[Thảo luận] 23h Hôm nay em bị XXX CĐ bắt ở Cầu Lạc Trung

Xecutkit2008

Xe điện
Trong trường hợp này thì bạn sai vì theo luật bạn vẫn phải dừng lại và nhường đường cho luồng xe lưu thông trên hướng E và F.
Trình bày ra quán Pín anh nhé.:P

luugutv1

Xe tăng
Các bác xem hình :

Trình IT của em hơi ngu các bác xem hình đừng mắng nhé
Em đi từ Trần Khát Chân về kim Ngưu để về Lạc Trung. Xe em màu đen đi theo mũi tên
Khi em đến ngã tư thanh nhàn , kim ngưu thì đèn đỏ em dừng và em bắt đầu đi như hình :
Khi đèn A xanh thì C xanh , E xanh , F xanh cong B đỏ G đỏ.
e đi lên cầu và cứ thế đi thẳng về lạc trung thì bị xxx cơ động thổi em lại.(vì ngày nào em cũng đi như vậy vì chỗ D ko có cắm cột đèn thì em vẫn đi )
XXX: anh cho kiểm tra giấy tờ (xx già nhất)
Em: e bị lỗi gì
XXX: anh vượt đèn đỏ
EM : các anh bắt sai rồi , lần trước thấy các anh bắt tôi đã vào bảo các anh bắt ở đây là sai đó
xxx : anh bảo chị cho kiểm tra giấy tờ( lúc đó gấu nhà em lái , gấu cũng có bằng ,vì em bảo gấu là ngã tư này cứ đi như thế được vì ban ngày em cũng vẫn đi , nhiều người cứ thấy em đi như thế ban ngày rất ngạc nhiên)
Em : Giấy tờ thì lúc nào cũng đủ
XXX :thế cho kiểm tra
Em : Thôi để tôi nói cho anh hiểu nhé
XXX : cậu cứ nói
Em: Thế tôi hỏi kia có phải cầu Lạc Trung không?
XXX: Phải
E : Theo luật GTDB thì nghiêm cấm các phương tiện dừng đỗ trên cầu nhé vì vậy tôi không được phép dừng. Thứ hai VN theo luật Giao thông bên phải đúng Không?
XXX: phải
Em : Vì thế chỗ kia không có cắm cột đèn vì vậy tôi đương nhiên được đi (vì chỗ D không cắm cột đèn )ngày nào cả ban ngày tôi vẫn đi như vậy.
xxx: Thế ngày nào anh cũng vượt đèn đỏ , đang nói thì chú xxx bảo chú trẻ bắt cái taxi
Em: Thế đã đủ chưa anh?
XXX: Không nói gì
Em : tôi nói với anh 90% người tham gia giao thông không hiểu về luật , nhưng tôi lại là người hiểu về luật , thế GTCC mới không dám cắm cột đèn tín hiệu ở chỗ kia (chỗ D) vì nếu cắm như vậy thì sẽ bị mâu thuẫn với cái dừng đỗ trên cầu anh nhé .
XXX già không nói gì ,
Một xxx trẻ nói : Thôi đi đi vừa nói vừa xua tay
EM : Các anh dừng tôi lại xong lai xua đuổi như thế ah , tất cả im thin thít . Tôi chưa nói các anh cái tội dừng xe của tôi đâu nhé.
Lúc đó mấy xxx mới ra bảo thôi anh đi đivaf còn nói nhà anh ở đây ah ,
Em bảu: tao ở ngay ngõ 61 kia kìa ( Hôm trước đã thấy bắt sai , anh đã đỗ xe vào bảo mấy anh em rồi là bắt sai đó )
EM cũng cám ơn cụ bvhadellpiero vì ngày trước cụ bảo em đi như thế và em nghiên cứu đi như vậy cũng đúng .
vậy em hỏi các bác em đi như vậy có đúng ko ạ?
Theo em thì cụ đúng, xxx bảo vượt đèn đỏ thì là vượt đèn nào? mỗi điểm đặt đèn đỏ đều kèm vạch dừng xe. Trên tuyến cụ qua thì chỉ gặp tín hiệu đèn ở A, nếu cụ ko vượt đỏ tại A thì xxx chả cỏ gì để nói. Tín hiệu đèn trên hướng B (hướng cụ ko tham gia GT) thì cụ ko phải chấp hành.

