[Funland] “Mõm vẩu” -Người trong cuộc nói về Táo quân 2019

cerato7749

Xe tăng
Táo quân cũng chỉ là một chương trình giải trí có éo gì đâu mà phải bàn nhiều

RichardsonRFPD

Xe máy
Em cũng phải xem 2 lần và nhiều đoạn cần sự trợ giúp thằng em trai làm công chức ở tỉnh giải thích vài đoạn mới hiểu, chưa kể phải gúc đoạn bà lão hộ nghèo.

Nhưng đúng là bản chèn quảng cáo thì không ngửi dc. Kịch chính trị mà làm thế thì nát hết suy nghĩ người xem. Bà con chửi cũng chẳng sai.
Em thì không ủng hộ việc chửi.
Mình xem miễn phí, và nhà đài họ phải làm thế như một điều kiện ràng buộc với các nhà tài trợ vì miếng cơm của họ.
Mình xem Kem xôi, Loa Phường cũng vậy thôi mà cụ.

Chào cccm!
Nhân theo dòng sự kiện bàn về chương trình giải trí Táo quân 2019, em có đọc 1 bài trên Dân trí về việc các cựu biên kịch tiết lộ lý do vì sao chương trình táo quân 2019 bị ném gạch nhiều, bào thì dài nhưng tóm lại:
1- Mô tuýp cũ gây nhàm chán:”nếu chương trình Táo Quân không có sự thay đổi thì sẽ nhàm, kiểu gì cũng nhàm, vì dù cho các biên kịch tài năng đến mấy, những diễn viên hài xuất sắc đến mấy, sự sáng tạo của đạo diễn bay bổng đến mấy, thì cái mô-tuýp không thay đổi, khiến sản phẩm sẽ nhàm” ,”Cái mô-tuýp cũ mèm này trói buộc những người sáng tạo từ biên kịch đến đạo diễn rồi diễn viên. Họ cố làm trò, cố nghĩ vài câu thoại móc máy, ám chỉ xa gần... chỉ để làm thỏa mãn bà con “*** vẩu”
2-Chèn quảng cáo thô thiển: “chương trình Táo Quân năm nay kịch bản tệ một cách khủng khiếp: nhạt, nông, xàm và đặc biệt chèn quảng cáo một cách phản quảng cáo… Sao lại đến nông nỗi này? Tôi xin lỗi các đồng nghiệp cũ của mình nếu những lời này làm các bạn phật ý nhưng quả thật, không thể nói khác được…”.

Chi tiết hơn cccm đọc ở link bên đươi
https://m.dantri.com.vn/van-hoa/nguoi-trong-cuoc-he-lo-li-do-khien-tao-quan-bi-chi-trich-nang-ne-20190206161522685.htm
Em thì đồng ý là chương trình năm nay không hay như trước tuy nhiên ông biên kịch Đỗ Trí Hùng liên tục dùng từ “*** vẩu” để ám chỉ một số người xem, thậm chí cả thân mẫu ông ấy thì em không hiểu ý nghĩa của từ này như thế nào? Do trình độ văn của em yếu nên em thấy từ này không hay nhưng vớ vẩn lại thành trend của năm 2019 ấy. Cụ mợ nào giỏi văn giải nghĩa cho em tý!
Ý kiến của các cụ về chương trình táo quân và cách dùng từ này như thế nào ạ?
Cụ ngợi nhiều quá rồi. E thấy chương trình gì thì giờ nó phải làm tý quảng cáo mới sống khỏe được. Còn nội dung thì mình xem giải trí thôi đâu cần phải sâu sức quá làm gì cụ. E thấy xem cái j làm mình cười dc lúc ấy là dc, k quan trọng vì nói chung chuyện thế sự cg *** liên quan đến mình.@@

Tìm Áo

Xe tăng
Mấy năm nay e chả xem cái này

cun01

Xe container
Em cũng phải xem 2 lần và nhiều đoạn cần sự trợ giúp thằng em trai làm công chức ở tỉnh giải thích vài đoạn mới hiểu, chưa kể phải gúc đoạn bà lão hộ nghèo.

