[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

smart_sharp

Xe tăng
VN bây giờ mà có đủ hlv giỏi tầm quốc tế thì còn bay cao nữa !
Chỉ HLV ở ĐTQG chưa đủ, phải nâng tầm HLV ở V League và ở các đội tuyển trẻ. Nhưng cái gì cũng phải từ từ, có nền tảng, cơ bản; không nên đốt cháy giai đoạn. Cứ có nhiều HLV đi học ở cấp độ B, rồi A rồi sẽ có pro thôi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Xem pha này tưởng Liverpool đá. Quây sát vòng cấm địa đối phương luôn. Ông ẻm Jonathan không đủ bình tĩnh phối hợp nhỏ, thứ mà nhiều cụ khen Thái ao trình, nên chọn giải pháp "phất dài" cho Tuấn Tài. =))

Dan du an

Xe cút kít
Bàn thắng cuối của Thái Lan: không nên trách hậu vệ Việt Nam; đường chuyền của tiền vệ Thái quá hoàn hảo (bóng đi cao rồi rơi trúng vị trí băng lên của tiền đạo Thái);

Nói chung bàn thắng này đến từ tình huống tấn công quá tốt của THái Lan chứ ko phải do hàng phòng ngự Việt lơ là, thực tế hàng phòng ngự Việt đã bố trí một hậu vệ đánh chặn, tuy nhiên những đường chuyền quá tốt thế này rất khó phán đoán điểm rơi.
(Hậu vệ Việt anh cũng đã nhảy lên hết mức nhưng ko chạm được đầu vào bóng. (độ bổng của đường chuyền quá hoàn hảo).)
Cái này nó là khả năng phán đoán điểm rơi của quả bóng. Tất nhiên thời điểm đó thể lực xuống thì khó hơn nhiều nhưng phán đoán tốt thì sẽ có khi không cần nhảy để đón bóng mà chỉ cần nhảy chiếm vị trí để thằng kia kiểu bị đè khó đánh đầu là được. Tuy nhiên nói thì dễ hơn vì thực tế trên sân nó rất nhanh..chỉ vài tích tắc là đã rõ kết quả đúng sai rồi

Dream 100

Xe ngựa
Cú vô lê rất đẳng cấp của Văn Tùng 👍
Tấn Tài chuyền bóng cũng rất đẹp👋

nhuataiche

Xe container
Xem pha này tưởng Liverpool đá. Quây sát vòng cấm địa đối phương luôn. Ông ẻm Jonathan không đủ bình tĩnh phối hợp nhỏ, thứ mà nhiều cụ khen Thái ao trình, nên chọn giải pháp "phất dài" cho Tuấn Tài. =))

Em tình cờ xem lại trận U23 thắng Thái 4 quả mấy năm trước, Thái lên bóng tới giữa sân là gặp khó, còn tới vòng cấm địa thì cứ như húc đầu vào đá. VN ta giờ có sức chạy, pressing càng ngày càng ghê !

Dan du an

Xe cút kít
Thôi cụ ơi, cháu nghĩ dù đau cũng không thể phân đoán sai hướng như thế. Tư thế bắt bòng cũng không ổn dù quả sút đó không bất ngờ. Tón lại đúng là sai lầm thì có thể sửa sai nhưng em nghĩ với trường hợp của Toản không bắt dính bóng là do thói quen khi tiếp cận với trái bóng và cái này khó sửa đấy... Cần huấn luyện viên thủ môn giỏi mới giúp được. Cái này mình làm gì có.

theanh235

Xe buýt
Thôi cụ ơi, cháu nghĩ dù đau cũng không thể phân đoán sai hướng như thế. Tư thế bắt bòng cũng không ổn dù quả sút đó không bất ngờ. Tón lại đúng là sai lầm thì có thể sửa sai nhưng em nghĩ với trường hợp của Toản không bắt dính bóng là do thói quen khi tiếp cận với trái bóng và cái này khó sửa đấy... Cần huấn luyện viên thủ môn giỏi mới giúp được. Cái này mình làm gì có.
như Văn Lâm bỏ tiền cá nhân ra thuê và trui rèn bao năm mới có ngày hôm nay. CCaafu thủ trẻ đâu phải ai cũng có tiền và sự cố gắng như vậy

D nâu

Xe điện
ĐNA thì mình vào trận với tâm thế cửa trên rồi nên lối đá cũng phải khác, cái gì còn thiếu, còn yếu thì đầu tư rèn luyện thêm;
Vâng chắc trận tới các em lại rất vất vả. Và sau 02 trận căng sức thì trận cuối cũng lại cũng phải căng thêm. Nói chung là hôm qua tiếc thật.
Tài, Tùng cầm bóng tự tin, triển vọng ngôi sao, đã hơn khối cầu thủ đang đá cho đội tuyển. Tài quan sát tốt hơn, nhưng Tùng dám đột phá.
Thôi các cụ khen ít thôi. Không có mấy ngày tới lại bị các đội khác cho ăn hành. Hôm qua nhìn Phan Tuấn Tài bị lôi kéo và phạm lỗi không dưới 10 lần mà xót. Tài trông thư sinh. mà lứa này trông cũng ngoan mặt mũi sáng sủa đẹp trai. Nếu đá giỏi lại thành bộ mặt quốc gia cũng tốt đấy. Trai Việt vừa đẹp vừa tài vậy tự hào quá các cụ nhỉ? Nhìn mấy ông Thái Lan vừa già vừa đen ngòm , chứ không phải đen ngầu ngầu, maly mà ngày xưa em thấy mọi người cứ khen đẹp trai như trai Thái giờ trông chả giống U23 có cụ bảo U 32 chả sai tí nào nhỉ? :))

