accord vs camry!!

Namecilop

Xe tải
Website
www.facebook.com
chả là nhà em đang muốn mua xe, đang phân vân không biết nên chọn xe nào giữa Honda Accord va Toy Camry. các cụ cho em ý kiến với ợ!

KarinMoon

Xe tăng
em là em nghiêng về accord cụ ạ. Xe đẹp, nhìn chắc chắn :D

tienpham1102

Xe tăng
thế nài nhá (chùy cụ chọn):
Cam:
- Ưu: Lái nhẹ nhàng; đi bồng bềnh; ít ồn; tiết kiệm hơn; chi tiết trong xe được chau chuốt hơn; hệ thống chiếu sáng HID (có chiếu sáng góc lái với bản 3.5); có cụp gương khi lùi (3.5); ghế sau có điều chỉnh và hệ thống điều chỉnh đài đóm, rèm chắn nắng .....
- Nhược: Cảm giác lái kém; kiểu giáng hơi "ông già"; quá phổ biến.....
Acc:
- Ưu: Kiểu dáng xì-po; cảm giác lái tốt; khoang hành khách rộng rãi hơn; có công nghệ "tắt xi lanh" (VCM) khi không cần công suất cao (3.5)...
- Nhược: ồn hơn Cam; tốn nhiên liệu hơn cam (chỉ so với bản 2.0 của ĐL hoặc 2.4 ĐL+UAS; riêng bản 3.5 thì chưa chắc); nội thất (táp lô) không chau chuốt bằng Cam; hệ thống đèn chiếu sáng vẫn sử dụng Halogen; không có mấy thứ đồ chơi xa xỉ kia
Nói chung còn nhiều cái. Cụ có thể tham khảo tại:
www.toyota.comwww.honda.com
về giá thì Acc lúc nào cũng cao hơn Cam (so cùng phiên bản)

VinhCivic

Xe tăng
Mua cam đê ... rồi cụ khác biết...

quyluong_3bánh

Xe điện
Cụ chủ thớt vào thớt honda thì chẳng ắc coóc,chệch đi đâu được,cụ thử vào thớt toy xem nào có mà toàn cam là cam thôi!hehe
em té...

luxus

Xe tăng
Giữa Cam và ẶC thì khó chọn quá các bác nhỉ? Hỏi mấy chị em xem ý kiến thế nào?

Mazspeed

Xe container
Bác định mua Accord nào, Camry nào? Đài Loan, Mỹ hay liên doanh? Accord thì không có hàng liên doanh.

Em nói về xe nhập Mỹ nhé. Về hình thức thì cả 2 đều đẹp. Về độ bền thì cả hai đều tốt. Về vận hành thì em chưa được lái Accord nhiều nên không giám phán, tuy nhiên cảm giác đầu tiên là Accord ồn hơn Camry rõ ràng. Về tiết kiệm nhiên liệu thì có lẽ Camry trội hơn 1 tý, thực tế là Toy vẫn tiết kiệm hơn Honda tí ti ở mọi dòng xe. Về nội thất, em thấy Accord đẹp hơn, Camry đơn giản quá. Nội thất Accord cũng được lắp ráp trau chuốt, kỹ càng hơn, Camry em thấy các vết nối các chi tiết nội thất không được đều, chắc do lắp ẩu hơn hay sao ấy. Nhưng chất liệu nhựa taplo Camry thì lại mềm mại và cho cảm giác cao cấp hơn.

Cuối cùng, rất quan trọng, là hệ thống sửa chữa bảo dưỡng tại VN. Cái này thì Camry hơn nhiều vì Toy VN làm được mọi thứ cho Cam nhập, còn Accord thì chưa biết thế nào.

Tóm lại nếu em được chọn, em chọn Camry.

Ng.Hoai

Xe buýt
E xin có ý kiến với cụ chủ thớt chút.
Nếu cụ trên U35 rồi thì Cam, còn nếu cụ đang trẻ như e thì Cọc....
Cam thì quần chúng...còn Cọc thì thể hiện cá tính.
Vốt Cọc 8->

