ 1 A gần Đồng Hới, 70/60 bị bắn cách 15 km. Chả hiểu bị như nào mặc dù nhìn biển rất cẩn thận. Lúc về bị 1 lần ở đường tránh Kỳ Anh 60/50, biển sửa đường. Các năm trước đi vào Đà Nẵng thì chả bị lần nào. Bây giờ biển phụ cắm nhiều quá
Em hỏi khí không phải cụ có phải chạy Santafe 2.2 màu xanh xám không cụ?? sáng 04/9 10h em xuất phát từ Đồng Hới, đoạn đường tránh Kỳ Anh cũng có 1 cụ Santafe chạy sau em, có đoạn buồn chân quá vượt ở biển cấm vượt. Ra đến hết đường tránh anh thấy chốt xxx, tưởng vẫy em vào thì lại vẫy xe sau. Và em thấy có 1 cụ chay Outlander buộc túi golf ở trên nóc, cũng chạy từ Đồng Hới ra trước em khoảng 20' và đang bị xử lý ở đoạn hết đường tránh Kỳ Anh.

Taihoatu

Xe lăn
Nếu đúng là cụ bị bắn phía trước biển giới hạn tốc độ 60 20m thì xin chia buồn với cụ là đã bị mấy xxx bịp hơn củ rồi. Chưa đi đến biển thì mặc nhiên tốc độ vẫn chưa bị hạn chế xuống 60 (trừ khi cụ đang trong khu dân cư) thì tốc độ 72 của cụ ko có gì là lỗi cả =))
Cách đây mấy niên em cũng bị bọn nó bắn mồm ở đường tránh Quảng Bình, tranh luận lúc thì các bạn ấy bảo chờ bạn ấy hỏi đàm, rồi bảo xin lỗi nhầm xe.

dee.legolas

Xe máy
Cụ mua bản đồ Vietmap đi, đừng tiếc. Số tiền nộp phạt đủ mua mấy bộ Vietmap luôn chứ vì bây h bản S2 chỉ hơn 1 triệu thôi. Mà người nhà em định mua con Attrage như cụ mà nhiều người kêu con này máy yếu mà ồn lắm ah, xe cụ bản cũ trải nghiệm nhiều rồi nên thấy thế nào ah?
Không phải tiếc mà là trước khi có vụ này em thấy không cần thiết thôi :D
Nhưng giờ cũng phải làm 1 phát đây, chứ trước cứ nghĩ map thì Gmaps là ok hết rồi.

Còn về ATT thì theo góc độ sử dụng của em thì như sau:
- vụ máy yếu: đi giao thông bình thường, không đua với ai nên em thấy đáp ứng nhu cầu, cao tốc ở VN vẫn đi được tốc độ tối đa :D, tuy nhiên xe e lại là MT nên vụ vượt chắc là thoải mái hơn CVT.
- vụ ồn: ồn thì có nhiều yếu tố, về lốp thì em thay lốp Mit thì sẽ đỡ ồn hơn Bri của xe, còn lại thì em nghĩ xe cỏ tầm tầm giá vọng vào qua khung xe cũng quả rứa thôi. Còn có 1 vụ đặc sản nữa là ồn do điều hòa của Mit khi dừng xe.

==> Tổng hòa lại thì đối với em dùng 8 năm rồi thì bằng lòng với số tiền bỏ ra (so với thời điểm mua), chứ bây giờ giá còn tụt quần nữa :D

Ngày 31/8 em cũng dính 1 phát ở đúng chỗ cụ bị bắn và đúng 73/60, khi về em đã phải nhìn ngược sang bên đường đối diện xem có biển đô thị không thì đúng là có ở chân dốc. Khả năng xxx chơi bẩn cho con xe nào đó chắn tầm nhìn vì đoàn em 3 xe thì 2 xe bị bắn cùng chỗ đó. Em đi 10 năm giờ mới bị 1 phát. Mất dại thật
Biển hạn chế tốc độ 60km/h đoạn này nằm ngay sau Cầu Dài 2 đến ga Diên Sanh.

