[Thảo luận] 31A-8395: Đại lộ Thăng Long: XXX Trưởng hợp này anh không thèm kiểm tra

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn

MIT-ONE

Xe điện
Kính các cụ ném đá cho vui :)

Hôm qua em có đi tuyến Đại lộ Thăng Long về Sơn Tây, tình cờ được một bài phóng sự ngon, trình OF kiếm tí rượu nhạt he he. Phải cảm ơn các chú xxx "bẩn" ở đoạn này (em nhớ được quả biển 31A-8395 và chú gì tên là Lê Đắc Tâm - đội trưởng đội này) em được clip hay hầu các cụ.

Đây là hình ảnh tiêu biểu của XXX với dân đây cụ ạ (lực lượng hành pháp VN đây)

Tình huống như sau:
Em bắt đầu đi từ Hà Nội về Sơn Tây, các cụ biết đường này rồi đấy, 3 làn (làn 1,2 tốc độ tối đa 80, làn trong cùng tối đa 60). Em biết rõ đoạn này vì update trên OF và biển báo cũng rõ ràng. Đang bon bon trên đường, gần hết đại lộ (cách chỗ rẽ về Sơn Tây khoảng 3 km) thì gặp toán "cướp" cạn này.

Từ xa em đã thấy rõ các chú đang đứng dàn hàng chặn xe, (em đã rất ngứa mắt, suốt đoạn đường em toàn đi đúng 80-83 km, không sểng mắt tí nào). Thấy các chú cản đường, em biết mình đi đúng tốc độ, em vẫn đều ga 70-80 km không giảm tẹo nào với ngầm ý: tránh ra, xe tôi không vi phạm không được cản trở, phi ầm ầm đến, bấm còi pim pim.

Chú chốt đầu tiên vẫn cố ý chỉ xe em, em cười thầm, liếc gương đánh lái sang phải vẫn tốc độ khá nhanh, cố ý dọa các chú chốt sau, chốt #2 rồi đến chú chốt #3. Đến chú xxx #3 là sát vệ đường em mới phanh hẳn lại- chắc chú ấy cũng khiếp vía, chân đi lùi lảo đảo chạy tránh, vì em đi hơi nhanh, đến đây em mới gạt xinhan phải. Em thầm nghĩ: cái đội này giăng chốt bài bản đây, trông khệnh khạng đây, hù dọa dân ghê nhỉ, định phủ đầu đây mà.

Em bảo gấu, cứ ngồi im trên xe, em vẫn để xe nổ máy, tiến ra phía trước để camera hành trình ghi lại hết. Em xuống xe "mặc cả" :
Dân: Lỗi gì đấy anh ? (em giả vờ biết thừa các chú bắt lỗi tốc độ rồi)

xxx #3: Anh cho kiểm tra giấy tờ !

Dân: Tôi vi phạm lỗi gì mà anh dừng xe tôi ? (cố tình hỏi lại, cho đúng bài OF)

xxx #3: Anh đưa giấy tờ cho chúng tôi kiểm tra, anh vi phạm lỗi quá tốc độ !

Tay xxx #3 đeo kính cận này tay cầm bộ đàm, khá tự tin phát biểu, he he. Đọc bộ đàm thế này: "xe 30x-xxxx2 vi phạm bao nhiêu?" Tiếng bộ đàm trả lời: "30x-xxx2 vị phạm 87/80" rất rõ ràng

Dân: À………..ra thế, giấy tờ tôi đầy đủ, tôi không sai anh dừng xe tôi là không được (sực nhớ là quên chưa cầm điện thoại ra ghi âm, chạy vào xe lấy điện thoại và giấy tờ ra). Tay em lần bấm bấm tìm phần ghi âm trên điện thoại.

-----------------------------------------------------------------------------------------
  • Đoạn này em ghi âm bằng điện thoại: 2 file riêng rẽ (điện thoại em nó hơi đểu)
  • Hình ảnh thì từ Camera thì trong xe ghi liên tục
  • Về nhà em mới ghép hình và tiếng thành clip liên tục, các cụ xem sẽ thấy chưa khớp lắm, mong các cụ thông cảm
-----------------------------------------------------------------------------------------

Hội thoại bắt đầu (action)

----------------------

Em phủ đầu xxx này luôn, tôi đi không sai tôi bắt đầu ghi âm cuộc nói chuyện này.

