Thảo luận 600tr có nên mua City RS không?

chuyendang

Xe hơi
Kinh nghiệm của em là đã máu là chốt, mang lên mạng hỏi ý kiến thì càng phân vân, không chốt được đâu.
City là 1 con xe tốt.

hoangdang2002

Xe tăng
là sao bác? vậy là do cảm nhận của người lái hay là tâng bốc lên ạ.
em chỉ thấy nó hơi ồn, khó chịu thật chứ cảm giác lái nó ngon mà.
Cảm giác lái của e về độ bốc, vọt thì rất thất vọng cụ ạ. Còn độ phản hồi thật của volang thì tạm đc, ko nhàm chán như xe hàn.

phucsminh

Xe tăng
Ngon hay không ngon do hệ qui chiếu mà cụ. Ae nào đang đi xe máy hay Matiz đời Tống đương nhiên sẽ thấy nó hay. Ae đang đi quen xe hạng C hay xe hơn tỷ sẽ thấy City vẫn là con hạng B, máy hơn trăm ngựa, hộp số CVT không thể bằng bọn kia đc. Không phải nó tệ mà nhà sản xuất làm nó ra đúng như thế : tốt hơn xe đểu hơn nó và không bằng xe xịn hơn nó.
cụ nói vậy thì còn gì gọi là tranh luận nữa. Mỗi nhà sản xuất bao giờ cũng có thế mạnh về công nghệ sản xuất riêng nên mới lấy phần đó ra làm tiêu chí cạnh tranh. Chứ ai chả biết so sánh đều phải dựa trên 1 hệ quy chiếu riêng. Vì vậy em mới hỏi chỉ về khâu vận hành với độ bốc của máy chứ còn với các tính năng hoặc thiết kế khác thì em chấp nhận nó theo phân khúc mà nsx hướng đến (ví dụ đồ ồn của honda city).

phongnq

Xe tải
cụ nói vậy thì còn gì gọi là tranh luận nữa. Mỗi nhà sản xuất bao giờ cũng có thế mạnh về công nghệ sản xuất riêng nên mới lấy phần đó ra làm tiêu chí cạnh tranh. Chứ ai chả biết so sánh đều phải dựa trên 1 hệ quy chiếu riêng. Vì vậy em mới hỏi chỉ về khâu vận hành với độ bốc của máy chứ còn với các tính năng hoặc thiết kế khác thì em chấp nhận nó theo phân khúc mà nsx hướng đến (ví dụ đồ ồn của honda city).
Nếu cụ thể thì theo ý em độ bốc của máy, độ ổn định khi lái của City không có gì đặc biệt ạ

Kiabuoisang

Xe container
Nên mua K3; xe Hàn phân khúc C, nhưng rất bền đấy, chuyện hỏng vặt thì cũng ko có đâu. City Rs chỉ là xe hạng B, bé hơn và chẳng có gì đặc biệt cả.

Nếu cụ thể thì theo ý em độ bốc của máy, độ ổn định khi lái của City không có gì đặc biệt ạ
Chả có gì đặc biệt nếu như chiếc xe đầu tiên cụ đi rồi những chiếc sau cụ trải nghiệm tối thiểu là xe compact rồi. City có lái hay thì chỉ hay trong pk subcompact "địa phương" thôi. So với Civic thì City kém xa!

goldsmith

Xe buýt
Nhà cháu thấy tầm tiền này có em Kona cũng khá hay, lại gần cao, sao các cụ không nhắc tới em nó nhỉ
Kona xe Hàn nó không bền cụ ơi,
Với máy nó có 2.0 lại không có lẫy chuyển số vô lăng, nó không phấn khích bằng kon city 1.5 cvt này cụ ah.
Chưa kể máy 2.0 nên uống xăng ghê lắm :))
Xe nó lại cao, trọng tâm cao, đi không ngon bằng cuty nữa….
Đấy là em mượn lời các cụ ở trên :)

Còn Cái em biết theo trải nghiệm là kona nó chật hơn city :)

Vang999

Xe buýt
Em 31 tuổi mua vios G không hối hận với quyết định chiếc xe đầu tiên trong đời. Lúc mua e chỉ xem mỗi accent và vios

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
E đang chạy RS đây, được 3 vạn, cũng lái thử cả Vios và accent, trong 3 con thì lái hay nhất thì đúng City. Ồn thì như nhau hết trong phân khúc B thôi cụ. Nói chung tầm tiền này thì chọn chiếc nào phù hợp với mình chứ không có chiếc nào xuất xắc nhất :))))
Nếu tính êm ái, k ồn thì Vios đáng mua nhất :))

kienbinh

Xe điện
Con xe 500-600 củ khen cảm giác lái, chống ồn nó hoang đường các cụ ạ. City cảm giác lái ngon thì mấy con merc, bmw ko ai mua nữa vì quá đắt ạ :)). Tầm tiền ấy chỉ kỳ vọng xe rộng rãi, chi phí sử dụng hợp lý, bền ít hỏng vặt là tốt lắm rồi. Em đang đi xe máy nên chỉ mơ ước con xe như thế thôi.