Bemagauvn

Xe điện
Vừa 1 cụ comment như thế là Toản thái độ ông sao đó cụ :D
Em comment thế đó cụ, theo dõi đường đi mới thấy được cái lạnh lùng bản chất, kinh nghiệm hay cái tỏ vẻ để át đi tâm lí.
Những thủ môn hay có this có that cá tính như Kan, sờ mây xen hay lạnh như buffon… nhưng em thấy môn bắt hay số lượng tính cách trầm ổn nhiều hơn loại gấu.
Hôm qua mà cứu được bàn đó lúc quay người kịp thì chưa chắc Toản đã “ đau tay” , em biết em hơi quá vì em nó còn trẻ nhưng đây không phải lần đầu của em nó và quan điểm của em thì không chấp nhận quả lỗi ngớ ngẩn đó dẫn đến bàn thua đáng tiếc và sự xuống tinh thần của cả đội.
Cụ kĩ tĩnh chút có thể theo dõi lại để xem thái độ của Toản ở các trận đấu.

nadushop

Xe điện
Em comment thế đó cụ, theo dõi đường đi mới thấy được cái lạnh lùng bản chất, kinh nghiệm hay cái tỏ vẻ để át đi tâm lí.
Những thủ môn hay có this có that cá tính như Kan, sờ mây xen hay lạnh như buffon… nhưng em thấy môn bắt hay số lượng tính cách trầm ổn nhiều hơn loại gấu.
Hôm qua mà cứu được bàn đó lúc quay người kịp thì chưa chắc Toản đã “ đau tay” , em biết em hơi quá vì em nó còn trẻ nhưng đây không phải lần đầu của em nó và quan điểm của em thì không chấp nhận quả lỗi ngớ ngẩn đó dẫn đến bàn thua đáng tiếc và sự xuống tinh thần của cả đội.
Trận đó em xem cụ ơi, nó rất bình thường chẳng có gì gọi là bệnh ngôi sao cả.

taiadau

Xe điện
Em nói chuẩn là ku Toản để bóng nảy ra rồi định ra cạnh biên nhặt bóng mà, cụ hiểu đi đâu thế :D . Nhìn quả mặt ngó nghiêng canh cột dọc mới buồn cười, chứ phán đoán đúng thì dù nảy ra vẫn bắt nhịp 2 dễ dàng, đằng này cu cậu lại ra cạnh gôn tìm bóng trông lơ ngơ quá.

Dream 100

Xe ngựa
Gác lại trận Việt Nam vs Thái Lan! Hòa là Hòa
Trận tiếp theo dự kiến sẽ khó khăn hơn nhiều! 🇻🇳 🇰🇷

kiamorningslx

Xe buýt
Xem SG vừa rồi thấy không nhiều kỳ vọng ở lứa này, nhưng trận hôm qua thấy khá hứa hẹn. Nó chứng tỏ 1 điều là cầu thủ VN giờ khá ổn, thích ứng được với các loại chiến thuật khác nhau của các HLV khác nhau. Mà mới có chưa đầy 2 tuần. Tuyến giữa số 8 và 14 khá tròn vai dù trẻ tuổi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bóng xoáy lên quĩ đạo bất thường cầu thủ bị mất phương hướng là chuyện thường mà cụ. Ngay trong trận đó, sau khi VT ra sân các cầu thủ của mình cũng bị thêm 1 pha mất phương hướng nữa đó. Mong các cụ nhẹ phím với Toản, em không muốn có một Phí Minh Long thứ hai.

Bemagauvn

Xe điện
Trận đó em xem cụ ơi, nó rất bình thường chẳng có gì gọi là bệnh ngôi sao cả.
Từ hồi Mr Park cho lên tuyển bắt ra sân mặt cắt không còn hạt máu tới giờ cơ cụ ơi.
Đọc kĩ câu cuối của em giùm. Em hơi đâu đánh giá chỉ qua một trận.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Bemagauvn

Xe điện
Bóng xoáy lên quĩ đạo bất thường cầu thủ bị mất phương hướng là chuyện thường mà cụ. Ngay trong trận đó, sau khi VT ra sân các cầu thủ của mình cũng bị thêm 1 pha mất phương hướng nữa đó. Mong các cụ nhẹ phím với Toản, em không muốn có một Phí Minh Long thứ hai.
Khổ quá Tiêu ơi đành rằng nó bắt hay ai cũng nhìn thấy thì lỗi này có là gì. Nhưng chưa thể hiện được gì nhiều và cũng còn nhiều sự lựa chọn mà.
Ok thôi em dừng, em bức xúc quá các cụ bỏ qua 😁😁😁.