Dân: Thứ nhất là tôi đí rất đúng tốc độ, nếu anh nói là 87/80 thì anh phải có bằng chứng đúng không ?, còn giấy tờ tôi đầy đủ đây.

xxx #3: Anh cứ đưa tôi kiểm tra giấy tờ… (vẫn ngoan cố)

Dân: Giấy tờ tôi đầy đủ đây, đảm báo luôn,…

xxx #3: Tôi nói anh thế này nhé, chúng tối kiểm tra hành chính là anh phải đưa…

Dân: Kiểm tra hành chính anh phải có biên bản, giấy phép kiểm tra hành chính,…giấy tờ thì tôi đầy đủ, không vấn đề gì cả, (em show ra luôn, nhưng không đưa vẫn cầm dứ dứ ở tay)

xxx #3: Đâu, đâu, đâu cho tôi kiểm tra,…. (he he đoạn này em buồn cười quá, cứ như dog ngửi thấy cục xương) ….bla bla…., có vấn đề gì đâu, chúng tôi kiểm tra bình thường ...

Một xxx khác xen vào: Mình dừng xe ở đây là có phải có vi phạm, nói rõ là như thế còn vi phạm cái gì thí không nói "nàm" cái gì ( ???? cụ nào hiểu được đoạn này em chết liền ). Tôi nói cho anh là thế này này, anh em ở đây, chúng tôi kiểm tra, anh xuất trình giấy tờ là tôn trọng anh em, thì tôi mới tôn trọng anh… abc,xyz,…. mình là người có học (<-- xxx sao cứ hay thích khoe mình là người có học thế nhỉ ?), có gì anh cứ xuất trình giấy tờ, lỗi có gì tôi thông báo cho. (dụ ngon ngọt nhỉ ?)

Dân: Tôi thấy rất là lạ, tôi đi đúng 80 mà anh lại nói 87, tôi phải làm cho rõ,… anh cứ từ từ, anh kiểm tra anh có cầm luôn giấy tờ của tôi không ? anh phải nói luôn

xxx: Kiểm tra là phải cầm kiểm tra giấy tờ, còn giữ hay không, là giữa tôi với anh, anh vi phạm ở mức độ nào thì tính tiếp (??????!#$%^??? ặc ặc hay quá)

Dân: Anh bình tĩnh, nếu tôi vi phạm anh giữ giấy tớ thì đồng ý, nếu tôi không vi phạm mà anh giữ giấy tờ là anh sai đúng không ?

xxx: Đây là kiểm tra, kiểm tra,…là kiểm tra,…. (hơi cáu thì phải)

Dân: ,….từ từ, nếu nói là kiểm tra thì anh phải có giấy phép kiểm tra.

xxx: Giấy phép gì ?

Dân: Giấy phép kiểm tra hành chính

xxx: (quanh co) tôi nói với anh thế này này, anh vi phạm hành chính, chúng tôi có quyền kiểm tra hành chính, chúng tôi không bắt người thì không cần có giấy kiểm tra,……..

Dân: (em cũng hơi bực) anh từ từ, thứ nhất là, anh chỉ được dừng xe tôi khi tôi vi phạm …

xxx : thì anh cho tôi kiểm tra giấy tờ xe thì tôi nói anh vi phạm điều gì …. (tự nhiên quay mặt đi, chắc ngượng)

Dân: từ từ, anh nói tôi vi phạm 87/80 tôi có ghi âm đây rồi, được chưa ? tôi đảm bảo tôi đi đúng 80 nhá

Đang đoạn hay thì có một Lê Đắc Tâm: (tự xưng đội trưởng của "toán" này đi từ xe có biển 31A-8395): giọng khá mềm, hỏi chuyện gì đấy, bây giờ, bây giờ, bây giờ thế này nhé,…. (chắc đứng ngó mãi thấy hơi khoai rồi nên vào cuộc)

Dân: Em chỉ mặt xxx #3, Đồng chí này nói tôi vi phạm 87/80, trên xe tôi có camera hành trình ghi lại hết (tay chỉ vào camera trước xe cho các chú thấy)

xxx Tâm: …….abc,xyz,….. chúng tôi có quyền kiểm tra hành chính……., bây giờ làm sao ? (quay ra hỏi xxx chặn em)

xxx #3: Gọi bộ đàm (giả bộ) mồm vẫn liếng thoắng trung tâm có thông báo, người ta ghi hình, người ta thông báo……bla …bla….có xxx khác nói chen vào; "cháu, cháu, thông báo, cháu gọi bộ đàm hỏi lại xem,…..bla …bla….. Tiếng bộ đàm lại lặp lại: 3x-xxx2 vi phạm 87/80