Ảnh chụp Màn hình 2023-09-12 lúc 4.17.44 CH.png

dee.legolas

Xe máy
Đọc bài Cụ, sang năm em cố gắng làm 1 chuyến như này
Em cũng không biết bao giờ mới có chuyến như này thứ 2 nữa. Vì nghỉ đc dài ngày.
Vì với cuộc sống hối hả như hiện tại, lúc nào cũng ngổn ngang tứ phía vây quanh những áp lực từ công việc đến gia đình, lại có chuỗi ngày "dài hơn Tết" để BUÔNG, chỉ tận hưởng cuộc sống đúng là vô giá.
Thế nên dù ngày thứ 2 em đã làm 1 tráp phạt như vậy mà vẫn nhất quyết "không nên hoãn cái sự sung sướng ấy lại"!

3077

Xe container
Em cũng không biết bao giờ mới có chuyến như này thứ 2 nữa. Vì nghỉ đc dài ngày.
Vì với cuộc sống hối hả như hiện tại, lúc nào cũng ngổn ngang tứ phía vây quanh những áp lực từ công việc đến gia đình, lại có chuỗi ngày "dài hơn Tết" để BUÔNG, chỉ tận hưởng cuộc sống đúng là vô giá.
Thế nên dù ngày thứ 2 em đã làm 1 tráp phạt như vậy mà vẫn nhất quyết "không nên hoãn cái sự sung sướng ấy lại"!
Trời, đi chơi xa mà cả gia đình an toàn là hạnh phúc nhất rồi. Năm nào nhà em cũng chạy xuyên Việt, thi thoảng có những sự cố mất ít tiền (xxx vẫy cũng là 1 trong số đó) nhưng em thấy mất ít tiền là cái nhẹ nhàng nhất mình có thể gặp trong vô vàn tính huống khi đi xa rồi. Không nên vì nó mà phá hỏng chuyến đi hay lần sau sợ không đi nữa

dee.legolas

Xe máy
Trời, đi chơi xa mà cả gia đình an toàn là hạnh phúc nhất rồi. Năm nào nhà em cũng chạy xuyên Việt, thi thoảng có những sự cố mất ít tiền (xxx vẫy cũng là 1 trong số đó) nhưng em thấy mất ít tiền là cái nhẹ nhàng nhất mình có thể gặp trong vô vàn tính huống khi đi xa rồi. Không nên vì nó mà phá hỏng chuyến đi hay lần sau sợ không đi nữa
Đúng rồi cụ có cơ hội vẫn triển chứ :D
Chỉ là dịp làm 1 lèo 9 ngày như này thì khó kiếm thôi cụ hehe

Cụ năm nào cũng chạy đc xa là quá đỉnh rồi! Nhà em năm nào cũng chạy nhưng kiểu quanh quanh Hạ Long, Ninh Bình các kiểu 2-3 ngày thôi.

3077

Xe container
Đúng rồi cụ có cơ hội vẫn triển chứ :D
Chỉ là dịp làm 1 lèo 9 ngày như này thì khó kiếm thôi cụ hehe

Cụ năm nào cũng chạy đc xa là quá đỉnh rồi! Nhà em năm nào cũng chạy nhưng kiểu quanh quanh Hạ Long, Ninh Bình các kiểu 2-3 ngày thôi.
Lái xe quen rồi sẽ nghiện, em làm vp thôi nhưng tầm hè công việc rảnh rỗi thu xếp xin nghỉ phép 2 tuần là ok. Mọi người nghĩ lái mệt lắm nhưng đi mùa hè sẽ thấy, thời gian từ 9h sáng tới 3h chiều nó rất nóng, có đi resort hay đi biển cũng chỉ nằm trong phòng chơi ipad. Thời gian đó thì mình lại lên xe đi sang địa điểm khác, trên xe cả nhà nói đủ thứ chuyện trên đời rất vui. Tụi trẻ con nhà em mỗi tối ăn ở 1 nơi, ngủ ở 1 nơi nó quen rồi, lâu lâu đi nghỉ nằm 2-3 ngày 1 chỗ là chán

happy days

Xe hơi
Em hỏi khí không phải cụ có phải chạy Santafe 2.2 màu xanh xám không cụ?? sáng 04/9 10h em xuất phát từ Đồng Hới, đoạn đường tránh Kỳ Anh cũng có 1 cụ Santafe chạy sau em, có đoạn buồn chân quá vượt ở biển cấm vượt. Ra đến hết đường tránh anh thấy chốt xxx, tưởng vẫy em vào thì lại vẫy xe sau. Và em thấy có 1 cụ chay Outlander buộc túi golf ở trên nóc, cũng chạy từ Đồng Hới ra trước em khoảng 20' và đang bị xử lý ở đoạn hết đường tránh Kỳ Anh.
Không phải cụ. Em bị bắn gần Đồng Hới buổi chiều ngày 31.8

