[Funland] 8h tối mai Southamton vs Mờ U

Dream 100

Xe ngựa
Em nghĩ Gary Nevile nói đúng?

"Tôi nghĩ Man Utd cần một tiền đạo trong 12 tháng tới", Neville - hậu vệ tám lần vô địch Ngoại hạng Anh cùng Man Utd - nói thêm. "Kane có thể rời Tottenham nếu có CLB nào chịu trả 150 triệu bảng.

Tôi nghĩ Man Utd vẫn có thể chơi tốt nếu thiếu Anthony Martial, Daniel James, Juan Mata và Jesse Lingard. Tại sao không thay những cầu thủ này, giảm bớt quỹ lương, để chiêu mộ Kane.

Cavani chỉ còn một năm họp đồng, Martial không đủ trình độ, nên Man Utd chỉ còn Mason Greenwood cho vai trò trung phong cắm. Nếu có Kane, Man Utd có thể kiếm hơn 90 điểm một mùa. Nếu không có Kane, họ không thể đạt được số điểm đó".

mb.vaynganhang

Xe tăng
Có bác nào có cảm nhận giống em:
+ Martial coi như bỏ
+ Greenwood mãi ko lớn
+ Pogba đá bóng kiểu ngẫu hứng kiểu vô trách nhiệm, lãng phí nhiều cơ hội team
+ Sancho: với trình độ đó, thì MU mua đắt rồi

Ý kiến, cảm nhận cá nhân của em, bác nào đồng điệu thì cùng tám :). Bác nào cóý kiến khác,thì tranh luận vui vẻ nhé, ko gâywar :D

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
+ Martial coi như bỏ
+ Greenwood mãi ko lớn

Ý kiến, cảm nhận cá nhân của em, bác nào đồng điệu thì cùng tám :). Bác nào cóý kiến khác,thì tranh luận vui vẻ nhé, ko gâywar :D
+ Martial coi như bỏ thật, nên cho ra đi ngay mùa đông để thêm 1 trung phong tốt hơn
+ Greenwood sinh năm 2001 đá đội 1 thường xuyên từ mua 2019-2020: Ghi 19 bàn. Mùa 20-21 ghi 12 bàn. Bác đòi hỏi gì hơn ở 1 cầu thủ cây nhà lá vườn 20 tuổi bác Khả năng dứt điểm trong vòng cấm 2 chân như 1 của Greenwood chắc thua mỗi lão tướng cavani chứ Rford hay Martial chắc cũng phải nể. Cải thiện thể chất, kinh nghiệm thi đấu thì chắc chắn ngon
+ Pogba thì chịu :))) trận hay trận dở
+ Sancho Sinh năm 2000 -21t. Trui rèn 3 mùa ở Đức. - Mùa giải 2018/2019: ghi 13 bàn và đóng góp 20 kiến tạo. - Mùa giải 2019/2020: ghi 20 bàn và đóng góp 20 kiến tạo. - Mùa giải 2020/2021: ghi 14 bàn và đóng góp 18 kiến tạo. Bạn tìm hộ một cầu thủ ở tuổi này, có thể mua dc với giá đó tốt hơn sancho. Không biết bác có xem bóng đá Đức hay k ? Sancho có tỷ lệ qua người 1-1 cao nhất giải đấu. Bác xem được 30 phút trận MU sou rồi phán trình độ sancho. Còn sớm quá

nhuataiche

Xe container
Theo em thấy thì là thế này.

Sếp MU nói với Pep: mày về làm hlv, bọn tao sẽ chỉ bảo để mày thành công.

Sếp MC nói với Pep: bọn tao chuẩn bị sẵn tiền rồi, mày về tiêu tiền sao cho hiệu quả.

Kế đến là Klopp.

Sếp MU nói: mày về đây làm hlv, bọn tao sẽ cho mày tham gia dự án marketing này, kiếm tiền nọ.

Sếp Liv nói: bọn tao cần mày dẫn dắt để đoạt cúp này cúp kia.