Dân: Từ từ, giải quyết từng việc 1, Bây giờ ảnh bảo xe tôi vi phạm đúng không ? anh dừng xe tôi, xe tôi có vi phạm không ? anh dừng xe tôi anh phải nói rõ ràng, giải quyết từng việc 1.

xxx Tâm: Yên tâm, anh là đội trưởng đây, …em có ghi âm,……bla bla…. anh em ở ngoài đường, có lúc người ta ghi hình sai…..bla bla…..

Dân: Anh nói thế tôi nghe được….

Tâm: vẫn ngoan cố, nhưng em bảo em chỉ dừng xe chỉ khi có vi phạm là sai,….bla … bla…..anh có quyền kiểm tra hành chính,……

Dân: em giải quyết với anh từng vấn đề 1, xe tôi có vi phạm không ? giấy tờ tôi đầy đủ,…..xe tôi có camera hành trình luôn,…

Tâm: Anh là đội trưởng, nếu cán bộ nó làm sai anh xin lỗi em,…anh kiểm tra, anh hỏi "nại", anh mời em đi ……bla bla……

-------------------
Ghi âm 2
-------------------

Dân: Thế bây giờ anh kiểm tra máy tính, hệ thống bắn tốc độ đi,…..nếu em sai em chấp nhận lập biên bản luôn.

Tâm: Anh nói với em nhé, riêng hôm nay nhé anh không thèm kiểm tra? không cần kiểm tra , anh cho em đi ……thế là chuẩn chưa ? (he he , đoạn này em suýt bật cười- những hôm khác chắc anh thèm lắm đây…)

Dân: Ơ thế thôi, em cảm ơn… anh nói thế thì em…..(đút giấy tờ vào ví)

Tâm: vẫn bla bla,…cái gì cũng thế, tất cả mọi việc đều giải quyết được,….phải có ảnh mới xử lý được em, anh mà sai anh còn phải giả tiền lại em ấy chứ Nếu vi phạm em phải nộp kho bạc nhà nước chứ có phải bọn anh đâu…. (nói láo thành thần )

Dân: Em đi rất chính xác….

Tâm: Hôm nay anh không cần tranh luận đúng sai với em, ….Bọn anh vẫn có quyền kiểm tra hành chính với em……em đừng có nghĩ,… anh vẫn có quyền, a có nghiệp vụ hành chính, anh nghi ngờ xe không giấy tờ….bla bla…..

Dân: Vâng đúng rồi, nếu anh có tin báo,….

Tâm: Ơ ơ không cần,…..bla …bla…..

Dân: thôi được rồi, em đi được chưa,…..

Gấu "vô tư" xen vào: Ơ thế còn kiểm tra hành chính,…..kiểm tra máy tính …..

Tâm: Không cần, không cần, trường hợp này không cần,….. (he he )

Mất một hồi bla bla thêm khoản 2 phút, em cố kiên nhẫn cho chú ấy nói mấy câu cho vui và bõ công xuống xe nói chuyện (ít nhất cũng phải làm chú đội trưởng này mất công giải thích phân bua khi làm mất thời gian của em)

Dân: Em đi nhé….

Tâm: Em đi được rồi (phù phù…mệt quá…)

Dân: he he he cảm ơn

Lên xe đi luôn trước mặt anh xxx Tâm đội trưởng, chắc anh đang ngậm bồ hòn làm ngọt.

Nhạc lại vi vu, xe lại bon bon, em thấy vui vui vì có thread hầu các cụ OF.

P/S: Cảm ơn cụ Kim đã nhập camera hành trình về cho anh em OF xài, cảm ơn cụ Ngọc Phan XLS và các cụ khác cho em dũng khí và kinh nhiệm chiến đấu vì công bằng và lẽ phải cho OF.