Nhưng đúng là bản chèn quảng cáo thì không ngửi dc. Kịch chính trị mà làm thế thì nát hết suy nghĩ người xem. Bà con chửi cũng chẳng sai.
Em thấy mấy bà hàng rau hàng thịt cùng 3 ông xe ôm chỗ phố chợ nhà em khen Táo năm nay hay ra phết\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Cụ ơi ở đâu,

Hôm trước em lập thớt xin hỏi mà có mấy ông mãnh hỏi bản quyền

Cá nhân xem thì bản quyền với bản hành cái gì cơ chứ.
Sáng mai em up lên fshare bản 194p của nhà Đài không cut nhá cụ. Xem giải trí thôi, không thô tục mất vệ sinh là được. Em mới xem được có 20p, hề hề :D

dibo

Xe buýt
Em thấy mấy bà hàng rau hàng thịt cùng 3 ông xe ôm chỗ phố chợ nhà em khen Táo năm nay hay ra phết\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
Nhà qua cũng vậy thôi. Cả nhà từ ông bà trở xuống đều tốt nghiệp đại học vẫn hóng vẫn cười sảng khoái. Xem lại thì xem cùng thằng em thì cười ngẫm nghĩ.

Vậy là vui rồi, chương trình gây cười cho nhân dân cần lao từ bà bán thịt trở đi. Việc đếch gì phải trăn trở giả cầy hay nâng quan điểm như bọn trí thức chí ngủ khi mà show mới diễn có 20p đã la toáng lên khắp cõi mạng.

JWalker

Xe buýt
Trước tưởng táo quân đả kích tham quan. Xem nhiều năm mới thấy nó chỉ là công cụ chính trị tuyên truyền một triều đình với ông ngọc hoàng ngày càng béo phị và lặp đi lặp lại những lời giáo huấn.

cãi cùn

Xe tải
các cụ xem cái clip đã bị cắt 1/3 thì lsao mà nó đầy đủ ý nghĩa được mà phán này nọ. cái nó cho nên tv là các phần ít nhạy cảm vs đụng chạm nhất rồi. e vừa mò xem được bàn full thấy nó vẫn hay. mặc dù mình đã xem trước 2/3

Kitcat

Xe container
Tên là chương trình dải chí, ưng thì xem, không ưng thì next, có cái nhồn rì mà bàn nhiều thế?
Có lẽ là bởi cái Thông điệp 1 người 2 chức vụ, cái câu tham quyền cố vị, ý tưởng táo báo cáo theo đôi(gộp ban ngành), chống tham nhũng Vặt hơi nhức mắt 1 số ng ạ. Em thấy cũng bình thường, kể cả có quảng cáo cũng chẳng lạ. Ai xem thì xem thôi :)

tuongminhhuong

Xe đạp
Táo năm nay nửa lạc nửa mỡ quá. vừa chính trị, vừa giải trí, lại quảng cáo. Tả phế lù. Chả ra vị gì

cun01

Xe container
Nhà qua cũng vậy thôi. Cả nhà từ ông bà trở xuống đều tốt nghiệp đại học vẫn hóng vẫn cười sảng khoái. Xem lại thì xem cùng thằng em thì cười ngẫm nghĩ.

Vậy là vui rồi, chương trình gây cười cho nhân dân cần lao từ bà bán thịt trở đi. Việc đếch gì phải trăn trở giả cầy hay nâng quan điểm như bọn trí thức chí ngủ khi mà show mới diễn có 20p đã la toáng lên khắp cõi mạng.
Em lại tởm cái trò Táo này.
Quá RẺ TIỀN nên không xem cả chục năm nay !!!

