[Funland] A Trọng ra tù hành nghề chữa bệnh

tuanta

Xe tăng
Gửi các cụ hâm mộ: đấy chính là thằng, trong số nhiều thằng, dung dưỡng cho đám XHD lộng hành. Mỗi khi các cụ hay người thân bị bọn nó làm ảnh hưởng đến cuộc sống, thì hãy nghĩ lại đó chính là vì các cụ hâm mộ thằng đấy. Các cụ là thủ phạm, không chỉ là nạn nhân của cái xã hội này đâu.

xe mo cau

Xe buýt
Em vẫn có thắc mắc từ khi vụ án của anh dcd sảy ra là tại sao anh stt ko trực tiếp đưa anh mình ra đầu thú mà lại tổ chức cho đi trốn. Là người trong nghành anh dtt thừa hiểu là sẽ ko bao giờ thoát được. Với sự cống hiến cho đất nước của gia đình anh dcd thì từ bố đến các ace đều làm trong nghành và đều là sỹ quan cao cấp thì khả năng anh dcd sẽ thoát từ án tử xuống chung thân. Tại sao anh dtt lại chọn phương án trốn nhỉ?

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Đọc top này em mới biết là anh Trọng trc khi ngã ngựa còn lập phòng nhì ở ngoài.

Éo mẹ -lần này cho e chửi 1 phát ah - làm thằng đàn ông đã có vợ rồi còn vẫn bồ bịch phòng nhì như thế mà vẫn có người tung hô được là “đại trượng phu”, nào là “quân tử” thì em cũng đến lạy. Nếu đàn ông quân tử thì nếu đã xđ muốn có người mới thì trước đó ly dị và để lại toàn bộ tài sản cho vợ con đi. Thế mới thật sự là quân tử với cả vợ và bồ. Còn đây với vợ thì lừa dối, với bồ thì ko cho họ được 1 cái danh phận tử tế thì thằng đàn ông như thế ko thể gọi là đại trượng phu được!

Em nghĩ vậy, vì "cụ" Trọng chỉ chữa bệnh miễn phí giúp người quen (theo như bài báo) thì ko thể coi việc đó là "nghề kinh doanh" - do đó ko cần "giấy phép hành nghề".
Cụ không phân biệt được "giấy phép hành nghề" với "giấy phép kinh doanh" mà vẫn chém hả?

tienlong

Xe buýt
Vụ này ông anh DCD ngủ thật, biết chết thì chết cmnđ, lại để thằng em dính tội theo

Leanh65

Xe container
Em thấy mấy thằng hay nói đạo lý thường sống như liềm. Không biết có đúng ko cụ?
Quá chuẩn luôn ý chứ. Giao giảng đạo lý, chữ nghĩa đọc ngứa cả ...đuýt. Thực tế đá đểu châm chọc người khác như đàn bà.( xin lỗi các mợ tý)😀 Tâm không sáng thì sống cũng như lườn thôi. Hay ho gì cái trò thâm nho dung tục mà khoe khoang.

buicongchuc

Xì hơi lốp

Leanh65

Xe container
Biết án tử rồi nên phải nghĩ mà cứu.
Gớm bác cứ nói mồm, chắc bác lỡ đi sai luật cũng kiên quyết lập biên bản chứ ko xin ... Ấy nhỉ.
Vâng các thánh hay nói đạo lý nhưng thực tế thì..

doctor103

Xe điện
ngày xưa em nghe có câu: "Trả món nợ non sông trước mắt, mặc đời sau thiên hạ luận bình"
Mỗi người có một góc nhìn riêng, có người thì thấy nể DTT vì tình anh em không màng công danh, cũng có người thấy DTT đã không vì "đại nghĩa diệt thân" dung túng cho tội phạm. Nhưng với DTT thì ông đã làm theo điều mà ông nghĩ là đúng với con người của mình

VladimirP

Xe tải
Cụ không phân biệt được "giấy phép hành nghề" với "giấy phép kinh doanh" mà vẫn chém hả?
Một cái cho cá nhân, một cái cho doanh nghiệp. Có đúng ko nhỉ? Mà ở chỗ đó em đâu có nhắc tới "giấy phép kinh doanh" mà cụ "vặn" nhỉ? Cụ làm về luật à?

Người ta đã sai lầm và đã trả giá bằng án tù rồi. Dù sao đó cũng là một người từng lập chiến công.

Giờ các cụ nói người ta làm gì nữa, bao giờ người ta có tội mới, án mới, hẵng hay.

