Ắc quy Amazon có tốt hơn GS

fatcat213

Xe hơi
em thấy GS ngon hơn cụ ợ

thangloidkv

Đi bộ
E mới thay bình amaron 60A xong. Giá 1950k

ATedu

Xe đạp
Em hóng tý cụ nào lười thì dùng bình khô, cụ nào chăm bảo dưỡng đổ nước cất khi bình vơi xuống vạch lower thì nên dùng bình GS nước sẽ bền hơn. Bình khô thì ko phải bảo dưỡng nhưng khi hết điện thì vứt luôn ạ nên tuổi thọ ko cao bằng bình nước được châm nước đều đặn

Eypirate

Xe máy
GS theo xe city của em mới đc 1 năm đã lăn quay ra, cứ độ 1 tuần lại phải phải chick điện để đề nổ hjx. Khéo phải thay bình mất. Mà bình đấy e còn vừa châm thêm axit nữa chớ

Vợ 2 civic của em dùng ắc quy gs theo xe đc 4 năm thì lăn đùng ra toi. Em vào một đại lý accu (em ở tỉnh) định mua cái GS khô ( báo giá 1,3 tr - 200k bình cũ = 1,1tr - bảo hành 6 tháng) thì mấy chú thợ bán hàng cứ bảo em dùng cái amaron khô 1,45tr - 200k = 1,25 tr mới tốt - bảo hành 18tháng. Em về hỏi anh gúc gồ thì thấy loại amaron rất ít nơi bán, và giá rẻ hơn GS.
Các cụ có kinh nghiệm cho e hỏi có phải mấy chú bán hàng thấy em gà mờ nên thuốc e ko ah? Có nên quay lại nơi bán trả lại amaron dùng GS không ạ ( em vừa lắp chiều nay xong)
Rất mong các cụ cho ý kiến ạ

Super_voz

Xe buýt
Em dùng bình Pinaco thấy ngon choét, rẻ tiền.

cocsku

Xe cút kít
Em chào anh. Em là đại diện ắc quy khô Amaron tại miền Bắc ạ. Như anh muốn hỏi Amaron có tốt hơn GS ko? :) Em xin trả lời anh như sau ạ:
1. Ắc quy GS được sản xuất tại Việt Nam theo công nghệ của Nhật Bản. GS đã khẳng định tên tuổi và chất lượng tại Việt Nam.
2. Ắc quy Amaron được sản xuất tại Ấn Độ theo công nghệ của nhà máy Johnson controls (Mỹ), nhà máy sản xuất pin lớn nhất thế giới ( Anh có thể lên bác google search "amaron battery" và "johnson controls", 2 thương hiệu này nổi tiếng trên toàn thế giới anh ạ). Tấm cực Amaron ngoài chì còn được tráng một lớp bạc (anh có thể thấy trên vỏ bình có chữ Silver inside), nó tăng khả năng phóng điện ắc quy và giảm ăn mòn tối đa. Nên em khẳng định anh hoàn toàn có thể yên tâm lắp ẻm Amaron vào xế yêu của anh ạ!
3. Từ 2 điều trên anh có thể biết giá của ắc quy Amaron sẽ không rẻ hơn ắc quy GS. Anh cho em xin link báo giá ắc quy Amaron anh tìm được không ạ?
4. Ắc quy Amaron đang dần đi vào thị trường Việt Nam, nên rất ít cửa hàng tại Hà Nội bán loại bình này. Nhưng không vì thế anh có thể đánh giá rằng bình kém chất lượng vì không có tên tuổi ạ. Anh có thể cho em biết anh mua bình tại cửa hàng nào không ạ. Hiện tại ở Hà Nội em có 3 nhà đang bán Amaron đó là: Xuân Tùng, Hoàng Hùng, Thái Phương.
5. Anh có thể lướt qua website: www.amaron.in để tìm hiểu thêm về bình anh nhé.
Em cảm ơn anh ạ
Thông tin thế này thì nên lắp GS rồi.

cusao

Xe lăn
Em thì cứ Đồng Nai nước, 4 năm/bình 45A ạ

thuanbao

Xe máy
Có nhiều cụ đã test bình Amaron chưa ah?

