[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

vancy83

Xe tải
U23VN thắng U23Malay là tất yếu về tình thế chứ không phải về năng lực bởi U23VN đang có quyền tự quyết trong tay và chưa bao giờ đánh giá thấp mọi đối thủ. Chỉ có fan và các chuyên gia đánh giá thấp Malay mà thôi
Em tin u23VN sẽ làm được !!!!
Coi đối thủ ở cửa dưới là tối kỵ luôn cụ, mỗi trận thắng đều không dễ dàng!

BVTL

Xe điện
Người OF
Cụ Gông này đã nói ko muốn đổ lỗi do thời gian ngắn nắm đội nhưng thật khó để biến một đội bóng mới mẻ thành một tập thể hoàn hảo trong một giai đoạn ngắn, tuy nhiên khát khao lớn của cụ ấy là vào trận chung kết giải này. HLV khát khao vậy mới ko ngại bố con thằng nào
HLV và các em nó ra sân chả ngại dù đối thủ là ai. Chỉ mỗi mấy ông HLV online mình lâu không được xem các em đá ngang ngửa như này nên mới tâm lý kiểu vừa sướng vừa run 🤣

heovang

Xe tải
Trẻ con đang học cấp 2 thì nên để thầy giáo cấp 2 dạy, nắn chỉnh cho chuẩn. Không cần ông thầy cấp 3 trường chuyên, chuyên đi rèn học sinh giỏi quốc gia về dạy, có khi thầy nói trò chẳng hiểu gì ;)
Cụ chuẩn, em thấy Đông Lào nên để mấy bác Hq huấn luyện thấy hợp hơn cả

D nâu

Xe điện
Về lý thuyết thì đúng là mình "ko còn" quyền tự quyết cụ ah. Vì có 1 trường hợp nếu Hàn vs Thái hòa nhau từ 3-3 trở lên là VN 100% bị loại bất kể tỷ số với Mã ra sao.
Sao lại có điều đó xảy ra được. Mà có chữ nếu thì mình cũng nếu thắng Mã 6-0 thì sao??? bằng điểm thì tính số bàn thắng bàn thua chứ sao mặc định thế?

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Em nghĩ Thanh Bình cũng có tí lỗi trong việc chọn vị trí, trước khi thằng tiền đạo nó nhận được bóng để sút.

Lỗi đầu tiên thuộc về Lương Duy Cương, khi bỏ rơi cầu thủ đội bạn bên cánh phải quá thoải mái nhận bóng. Tuấn Tài đang kèm cầu thủ đứng trong vòng cấm địa, nhưng vì Duy Cương bỏ cầu thủ giữa sân, vì vậy Tài phải để ý cả 2 thằng.

Tình huống sau, Duy Cương và Tấn Tài theo cầu thủ Hàn Quốc phòng nó xuống biên, Thanh Bình thiếu nhạy cảm khi không áp sát sớm hơn với cầu thủ đứng một mình trong vòng 16m50.

Để nó nhận bóng thoải mái trong vòng cấm thế rồi mới áp sát thế này thì bị ghi bàn không có gì khó hiểu.

Khi các vị trí bị đã bị rối loạn thì không thể đổ lỗi thế được. TB ập vào cũng rất nhanh nên đối phương không thể chuyền bóng, đi bóng hay chỉnh bóng mà phải sút cầu may. Pha bóng đấy là tai nạn chứ TB chả có lỗi gì hết !

chim-ưng

Xe tăng
Cầu thủ Hàn áp sát nhanh khủng khiếp ở mọi khu vực. Dùng thân che bóng là bị hất phăng đi. Chỉ còn mỗi bài bật nhanh thì lại cần có mắt có não trc khi bóng đến chân
lão thấy các cháu khống chế quả bóng mà bật xa 1 tí là y như rằng mất bóng , thế nên kỹ thuật khống chế bóng cơ bản mà kém là toi , trình độ thế giới còn nhanh hơn nữa .

D nâu

Xe điện
nó vẫn chưa tung thằng ngon nhất nó vào, còn mình hòa nó là quá may mắm cộng nỗ lực cụ thấy nó ép mình như nào rồi đó 9 người mà nó còn ép mạnh.
e vẫn đánh giá nó mạnh ứng cử viên vô địch.
Vâng nhưng em chả thấy nó mạnh như Nhật. Em đang nói khía cạnh đội mạnh thì không thể dùng bạo lực để đá bóng. Vì dùng bạo lực nhiều là đội đó kém hơn mình Ở Châu Á hơi linh tinh chứ ra WC là phải bằng thực lực phạm lỗi chỉ có mất người và thua. Còn người Việt cứ nghĩ về cái bóng trước đây quá lớn không thoát ra được.

Hieumos

Xe container
Khi các vị trí bị đã bị rối loạn thì không thể đổ lỗi thế được. TB ập vào cũng rất nhanh nên đối phương không thể đi bóng hay chỉnh bóng mà phải sút cầu may. Pha bóng đấy là tai nạn chứ TB chả có lỗi gì hết !
Tình huống nó không phải quá nhanh đâu cụ, cầu thủ giỏi hay không nhiều khi hơn nhau ở cái sự phán đoán tình huống đấy. Chẳng phải chê trách gì em nó vì cả trận Thanh Bình và Việt Anh đá rất tốt, cực chắc chắn. Âu cũng là một kinh nghiệm để trưởng thành hơn thôi.