Cái đo đỏ thì ko đúng cụ nhé, trên cầu nếu không có biển yêu cầu (đèn đỏ, giao với ưu tiên..) thì không được vượt và dừng đỗ xe. Nhưng có thì phải theo, Nhà nước (Quốc hội) thông qua luật nhưng Nhà nước (sở GTVT) cũng là người cắm biển nên chẳng có ji sai. Không tin cụ cứ qua cầu Trung Hòa nhé.

gia doi

Xe điện
NHưng phía đằng LT vẫn có đèn tín hiệu theo em hiểu là cụ chủ thớt phải dừng ngay ở trên cầu mới đúng luật chứ, nếu cụ đi tiếp chỗ đó đèn xanh ở phía bên kia các xe đang tham gia lưu thông ví dụ vào giờ cao điểm thì đương nhiên cụ chủ thớt đã làm tắc đường. Và như thế là cụ chủ thớt đã vượt đèn đỏ

Rickyman

Xe điện
Cụ chủ đi đúng luật, nó giống trường hợp dừng đèn xanh đỏ cần rẽ trái, vẫn phải cắt dòng phương tiện đi thẳng từ phía bên đối diện ngã tư để rẽ. Tuy nhiên rẽ trái phải nhường đường cho hướng đi thẳng.

Boing767

Xe điện
Nhà cháu cũng ở gần đoạn này, theo cháu tham gia giao thông ở đoạn này cũng tương tự như Cầu Mai động cách đấy đúng 1Km đèn đỏ phải dừng trên cầu là đúng còn CSCĐ dừng xe cụ bắt lỗi vi phạm luật GTĐB là sai, bọn nó không có chức năng làm chuyện đó và cũng ko đc phép y/c lái xe xuất trình giấy tờ liên quan đến LGTĐB
Cụ ơi nếu người tham gia giao thông vi phạm CSCĐ vẫn có chức năng kt chứ cụ ?

kdrongviet

Xe buýt
Website
thuymocgroup.com
Em cũng hay chạy ra nhà cụ chuột chơi và đi theo hướng như cụ chủ thớt và ngược lại, dưng mờ gần như lần nào cũng dừng, vì thường em toàn nhường cho hướng lưu thông cắt ngang, đi tiếp nó phi vào *** thì bỏ bu :D

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chỗ đấy tối toàn có mấy chú cơ động ăn bửn đứng dình ý mà, giờ đang làm cái cầu bên cạnh em cũng chưa hiểu sẽ đi như lào, lại giống như đoạn trên Thanh Lương nhà ông bà bô em hôm nào cũng hỗn loạn cả.

Ngoc Phan XLS

Xe container
GTCC cắm đèn xanh đỏ như ẹc ý!

Đầy ngã tư chỉ có cái đèn ở tít đầu bên kia ngã tư, theo Luật thì cứ phi đến chạm cái đèn đó (tức là xe nằm giữa ngã tư) rồi mới phải dừng lại!~X(

quang74

Xe buýt
Cháu không phục cụ chủ nhé. Ban ngày(đêm thì có thể được) xe lưu thông rất đông cụ đi như thế sẽ dẫn đến ùn tắc giao thông và gây nguy hiển cho các phương tiện đang lưu thông khi phần đường của họ đang là đèn xanh. Cháu thường đi đường này nhưng luôn phải dừng lại khi chiều đường kia đang là đèn xanh, đây là cái tư duy điều khiển phương tiện giao thông chứ phải mình cãi được thì muốn đi thế nào cũng được. :(

Mitsumi

Xe buýt
GTCC cắm đèn xanh đỏ như ẹc ý!