Được gửi từ iPhone - Otofun

acquyphuthinh

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em là nhà bán hàng thì đánh giá khách quan như này:
- Để so sánh thì GS chung mâm với Atlas, Rocket của Hàn Quốc, thậm trí giá còn cao hơn cả Atlas, Rocket ở một số mã. Trên mâm của Pianco (đồng nai). GS sản xuất ở VN nhưng tiêu chuẩn Nhật.
- Amaron được sản xuất tại Ấn Độ, ở mâm trên cùng so với Varta, Bosch (Bosch đã rời VN và chỉ có trong Honda). Amaron đúng là chất lượng bình: cân nặng, vỏ bình đều tốt. Cùng 1 mẹ là Johnson Controls với Varta. Tuổi thọ bình quân khoảng 3 năm tùy xe, tùy người sử dụng, còn nói được 5-6 năm thì ngay cả Varta AGM (công nghệ ắc quy AGM hiện đại nhất) đang lắp trên Mercedes cũng không đạt được. Em dám khẳng định 100% đối với xe ô tô với nhiều công nghệ hiện đại như hiện nay thì không đạt được 5 -6 năm luôn.

Em là nhà phân phối của nhiều hãng, có 1 điều chia sẻ với các cụ như này:
Giờ em so sánh Varta và Amaron ở thị trường VN, bỏ qua GS đi:
- Căn cứ vào thread này thì thấy Amaron làm thị trường từ năm 2015. Đến nay là 2021 là 06 năm rồi nhưng số lượng đại lý bán Amaron tại Hà Nội rất ít, còn Varta thì nhiều vô kể, nếu các bác đi Mercedes, BMW, ... vào gara chuyên thì auto là Varta. Điều này đánh giá được Amaron tiếp cận thị trường gặp khó khăn: một là về giá, tự định giá sản phẩm ở phân khúc cao mà chất lượng chưa được kiểm chứng bởi người tiêu dùng, thứ 2 là về thương hiệu: người tiêu dùng sẽ lưỡng lự khi gặp thương hiệu lạ trong trường hợp này tới từ (Ấn độ) mà dân ta lại quen dùng ắc quy (Nhật, Hàn, Việt).
- Sau 6 năm làm thị trường thì nhiều đại lý, nhà phân phối lớn nhỏ phải bỏ Amaron vì sao? Vì hàng bán kén khách, giá cao nhưng người tiêu dùng chỉ cần 1 bình ắc quy đi được 2 - 3 năm rồi thay mới là ổn. Từ các nhà phân phối lớn bỏ Amaron thì việc nhận bảo hành và được bảo hành của khách hàng càng khó khăn hơn. Nếu như Varta có độ phủ sóng lớn thì các đại lý cũng sẽ nhận bảo hành đơn giản hơn, hoặc ngay cả khách hàng khi gặp bình lỗi có thể gửi bảo hành dễ hơn.
- Cái cuối cùng em muốn nói là công nghệ của Amaron. Hiện tại công nghệ ắc quy có 3 dạng: MF (khô kín khí thông thường), EFB (dành cho xe có i-stop), AGM (bản cực sợi thủy tinh). Các hãng ắc quy hàng đầu thế giới đều đã đạt đến công nghệ AGM tuy nhiên Amaron chỉ dừng lại ở EFB. Các bác là người dùng có thể không quan tâm đến vấn đề này, nhưng đối với người bán bọn em khi tiếp cận 1 hãng sẽ lăn tăn về việc hãng tự giới thiệu và định giá mình ở hàng cao cấp nhưng lại chưa sản xuất được ắc quy AGM?

thuanbao

Xe máy
Lên cho các bác nhiều kinh nghiệm trải nghiệm để ae cùng biết

Được gửi từ iPhone - Otofun

pthinhvqh

Đi bộ
Ắc quy Amaron em mua vào 5/2017 bây giờ xe để 3 ngày thì không đề được chắc phải đi thay rồi, loại bình amaron em mua hình như 100ah 12v thì phải, không biết cửa hàng lấy lại trừ được bao nhiêu?