BMW2021

Xe tải
Trong pk hạng B bình dân như này thì cũng ko # biệt nhiều đâu cụ. Lái quen tay tầm nửa tháng là bão hòa như nhau hết thôi. Có con Fiesta đời cũ thời 2015 em lái thì thấy ôm cua nó cảm giác gắt và chắc tay hơn thật.
Fiesta so với City con nào lái hay, đầm chắc hơn hả cụ ?
Em đang đi Fiesta thấy lái thích lắm, ko rõ City như nào vì chưa được lái thứ

phongnq

Xe tải
Chả có gì đặc biệt nếu như chiếc xe đầu tiên cụ đi rồi những chiếc sau cụ trải nghiệm tối thiểu là xe compact rồi. City có lái hay thì chỉ hay trong pk subcompact "địa phương" thôi. So với Civic thì City kém xa!
Vâng, tại vì e chạy Focus S nên cảm giác của e nó sẽ khác khi chạy xe lần đầu. Nó là chuyện rất bình thường.

goldsmith

Xe buýt
Vợ chồng em mới cưới đầu năm, trừ các khoản thì dôi ra được 600tr hơn. bọn em tính là tiền đấy bỏ ra mua xe được vì có 1 khoản riêng để cho kế hoạch có em bé sắp tới rồi. Với có em bé thì nhu cầu đi lại chắc sẽ nhiều, nếu không có xe thì khả năng phải đi taxi hoặc thuê xe là rất cao.

Em xem trên youtube thì loanh quanh 600 mua được City RS, Vios G hoặc Kia K3 1.6. Cũng lái thử hết rồi nhưng chả rút ra được cái gì ngoài ngoại hình của bọn nó. Cảm quang thì vợ chồng em ưng City RS nhất vì em nó trẻ và đẹp nhất nhưng vẫn lăn tăn vì không biết tầm tiền đấy mua City RS đã phù hợp nhất chưa? Em mong CCCM cho em xin ý kiến với.
View attachment 7425711
Cụ mua xe chưa vậy???
Em vừa ngó qua youtube thì kon mazda3 bản deluxe nó đang giảm đâu đó còn 600,
Em nghĩ cụ nên tham khảo, với giá này nếu là em, em sẽ chọn mazda3.

Cụ mua xe chưa vậy???
Em vừa ngó qua youtube thì kon mazda3 bản deluxe nó đang giảm đâu đó còn 600,
Em nghĩ cụ nên tham khảo, với giá này nếu là em, em sẽ chọn mazda3.
Mazda3 em thấy các cụ trên group thấy bảo ồn nhất phân khúc hả cụ

nnga040488

Xe tải
Thích City RS, nhất là cái nội thất hàng ghế trên nhìn lịch lãm, ngoại thất kiểu này có cảm giác sẽ lâu lỗi thời hơn mấy chiếc xe Hàn.

aphich

Xe buýt
Thích City RS, nhất là cái nội thất hàng ghế trên nhìn lịch lãm, ngoại thất kiểu này có cảm giác sẽ lâu lỗi thời hơn mấy chiếc xe Hàn.
kể mà có thêm thắng đĩa sau nữa thì nhìn ngon luôn. nhìn cái thắng đùm nó xấu xấu thế nào ấy chán.
Vợ chồng em mới cưới đầu năm, trừ các khoản thì dôi ra được 600tr hơn. bọn em tính là tiền đấy bỏ ra mua xe được vì có 1 khoản riêng để cho kế hoạch có em bé sắp tới rồi. Với có em bé thì nhu cầu đi lại chắc sẽ nhiều, nếu không có xe thì khả năng phải đi taxi hoặc thuê xe là rất cao.

Em xem trên youtube thì loanh quanh 600 mua được City RS, Vios G hoặc Kia K3 1.6. Cũng lái thử hết rồi nhưng chả rút ra được cái gì ngoài ngoại hình của bọn nó. Cảm quang thì vợ chồng em ưng City RS nhất vì em nó trẻ và đẹp nhất nhưng vẫn lăn tăn vì không biết tầm tiền đấy mua City RS đã phù hợp nhất chưa? Em mong CCCM cho em xin ý kiến với.
View attachment 7425711
Honda City em nhận xét là 1 xe xứng đáng top hạng B. Kích thước nó bự nhất trong đám xe hạng B, ngồi sau rất dễ chịu, lòng xe rộng.

Em thích kiểu động cơ của City, máy 1.5 SOHC nhưng chỉnh cam bằng điện nên chạy rất bốc, nhích nhẹ chân ga là đủ chạy 60-80-100km/h (vòng tua luôn dưới 2000 nên rất tiết kiệm xăng).

Ở tầm tiền 500-600 tr, City là chiếc xe tốt nhất với đủ option nhất.

kể mà có thêm thắng đĩa sau nữa thì nhìn ngon luôn. nhìn cái thắng đùm nó xấu xấu thế nào ấy chán.

Honda City em nhận xét là 1 xe xứng đáng top hạng B. Kích thước nó bự nhất trong đám xe hạng B, ngồi sau rất dễ chịu, lòng xe rộng.

Em thích kiểu động cơ của City, máy 1.5 SOHC nhưng chỉnh cam bằng điện nên chạy rất bốc, nhích nhẹ chân ga là đủ chạy 60-80-100km/h (vòng tua luôn dưới 2000 nên rất tiết kiệm xăng).

Ở tầm tiền 500-600 tr, City là chiếc xe tốt nhất với đủ option nhất.
Đính chính: City đời hiện tại động cơ đã DOHC nhé cụ, không còn SOHC.