[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nâng tầm vleague chỉ là điều kiện đủ, điều kiện cần là hệ thống đào tạo trẻ nâng tầm bằng cách thuê chất xám từ các nền bóng đá phát triển. Em thấy gần đây một số lò đã thực hiện nhưng phần lớn vẫn là hlv việt tư duy giáo trình cũ
Các HLV nước ngoài có bằng cấp B, C đang công tác ở Việt Nam nhiều phết đấy cụ. Bóng đá Việt Nam giao lưu quốc tế tốt phết, do truyền thông không viết nên không phổ biến thôi cụ ạ.

Hiện giờ mình đang chuẩn hóa HLV và trọng tài. Nhiệm vụ của bác GĐKT mới bây giờ chủ yếu làm công tác đào tạo HLV.

Về mặt quản lý hành chính, quản lý giải đấu mình đang nhờ LĐBĐ Đức giúp đỡ.

itime

Xì hơi lốp
Website
www.vattunoithat.com.vn
Đây nhé, Gong trả lời là cầu thủ đá theo chiến thuật đề ra, không quan tâm đối thủ, tức là xem như tập huấn.. đá theo chiến thuật áp đặt, cụ nào bảo nhà báo nhét chữ vào mõm thì lên tàu nhanh đọc nhá

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Có cụ nào xem U23 UAE gặp U23 Nhật Bản đang diễn ra không? Em đảm bảo xem xong hết chê U23 Việt Nam kĩ thuật cơ bản kém. :D

Dream 100

Xe ngựa
Vùng Vịnh có mấy anh Qatar, UAE, Saudi Arabia rất chịu khó đầu tư bóng đá trẻ.
Họ có tiền, làm cũng bài bản

Ga_son

Xe điện
Chắc có ai đó nói Nhật ăn rùa =))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vùng Vịnh có mấy anh Qatar, UAE, Saudi Arabia rất chịu khó đầu tư bóng đá trẻ.
Họ có tiền, làm cũng bài bản
UAE vừa bị thủng lưới quá nghiệp dư. :)) May mà gỡ lại được. Bàn thua của Nhật tương tự bàn thua của UAE. :D

Ga_son

Xe điện
Vãi thật bóng đá trẻ, mãi chả có cơ hội bàn thắng nào cho cả 2 bên tự dưng mỗi bên 1 quả trong vòng 1 phút.

Tlbooks

Xe buýt
Không muốn theo thì ngồi dự bị hoặc về nhà thôi cụ. Đây là phong cách của HLV, họ có đầy đủ dữ liệu để oánh giá cầu thủ rồi. Đá có 90ph, yêu cầu là cần phải chạy b

Cụ mới nhầm, bóng đá là môn thiên về nghệ thuật nhá, các nghệ sĩ phải thật sự thăng hoa với những gì mình đang làm. Thù hằn gì nhau mà trận chiến với kẻ thù, kẻ địch? Chiến thuật của HLV mình là chơi bóng, kệ đội bạn chứ.
vâng, có thể e nhầm, vì e thấy trong giáo trình đào tạo HLV cơ bản có dòng về vai trò của chiến thuật như sau: "Chiến thuật được sáng tạo và sử dụng xuất phát từ nhu cầu THỰC TIỄN trong các trận đấu cụ thể, trước cái đối thủ cụ thể và hướng tới mục đích cụ thế, là cách thức tối ưu được lựa chọn để hoàn thành nhiệm vụ và đạt được mục đích TRONG THỰC TẾ. Nghĩa là vai trò giúp hoàn thành mục tiêu một cách trực tiếp, hiệu quả, với các nguồn lực tối ưu nhất".
e cũng chưa bao giờ nghe thấy khái niệm đá bóng chỉ là nghệ thuật cống hiến thăng hoa bla bla, không cần chiến thuật toan tính gì để mà thích ứng khắc chế đối phương nhằm giành thắng lợi, việc mình mình đá, kệ xác đội bạn...
À e nói thêm là thuật ngữ "chiến thuật" gốc của nó là thuật ngữ quân sự, dùng trong các trận chiến đẫm máu đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

itime

Xì hơi lốp
Website
www.vattunoithat.com.vn
vâng, có thể e nhầm, vì e thấy trong giáo trình đào tạo HLV cơ bản có dòng về vai trò của chiến thuật như sau: "Chiến thuật được sáng tạo và sử dụng xuất phát từ nhu cầu THỰC TIỄN trong các trận đấu cụ thể, trước cái đối thủ cụ thể và hướng tới mục đích cụ thế, là cách thức tối ưu được lựa chọn để hoàn thành nhiệm vụ và đạt được mục đích TRONG THỰC TẾ. Nghĩa là vai trò giúp hoàn thành mục tiêu một cách trực tiếp, hiệu quả, với các nguồn lực tối ưu nhất".
e cũng chưa bao giờ nghe thấy khái niệm đá bóng chỉ là nghệ thuật cống hiến thăng hoa bla bla, không cần chiến thuật toan tính gì để mà thích ứng khắc chế đối phương nhằm giành thắng lợi, việc mình mình đá, kệ xác đội bạn...
Tóm lại nó như Thái Lan bây giờ vậy, mạnh yếu gì cũng 1 cách đá, đá với đội yếu thì thấy đẹp ăn vài bàn, với đội ngang cơ hoặc trên thì đem sọt ra đựng vậy thôi.

Mr.No

Xe tải
Sao tụi Nhật khỏe thế các cụ, VN mình mà đá tốc độ đó chắc được 15p :(

@xichlo@

Xe điện
Bàn này thì mình hoàn toàn hài lòng! Tài lườm 1 đằng rồi chuyền Tùng 1 đường cầu vồng, lừa vài thằng. Tùng thì vừa lùi vừa nhìn đường chuyền, nào thèm nhìn vào cầu thành, thình lình Tùng dùng giò “Vù!”.
- Vào rồi! Vào rồi!!!
Toàn cầu trường ầm ầm! Người người cười, mình cùng cười! Hè hè! :D
Em rón rén bỏ số 1 đi “ Tài lườm về đằng này rồi…”

trinhkhuongduy

Xe tải
Nếu là ông Park chắc chắn sẽ đá chậm, giữ bóng và thủ chắc.
Trận VL3 WC lượt đi với Trung Quốc cũng bị quả đánh đầu như thế phút bù giờ đó cụ. Nên ông Park hay ai thì cũng phải do cầu thủ giữ được tập trung mấy phút cuối thôi.

trinhkhuongduy

Xe tải
chưa biết thế nào chứ chắc chắn từ trận sau Chuẩn bắt dù tay VT có lành rồi hay chưa. Chuẩn lỗi thì may ra mới được bắt chính trở lại
Cũng như trước đây Bùi Tiến Dũng lỗi liên tục thì Văn Toản mới có cơ hội cụ nhỉ