“Mối tình” không “hạnh phúc” với Chevrolet Cruze

picaso182

Xe buýt
Cruze thì đẹp, nhưng hàng lắp tại Việt Nam thì nó dùng động cơ cũ của Deawoo lắp trên con Lacetti EX từ 2002- 2003 , động cơ này chắc chỉ có VN mới còn.

Năm 2009 e đặt cọc con La EX tại GM Trung Sơn- Phạm Hùng, có xe về đầy bãi rồi, nhưng họ om xe đợi ngày ngân hàng điều chỉnh tăng tỉ giá đô. Khách hàng như em cứ phải đi nịnh sale, rồi sale cho số giám đốc để e gọi van xin giao xe sớm. Nhưng cuối cùng đợi đúng hôm đô lên thì họ gọi giao xe. Đúng là e bị há miệng mắc quai.
Sau đó xe đi tốt hay không thì chắc các cụ cũng biết chất lượng của Deawoo Lacetti EX rồi, chắc em không cần kể.

Em thấy sợ cả chất lượng xe, cách bán hàng, service sau bán hàng của Deawoo VN. Chắc cả đời em ko bao h mua xe của Deawoo VN lại nữa.
Quan điểm của em là xe của GM nhập tốt, nhưng tránh lắp ráp trong nước.

Chỉnh sửa cuối:

tatthanh

Xe hơi
Cruze thì đẹp, nhưng hàng lắp tại Việt Nam thì nó dùng động cơ cũ của Deawoo lắp trên con Lacetti EX từ 2002- 2003 , động cơ này chắc chỉ có VN mới còn.

Năm 2009 e đặt cọc con La EX tại GM Trung Sơn- Phạm Hùng, có xe về đầy bãi rồi, nhưng họ om xe đợi ngày ngân hàng điều chỉnh tăng tỉ giá đô. Khách hàng như em cứ phải đi nịnh sale, rồi sale cho số giám đốc để e gọi van xin giao xe sớm. Nhưng cuối cùng đợi đúng hôm đô lên thì họ gọi giao xe. Đúng là e bị há miệng mắc quai.
Sau đó xe đi tốt hay không thì chắc các cụ cũng biết chất lượng của Deawoo Lacetti EX rồi, chắc em không cần kể.

Em thấy sợ cả chất lượng xe, cách bán hàng, service sau bán hàng của Deawoo VN. Chắc cả đời em ko bao h mua xe của Deawoo VN lại nữa.
Quan điểm của em là xe của GM nhập tốt, nhưng tránh lắp ráp trong nước.
Đồng ý với Cụ. lắp ráp trong nước thì trường hải hay toyota là ok.

viethau

Xe hơi
Em đang định làm con Cờ rui mà nghe thấy nản!!!!!!!!!!!!!

DangHoangDe

Xe điện
Nhưng sao thiên hạ cứ bán đi và chấp nhận mất giá nhiều thế cụ.... ;))
Cái đấy do thị trường. Mà sao cụ bào mất giá. Cái LS mua 2010 thì tầm hơn 400 tý, mua 2011 tầm 450-460! Đi 3,4 năm bán 400-420 mà mất giá sao. Xe e bán 444 ấy.:))

chebonmua

Xe buýt
Cụ nói khá thực tế , e chug sống với ẻm nó hơn 3 năm rồi , cái nguyên nhân đang hãm côn tự nhiên xe chết máy thì k biết vì sao ( lâu lâu bị 1 lần ) , điều hòa k lạnh sâu và e có cảm giác như bị hở đường lạnh :(
Độ ồn thì chấp nhận đc , e từng chạy qua altis , civic hay forte thì cruze ăn hết , nếu thay lốp mit vào thì còn êm nữa
Cảm giác lái tốt và k bị bồng bềnh , máy hơi yếu nếu bật điều hòa vì có 1.6.
Còn lại thì e chưa thấy có lỗi gì lớn.
Trong tầm giá thì em nó vẫn là quá ổn.
Đánh giá thực tế của e ạ :D

chebonmua

Xe buýt
Các cụ đã đi CDX cho iem hỏi đôi câu hơi ngu tý:
- CDX đời cao nhất là sản xuất năm bao nhiêu? E chả thấy có CDX 2013 nhỉ :D
- CDX hay bị lỗi gì ạ?
- Nếu để mua 1 em CDX chạy thì năm nay e mua 2010 đc k? Cũng 4 năm rồi, liệu còn chạy đc bao lâu.

