[Funland] ‭+800 18508453‬ Là Tổng đài của ai hay lừa đảo?

tok

Xe tải
Em đây. Alo phát mất 50k luôn. Ko nghe thì áy náy.
Cụ nói
Cụ chưa nghe dịch vụ "cuộc gọi người nhận trả tiền" bao giờ à
Cụ thể về nghe mất tiền như sau nhé:
+ Với các thuê bao thông thường: Không bao giờ mất tiền cước khi nghe cả.
+ Chỉ các thuê bao đăng ký trước trả tiền nhận cuộc gọi với nhà mạng thì mới mất tiền khi nghe, và thường chỉ có các thuê bao dịch vụ chăm sóc khách hàng mới đăng ký việc này: Ví dụ các số 1800xxxx: Khi có cuộc gọi tới 1800xxxx thì nhà mạng thu tiền số 1800xxxx, chứ không tính tiền người gọi.

MEC V6

Xe điện
Số là buổi sáng nay em gặp số này gọi và bảo là tổng đài VNPT nếu ko thanh toán 120k sẽ đóng số điện thoại. Chi tiết ấn phím ... 0 để gặp tổng đài viên. Khi ấn phím 0 ko biết có bị trừ 120 k ko các cụ?
Lừa đảo cụ ơi

XSim

Xe container
Cụ nói

Cụ thể về nghe mất tiền như sau nhé:
+ Với các thuê bao thông thường: Không bao giờ mất tiền cước khi nghe cả.
+ Chỉ các thuê bao đăng ký trước trả tiền nhận cuộc gọi với nhà mạng thì mới mất tiền khi nghe, và thường chỉ có các thuê bao dịch vụ chăm sóc khách hàng mới đăng ký việc này: Ví dụ các số 1800xxxx: Khi có cuộc gọi tới 1800xxxx thì nhà mạng thu tiền số 1800xxxx, chứ không tính tiền người gọi.
Thế này cụ bảo mấy cụ kia nói nghe có thể bị trừ tiền là phét à :D

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em đây. Alo phát mất 50k luôn. Ko nghe thì áy náy.
Vậy bác nên chuyển sang dùng Mobi phone đi.
Lý do:
"Bên cạnh đó, MobiFone cũng khẳng định các thuê bao nhận cuộc gọi quốc tế về từ các thuê bao như phản ánh (tại Liberia, Somalia, Sierra Leone và Guinea) đều không bị tính cước phí khi nhận cuộc gọi. ".
Link: https://thanhnien.vn/cong-nghe/thuc-hu-chuyen-bi-tru-tien-khi-nghe-dien-thoai-tu-dau-so-quoc-te-757495.html

Còn các mạng khác, họ không khẳng định nên chắc là vẫn bị trừ xiền NGHE, bác ạ.

printer05

Xe điện
Lý do:
"Bên cạnh đó, MobiFone cũng khẳng định các thuê bao nhận cuộc gọi quốc tế về từ các thuê bao như phản ánh (tại Liberia, Somalia, Sierra Leone và Guinea) đều không bị tính cước phí khi nhận cuộc gọi. ".
Link: https://thanhnien.vn/cong-nghe/thuc-hu-chuyen-bi-tru-tien-khi-nghe-dien-thoai-tu-dau-so-quoc-te-757495.html

Em công nhận cụ giỏi, sắc cụ cũng trị được đến loại cùn cụ cũng có cách trị.

PS Em cũng dùng Mobi và em nói luôn em đang ở VN mà thằng nào không thông báo mà trừ tiền khi em nhận cuộc gọi em kiện chết cm nó luôn.

lum_dong_tien

Xe tăng
Lý do:

Em chỉ dùng mobi và bị 3 lần thế này, có lần 15k, có lần 50. Chỉ có 1 lần chắc chắn bị trừ 50k là lúc vừa nạp thẻ 100k, nhận cuộc gọi đến alo mãi ko ai rep, sau đấy thử tra tk thì còn 50k. Sau này ko bị thế nữa thì tháng nào cũng hơn triệu tiền đt với các loại tự động đk mà ko biết giãi bày cùng ai 😂

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ dùng mobi và bị 3 lần thế này, có lần 15k, có lần 50. Chỉ có 1 lần chắc chắn bị trừ 50k là lúc vừa nạp thẻ 100k, nhận cuộc gọi đến alo mãi ko ai rep, sau đấy thử tra tk thì còn 50k. Sau này ko bị thế nữa thì tháng nào cũng hơn triệu tiền đt với các loại tự động đk mà ko biết giãi bày cùng ai 😂
Thế bác lên gặp cậu Chè, bẩu tôi giới thiệu, rồi bẩu cậu ấy chỉ đạo xử lý hoàn trả lại cho bác phần bác bị trừ oan.
Từ hồi nào tới giờ, tôi có thói quen xem mọi cuộc gọi có trị giá cao, cỡ 20-30K trở lên.
Thường thì toàn 5-7 min là cao.
Và chẳng bao giờ có cái vụ "Nghe phí" cả.

Giờ thì hết rồi, vì toàn dùng Zalo hay WhatsApp.