Hay mắng chửi một người không xuất hiện trên of chỉ để thỏa cái lòng sân-si của mình.
Tự nhiên ra tù rồi thuê nhà báo lăng xê nên người ta chửi chứ sao nữa.

ngày xưa em nghe có câu: "Trả món nợ non sông trước mắt, mặc đời sau thiên hạ luận bình"
Mỗi người có một góc nhìn riêng, có người thì thấy nể DTT vì tình anh em không màng công danh, cũng có người thấy DTT đã không vì "đại nghĩa diệt thân" dung túng cho tội phạm. Nhưng với DTT thì ông đã làm theo điều mà ông nghĩ là đúng với con người của mình
Nếu không màng công danh thì sau khi tổ chức cho anh mình chạy trốn thì Chọng phải ra đầu thú rồi từ chức mới phải.

Tôi là Hưng kính

[Tịch thu bằng lái]
Ông này thì quen thói ngồi xổm trên luật pháp rồi nên mới hành xử như vậy.
Đáng lẽ ông này ko được ra tù sớm như vậy
mình là người thực thi pháp luật, biết rõ anh mình sai thì khuyên nhủ anh ra đầu thú, biết là sai nhưng vẫn tổ chức cho anh trốn đi nc ngoài, đừng lý giải là vì tình yêu thương ở đây, ở đây chỉ có thói quen ngồi xổm trên pháp luật nên mới tổ chức cho anh trốn đi thôi, lại sử dụng cả xã hội đen tay chân của mình nữa, loại người như này mà tại vị lên cao nữa thì càng khổ dân đen thôi
Tung hô gì loại này, em khinh

raisomoon

Xe tăng
Công nhận, đến vãi với mấy cái suy nghĩ anh Trọng nào là đại trượng phu, nào là xả thân vì nghĩa này nọ kia. Với cái suy nghĩ này thì các trường hợp bao che, che dấu cho người thân phạm tội matuy hay giết người blabla.... cũng đáng đc tung hô các cụ nhỉ?

Anh Trọng đường đường là cục phó trong ngành thì đáng nhẽ phải hiểu rõ pháp luật hơn người thường mà khuyên anh ra đầu thú hưởng khoan hồng. Riêng cái này đã phải là hình thức tăng nặng rồi!
Phận làm quan, ăn bổng lộc của triều đình, phải đặt lợi ích và bổn phận của cái vị trí của mình lên trước tiên. Tướng được Vua nuôi 3 họ cả đời, tới lúc giặc tới lại ngụy biện bỏ súng ôm vợ con bỏ trốn vị trí với lý luận tôi vì vợ con tôi - Tiêu chuẩn kép thế thì đừng có nhận lộc nhận phẩm hàm của triều đình làm gì.

Sonduong.BMV

Xe container
Các cụ nghĩ có sai lầm không? Nếu đưa ông anh đi đầu thú, gia đình gom tiền bồi thường (chắc chỉ được phần nào thôi) thì em thoát tù, anh thoát tử được không?

VladimirP

Xe tải
Các cụ nghĩ có sai lầm không? Nếu đưa ông anh đi đầu thú, gia đình gom tiền bồi thường (chắc chỉ được phần nào thôi) thì em thoát tù, anh thoát tử được không?
Vấn đề là ông anh thì ko muốn ngồi tù, cụ ạ.

Clear

Xe buýt
Việc của ông Trọng, là cái tình rất lớn, lớn đến mức không phải dễ để chúng ta theo được, nhất là đặt vào điều kiện hoàn cảnh của ông ấy. Theo tôi gọi đúng sự việc đó là 3 chữ trọn vẹn: Tình anh em

Việc của ông Trọng, là cái tình rất lớn, lớn đến mức không phải dễ để chúng ta theo được, nhất là đặt vào điều kiện hoàn cảnh của ông ấy. Theo tôi gọi đúng sự việc đó là 3 chữ trọn vẹn: Tình anh em
Có gì mà không theo được hở cụ? Chúng ta có nên phạm pháp hay không thôi.

Bọn tham nhũng bị tử hình chúng nó cũng có cái tình rất lớn, tình gia đình, cha con, anh em.
Vì gia đình, con cái mình mà sẵn sàng ăn cắp tài sản nhà nước để đi tù.

Sonduong.BMV

Xe container
Bọn tham nhũng bị tử hình chúng nó cũng có cái tình rất lớn, tình gia đình, cha con, anh em.
Vì gia đình, con cái mình mà sẵn sàng ăn cắp tài sản nhà nước để đi tù.
Nếu có địa vị, có điều kiện thì không ai "để lòng tham ở nhà" đâu cụ ạ.