E cảm ơn các cụ nhiều! :)
Cụ múc cdx 4 tuổi vẫn rất hợp lý , cơ bản tất cả các loại xe đời mới thì trong tầm 5 năm đổ lại thì chỉ lo đổ xăng thay dầu và 1 số thứ đến niên hạn fai thay thôi ạ.
k có lỗi gì to tát cả

ATTILA

Xe điện
Cụ nói khá thực tế , e chug sống với ẻm nó hơn 3 năm rồi , cái nguyên nhân đang hãm côn tự nhiên xe chết máy thì k biết vì sao ( lâu lâu bị 1 lần ) , điều hòa k lạnh sâu và e có cảm giác như bị hở đường lạnh :(
Độ ồn thì chấp nhận đc , e từng chạy qua altis , civic hay forte thì cruze ăn hết , nếu thay lốp mit vào thì còn êm nữa
Cảm giác lái tốt và k bị bồng bềnh , máy hơi yếu nếu bật điều hòa vì có 1.6.
Còn lại thì e chưa thấy có lỗi gì lớn.
Trong tầm giá thì em nó vẫn là quá ổn.
Đánh giá thực tế của e ạ :D
Xe em bản nhập chắc ko bị cái bệnh chết máy như của cụ, còn điều hoà chắc ko đến mức như cụ nói. Cái vụ máy yếu thì khi tìm hiểu để mua cụ cũng phải rõ cái này chứ, máy 1.6 mà nặng 1 tấn 3 thì hơi đuối, mà đi khéo hay đường trường thì ngon đấy. Ngại nhất đèo cao hay dốc đứng chở nặng thôi, nói chung em thấy ngon choét.

chien.nqc

Xe máy
Chia buồn với cụ. Cám ơn cụ chia sẻ cho anh em thêm kinh nghiệm khi đi mua xe.

vitbau

Xe tải
Xe em bản nhập chắc ko bị cái bệnh chết máy như của cụ, còn điều hoà chắc ko đến mức như cụ nói. Cái vụ máy yếu thì khi tìm hiểu để mua cụ cũng phải rõ cái này chứ, máy 1.6 mà nặng 1 tấn 3 thì hơi đuối, mà đi khéo hay đường trường thì ngon đấy. Ngại nhất đèo cao hay dốc đứng chở nặng thôi, nói chung em thấy ngon choét.
Xe em LS đợt vừa lấy thì rất hay bị chết máy. Đi kiểm tra không tìm ra bệnh. Sau 2 năm thì cũng đỡ rồi, chỉ thi thoảng bị thôi ợ :)

Cadillac_SRX

Xe đạp
Hix, nghe cụ chủ nói mà e cụt cả hứng, đang kết em này :(

BMW_X7

Xe điện
em cũng nghe thấy sợ sợ nhỉ, đang đi chết máy thì làm sao, may em lac ex nhưng 2 năm nay chưa bị phát nào như vậy

ĐAI U thì ngon rồi, toàn bệnh kinh niên, óp sừn vĩnh cửu hà.

mabu44

Xe tăng
Kẻ khen người chê, chẳng biết thế nào cả, vì em nghĩ xe nào, hãng nào cũng có cái hay cái dở. Trong tầm tiền đấy, muốn kiểu dáng, muốn option thì đương nhiên cái khác phải kém hơn xe khác chứ. KHông thì các cụ mua vios hết còn đâu.
Xe em LS chạy 3 năm rồi, mới hôm rồi cũng có hiện tượng điều hòa mất lạnh, bật , tắt nút AC thì lại lạnh, có lẽ do cảm biến như bác chủ thớt nói. Ra thợ chuyên điều hòa ở gần nhà thấy bác ấy bảo đừng thay làm gì vội, các dòng xe Hàn như huydai, Kia cũng hay dính bệnh này.

DangHoangDe

Xe điện
LS đang đi chết máy, vào hãnh Reset chân côn cái oki mà. Xe e chả bị phát nào.:))

nthcruze

Xe tải
Haizz chán vãi cụ chủ thớt nhỉ

tiendatka

Xe máy
Số cụ cũng nhọ nhỉ hjhj