☆☆☆ Thâm Quyến - Oct East (Part II) ☆☆☆

chuotlang

Xe lừa
Đẹp từng micro mét...Khen là thừa nhỉ.
Hehe tháng 9 hứa hẹn 1 bộ ảnh Sing và Bali với anh nhé

Em thích Cụ Chuôt chụp cái đường gì ở Thâm Quyến mà có nhiều cây xanh đợt trước cụ bình luận còn ăn đứt cả ở Châu Âu ấy. Lúc nào cụ quay lại Thâm Quyến đi qua đấy chụp post em xem nhé:)
Đường Thâm Nam em có chụp, nó ở phần 2 bài này mục Window of the world

kimnguukl

Xe tải
Cụ chỉ cách cho em với nếu đi từ Hà Nội - Thẩm Quyến bằng đường bộ thì đi như nào là hợp lý với người chỉ có 1 lần đi Quảng Châu thôi ah.

HorsePower

Xe container
Có cái lạ là sao người thưa thớt vậy. Thế mà không mang sang Việt mình đầu tư nhỉ....
Mấy hôm em tìm tòi mãi chả ra nơi nào gần HN để đưa cả nhà đi chơi trong 1 ngày....Chắc chắn nhu cầu như nhà e không ít.
Sau 1 hồi search đi search lại chỉ loanh quanh ra cái V resort, Tản Đà Resort...
Lại quyết định enjoy cái máy lạnh ở nhà vậy...keke...
Thiếu trầm trọng.

chuotlang

Xe lừa
Cụ chỉ cách cho em với nếu đi từ Hà Nội - Thẩm Quyến bằng đường bộ thì đi như nào là hợp lý với người chỉ có 1 lần đi Quảng Châu thôi ah.
Có 2 cách:

HN-QC-TQ đi bus, hoặc QC-TQ chặng này thay bằng Train

Hoặc cụ ra Kim Liên Hotel mua vé Bus đi Nam Ninh ( ngồi 6 tiếng ) rồi từ NN đi bus đến TQ ko cần qua QC

chuotlang

Xe lừa
Có cái lạ là sao người thưa thớt vậy. Thế mà không mang sang Việt mình đầu tư nhỉ....
Mấy hôm em tìm tòi mãi chả ra nơi nào gần HN để đưa cả nhà đi chơi trong 1 ngày....Chắc chắn nhu cầu như nhà e không ít.
Sau 1 hồi search đi search lại chỉ loanh quanh ra cái V resort, Tản Đà Resort...
Lại quyết định enjoy cái máy lạnh ở nhà vậy...keke...
Thiếu trầm trọng.
Hehe em vừa đi Bà Là vìa, vé 4-500k/day
Chỗ nào chơi game thêm vớ vỉn thì phệt 50k nữa

So với nơi này thì 1,2 củ cho 2 days thì nới này quá rẻ so với Bà Là hehe, còn cảnh và game hay Xơ vít thì em miễn comment, cụ chờ ảnh Đà Nẵng của em nhé

chuotlang

Xe lừa

Khung cảnh 360 độ sẽ diễn ra từ từ trong vài phút

Passportvn

Xe buýt
Cụ ra Long Biên bắt xe đi 16 chỗ đi cửa khẩu Hữu Nghị Quan. Đến cửa khẩu làm thủ tục sang bên kia bắt taxi ra Bằng Tường đi xe khách giường nằm từ tối đến sáng là tới Quảng Châu

alabetr

Xe máy
Cụ ra bến xe Nước Ngầm ở Pháp Vân ấy. Có tuyến Bus mới khai trương chạy thẳng đến Thâm Quyến luôn ah. Đặc biệt đi xe này qua cửa khẩu không phải vác hành lý xuống vì xe này nó chạy thẳng qua cửa khẩu luôn. Đến cửa khẩu còn đc làm thủ tục xuất nhập cảnh riêng một cửa của những người trên chuyến xe đó:)

bim_vip

Xe tải
Cụ Chuột cho e hỏi ngu tí, nó bỏ ra nhiều $ thế nó thu kiểu gì nhỉ( e thấy khách DL vắng, BDS thì chắc ế ẩm cũng giống VN). Nhưng phải công nhận họ làm đẹp thật.

chuotlang

Xe lừa
Cụ Chuột cho e hỏi ngu tí, nó bỏ ra nhiều $ thế nó thu kiểu gì nhỉ( e thấy khách DL vắng, BDS thì chắc ế ẩm cũng giống VN). Nhưng phải công nhận họ làm đẹp thật.
Chuyện nhỏ mà cụ hehe
Đối với bọn này nó thuê đất 50 năm, đầu tư chục củ ko phải nghĩ để vị trí đẹp, chứ công viên + lại có hơn 2 củ ko ăn thua đâu

chuotlang

Xe lừa
Thoạt nhìn em cứ tưởng cái đường ở giữa là đường tàu điện, hóa ra không phải :D
Đường tàu điện đấy

Nó làm để tạo cong cho mấy ông chụp ảnh thôi hehe chứ chả có tàu nào đâu

chuotlang

Xe lừa
Cụ ra bến xe Nước Ngầm ở Pháp Vân ấy. Có tuyến Bus mới khai trương chạy thẳng đến Thâm Quyến luôn ah. Đặc biệt đi xe này qua cửa khẩu không phải vác hành lý xuống vì xe này nó chạy thẳng qua cửa khẩu luôn. Đến cửa khẩu còn đc làm thủ tục xuất nhập cảnh riêng một cửa của những người trên chuyến xe đó:)
Em nghe chuyến đó có mấy em lơ xe da trắng cao mét bảy, lại nói được tiếng Anh :)