Kitcat

Xe container
Em ko xem tivi nói chung luôn, em chỉ bị nghe bắt buộc khi ti vi để phòng khách và cạnh bếp thôi :)

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ là bởi cái Thông điệp 1 người 2 chức vụ, cái câu tham quyền cố vị, ý tưởng táo báo cáo theo đôi(gộp ban ngành), chống tham nhũng Vặt hơi nhức mắt 1 số ng ạ. Em thấy cũng bình thường, kể cả có quảng cáo cũng chẳng lạ. Ai xem thì xem thôi :)
Vấn đề là nhiều người thần thánh hóa cái chương trình táo này lên mới sinh ra đủ loại tâm tư câu hỏi ra chiều uyên bác lắm. Nhưng chả giải quyết mẹ gì mợ ạ.
Đặt cạnh các chương trình Chèo, Hát Xoan, Ca Trù, Cải Lương hay một đám kèn đám ma có khác gì nhau. Hãy để nó là một chương trình giải trí thuần túy, nếu thấy hay thì xem, dở thì next.
Nếu nó là một buổi trực tiếp luận tội quan tham nhũng hay buổi điều trần về thuế, hãy mang nó ra để tâm tư. Dăm ba cái cười nhạo vớ vẩn!
Nhấn nút Mèo mợ nhỉ?

Kitcat

Xe container
Vấn đề là nhiều người thần thánh hóa cái chương trình táo này lên mới sinh ra đủ loại tâm tư câu hỏi ra chiều uyên bác lắm. Nhưng chả giải quyết mẹ gì mợ ạ.
Đặt cạnh các chương trình Chèo, Hát Xoan, Ca Trù, Cải Lương hay một đám kèn đám ma có khác gì nhau. Hãy để nó là một chương trình giải trí thuần túy, nếu thấy hay thì xem, dở thì next.
Nếu nó là một buổi trực tiếp luận tội quan tham nhũng hay buổi điều trần về thuế, hãy mang nó ra để tâm tư. Dăm ba cái cười nhạo vớ vẩn!
Nhấn nút Mèo mợ nhỉ?
Cụ nói chuẩn lắm ạ, và giống hệt lời ông anh em nói, hihi: muốn xem đầy đủ thì xem thời sự, muốn luận bàn chính trị thì lên các kênh fb hay báo chí rfa, bbc.. tại sao lại đòi hỏi gì hơn ở cái chương trình hài chọc hề.

dibo

Xe buýt
Cũng là 1 quan điểm, không thích thì không xem như bác. Vậy cho đơn giản. Việc gì ta phải bỉ bôi người diễn lẫn khán giả háo hức xem, phỏng ạ. Mình thì tôn trọng tất cả những người mang lại tiếng cười cho người khác, Trấn Thành, Hoài Linh cũng gật, Xuân Hinh cũng ừ mà Táo Quân cũng duyệt. Thà xem bọn họ diễn còn hơn đi nghe lời chúc tết vô bổ lúc giao thừa.

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn lắm ạ, và giống hệt lời ông anh em nói, hihi: muốn xem đầy đủ thì xem thời sự, muốn luận bàn chính trị thì lên các kênh fb hay báo chí rfa, bbc.. tại sao lại đòi hỏi gì hơn ở cái chương trình hài chọc hề.
Em nghĩ là hỏi câu viu thôi. Hoặc họ có ít mối quan tâm khác. Bọn trung niên dở như em, cơm áo gạo tiền nó cuốn đi nhanh lắm:D
Dòm thấy lãnh đạo vung tay chém gió là nhấn nút next khẩn trương?!:D

Kitcat

Xe container
Em nghĩ là hỏi câu viu thôi. Hoặc họ có ít mối quan tâm khác. Bọn trung niên dở như em, cơm áo gạo tiền nó cuốn đi nhanh lắm:D
Dòm thấy lãnh đạo vung tay chém gió là nhấn nút next khẩn trương?!:D
Em nghe cụ mơ Mỹ, mình cùng nhấn next. Đúng là còn bàn thì còn hot ạ ;)