Đầy ngã tư chỉ có cái đèn ở tít đầu bên kia ngã tư, theo Luật thì cứ phi đến chạm cái đèn đó (tức là xe nằm giữa ngã tư) rồi mới phải dừng lại!~X(
khổ lắm cụ ah!
khi lên cầu có đi nhanh được đâu!vừa lên đc cầu thì đèn xanh hướng Kim Ngưu sáng. mà các cụ nhà mình đến cầu mà thấy đèn xanh bên hướng Kim Ngưu sáng lại nhường đường cho đỡ tắc nên toàn đứng đợi ở trên cầu đợi hết đèn xanh lại đi tiếp.

nangct

Xe tăng
1 ly cho cụ với tinh thần chống xxxx bất diệt

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Dù sao không bị mất xèng là tốt rồi. Nhưng cũng nên rút KN tránh gây tắc đường.

ha49

Xe đạp
em vẫn dừng trên cầu Lạc Trung theo cả 2 chiều khi đèn xanh hướng bên phải bật sáng. Theo em suy luận thì không phải dừng đèn đỏ, nhưng phải dừng để nhường đường cho xe phía đèn xanh khi họ đã vào ngã tư. Trên cầu Mai Động nếu đi theo hướng ra Ngã tư Chợ Mơ, sơ đồ đèn y như vậy nhưng có thế đi thắng, nếu có xe buýt vào trước thì mới nhường thôi.

SPL

Xe container
Vịt ngan luật GT như mít, lại có đèn đỏ dừng trên cầu, chết cười ~:>
Chả phải cười đâu bác, ở Cầu Trắng Hà Đông đấy, bác không dừng trên cầu thì là gì, ăn đòn ngay. Mà hình như chỗ cầu Mai Động cũng phải dừng trên cầu mà :D

Tinh Tam

Xe tải
ngày trc ngày nào cũng phải qua chỗ đó, may quá giờ đc rẽ đường khác, k chắc e bị tóm suốt ngày các cụ ah

dam_duong_xa

Xe buýt
Ngày nào E cũng vi phạm ở đây đúng giờ cao điểm, rẽ trái từ Kim ngưu lên cầu Lạc Trung thì gặp đèn đỏ, dừng lại thì mắc lỗi dừng đỗ trên cầu, đi tiếp thì mắc lỗi vượt đèn đỏ. Ngày nào E cũng vi phạm lỗi 1 éo thấy ai xử lý.[-O<

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
em chốt lại nhé: giữa 2 cầu Mai Động và Lạc Trung kha khá anh em offers nhà mình hay lưu thông đấy nhỉ, xem tụ tập làm bữa thịt chó off ở Nguyễn Tam Trinh cho gần nhà các cụ nhẩy? :D

LuckyCar

Xe container
Các bác xem hình :

