[Funland] 26t suy thượng thận nặng, kháng insulin và u gan - nằm Nội Tiết TW hay Ung Bướu?

trantran53

Xe đạp
Chào các cụ, em mới được chẩn đoán viêm khớp gần đây, bác sĩ CXK bảo em đi khám đa nang buồng trứng. Nay em đi khám theo lời bác sĩ ở Nội Tiết Trung Ương, siêu âm và xét nghiệm ra kết quả như sau:

Kết luận: kháng insulin nặng và suy thượng thận nặng + u gan cần chuẩn đoán thêm. Cái suy thượng thận ở mức nguy hiểm cần vào viện. BHYT của em ở TTYT quận Thanh Xuân, họ chuyển tuyến thì lên bệnh viện nội tiết tuyến tỉnh của Hà Nội là Ung Bướu Nội Tiết ở Thanh Nhàn nếu em không nhầm. Giờ nằm đúng bệnh viện được chuyển thì BH chi trả 80% còn em vào Nội Tiết Trung Ương thì chỉ được 32% thôi. Kinh tế em thì eo hẹp nên đang đắn đo.

Có cccm nào đã từng điều trị bệnh tương tự hoặc nằm nội trú tại 2 cơ sở khám chữa bệnh này em xin được nghe chia sẻ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Haidagon

Xe tải
Ài, mợ còn trẻ mà đã bệnh thế rồi, em không có kinh nghiệm vụ này, nhờ các cụ khác vậy

S.kien

Xe hơi
Lên đúng bv đấy rồi lại xin chuyển tiếp đi thôi mợ. Quận ( huyện ) -> tỉnh ( tp ) -> tw.

trantran53

Xe đạp
Lên đúng bv đấy rồi lại xin chuyển tiếp đi thôi mợ. Quận ( huyện ) -> tỉnh ( tp ) -> tw.
dạ cụ, thủ tục thì em cũng tìm hiểu rồi nhưng Thanh Nhàn họ giữ lại chứ không chuyển lên nữa cụ ạ

S.kien

Xe hơi
dạ cụ, thủ tục thì em cũng tìm hiểu rồi nhưng Thanh Nhàn họ giữ lại chứ không chuyển lên nữa cụ ạ
Chắc mợ nhập viện thanh nhàn rồi à, mợ xem tác động abc xem thế nào. Còn chưa nhập viện thì tác động ở phòng khám thì dễ hơn.

Dan du an

Xe cút kít
Nếu gặp rắc rối gì về bảo hiểm mợ cứ tìm đường dây nóng về bảo hiểm của Bộ Y tế, họ hỗ trợ nhanh lắm. Trước đây cháu thấy như vậy, giờ thì cháu chịu.

Tứ Vạn

Xe điện
Chào các cụ, em mới được chẩn đoán viêm khớp gần đây, bác sĩ CXK bảo em đi khám đa nang buồng trứng. Nay em đi khám theo lời bác sĩ ở Nội Tiết Trung Ương, siêu âm và xét nghiệm ra kết quả như sau:

Kết luận: kháng insulin nặng và suy thượng thận nặng + u gan cần chuẩn đoán thêm. Cái suy thượng thận ở mức nguy hiểm cần vào viện. BHYT của em ở TTYT quận Thanh Xuân, họ chuyển tuyến thì lên bệnh viện nội tiết tuyến tỉnh của Hà Nội là Ung Bướu Nội Tiết ở Thanh Nhàn nếu em không nhầm. Giờ nằm đúng bệnh viện được chuyển thì BH chi trả 80% còn em vào Nội Tiết Trung Ương thì chỉ được 32% thôi. Kinh tế em thì eo hẹp nên đang đắn đo.

Có cccm nào đã từng điều trị bệnh tương tự hoặc nằm nội trú tại 2 cơ sở khám chữa bệnh này em xin được nghe chia sẻ ạ.
Vụ này nan giải phết nhỉ, em cũng hay nghiên cứu về phương pháp chữa bệnh theo Dưỡng sinh phật giáo. Cỡ như này phải gặp thầy Tuệ Hải rồi, toàn chữa các ca bệnh viện trả về, 100% dưỡng sinh

Tứ Vạn

Xe điện
Phương pháp chữa bệnh dưỡng sinh của thầy khá giống với dưỡng sinh Nhật bản. Thầy giảng rằng cơ thể con người là cỗ máy sinh học, hoạt động một thời gian dài tích tụ quá nhiều chất độc, trong cơ thể ai mang tính âm nhiều sẽ tạo dk cho vi khuẩn sinh sổi từ đó các bệnh sẽ tự phát ra, dính bộ phận nào là bộ phận đó đang kêu cứu. Vì thế buộc phải reset lại cơ thể để trở về trạng thái như vừa là người mới trưởng thành bằng cách thải độc toàn bộ cơ thể đến tận tủy ( Làm theo PP của thầy) sau thời gian thải độc bắt đầu là chiến dịch kích hoạt cho lục phủ ngũ tạng trở lại bình thường thì lập tức bách bệnh tiêu tan, da dẻ hồng hào. Tóm lại mợ nên sớm gặp Thầy (Thầy ở Thủ Đức) em chưa vào vào bao giờ nhưng nghiệm các bài giảng của thầy