[Funland] 23h30 tối nay: Giấc mơ nối dài bất bại vs Kẻ ưa phá đám kỷ lục.

Ruan pham

Xe tăng
Kể ra hôm qua MU đá cũng không quá tệ, chẳng qua chất lượng đội hình kém quá cộng với Liv quá mạnh.
Quả phối hợp rồi Martial sút mạnh lên giời chứ k đá kỹ thuật chứng tỏ cầu thủ MU thiếu tự tin. Lúc MU ào lên ép lại y hệt trận Spurs vẫn thể hiện tý chất của MU, nhưng do k đủ quality để có dc đường chuyền chết người để tiền đạo có cơ hội ghi bàn, kể cả tạt vào. Toàn chuyền kiểu bắt tiền đạo quay người về nhận bóng thì Liverpool đã về hết vị trí thủ rồi. Hơn nữa MU k có cầu thủ nào ping dc quả bóng vượt tuyến như VDD cho Salah, kể còn Pogba thì lâu lâu còn dc quả bóng dài. 2 cánh k lên tấn công dc vì tiền vệ k bọc lót tốt, xểnh ra là bị Alexandra Arnol với Robertson cho toang ngay. Fan MU đang hô hào mua Bruno Fernandes ( Spurs cũng vừa thửa dc 1 Fernandes), nhưng Sporting thấy tình hình khủng hoảng chất lượng cầu thủ ép giá cao quá, đòi thêm tầm 20m, trong khi đó Haaland chỉ mất 23 phút làm hatrick cho Dortmund càng làm cho fan tức giận với Wooward và mong chờ đổi chủ.

Quả cuối De Gea lên tham gia tấn công thì bị Ole xua về, k đúng chất của MU. Hơn nữa Ole sau trận đấu nói năm nay đá tốt hơn trận năm ngoái chứng tỏ Ole chỉ mong thua ít để giữ ghế. Ole nên out.

Klopp vừa gia han hd thêm 2 năm đến 2024, k bt sau đó thế nào. Nếu Klopp cống hiến trọn đời với Liverpool thì ông có thể xây dựng dc 1 đế chế như Ferguson ở MU, chứ giờ mà dựng tượng thì quá sớm tuy tất cả tài xế taxi ở Liverpool khi du khách hỏi muốn đến Melwood họ đều hỏi muốn gặp ông German god à? Fan MU đang chuyền tai câu chuyện là 80 năm trước khi nếu như đêm đó bà Ferguson bảo ông Ferguson cất cái của quý vào kilt đi thì thế nào nhỉ?

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Mây đen phủ kín khắp PL nhưng mặt trời vẫn toả sáng ở sân Anfield :). Pool chỉ cần thắng 10/16 trận là cán đích còn MC phải thắng toàn bộ 15 trận còn lại mới le lói hy vọng.

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Tối nay lại thức rồi. K bít xem hết 90p k :))

Ruan pham

Xe tăng
Nói chung là top 4 vẫn để ngỏ nên tình hình nhân sự các đội vẫn giữ nguyên. Cá nhân em thì Liverpool sẽ bị 1 đội rất ất ơ kiểu như Watford cho đo ván vào 1 ngày gần nhất, và bài học cũ vẫn luẩn quần trong đầu fan Liverpool:

Slippy Gerrad
He slipped on his fukcing arse
He gave the ball to Demba Ba
Slippy Gerrard...

Lỗ Đề Hạt

Xe tăng
MU phập phù quá anh Gangnam chắc cố lết vào tốp 4.

Có nhiều dạng tình yêu, tinh yêu với MU giờ là yêu một con bé xuất thân dòng tộc nhưng nhạt, và nghèo, mông lép, ngực xệ :)

tab00

Xe điện
Nói chung là top 4 vẫn để ngỏ nên tình hình nhân sự các đội vẫn giữ nguyên. Cá nhân em thì Liverpool sẽ bị 1 đội rất ất ơ kiểu như Watford cho đo ván vào 1 ngày gần nhất, và bài học cũ vẫn luẩn quần trong đầu fan Liverpool:

Slippy Gerrad
He slipped on his fukcing arse
He gave the ball to Demba Ba
Slippy Gerrard...
Bây giờ giả thiết của cụ nó ko thực tế. LFC & Klopp đã tiến hóa & lì lợm hơn nhiều. Qua rồi cái thời Robin Hood, giờ là Rô bin Hút: hút của người ngoài chia cho người nhà. Nếu có rơi đôi ba điểm là do xoay vòng đội hình để chia sức với UCL; còn FA Cup thì khoán cho mấy cháu trẻ.

vivu.80

Xe buýt
Bây giờ giả thiết của cụ nó ko thực tế. LFC & Klopp đã tiến hóa & lì lợm hơn nhiều. Qua rồi cái thời Robin Hood, giờ là Rô bin Hút: hút của người ngoài chia cho người nhà. Nếu có rơi đôi ba điểm là do xoay vòng đội hình để chia sức với UCL; còn FA Cup thì khoán cho mấy cháu trẻ.
Ấy ấy cụ cho người ta cái gì đó để thẩm du chứ, bóc mẽ nhau thế làm giề :))

Ruan pham

Xe tăng
Cụ nói đến Robinhood làm em nhớ đến nhà văn Charles Dicken nổi tiếng với kiểu viết chuyện hay để nhân vật chính cheo lơ lửng ở vách núi mỗi khi hết tập, để sau này mọi người hay nói nhưng tình huống lâm ly, hồi hộp như thế là cliphanger. Ngày xưa mỗi tháng khi có chuyến tàu từ Anh Mỹ là fan của Charles Dickens lại chạy ra bến tàu hóng ‘ Is little Nell dead?’. Giờ Liverpool cực mạnh và họ đá rất chắc chắn từng trận nhưng fan của các đội khác hàng tuần vẫn hóng ‘ Do mighty Liverpool lose?

Em để cái cliphanger thế thì giải NHA hàng tuần mới hấp dẫn chứ.

tab00

Xe điện
Cụ nói đến Robinhood làm em nhớ đến nhà văn Charles Dicken nổi tiếng với kiểu viết chuyện hay để nhân vật chính cheo lơ lửng ở vách núi mỗi khi hết tập, để sau này mọi người hay nói nhưng tình huống lâm ly, hồi hộp như thế là cliphanger. Ngày xưa mỗi tháng khi có chuyến tàu từ Anh Mỹ là fan của Charles Dickens lại chạy ra bến tàu hóng ‘ Is little Nell dead?’. Giờ Liverpool cực mạnh và họ đá rất chắc chắn từng trận nhưng fan của các đội khác hàng tuần vẫn hóng ‘ Do mighty Liverpool lose?

Em để cái cliphanger thế thì giải NHA hàng tuần mới hấp dẫn chứ.
Em cho rằng dù LFC có thua một đôi trận thì cũng ko làm EPL hấp dẫn hơn ở cuộc đua vô địch. Klopp cũng ko ưu tiên phá kỷ lục bất bại của Pháo hay kỷ lục điểm số của shitty bằng mục tiêu giành cả EPL và UCL. Nói rộng ra, ở UCL mùa này LFC cũng chỉ giành 1 đ sau 2 trận vs Napoli - đội đang xếp 11 Serie A. Klopp có thể sẽ dành 1 số trận EPL cho lứa trẻ chứ ko chỉ FA hay Carabao. Việc vô đối quá lâu là ko thực tế và ko cần thiết.

enhat4ever

Xe tăng
Em cho rằng dù LFC có thua một đôi trận thì cũng ko làm EPL hấp dẫn hơn ở cuộc đua vô địch. Klopp cũng ko ưu tiên phá kỷ lục bất bại của Pháo hay kỷ lục điểm số của shitty bằng mục tiêu giành cả EPL và UCL. Nói rộng ra, ở UCL mùa này LFC cũng chỉ giành 1 đ sau 2 trận vs Napoli - đội đang xếp 11 Serie A. Klopp có thể sẽ dành 1 số trận EPL cho lứa trẻ chứ ko chỉ FA hay Carabao. Việc vô đối quá lâu là ko thực tế và ko cần thiết.
Chưa chắc, cả đời người chỉ có 1 cơ hội tạo được kỳ tích, tội gì ko nắm lấy? :) ;))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nhớ em đấy lão nhé ;))