Clip up sau các cụ nhé :)
[video=youtube;8827c0M9jnE]http://www.youtube.com/watch?v=8827c0M9jnE[/video]

Cụ chủ may có gấu đi cùng bọn kia nó sợ đấy chứ không thì cụ lĩnh đủ roài =))=))=))

luannguyen9036

Xe hơi
Cụ bảo cụ đi lúc nào cũng đúng luật, vậy mà vừa qua chạm cụ đã mát ga đến 90. Ở đây là luật j thế cụ chủ ơi?

newdrive

Xe tải
Cụ bảo cụ đi lúc nào cũng đúng luật, vậy mà vừa qua chạm cụ đã mát ga đến 90. Ở đây là luật j thế cụ chủ ơi?
Ơ thế cụ chưa đi xe bao giờ ah ? quan trọng là ý thức lái xe ấy chứ, thấy sai thì phải điều chỉnh, có tài nào đảm bảo đi cả đoạn đường 100% tốc độ đều đều được đâu, còn tùy vào tình huống thực tế chứ. Em thấy quá tốc độ là em chỉnh lại ngay mà.

cuong1225

Xe tải
cụ tranh luận hay quá^^

vangamom

Xe container
Ơ thế cụ chưa đi xe bao giờ ah ? quan trọng là ý thức lái xe ấy chứ, thấy sai thì phải điều chỉnh, có tài nào đảm bảo đi cả đoạn đường 100% tốc độ đều đều được đâu, còn tùy vào tình huống thực tế chứ. Em thấy quá tốc độ là em chỉnh lại ngay mà.
Chuẩn cụ à. Em dự là đến 80% bọn xxx nó gọi lại là thần hồn át thần tính thôi chứ bản thân chúng nó cũng làm quái gì có bằng chứng. Kể cả nếu có thì mình cũng cứ cãi vì nếu sai thì mình chịu lập biên bản và nộp vào ngân sách cho dân cho nước chứ nhất quyết không cho cái bọn c hó đó. Em thề em hứa em đảm bảo ạ

thanhkt

Xe máy
chuẩn không cần chỉnh,cụ chủ thớt đoạn cuối nói không đưa giấy tơ ra , đưa la thua ngay đúng không ạhh? vấn đề ở đây la khi mình nhận định là không vi phạm,thì sẽ kiểm tra hành chính: xẩy rra các Trường hợp sau:
1. đưa giấy tờ bị tich thu luôn - mình bị đuối lý
2. vay khi đưa giáy tư mình phải chắc chắn một câu là dưa anh sẽ không trả lại cho tôi, mình sẽ tra lòi tiep la chắc chẵn giấy tờ đầy đủ
3. đua giây tò ra no sẽ giu của mình nên các ban cẩn thận nhé
Mong các ban trong dien dan lap ra mot Bài dể bao cho cac thanh vien oto fun các tình huong va huong dan chong lai bon cuop duong nhé>>>>

Hâm mộ cụ quá! Có khi em cũng phải lắp camera hành trình

WVN

Xe hơi
Em phục Cụ chủ, mặc dù có vài sơ suất nhỏ nhưng quả là ok. Tiếc quá em chưa có rượu để mời Cụ

mrbinhhg

Xe tải
Gấu đã dặn cụ, k được tung clip lên mạng mà cụ không chịu nghe.
Gắn cái camera hành trình như, chắc sau này XXX phải đứng ra phía sau xe để kiểm tra =))

Tribute

Xe container
Gấu đã dặn cụ, k được tung clip lên mạng mà cụ không chịu nghe.
Gắn cái camera hành trình như, chắc sau này XXX phải đứng ra phía sau xe để kiểm tra =))
Em gắn cả sau m.ít nữa, xxx có chạy đằng trời.:))

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=CF7NeVUw6AA[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=3hUVyI_xBrQ[/YOUTUBE]

thuanh

Xe hơi
Cụ này chuẩn, nói năng lưu loát, dáng dấp cũng ngon, chúng ta phải học theo cụ này thì XXX mới chừa nạt dân

Laoleu

Xe tăng
Cụ ngon đới.... Hehee, vodka cụ này!(b) Cụ ắp giúp em cái link có nói về đi tốc độ dưới 85/80 được không?

behard_besuck

Xe tải
anh nà anh ko thèm kiểm tra nhá.. nhá...nhá....

Mr.Cule

Xe tải
Em lại cảm ơn cụ chủ đã tiếp dũng khí cho em !

xanh

Xe điện
Nếu là em,em còn bắt lỗi xxx đỗ xe dưới gầm cầu vượt :D