Trình IT của em hơi ngu các bác xem hình đừng mắng nhé
Em đi từ Trần Khát Chân về kim Ngưu để về Lạc Trung. Xe em màu đen đi theo mũi tên
Khi em đến ngã tư thanh nhàn , kim ngưu thì đèn đỏ em dừng và em bắt đầu đi như hình :
Khi đèn A xanh thì C xanh , E xanh , F xanh cong B đỏ G đỏ.
e đi lên cầu và cứ thế đi thẳng về lạc trung thì bị xxx cơ động thổi em lại.(vì ngày nào em cũng đi như vậy vì chỗ D ko có cắm cột đèn thì em vẫn đi )
XXX: anh cho kiểm tra giấy tờ (xx già nhất)
Em: e bị lỗi gì
XXX: anh vượt đèn đỏ
EM : các anh bắt sai rồi , lần trước thấy các anh bắt tôi đã vào bảo các anh bắt ở đây là sai đó
xxx : anh bảo chị cho kiểm tra giấy tờ( lúc đó gấu nhà em lái , gấu cũng có bằng ,vì em bảo gấu là ngã tư này cứ đi như thế được vì ban ngày em cũng vẫn đi , nhiều người cứ thấy em đi như thế ban ngày rất ngạc nhiên)
Em : Giấy tờ thì lúc nào cũng đủ
XXX :thế cho kiểm tra
Em : Thôi để tôi nói cho anh hiểu nhé
XXX : cậu cứ nói
Em: Thế tôi hỏi kia có phải cầu Lạc Trung không?
XXX: Phải
E : Theo luật GTDB thì nghiêm cấm các phương tiện dừng đỗ trên cầu nhé vì vậy tôi không được phép dừng. Thứ hai VN theo luật Giao thông bên phải đúng Không?
XXX: phải
Em : Vì thế chỗ kia không có cắm cột đèn vì vậy tôi đương nhiên được đi (vì chỗ D không cắm cột đèn )ngày nào cả ban ngày tôi vẫn đi như vậy.
xxx: Thế ngày nào anh cũng vượt đèn đỏ , đang nói thì chú xxx bảo chú trẻ bắt cái taxi
Em: Thế đã đủ chưa anh?
XXX: Không nói gì
Em : tôi nói với anh 90% người tham gia giao thông không hiểu về luật , nhưng tôi lại là người hiểu về luật , thế GTCC mới không dám cắm cột đèn tín hiệu ở chỗ kia (chỗ D) vì nếu cắm như vậy thì sẽ bị mâu thuẫn với cái dừng đỗ trên cầu anh nhé .
XXX già không nói gì ,
Một xxx trẻ nói : Thôi đi đi vừa nói vừa xua tay
EM : Các anh dừng tôi lại xong lai xua đuổi như thế ah , tất cả im thin thít . Tôi chưa nói các anh cái tội dừng xe của tôi đâu nhé.
Lúc đó mấy xxx mới ra bảo thôi anh đi đivaf còn nói nhà anh ở đây ah ,
Em bảu: tao ở ngay ngõ 61 kia kìa ( Hôm trước đã thấy bắt sai , anh đã đỗ xe vào bảo mấy anh em rồi là bắt sai đó )
EM cũng cám ơn cụ bvhadellpiero vì ngày trước cụ bảo em đi như thế và em nghiên cứu đi như vậy cũng đúng .
vậy em hỏi các bác em đi như vậy có đúng ko ạ?
Hàng ngày em vân đi như vậy không biết chuẩn là đúng hay sai?
Vì gấu lái , em thì đang nằm chơi điện tử , khi gấu bảo anh ơi xxx bắt , em quên mất nhẩy xuống xe ko cầm đt hầu ghi âm các cụ được

Chú thích: Ở B và G có thêm hai đèn trên cao nhưng lại không nằm giữa tim đường
Em đã đi qua đây và cảm thấy khó khăn nên đã nghiên cứu kỹ để lần sau khỏi phải băn khoăn, bây giờ em chả băn khoăn tý nào khi đi qua đây và em đi giống hệt cụ chủ thớt.

Theo em, quan điểm của GTCC là cả cái cầu Lạc Trung ấy là nằm trọn vẹn trong giao lộ giữa đường Kim Ngưu với Thanh Nhàn - Lạc Trung (em không dùng từ ngã tư vì chả biết nó có phải là ngã tư không nữa). Bản thân đường Kim Ngưu bao gồm cả các làn đường ở 2 bên bờ sông (chả biết có phải sông hay cái rãnh nước thải), cho nên cầu Lạc Trung nằm trọn vẹn giữa các làn của đường Kim Ngưu, vì vậy quan điểm cầu Lạc Trung nằm trọn vẹn trong giao lộ là có cơ sở. Cho nên, khằng định rằng đây là 1 giao lộ duy nhất chứ không phải 2 giao lộ khác nhau. Nhìn cách đặt các vị trí đèn, tín hiệu đèn cũng thấy được điều này.

Theo hướng đi của cụ chủ thớt, chỉ phải tuân thủ duy nhất một cái đèn là đèn A khi bắt đầu vào giao lộ, sau khi đã vào giao lộ thì các phương tiện cứ thế mà đi không cần quan tâm tới các đèn khác.

Như vậy, kết luận rằng về luật, cụ chủ thớt đi hoàn toàn đúng.

Thực tế, vì khi các xe đến được phía bên kia của cầu Lạc Trung thường thì các dòng phương tiện khác đã di chuyển nên khó đi tiếp, chứ không phải không được quyền đi tiếp, ở đây sẽ tiếp tục áp dụng quy định nhường đường trong giao lộ không có vòng xoay. Và chẳng có gì sai nếu dừng xe để nhường xe khác cả. Cho nên nếu trương tuần có bắt khi các cụ đi như cụ chủ thớt hoặc dừng lại nhường đường cho các xe khác thì cứ cho chúng nó lập biên bản xem nó có dám làm không.

Chỉnh sửa cuối: