500tr,nên chọn Lacetti SE hay Vios E 2010,xin các bác tư vấn giùm em!

tetsu

Xe tăng
Lac SE và Lac EX chỉ có bản số sàn, không có số tự động, phải không các bác? Em đang máu quá, nhưng chắc cố lắm cũng chỉ đến được em Lac SE, trong khi muốn đi số tự động trong nội thành cho nó nhàn :D.
Lacetti mới này có đến 14 loại option khác nhau. Thậm chí CDX cũng có số sàn nên SE có số tự động cũng có cụ ạ.

ZAD Viet

Xe điện
Tầm tiền này đi FORTE nhìn ngầu hơn cụ ợ.
Em thì là em chén em này ah! CỤ chủ cố lên tí đê. Đời còn dài mà, lo gì nợ nần. Vay mà mua đi cụ.
Em mà có được 500k như cụ em phải chơi sonata hoặc tena.

wet

Đi bộ
1 phiếu cho lac se nhé ngon hơn vi oc nhiều cụ ah

zeronism

Xe hơi
Lacetti mới này có đến 14 loại option khác nhau. Thậm chí CDX cũng có số sàn nên SE có số tự động cũng có cụ ạ.
Nếu quả đúng như bác nói thì có lẽ em tập trung nghiên cứu em Lac SE xem sao. Tks bác đã tư vấn :D! Kính bác 1 ly vodka :-bd

chaobuoisang

Xe hơi
Nếu quả đúng như bác nói thì có lẽ em tập trung nghiên cứu em Lac SE xem sao. Tks bác đã tư vấn :D! Kính bác 1 ly vodka :-bd
Cụ cứ chọn Lac cho em, có con SE đi hoài vẫn thấy ổn. Đi vios chán phèo b-(

Chỉnh sửa cuối:

DreamLiner

Xe tải
ờ, cứ chọn lac đê, lúc bán mới biết tay nhau :))
Nghe câu này làm khối Bác phân vân đấy :)

Xe Hàn 2 năm trở lại đây em nghĩ cải tiến nhiều rùi, đi GIA ĐÌNH tầm 10 năm trở lại thì ko nên lo lắn làm j :) mà giá ~500 củ thì cũng ít lựa chọn Toy ngon đc

mutd

Xe hơi
Có gì mà phân vân hả cụ, đời mình đi cho sướng đã. Đi mua xe mà đã nghĩ ngay đến lúc bán rồi thì làm cái căng hải cho lành.

Bác Matizcoi chắc mua xe chỉ quan tâm bán cho đc giá thôi nhỉ? Hài vãi lọ. Thế thì bác mua Lada mà chạy. Ngày xưa e tập lái mua con Lada có 5 triệu chỉ để chạy lòng vòng trong sân bóng, sau bán đc 4 triệu đủ tiền khao bằng. Thế mới gọi là giữ giá, rất hợp với ông đấy Matizcoi ạ.

couto_hung

Xe tăng
Bác Matizcoi chắc mua xe chỉ quan tâm bán cho đc giá thôi nhỉ? Hài vãi lọ. Thế thì bác mua Lada mà chạy. Ngày xưa e tập lái mua con Lada có 5 triệu chỉ để chạy lòng vòng trong sân bóng, sau bán đc 4 triệu đủ tiền khao bằng. Thế mới gọi là giữ giá, rất hợp với ông đấy Matizcoi ạ.
Hi hi, bác nói như vậy là hơi nặng lời với bác matizcoi rồi ạ. Mua xe là dựa trên các tiêu chí và hoàn cảnh của từng người, và vốn dĩ xe ô tô dù sao cũng có giá trị lớn nên cũng phải cân nhắc kỹ bác ạ.
Theo em, nếu xét cac tieu chuẩn sau:
1. giá
2. mẫu mã, kiểu dáng, option, cảm giác lái
3. mức độ mât giá khi bán lại
4. độ tin cậy, chất lượng của xe
5. Khả năng đáp ứng của phụ tùng khi gặp sự cố
Theo đó, ở tiêu chí 1, lac hơn
Tiêu chí 2, lác hơn
Tiêu chí 3, vios hơn,
Tiêu chí 4, vios hơn
Tiêu chí 5, tương đương nhau

Do đó, bác chủ thớt thấy mình cần mua xe những tiêu chí nào thì căn cứ vào đó để quyết định, bác mua xe nào cũng dc, và chắc chắn là hài longg với sự lựa chọn của minhaf okie

tuanxd80

Xe tải
ờ, cứ chọn lac đê, lúc bán mới biết tay nhau :))
Trước khi nói câu này, cụ phải cho 1 VD cho cụ thể nhé! So sánh 2 dòng xe khi mua mới bán cũ thì phải so sánh tỉ lệ phần trăm giá mua và bán giữa 2 xe chênh lệch nhau lớn tới mức độ nào thì mới nói được! Chứ ko thể so sánh tôi mua Vios 500tr lúc bán tôi vẫn bán được 450tr còn anh kia mua lacetti 400tr lúc bán chỉ được 350tr rồi cho rằng mình xe mình giữ giá hơn là ko chuẩn đâu nhé! Xét về tỉ lệ giá bán, Vios cao hơn Lac 1 chút nhưng vấn đề bỏ tiền ra mua lại mất nhiều hơn. Nếu xét về bài toán kinh tế, 2 người có tiền như nhau là 500tr, 1 người mua Vios, 1 người mua lacetti! Người mua vios sẽ hết tiền, còn người mua lacetti vẫn còn tiền để kinh doanh sinh lời. Trong vòng 5 năm đầu cả 2 xe đều ko phải suy nghĩ gì về chuyện hỏng hóc, vậy cụ thử tính xem vấn đề kinh tế thì mua cái nào lợi hơn? Tất nhiên về độ bền, em vẫn khẳng định vios bền hơn nhưng chúng ta mua xe để thỏa cái sướng của người cầm lái, độ thỏa dụng tương xứng với đồng tiền mình bỏ ra và thường chỉ chạy trong 1 khoảng thời gian nhất định rồi tính đến chuyện thay xe khác rồi, chứ mấy ai mua xe mà xác định chạy cả đời với nó đâu mà cần nó phải bền tới mức 20 - 30 năm vẫn chạy tốt?

chaobuoisang

Xe hơi
Mua xe tính bán là mua xe tạm thời trong lúc bí để lấy phương tiện thôi cụ Matizcoi ợ! Mà đã là phương tiện tạm thì mới chọn cái nào dễ bán và lỗ ít.
Ví như em muốn mua xe 1 tỷ mà có mỗi 300 triệu, thì chả mua xe nào dễ bán rồi sau có tiền đổi à. Hay vay ngân hàng :P
Chứ bây giờ mua xe chưa tính sử dụng đi có êm ko, cách âm tốt không, tiêu thụ nhiên liệu thế nào, an toàn không mà cứ tính đến bán thì khác gì hàng buôn.

syhai

Xe máy
Mua xe gì hay hơn rẻ hơn theo em đầu tiên là vì mục đích sử dụng sáu đó đến những lợi ích mà nó đem lại. Lợi ích này các cụ không ai tính cả chỉ tính chi phí bỏ ra và thu về mà không tính lợi ích....?? thế thì không chính xác mô

mcsachicken

Xe đạp
Website
www.tdis.vn
500tr thì cụ chỉ đủ tiền khuân xe ra khỏi cửa hàng thôi mừ. phải có 12% thuế trước bạ nữa cụ nhé, chưa tính dán fim chống nắng, bọc ghế... hay nâng cấp gì đó.
Tốt nhất cụ chọn Cru 1.6 MT ấy, khoảng 22k thôi (em không nhớ rõ giá này là của số tự động hay sàn nhưng chắc chắn sẽ ko vượt qua 22k), cụ trả giá khéo thì được giảm 15-20 triệu nữa ạk.

kochit

Xe tải
Kính cụ, cứ LAC cho em... VIOS chán lắm.

mec c200a

Xe buýt
các bác cứ nói thế chứ em thấy lac điều hòa cơ vios cũng thế lac được hơn mỗi cái blutooth và cd 6 đĩa bác ra ngoài làm cái dvd 6 triệu đủ tất cả camera lùi luôn mà lac se hình như hay bị chê yếu còn vios thì ít thấy em không bênh cho toyota nhưng em thấy các cụ hơi bênh lacetti thì phải

xe365vn

Xe container
mua để dùng thì làm e Lac
mua để kdoanh thì vios :))