486km Hà Nội-Tĩnh Gia (Thanh Hóa)-Hà Nội trong 02 ngày mưa lớn (25~26-Sep)!

zicano

Xe hơi
Tháng 5 vừa rồi e có làm một website về khách sạn Đại Dương ở Tĩnh Gia. Cho nên có dịp về đây nghỉ ngơi ít ngày. Tuy chưa phát triển về cơ sở vật chất cho nên bãi biển vẫn còn khá hoang sơ và dịch vụ khá rẻ

Meow

Xe điện
Đợi cuối tuần em về Tĩnh Gia rùi em update thớt này hộ anh nhá:69:

hungpmu

Xe tăng
Dạ, nhà cháu chờ phóng sự của bác về Quê hương Thái Nguyên ạ! :41:

Cụ có thể giới thiệu với OF members về Hồ Núi Cốc ạ, nhà cháu có đi 1 lần rồi (năm 1996), đúng mùa nước cạn, cả bọn lội ra đảo Cò chơi, Cò bay dợp trời đẹp lắm ạ, dưng mà không biết bây giờ Hồ Núi Cốc có còn nhiều Cò nữa hay không? :^)
Mời bác (b) ạ!
Em sẽ làm quả ảnh về Hồ Núi Cốc quê nhà em vào dịp tới. Cũng lâu lắm rồi không vào chỗ đó để nghía. Cũng 1 phần vì công việc bận và cũng do dạo này Vợ cả chuẩn bị sản xuất F1 nên em bận quá :102:

Nói chung là ai đang sinh sống và làm việc ở xa quê thì việc về thăm quê đúng là dịp lấy lại thăng bằng trong cuộc sống (điều này đúng với em các cụ ah). Mỗi lần về quê được sống trong khung cảnh thanh bình, mãi mà không thấy hết ngày, nhậu nhẹt với mấy ông bạn nối khố ngày xưa. Uống riệu say nói lung tung, trêu đùa nhau thoải mái mà không phải lo lắng giữ "cái mồm" như ngồi nhậu với đối tác hay lãnh đạo, rất nhiều cái hay.
Thank bác chủ thớt

Pajero0291

Xe buýt
em quên mất là kụ còn em i30 sorry kụ em nhầm, em xin mời cafe để tạ với kụ nhưng kiếm thêm em nữa cũng đẹp kụ ạ

Giang_777

Xe tải
Thích cái phong cách viết văn, phong cách chụp ảnh của Bác. Tính E Phóng khoáng và thích người Phóng khoáng. Thích cả cái cách kể về cái xe hỏng giữa đường.
Thanks Bác !

pacuapin

Xe buýt
nhà Bác là bộ độ ạ? em thấy có cái mũ ở trên xe.

Ngoc_Linh79

Xe đạp
Thích cái phong cách viết văn, phong cách chụp ảnh của Bác. Tính E Phóng khoáng và thích người Phóng khoáng. Thích cả cái cách kể về cái xe hỏng giữa đường.
Thanks Bác !
Gấu LĩnhNam nhà em lãng tử lắm, chinh chiến trên mọi nẻo đường mà :6: (b)
Cho nên em phải lên đây để "gò cương" lão ấy lại, kẻo lại đong đưa thì chít em :)

nhà Bác là bộ độ ạ? em thấy có cái mũ ở trên xe.
Papa và Mama Gấu nhà em công tác ở HVKTQS, còn Gấu nhà em chinh chiến bên ngoài thôi cụ ạ (l)
(Trong chuyến đi này có Papa Gấu nhà em đấy ạ!)

Giang_777

Xe tải
@ Hoa Cúc Vàng: ..........Gấu LĩnhNam nhà em lãng tử lắm, chinh chiến trên mọi nẻo đường mà... Cho nên em phải lên đây để "gò cương" lão ấy lại, kẻo lại đong đưa thì chít em

Mợ yên tâm, cũng như E đây, cũng lãng tử lắm ... nhưng đi đâu xa .... vào những buổi chiều tà .... cứ nhìn thấy khói lam chiều ... là chỉ muốn về với vợ thôi.... lạ thật !

LĩnhNam

Xe tải
Thanks Bác !
@ Hoa Cúc Vàng: ..........Gấu LĩnhNam nhà em lãng tử lắm, chinh chiến trên mọi nẻo đường mà... Cho nên em phải lên đây để "gò cương" lão ấy lại, kẻo lại đong đưa thì chít em

Mợ yên tâm, cũng như E đây, cũng lãng tử lắm ... nhưng đi đâu xa .... vào những buổi chiều tà .... cứ nhìn thấy khói lam chiều ... là chỉ muốn về với vợ thôi.... lạ thật !