Kết quả là Solsa làm hlv của MU. Chừng nào Solsa còn ở đó, chừng đó MU còn đứng nhìn 2 nhà kia thay nhau nâng cúp. Nhỡ 2 nhà kia ko nâng cúp được thì Chelsea sẽ làm thay và MU sẽ tiếp tục đứng nhìn.

Thật đáng tiếc cho clb đã từng có 1 hlv - 1 nhà quản lý đại tài là Sir Ferguson.

Ledung17

Xe tải
MU thiếu một số vị trí đẳng cấp cao, tính từ hàng thủ lên nhé:
1. HV biên phải thay Bissaka
2. TV trung tâm chuyên dọn dẹp, đỡ bước 1 không lỗi như Fred, điều tiết được. Ở MU hiện có 3 thằng thì đều mỗi thằng có hạn chế mặt nọ mặt kia như:
- Fred đỡ bước 1 thi thoảng lỗi + tì đè yếu + chuyền dài kém
- Matic già
- McTominay chuyền dài kém, điều tiết kém
3. Tiền đạo cắm, bọn dùng được lâu chút như Kane, Erling Haaland, Mbape tầm MU và Solsa hiện tại khó mua. Khả năng mắc kẹt ở vị trí này còn dài.

wind_nol0v3

Xe điện
+ Martial coi như bỏ
+ Greenwood mãi ko lớn

Vẫn la hlv cụ ạ, em fan chelsea cực thích lampard làm hlv nhưng thực sự là đá tối như hũ nút, đến kante tầm wc mà vào tay Lampard tự dưng cảm thấy nghi ngờ năng lực của kante luôn. Mấy ông hậu vệ đá lóng nga lóng ngóng, thoát pressing mà nhìn chỉ sợ mất bóng gặp đội hơi cứng tí là cứ chuyền loằng ngoăng ở nhà là y như răng bóp ái thủ môn
Vậy mà về tay tu cồ vẫn mấy ông đấy đá mượt éo chịu dc. Vấn đề vẫn là tầm hlv thôi chứ em thấy cầu thủ Mu chất lượng tương đối tốt mà

thanh040506

Xe trâu
Vẫn la hlv cụ ạ, em fan chelsea cực thích lampard làm hlv nhưng thực sự là đá tối như hũ nút, đến kante tầm wc mà vào tay Lampard tự dưng cảm thấy nghi ngờ năng lực của kante luôn. Mấy ông hậu vệ đá lóng nga lóng ngóng, thoát pressing mà nhìn chỉ sợ mất bóng gặp đội hơi cứng tí là cứ chuyền loằng ngoăng ở nhà là y như răng bóp ái thủ môn
Vậy mà về tay tu cồ vẫn mấy ông đấy đá mượt éo chịu dc. Vấn đề vẫn là tầm hlv thôi chứ em thấy cầu thủ Mu chất lượng tương đối tốt mà
Lão fan Che thì về coi nhà đê☺

Ledung17

Xe tải
Có phải MU và Arsenal là 2 CLB đang trong tình cảnh hiện tại là do hậu quả 2 HLV của họ ở CLB quá lâu, giờ cả 2 CLB đều đang mất phương hướng. Các CLB khác có thói quen nếu HLV không đạt thành tích trong vài mùa là thay luôn HLV mới?

Phục Quy

Xe tăng
Có phải MU và Arsenal là 2 CLB đang trong tình cảnh hiện tại là do hậu quả 2 HLV của họ ở CLB quá lâu, giờ cả 2 CLB đều đang mất phương hướng. Các CLB khác có thói quen nếu HLV không đạt thành tích trong vài mùa là thay luôn HLV mới?
2 ông đó rời đi cũng khá lâu rồi , nhất là Alex ngót 10 năm rồi còn gì ? Từng đấy năm Real nó ăn 4 C1 , MC cũng lượm vài chức vô địch , nhiêu đó năm dư sức xây dựng vài đội hình rồi .
Quan trọng là không định hình phong cách , lối chơi , không kiếm được hlv phù hợp . Không có giai đoạn chuyển giao , chuẩn bị 1 cách tốt nhất .
Nói chung là sai lầm đủ thứ , từ thượng tầng .