Ngoc Que

Xe tải
Cầu thủ Hàn áp sát nhanh khủng khiếp ở mọi khu vực. Dùng thân che bóng là bị hất phăng đi. Chỉ còn mỗi bài bật nhanh thì lại cần có mắt có não trc khi bóng đến chân
Nhìn Hàn đá nhanh khiếp thật. VN đỡ bóng ko chuẩn là mất bóng ngay, chen chắn ko lại. Cảm tưởng cầu thủ Hàn chỏ cần nhìn hướng bóng về đâu là lao như tên bắn về đó.

DuongTOTO

Xe buýt

AnhhoangSu

Xe điện
Hàn ăn gì mà khỏe thế các Cụ, Việt Anh to thế mà solo với mấy Ông Hàn như chú voi con gặp Ma Mút trưởng thành ấy
V.Anh thì cũng chỉ có 1m83-84 thôi cụ, bọn Hàn nó cũng toàn tầm đấy. Người nó thì dầy, vâm hơn, ku to hơn nên khỏe hơn cũng là dễ hiểu. Đến Iran 1 thời to nhất C.Á giờ gặp bọn Hàn cũng thành vừa lùn, vừa yếu hơn rồi.
Ở C.Á này chỉ có Jap hay thắng đc Hàn là nhờ triết lý bóng ban chuyền, kỹ thuật đối lập lại với Hàn (T.Lọ cũng muốn đi theo triết lý này nhưng gặp VN thì thường gặp khó).

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Vụ ngộ độc thực phẩm tôi thấy VFF xử lý như thế ko phải tối ưu Nếu rơi vào còn cccm liệu cccm có xử lý thế không.
Cụ Ko hiểu rồi, giờ làm to việc đó ra lại khéo nội bộ cũng dính trách nhiệm, thế nên im nửa kín nửa hở là đẹp rồi. Nói ra cũng có dc đá lại hay hoãn đâu.

Dan du an

Xe cút kít
Một cái thực tế là cả ông Park lẫn ôn Gong đều chỉ là các hlv hạng 2 hạng 3 bên Hàn, thậm chí còn kém hơn, nhưng với lứa cầu thủ VN giàu sức phấn đấu và được đào tạo bài bản, các ông đã thành công, thậm chí là thành công lớn.

Nếu VN ta mà có những hlv tầm cỡ châu lục hoặc thế giới thì sẽ như thế nào nhỉ ?
Em nghĩ tầm châu lục là cạnh tranh ngang ngửa

Kia_fote

Xe điện
nói chung, lứa u23 này cũng ra gì đấy, đá ngang ngửa với Hàn... chẳng sợ bố con thằng nào.
Đá ngang ngửa thì cụ hơi nói quá rồi. Đc cái tinh thần tốt, không phòng thủ tiêu cực và vẫn tấn công khi có cơ hội. Chứ để mà đá ngang ngửa với HQ, chắc phải tầm 15-20 năm nữa!

AnhhoangSu

Xe điện
Sao lại có điều đó xảy ra được. Mà có chữ nếu thì mình cũng nếu thắng Mã 6-0 thì sao??? bằng điểm thì tính số bàn thắng bàn thua chứ sao mặc định thế?
VN có thắng Mã 60-0 cũng vẫn bị loại nếu Hàn 3-3 Thái.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Mã nó thua cả HQ và Thái đều do tâm lý kém cuối trận, vỡ liên tục 2 bàn trong ít phút.
VN có bàn thắng trước là Mã tèo, còn ko có bàn sớm là mình mệt đấy.
Trận sau VN bắt buộc phải thắng trong khi Mã đã ra về nên về tâm lý Mã có lợi thế hơn hẳn.

cusao

Xe lăn
lão thấy các cháu khống chế quả bóng mà bật xa 1 tí là y như rằng mất bóng , thế nên kỹ thuật khống chế bóng cơ bản mà kém là toi , trình độ thế giới còn nhanh hơn nữa .
Do em không có chuyên môn về HLV nên em cũng không hiểu khi truyền thông đưa tin rằng HQ bị cầm hòa là do sai lầm chiến thuật trong khi em thấy cầu thủ của họ trên sân thể hiện rất mạnh mẽ và kỷ luật. Họ vẫn hơn hẳn ta ở mọi mặt kể cả hòa trận này.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Tình huống nó không phải quá nhanh đâu cụ, cầu thủ giỏi hay không nhiều khi hơn nhau ở cái sự phán đoán tình huống đấy. Chẳng phải chê trách gì em nó vì cả trận Thanh Bình và Việt Anh đá rất tốt, cực chắc chắn. Âu cũng là một kinh nghiệm để trưởng thành hơn thôi.
Em lại thấy TB chọn vị trí tốt đấy cụ. Tình huống đấy nó còn mấy thằng tuyến 2 ở trung lộ sẵn sàng nhận bóng chuyền ra. Mỗi mình TB đứng ở vị trí đấy, nếu ra bắt người sớm thì trung lộ hổng luôn !

hoanguyen38

Xe tải
V.Anh thì cũng chỉ có 1m83-84 thôi cụ, bọn Hàn nó cũng toàn tầm đấy. Người nó thì dầy, vâm hơn, ku to hơn nên khỏe hơn cũng là dễ hiểu. Đến Iran 1 thời to nhất C.Á giờ gặp bọn Hàn cũng thành vừa lùn, vừa yếu hơn rồi.
Ở C.Á này chỉ có Jap hay thắng đc Hàn là nhờ triết lý bóng ban chuyền, kỹ thuật đối lập lại với Hàn (T.Lọ cũng muốn đi theo triết lý này nhưng gặp VN thì thường gặp khó).
Lịch sử đối đầu thì Hàn vượt trội hẳn so với Nhật cụ ạ. Mình theo cách huấn luyện của Hàn là đúng hơn vì chơi kiểu nhật thì phải có gốc kĩ thuật từ bé.