Rượu em về rồi, mời cụ (b)

Hôm nào rảnh giao lưu (c) or (b) cụ nhé, em hay ngồi Cafe Cao - NTĐ hoặc Tô Hiệu ạ :6:

Benly77

Xe hơi
Bác cùng quê với em đấy, em trên thị trấn! Quê bác ở Trúc Lâm, một trong những xã nghèo nhất TG nhà mình, đất đai thì cọc cằn, "chó ăn đá, gà ăn sỏi". Nhưng bây h cán bộ ở đó bán đất nhiều, cũng giàu. Bác và em cùng về xây dựng quê hương giàu đẹp, sánh vai với các huyện khác nhé! Chúc bác vui!(b)(b)(b)

DIRE

Xe buýt
Hè vừa rồi em với gấu nhà cũng chạy về quê các cụ nghỉ mấy ngày, gấu ăn hải sản phề lồi mắt :)) công nhận là ngon dưng mà chả rẻ

LĩnhNam

Xe tải
Bác cùng quê với em đấy, em trên thị trấn! Quê bác ở Trúc Lâm, một trong những xã nghèo nhất TG nhà mình, đất đai thì cọc cằn, "chó ăn đá, gà ăn sỏi". Nhưng bây h cán bộ ở đó bán đất nhiều, cũng giàu. Bác và em cùng về xây dựng quê hương giàu đẹp, sánh vai với các huyện khác nhé! Chúc bác vui!(b)(b)(b)

Vâng, nhà cháu cũng muốn về xây dựng Quê hương lắm,
Cụ thể là nhà cháu đã tham gia xây dựng, nghiệm thu và tiếp quản Trạm BA 220KV Nghi Sơn ở Cầu Lau từ 2002~2005 cụ ạ (l)

"Ước mơ của người Thanh Hóa,
Lá rau má to bằng lá Sen..." :)

"Ăn rau má, phá đường tàu" :) "Khu 4 đuổi ra, khu 3 đuổi vào" :102:

Mấy câu trên xưa rồi đúng không cụ, Tĩnh Gia-Thanh Hóa bây giờ đổi thay nhiều rồi, phải cám ơn "3 đời" TT mới tiếp tục D.A Đô thị mới Nghi Sơn cụ nhỉ. :41:

Tĩnh Gia có Rừng, có Biển, có những người Con Hiền lành, Chất phác và giàu Nhiệt huyết :), nếu quyết tâm làm giàu trên chính Quê hương mình, nhà cháu nghĩ là cũng không quá khó đâu cụ nhỉ :6:

Mong có dịp được hội ngộ với cụ để cùng hàn huyên tâm sự ạ! :6: (b)

Chỉnh sửa cuối:

Cuccung_20

Xe tải
Cụ làm PS hay thật, :41:
EM đọc xong cũng nhớ quê :102:

Nhưng hôm vừa rồi em bị bắn tốc độ ở Tĩnh Gia, ức nổ mắt :102::102::102:

LĩnhNam

Xe tải
Cụ làm PS hay thật, :41:
EM đọc xong cũng nhớ quê :102:

Nhưng hôm vừa rồi em bị bắn tốc độ ở Tĩnh Gia, ức nổ mắt :102::102::102:

Quên không dặn các cụ, Tĩnh Gia hay bắn tốc độ ở mấy điểm sau:

1. Trước cầu Ghép - chỗ nhiều Tôm Cua Ghẹ - khúc cua đường vòng (Giáp ranh Quảng Xương - Tĩnh Gia).

2. Tại thị trấn Tĩnh Gia - đối diện XXX thị trấn luôn.

3. Tại km 372 - xã Trúc Lâm.

4. Tại khúc cua gần cầu Lau.

5. Đối diện Ga Khoa Trường - chuẩn bị sang đất Hoàng Mai-NA.

Tuy nhiên nếu các cụ lái xe đúng tốc độ cho phép, thì không bao giờ XXX "vịn" được đâu ạ :6:

Chúc các cụ mợ lái xe An Toàn!... (l) (b)

speedman

Xe tải
Cụ làm em rưng rưng quá, cũng mới lấy xe rùi cũng mong sớm thu xếp được công việc để về thăm quế quán, thăm lại nơi sinh ra mình, nơi đã vẽ nên kỹ niệm tuổi thơ. Quê em cũng Thanh Hóa, Quê Thanh Hóa nhà mình nghèo thật. Em hay nói với bố mẹ, quê mình nghèo quá, Ông Bà không hiểu cứ trách là mình chê quê, nhưng đâu phải thế cụ, em than vì nghèo thì khổ chứ đâu dám nghĩ này nọ. Chỉ mong có cách nào để bà con nhà mình đỡ khổ. Cả làng em tính được hơn chục người thoát ly còn lại thì toàn vào Nam kiếm sống không thì ở nhà làm ruộng..... buồn quá!!

LĩnhNam

Xe tải
Cụ làm em rưng rưng quá, cũng mới lấy xe rùi cũng mong sớm thu xếp được công việc để về thăm quế quán, thăm lại nơi sinh ra mình, nơi đã vẽ nên kỹ niệm tuổi thơ. Quê em cũng Thanh Hóa, Quê Thanh Hóa nhà mình nghèo thật. Em hay nói với bố mẹ, quê mình nghèo quá, Ông Bà không hiểu cứ trách là mình chê quê, nhưng đâu phải thế cụ, em than vì nghèo thì khổ chứ đâu dám nghĩ này nọ. Chỉ mong có cách nào để bà con nhà mình đỡ khổ. Cả làng em tính được hơn chục người thoát ly còn lại thì toàn vào Nam kiếm sống không thì ở nhà làm ruộng..... buồn quá!!

Dự tính Tết DL và ÂL này nhà cháu lại đưa Gấu và F1 về Quê (Ngoại: Quảng Xương, Nội: Tĩnh Gia). (l)
Nếu cụ thu xếp được thì 2 GĐ đi cùng cho có bạn đồng hành cụ nhé (b) :101:

TONGIA

Xe lừa
Nhà bác này ở Trúc lâm em là hàng xóm nhà bác đấy Xuân Lâm(b)