[Thảo luận] 15h57' chiều nay. Tí nữa thì em thành người nổi tiếng...

Báo cáo các cụ/mợ!
Về đến đây rồi mà em vẫn còn run.
Chẳng là chiều nay em có việc phải lên trên đường Lạc Long Quân. Đang vi vu vì đường tầm đó rất vắng trước mặt em không có chướng ngại vật nào cả nhưng em cũng chỉ chạy tầm 50km. Nhưng vâng lại là nhưng ạ đến đúng ngã 3 đầu đường Bưởi giao cắt với Hoàng Hoa Thám và dốc đầu đường Hoàng Quốc Việt, vì là chuẩn bị đến ngã 3 nên em cũng cảnh giác đã nhấc chân khỏi ga và chuyển sang chân phanh rồi thì trong chớp mắt 1 người chạy từ vỉa hè ra và nhẩy ngay vào đầu xe em lúc đó em chỉ biết đạp phanh dúi dụi và xe em khựng lại chết máy ngay. Kể lại thì lâu nhưng tất cả chỉ diễn ra trong chớp mắt. May có các cụ nhà em phù hộ chứ nếu không thì chắc giờ này em đã có mặt trên mặt báo và đang ngồi ở 1 phường đâu đó trên đó rồi cũng nên. Hóa ra là có 1 chú mặc bộ xanh tím (không biết đó là đội quân gì các cụ nhỉ - chắc là trật tự phường) nhẩy vào đầu xe em để bắt 1 chú 2b không đội mũ BH đang đi sau em nhưng nép về phía lái. Lúc đó xe chết máy em cũng ngồi run luôn không lái được tiếp nữa mặc kệ các xe đằng sau. Hạ kính xuống tức quá em quát cho các chú ấy 1 trận. Em có nói rằng nếu chán sống rồi thì tìm cách khác chứ đừng để người vô tội bị oan nhé. Các chú ấy bảo thôi chị thông cảm chúng tôi sẽ rút kinh nghiệm, chị đi đi kẻo tắc đường.
Nếu hôm nay có chuyện gì xảy ra chắc các báo sẽ tha hồ đưa tin và giật tít kiểu như "Lại thêm 1 xe điên lao vào người thi hành công vụ" hay "Quý bà lái xe hơi gây TN" hoặc v.v. và .v.v.... gì gì nữa các cụ nhỉ.
Đấy cứ mỗi ngày ra đường và về đến nhà an toàn thì mới biết là ngày hôm nay đã trôi qua may mắn. Các cụ/mợ mừng cho em thoát nạn nhé. Chúc các cụ/mợ luôn lái xe an toàn.

vinhbt

Xe buýt
e mừng cho mợ thoát nạn. Mấy bác trật tự làm thế lày thì ..... Hãi quá

chuột 74

Xe điện
mừng cụ tai qua nạn khỏi:)dưng mà mợ chạy 50km kể ra cũng hơi nhanh;))hay là ông xã đt về:x gấp

hcmay585

Xe hơi
Giỏi lắm, xin kính phục và chúc mừng mợ taidaiduong05!

mừng cụ tai qua nạn khỏi:)dưng mà mợ chạy 50km kể ra cũng hơi nhanh;))hay là ông xã đt về:x gấp
Cụ ơi đường lúc đó rất thoáng, trước mặt em không hề có chướng ngại vật nào cả, kể cả xe máy. Mà em đi đường rất cẩn thận đến gần ngã 3 dù thoáng em cũng giảm tốc và chuyển ngay về chân phanh để đề phòng bất trắc và khi đó tốc độ chỉ còn khoảng >40km thôi nhưng em đi số sàn nên phanh gấp là xe chết máy luôn. Ngay lúc đó em cũng chẳng biết ở đâu lại mọc ra 1 chú ngay trước mũi xe mình.
Cái bọn trật tự phường này nhiều lúc cũng sợ lắm ạ vì lần trước cũng đường này ở dốc Đào Tấn - Bưởi - Nguyễn Khánh Toàn em cũng từng bị một chú nhẩy qua ngay vào đầu xe chỉ gậy vào mẹt vì tưởng mình không thắt dây (hôm đó em mặc áo sẫm màu) nhưng nhìn gần thấy thắt dây rồi lại nhẩy lùi lại vào đầu đúng 1 cậu 2b thế là ngã quay lơ. Không hiểu hôm đó cậu 2b có bị liên lụy gì không vì em lướt luôn không sợ tắc đường.

duongpe

Xe máy
Mợ thông cảm cho các chú ở phường đang hy sinh thân mình để chống lại..."thời bão giá".
Mừng cho mợ tai qua nạn khỏi, cháu đi xe máy thì sợ ng ta đâm mình, đi ôtô thì sợ mình đâm người ta... túm lại ra đường là sợ...^:)^

Comeback86

Xe buýt
vãi lái quá đi,chúc cụ may mắn

KhanhBeo

Xe buýt
Website
muaoto.vn
chúc mừng mợ đã tai qua nạn khỏi :) mấy cu phường thiệt là vãi lái :-|

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
mừng mợ thoát nạn.mấy chú phường là kinh lắm

huytrang

Xe hơi
em thích từ quý bà =)) không sao là may rồi mợ à

backinhca

Xe buýt
đoạn này mà mợ dẫm 40-50 là tít quá đấy ợ ,dù sao cũng may cho mợ là ko có chuyện gì sảy ra

Meo Thamlam

Xe lăn
1 lần em cũng suýt cho 2 em 2B đèo nhau ko đội Mũ BH lên nóc tủ. Em đang đi thì dân phòng anh hùng núp sau gốc cây nhẩy ra bắt 2 em. Em Gái ngồi sau nhẩy phắt xuống ngay trước mũi xe em, em phanh dúi dụi.... may mà ko sao !

anhtho

Xe ngựa
À, hóa ra là mợ lái thì phải giật mình thon thót í chứ. Em mời mợ 1 ly coctail cho nó ổn định tinh thần nhá.
Nói chuyện hội "xanh, tím" (như lời mợ chủ thớt) đã có lần em tí nữa thì đấu đầu rồi đấy. Hôm đó em đi sân bay NB, tới đoạn ngã tư cuối, chỗ gần cầu TL, thì gặp 2 chú tự vệ phường đi AB ngược chiều 1 đoạn để ra chỗ ngã tư rồi sang chiều bên kia. Đã đi ngược chiều lại đi ở giữa đường luôn, tay phải cầm cạp nong. Em cứ giữa đường em phi làm 2 chú phải giật mình và né và mấy mắt nhìn em với hình viên đạn ... đại bác !

Chỉnh sửa cuối:

Okane

Xe container
Chúc mừng quý bà nhá, suýt nữa quý bà lại được nổi tiếng :D

lambogi79

Xe điện
chúc mừng mợ. sao lúc ấy mợ không đúng đấy lâu lâu chút. mấy ông trật tự bố láo thật

marring

Xe đạp
Ối giời. Hội phường đấy thì hãi rồi.

Nhưng mợ lái xe kiểu đấy thì nên xem lại tâm lý và phong thái lái xe đi. Lái kiểu yếu bóng vía thế thì dễ có chuyện hay quý bà thật đấy.