Namecilop

Xe tải
Website
www.facebook.com
thế nài nhá (chùy cụ chọn):
Cam:
- Ưu: Lái nhẹ nhàng; đi bồng bềnh; ít ồn; tiết kiệm hơn; chi tiết trong xe được chau chuốt hơn; hệ thống chiếu sáng HID (có chiếu sáng góc lái với bản 3.5); có cụp gương khi lùi (3.5); ghế sau có điều chỉnh và hệ thống điều chỉnh đài đóm, rèm chắn nắng .....
- Nhược: Cảm giác lái kém; kiểu giáng hơi "ông già"; quá phổ biến.....
Acc:
- Ưu: Kiểu dáng xì-po; cảm giác lái tốt; khoang hành khách rộng rãi hơn; có công nghệ "tắt xi lanh" (VCM) khi không cần công suất cao (3.5)...
- Nhược: ồn hơn Cam; tốn nhiên liệu hơn cam (chỉ so với bản 2.0 của ĐL hoặc 2.4 ĐL+UAS; riêng bản 3.5 thì chưa chắc); nội thất (táp lô) không chau chuốt bằng Cam; hệ thống đèn chiếu sáng vẫn sử dụng Halogen; không có mấy thứ đồ chơi xa xỉ kia
Nói chung còn nhiều cái. Cụ có thể tham khảo tại:
www.toyota.comwww.honda.com
về giá thì Acc lúc nào cũng cao hơn Cam (so cùng phiên bản)
dạ vâng, có khi nhà em chọn CAm thôi cụ ạ! :x

Namecilop

Xe tải
Website
www.facebook.com
Bác định mua Accord nào, Camry nào? Đài Loan, Mỹ hay liên doanh? Accord thì không có hàng liên doanh.

Em nói về xe nhập Mỹ nhé. Về hình thức thì cả 2 đều đẹp. Về độ bền thì cả hai đều tốt. Về vận hành thì em chưa được lái Accord nhiều nên không giám phán, tuy nhiên cảm giác đầu tiên là Accord ồn hơn Camry rõ ràng. Về tiết kiệm nhiên liệu thì có lẽ Camry trội hơn 1 tý, thực tế là Toy vẫn tiết kiệm hơn Honda tí ti ở mọi dòng xe. Về nội thất, em thấy Accord đẹp hơn, Camry đơn giản quá. Nội thất Accord cũng được lắp ráp trau chuốt, kỹ càng hơn, Camry em thấy các vết nối các chi tiết nội thất không được đều, chắc do lắp ẩu hơn hay sao ấy. Nhưng chất liệu nhựa taplo Camry thì lại mềm mại và cho cảm giác cao cấp hơn.

Cuối cùng, rất quan trọng, là hệ thống sửa chữa bảo dưỡng tại VN. Cái này thì Camry hơn nhiều vì Toy VN làm được mọi thứ cho Cam nhập, còn Accord thì chưa biết thế nào.

em thì nghiêng về Cam, còn em em lại thích Acc, có lẽ là CAm thôi cụ nhỉ! \:D/

Namecilop

Xe tải
Website
www.facebook.com
E xin có ý kiến với cụ chủ thớt chút.
Nếu cụ trên U35 rồi thì Cam, còn nếu cụ đang trẻ như e thì Cọc....
Cam thì quần chúng...còn Cọc thì thể hiện cá tính.
Vốt Cọc 8->
nhà em mua xe cho bố em cụ ạ! bố em thì >U50 rồi, trước đi con F.Everest cụ ạ! nghe theo cụ vậy! :D, đã vuốt cụ rồi nhé! \:D/

tienpham1102

Xe tăng
cá nhân em thì nghiêng về Cọt (dù em sở hữu cả Cam lẫn Cọt). Thực tình em thấy là đi thì mới thấy nó hơn/kém nhau dư lào, còn nói thì em sẽ nghiêng về Cam

Compact-car

Xe đạp
Theo em nếu cụ đặt được 1 em Accord Euro thì khỏi phải lăn tăn. Đẹp như mơ

matizvan2009

Xe ba gác
công thức đã có rồi: già cam trẻ cộc.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com

Em đã lái cả 2 con và đồng ý với ý kiến của bác Maz. Theo em nên mua Camry, nếu Accord thì nên mua Accord Mẽo ! Về cảm giác lái thì muốn cảm nhận hết chắc phải đóng trên 120km/h thì mới biết đc, còn bt thì cũng gần giống nhau thôi ! Nếu đc thì nên mua Accord 2011 bản cho Châu Âu ý, bản này form đẹp hơn bản cũ nhiều ! Em vote cho Camry, nếu Accord thì mua bản mới ý thì cool hơn Camry

HN_Natalia

Xe đạp
Cọt nhìn phong cách hơn hẳn , em ngán cam tận cổ

evka

Xe buýt
công thức đã có rồi: già cam trẻ cộc.
Iem đồng ý. Mặc dù Accord chạy ở VN trông "già" và kém thể thao hơn so với Châu Âu. Chắc do độ tuổi đủ sức mua Accord tại VN cao hơn Châu Âu. Còn Cam thì khỏi phải bàn, dành cho trung niên trở lên