juve99

Xe cút kít
Pogba em công nhận với cụ là nó là cầu thủ hàng đầu, đã chứng tỏ được tài năng. Tuy nhiên đá cho MU thì cụ xem trận được trận không, ko phải ngôi sao giữ được phong độ trong cả mùa giải, cái này em ko rõ là do nó hay là do lối đá của MU
Đấy là cái thứ nhất, cái thứ 2 nữa là nó & người đại diện của nó suốt ngày kêu ca là sẽ ra đi, sang Real này nọ. Đồng ý cái này ko phải mình nó làm, Ronaldo thời ở Real hay Rooney trước đây cũng làm vậy vì đòi hỏi tăng lương. Nhưng thằng này nó làm mình làm mẩy hết mùa này sang mùa khác
Theo em nên bán đi cụ ạ, bán cũng đc 50 tr euro, bù thêm vào mua 1 thằng trẻ, khỏe thay nó cũng đc mà cụ,
Đến Ronaldo, Messi mà Real & Barca còn thay thế đc nữa là thằng Pogba này
2 chú ở dưới có thay được đâu, khoảng trống mênh mông đó cụ ;)

2 chú ở dưới có thay được đâu, khoảng trống mênh mông đó cụ ;)
Vâng cụ, nhưng mà cũng chỉ đau 1 lần rồi thôi chứ cụ bảo nó cũng có gánh đc team cả mùa đâu, tăng lương nó cũng ko ký tiếp. em ko ưa thằng này vs thằng Mã tiến An tý nào, đá õng ẹo quá, nên tạo cơ hội cho Tôm mi nây, ku này triển khai bóng hơi rùa nhưng mà tranh chấp tốt

chinhninh

Xe hơi
Website
gostay.vn
0-2 MU thắng

juve99

Xe cút kít
Vâng cụ, nhưng mà cũng chỉ đau 1 lần rồi thôi chứ cụ bảo nó cũng có gánh đc team cả mùa đâu, tăng lương nó cũng ko ký tiếp. em ko ưa thằng này vs thằng Mã tiến An tý nào, đá õng ẹo quá, nên tạo cơ hội cho Tôm mi nây, ku này triển khai bóng hơi rùa nhưng mà tranh chấp tốt
Pog3 trình cao nhưng kiểu cầu thủ da màu, sống bản năng nên ko ổn định và lên đỉnh cao được. Chú này vẫn còn hên chán, Balotelli cũng thừa trình độ nhưng ăn chơi thất thường hoang dã hơn Pog3 nên coi như hỏng sự nghiệp rồi

Pog3 trình cao nhưng kiểu cầu thủ da màu, sống bản năng nên ko ổn định và lên đỉnh cao được. Chú này vẫn còn hên chán, Balotelli cũng thừa trình độ nhưng ăn chơi thất thường hoang dã hơn Pog3 nên coi như hỏng sự nghiệp rồi
Màu da thì em nghĩ ko liên quan mấy, chủ yếu do tính cách. Balotelli thì vãi nồi rồi cụ, toàn chơi ngông, Pogba này so độ ăn chơi với ngựa chứng thì ko đú được
Căn bản nó đá ko nhiệt ấy cụ, em thích mẫu cầu thủ máu lửa như Roy kean, Rooney hay Tevez...đá phải nhiệt, máu lửa, ko sợ gì cả xem nó mới sướng. Đội hình ManU giờ ít ai đc như thế cụ nhỉ

juve99

Xe cút kít
Màu da thì em nghĩ ko liên quan mấy, chủ yếu do tính cách. Balotelli thì vãi nồi rồi cụ, toàn chơi ngông, Pogba này so độ ăn chơi với ngựa chứng thì ko đú được
Căn bản nó đá ko nhiệt ấy cụ, em thích mẫu cầu thủ máu lửa như Roy kean, Rooney hay Tevez...đá phải nhiệt, máu lửa, ko sợ gì cả xem nó mới sướng. Đội hình ManU giờ ít ai đc như thế cụ nhỉ
Cầu thủ như Rooney thì quá hiếm rồi, còn lâu người Anh mới có được cầu thủ tầm cỡ như vậy. Xứng danh thần đồng