700tr nên mua Altis AT hay Sonata

coolpix8700

Xe ngựa
Cách đây khoảng 3 hay 4 năm So khá mổt, thấy cũng nhiều trên đường, nhưng bây giờ ra đường các bác cố gạn đục, khơi trong tìm thử...
Như vậy thì bây giờ nếu muốn tránh đụng hàng ngoài đường thì So là lựa chọn rất hợp lý!

Camry78

Xe hơi
Cách đây khoảng 3 hay 4 năm So khá mổt, thấy cũng nhiều trên đường, nhưng bây giờ ra đường các bác cố gạn đục, khơi trong tìm thử...
Như vậy thì bây giờ nếu muốn tránh đụng hàng ngoài đường thì So là lựa chọn rất hợp lý!

Em thì thấy như này... Mua xe thì nên cân nhắc nó phục vụ gì cho mình thích dòng xe nào thôi ợ.. chứ em chả khi nào mua xe mà chạy theo số đông cụ ạ :D

phucdiep

Xe tăng
em gom được ít thóc nên muốn lên từ 2b sang 4b. nhờ các cụ tư vấn xem nên mua Toy hay em Sonata.
ăn chắc mặc bền quần áo may thăng long,đi giầy thượng đình thì alits.sang trọng,trẻ trung,quần áo ,giầy dép hàng hiệu thì so.vì so không bao giờ chạy kinh doanh.cá nhân e thích toy hơn vì nó phù hợp với mình.

phucdiep

Xe tăng
À e nói thêm quần áo hàng hiệu không làm nên giá trị con người,nhưng mặc nó khối người phải ngước nhìn

coolpix8700

Xe ngựa
Em thì thấy như này... Mua xe thì nên cân nhắc nó phục vụ gì cho mình thích dòng xe nào thôi ợ.. chứ em chả khi nào mua xe mà chạy theo số đông cụ ạ :D
Chạy theo số đông hay bầy đàn là cách gán của các anti- cho người mua xe Toy!
Nhưng cái ô tô thì không phải là cái điện thoại Ai phôn, sinh viên đi làm thêm cũng mua được, nhiều khi chỉ tặc lưỡi chi tiền là cũng có như mọi người, nên để rút tiền ra cho cái ô tô thì phần lớn người Việt Nam vẫn phải chạy đi-chạy lại chán, không phải chỉ để cân nhắc mỗi cái xe nào, mà còn tiền chảy ra từ đâu...!
Còn đồ đã được nhiều người thử nghiệm (cả thấy chúng tốt và thấy chúng xấu) thì chẳng việc gì phải tránh khi tham khảo. Chỉ có cách tham khảo, có khi rất nhiều người thấy tốt, nhưng cách sử dụng của họ để thấy tốt chưa trùng với cách mình sẽ sử dụng thì kinh nghiệm họ đã có chưa đủ cho mình quyết định và ngược lại khi nhiều người thấy xấu cũng vậy!

Cũng như bác viết đấy, để cân nhắc thì ít người mua cái xe sau trùng với cái trước, vậy chỉ có thể tham khảo qua kinh nghiệm của người khác, càng có nhiều người trải qua để tham khảo chắc càng tốt để cân nhắc đúng không bác?

Chỉnh sửa cuối:

Camry78

Xe hơi
Nhưng cái ô tô thì không phải là cái điện thoại Ai phôn, sinh viên đi làm thêm cũng mua được, nhiều khi chỉ tặc lưỡi chi tiền là cũng có như mọi người, nên để rút tiền ra thì phần lớn người Việt Nam vẫn phải chạy đi-chạy lại chán, không phải chỉ để cân nhắc mỗi cái xe nào, mà còn tiền chảy ra từ đâu...!
Còn đồ đã được nhiều người thử nghiệm (cả thấy chúng tốt và thấy chúng xấu) thì chẳng việc gì phải tránh khi tham khảo. Chỉ có cách tham khảo, có khi rất nhiều người thấy tốt, nhưng cách sử dụng của họ để thấy tốt chưa trùng với cách mình sẽ sử dụng thì kinh nghiệm họ đã có chưa đủ cho mình quyết định và ngược lại khi nhiều người thấy xấu cũng vậy!

Cụ viết dài dòng quá :)... Ý em thì đơn giản thôi, mua xe em thường cân nhắc nó phục vụ cs mình thế nào. có thể em thấy xe đấy tốt nhưng có người không thích là bt :D

Chỉnh sửa cuối:

book14

Xe hơi
Nhưng cái ô tô thì không phải là cái điện thoại Ai phôn, sinh viên đi làm thêm cũng mua được, nhiều khi chỉ tặc lưỡi chi tiền là cũng có như mọi người, nên để rút tiền ra cho cái ô tô thì phần lớn người Việt Nam vẫn phải chạy đi-chạy lại chán, không phải chỉ để cân nhắc mỗi cái xe nào, mà còn tiền chảy ra từ đâu...!

Cũng như bác viết đấy, để cân nhắc thì ít người mua cái xe sau trùng với cái trước, vậy chỉ có thể tham khảo qua kinh nghiệm của người khác, càng có nhiều người trải qua để tham khảo chắc càng tốt để cân nhắc đúng không bác?
e rất thích ý của cụ. nếu e có nhiều tiền và thừa tiền e cũng thích trải nghiệm..k thích e bán đi, thích e để dùng. nhưng k fai ai cũng sẵn tiền nên khi bỏ số tiền lớn mình cũng e dè :)) cá nhân e thì thích sonata hơn, nhưng e chọn Altis. để sau mấy năm nữa thu nhập ổn + tích cóp thêm sẽ trải nghiệm e khác Toy

happi

Xe hơi
Theo em thì cứ altis cho nó lành cụ ạ :D

vietran

Xe ba gác
em thì cũng sở hữu xe hơi dc 15 năm và đi cũng như sở hữu nhiều xe Hàn và Nhật, cá nhân em thì em chọn Sonata

ren

Xe hơi
Mua altis đi cụ sau bán cho dễ

sonata vẫn hơn chứ cụ.cụ phải so sánh sonata với camry chứ ai lại so sánh với altis ạ.dù gì sonata cũng là dòng phân khúc trên mà

congnhuanphat

Xe điện
sonata vẫn hơn chứ cụ.cụ phải so sánh sonata với camry chứ ai lại so sánh với altis ạ.dù gì sonata cũng là dòng phân khúc trên mà
Phân khúc trên là khi mới cụ ạ còn khi cũ nó ở cửa trên mà giá lại ngang cửa dưới thế thì mới phải lăn tăn chứ cụ