happy days

Xe hơi
Map đây cụ, nếu chạy từ Hà Nội vào thì từ 1A em sẽ rẽ vào Cửa Lò rồi qua cầu Cửa Hội. Nếu chạy vào trong thì đẹp nhất là đoạn qua cầu Cửa Nhượng đến Kỳ Anh.
Screenshot 2023-09-12 at 10.43.20.png
Có đoạn nào đường khó đi mà đông k, có đoạn nào mà biển báo tốc độ cắm nhiều k cụ?

peace_park

Xe buýt
Có đoạn nào đường khó đi mà đông k, có đoạn nào mà biển báo tốc độ cắm nhiều k cụ?
Đường vắng, gần như ko có biển hạn chế tốc độ, chỉ có một vài biển khu dân cư thôi. E đi đường này cả chục lần rồi mà cũng ít gặp chốt csgt, hình như cũng ko có cam phạt nguội.

happy days

Xe hơi
Đường vắng, gần như ko có biển hạn chế tốc độ, chỉ có một vài biển khu dân cư thôi. E đi đường này cả chục lần rồi mà cũng ít gặp chốt csgt, hình như cũng ko có cam phạt nguội.
Lần sau nhất định đi đường này. Chạy đường Tránh Vinh, quốc lộ 1 A qua mấy huyện của Hà Tĩnh cũng oải, biển báo phụ tốc độ thì nhiều, công an thì nhiều.

dee.legolas

Xe máy
Lần sau nhất định đi đường này. Chạy đường Tránh Vinh, quốc lộ 1 A qua mấy huyện của Hà Tĩnh cũng oải, biển báo phụ tốc độ thì nhiều, công an thì nhiều.
Chuẩn đi đường này vừa to rộng lại vắng (cơ mà em đi lúc giữa trưa).
Cơ mà túm lại là khi nào cao tốc B-N thông hết là ngon nhất :)

dee.legolas

Xe máy
Lái xe quen rồi sẽ nghiện, em làm vp thôi nhưng tầm hè công việc rảnh rỗi thu xếp xin nghỉ phép 2 tuần là ok. Mọi người nghĩ lái mệt lắm nhưng đi mùa hè sẽ thấy, thời gian từ 9h sáng tới 3h chiều nó rất nóng, có đi resort hay đi biển cũng chỉ nằm trong phòng chơi ipad. Thời gian đó thì mình lại lên xe đi sang địa điểm khác, trên xe cả nhà nói đủ thứ chuyện trên đời rất vui. Tụi trẻ con nhà em mỗi tối ăn ở 1 nơi, ngủ ở 1 nơi nó quen rồi, lâu lâu đi nghỉ nằm 2-3 ngày 1 chỗ là chán
Chuẩn cụ!
Em cũng toàn trên đường khung giờ này, đúng là có ở đâu giờ ấy cũng chỉ nằm ườn nghịch thiết bị điện tử thôi :)

happy days

Xe hơi
Chiều tối 31/8 em cũng bị bắn ở Đồng Hới, tầm 6h gì đó. Gấu nhà em check phạt nguội báo thế
Mình bị bắn tầm 15h. Các anh ấy bảo bồi nộp nhanh ở đây cũng được, k thì gửi giấy về nhà. Nộp nhanh xong ra đến xe để đi thì em xxx vẫn xe mình lúc đầu còn cố hỏi mình nộp bao nhiêu cho đồng chí xxx phụ trách thủ quỹ. Cũng phải 6 lần đi qua Quảng Bình mỗi lần này bị dính, họ chỉ bảo bắn cách đấy 12 km.

happy days

Xe hơi
Chuẩn đi đường này vừa to rộng lại vắng (cơ mà em đi lúc giữa trưa).
Cơ mà túm lại là khi nào cao tốc B-N thông hết là ngon nhất :)
Cao tốc xong cũng phải năm 2025. Bây giờ từ HN nối đến Diễn Châu, từ Quảng Trị nối đến Đà Nẵng. Từ Đà nẵng trở đi thì em k tính. Lúc đó các anh xxx chắc sẽ buồn lắm.