Thảo luận Accord 1992 xuất Mỹ - Trở lại đam mê...

boy_xedap

Xe điện
Ví dụ tiếp về độ hiếm của phụ tùng. Ngay giờ này đố các cụ kiếm được cái puli trục cơ con Accord 90-93 ngon. Ngon ở đây nghĩa là hàng xịn, chính hãng. Tất cả những đồ anh em mua ngoài chợ giời đâu đó 1 củ là hàng Tầu, còn hàng bãi thì cái thì mẻ răng, cái thì sứt, bản chất là nó hỏng người ta thải ra mình còn mua vào làm chó gì. Cái puli trục cơ này nó luôn quay tốc độ cao, chịu lực căng lớn nên để tin cậy bắt buộc phải mua xịn, ko có ngày văng ra.

Volunteer

Xe máy
Chơi kiểu này phải đam mê và kiên trì tìm tòi, xem xe như tay chân mình, gãy biết bó, ghẻ biết thuốc … chứ thích hưởng thụ như em thì chịu. Khâm phục các cụ !

boy_xedap

Xe điện
Nhìn thấy bác !, em nhớ lại Cách đây vài năm em ra rước 1 con nát ở HN về để thoã mãn đam mê !

Sau đó về SG em đã biến nó thành thiên nga he he...!

Để thành đc thế này mất ko dưới 200 triệu tiền đồ. Cụ cộng thử rồi confirm cho em phát

dhh2906

Xe tải
Khi mua bất kể xe gì. Hãy mua xe đời cao nhất trong cái tầm tiền của mình. Em nói ví dụ giờ chỉ có 250 triệu thì ưu tiên số 1 hãy mua Camry 3.0 v6 đời 2005. Sở dĩ em gợi ý xe đời này bởi mấy lý do:
1. Nó cũng là xe hạng D
2. Đời nó tương đối cao
3. Dân tình có vẻ ghẻ lạnh với nó do máy to, ngại khoản ăn xăng. Nhưng thực tế con này chạy đường trường nó chỉ húp 8l. Điều này đạt được là do hộp số AT 5 cấp và máy VVT
4. Xe Toyota bao giờ cũng lành hơn xe Honda.
Xe hạng D bao giờ chạy cũng rất sướng. Khi nào phải đi mua phụ tùng mới thấy kiếm đồ Toyota nó dễ cỡ nào, bởi vì độ lắp lẫn của nó rất cao. Khi mua xe đời cao, có trục trặc thì kiếm đồ rất dễ, khỏi phải đi lùng sục ở đâu. Nói thực kỹ năng săn phụ tùng em cũng kinh qua đủ chợ giời, lăn lộn các kiểu rồi, đặt đồ ship đồ trên ebay với amazon em mua cả tỉ tiền phụ tùng rồi nên phải tin em. Mấy cụ trên nói đồ dễ kiếm ko có đúng đâu đừng tin.
V6 3.0 AT em nghĩ đường trường cao tốc 80-90km thì nó tầm 9-10l thì chuẩn hơn cụ ạ. 8l chắc phải xe nào còn ngon lắm mới có khả năng.
Acc nó hơn ở các option 1 tí, với cái dáng nó theo em nhìn thì đẹp hơn, mainly hơn dòng Cam cũ.