[Funland] 7h ngày 6/1/2022

supporter

Xe điện
Vì cụ nghĩ theo quan điểm của cụ thôi. Dân mẽo nó k nhìn theo kiểu bình dân, không phải kiểu cứ rẻ là múc. Nó mua hàng, nó cực kỳ quan tâm khâu dịch vụ. Mà cái này thì anh Vova k đủ lực để phục vụ mong muốn của nó.
Start up mẽo vẫn là của nước nó. Nhiều đứa mẽo nó còn nghĩ dân Châu Á là China, Japan, Korea. Chứ Vietnam nó còn chẳng biết là đâu.

Cụ nhìn mấy con hàng nhái của TQ cũng đẹp long lãnh nhưng sang Việt Nam có gây được tiếng vang không? Thì hàng anh Vova sang mẽo cũng vậy thôi. Nỗ lực là 1 chuyện đáng ghi nhận, nhưng phải nhìn thẳng vào sự thật, có những sân chơi k phù hợp với các DN của
mình.
VF đã có kế hoạch dừng sx xe xăng cuối 2022 ltrong khi phản hồi của thị trường về xe điện của VF chưa thực sự rõ ràng. Điều này chứng tỏ đây là canh bạc cuối của cuộc chơi rồi.
VN ko phải mẽo nên cụ ko nên đưa vào.
Cụ biết vì sao hàng hóa của VN vẫn vào được mẽo ko? Vì dân mẽo nó không quá soi xuất xứ như dân mình.
Vin đã bán vào mẽo đâu mà cụ kêu ko đủ lực để phục vụ mong muốn của dân mẽo. Dân mẽo mong muốn ntn thế cụ?
VF dừng xe xăng vì xe xăng muốn phát triển tiếp thì phải phát triển động cơ, cái này thì mất hàng chục năm chứ ko thể làm dc luôn. Còn EV thì khác hoàn toàn đấy

sakai_yo

Xe lăn
Tivi ngừng, điện thoại ngừng, xe xăng mới làm bao nhiêu dây chuyền thế cũng ngừng. Nói thật là em mất sự tin tưởng vào các sp của Vin. Nếu có ý định mua xe điện em cũng sẽ phân vân vì k biết 2-3 năm nữa Vin lại có ngừng sx hay không?

xuanphuongccs

Xe điện
Vì cụ nghĩ theo quan điểm của cụ thôi. Dân mẽo nó k nhìn theo kiểu bình dân, không phải kiểu cứ rẻ là múc. Nó mua hàng, nó cực kỳ quan tâm khâu dịch vụ. Mà cái này thì anh Vova k đủ lực để phục vụ mong muốn của nó.
Start up mẽo vẫn là của nước nó. Nhiều đứa mẽo nó còn nghĩ dân Châu Á là China, Japan, Korea. Chứ Vietnam nó còn chẳng biết là đâu.

Cụ nhìn mấy con hàng nhái của TQ cũng đẹp long lãnh nhưng sang Việt Nam có gây được tiếng vang không? Thì hàng anh Vova sang mẽo cũng vậy thôi. Nỗ lực là 1 chuyện đáng ghi nhận, nhưng phải nhìn thẳng vào sự thật, có những sân chơi k phù hợp với các DN của
mình.
VF đã có kế hoạch dừng sx xe xăng cuối 2022 ltrong khi phản hồi của thị trường về xe điện của VF chưa thực sự rõ ràng. Điều này chứng tỏ đây là canh bạc cuối của cuộc chơi rồi.
Thế thì các con dô bốt lắp máy xăng để làm cảnh ạ.

tunglam28062009

Xe tăng
Tivi ngừng, điện thoại ngừng, xe xăng mới làm bao nhiêu dây chuyền thế cũng ngừng. Nói thật là em mất sự tin tưởng vào các sp của Vin. Nếu có ý định mua xe điện em cũng sẽ phân vân vì k biết 2-3 năm nữa Vin lại có ngừng sx hay không?
Vớ vẩn. Mợ ko hiểu j cả. Tivi, điện thoại thị trường bão hòa. Xu thế tương lai ngành oto là xe điện. Vin rất quyết đoán khi thay đổi chiến lược kinh doanh. Ai cũng như mợ ko đặt niềm tin vào dn "mãnh liệt tinh thần" thì đất nc sao phát triển đc. Muốn vn có những samsung, huyndai thì phải ủng hộ " mãnh liệt " . Ah mà e nghe từ đội vinn nói thế đấy😂

Muon_biet

Xe cút kít
Thời điểm này sẽ có cầu truyền hình trực tiếp trên VTV1 về sự kiện Vinfast ra mắt các mẫu xe điện tại Lasvegas. Ghê gớm phết các cụ nhể.
Em chẳng quan tâm lắm.

xuanphuongccs

Xe điện
Vớ vẩn. Mợ ko hiểu j cả. Tivi, điện thoại thị trường bão hòa. Xu thế tương lai ngành oto là xe điện. Vin rất quyết đoán khi thay đổi chiến lược kinh doanh. Ai cũng như mợ ko đặt niềm tin vào dn "mãnh liệt tinh thần" thì đất nc sao phát triển đc. Muốn vn có những samsung, huyndai thì phải ủng hộ " mãnh liệt " . Ah mà e nghe từ đội vinn nói thế đấy😂
Bây giờ mãnh liệt tinh thần Sin gà pó rồi.

sakai_yo

Xe lăn
Vâng, cc thông thái hơn. Em đúng là nghĩ sao nói vậy đấy, trước giờ em chưa anti Vin nhé. 2 tuần trước em có voucher mua Lux SA, may mà em bán được rồi.

Chỉnh sửa cuối:

PenII

Xe tải
sản phẩm ngừng mãnh liệt , VIN Group thượng mã phong

anhtrangvn

Xe buýt
Liệu có quả selloff xe xăng như mấy con điện thoại không để em còn hóng làm 1 suất.
Em nghĩ họ giờ vẫn làm theo đơn đặt hàng chứ ko làm sẵn, hàng loạt như điện thoại vì giá trị. Vì vậy em nghĩ khó có khả như cụ đề cập. :D

zinhaicau

Xe điện
Riêng VN có 12k đơn hàng cho xe điện VF8 và VF9 rồi các cụ. Quá ấn tượng.

Leanh65

Xe container
VF sẽ ngừng SX xe chạy xăng trong năm nay.
Thế những xe xăng hiện tại của VF sẽ thành hàng hiếm..:)
Rồi 1 ngày đẹp trời không xa anh ý cũng tuyên y hệt với xe điên. thì sao cụ nhỉ. Đã có 3 ( quá tam) thì chắc chắn sẽ có 4.😄