[Funland] AFF Cup 2020: Đại chiến Việt Nam - Malaysia: Bình loạn, chém gió và... chờ kèo!

mazda929

Xe tăng
Đọc cm của một số cụ phía đầu trang thì đúng toàn các a hùng bàn phím thắng hô thua chửi mà k hiểu hết đc hoàn cảnh cũng như sự tiến bộ rõ nét của đt cho dù chúng ta có đá thua chiền miên khi ở vòng loại. Nhiều cụ nhận định khá tiêu cực cho đt trc khi vào giải aff, riêng cá nhân e cho rằng từ khi trải qua chuỗi trận ở vòng loại WC nhất là sau trận gặp TQ thì e rất tin tưởng rằng đt đã lớn rất nhiều và cực kỳ tiến bộ cả về tư duy chiến thuật đặc biệt là bản lĩnh thi đấu và về với ao làng AFF thì e đã xem k còn quá hồi hộp như trc kia và biết rằng đt đá sẽ ở một tâm thế đàn anh cửa trên nó giống như người đi du học nc ngoài đc ăn học ở nền văn minh khi trở về mang theo sự tự tin bản lĩnh khí chất của người thành công.

Chỉnh sửa cuối:

Chưa Có Dép

Xe điện
Bảng xếp hạng tạm thời, Indo đang dẫn đầu

canhhoabatdiet

Xe container
Mailai thì yếu gì nữa ở ĐNA mình chỉ đá loanh quanh vài nước Thái, Sinh, Mailai, Iđo thế thôi, e thấy đá thế là hay rồi Đức nó mới 23t thôi kinh nghiêm chiến đấu sao bằng TA đc
nếu để ý xem thì khi tuyển đá ở vòng loại thứ 3 thể lực của TA luôn là vấn đề TA chỉ đc h1 thôi còn Đức nó đá cả trận cầm bóng tự tin lắm kể cả đá với Nhật, Arập đấy thôi
về ĐNA đá nhìn TA đá đc cả trận thích thật vấn đề sức bền của TA mà đc cải thiện thì quá ngon sau có Hùng Dũng bình phục chấn thương nữa thì bộ 3 tv tuyển quá ngon, khi đấy QH lại đc đưa lên đá ngay sau tiền đạo thi thoảng đổi vị trí với HD nữa thì tao ra đc nhiều bất ngờ hơn
Đá hay thì 20 tuổi cũng đã hay rồi. Nói chung là tạm được thôi chứ cũng không có gì đặc biệt cả.

coquay

Xe container
Đá hay thì 20 tuổi cũng đã hay rồi. Nói chung là tạm được thôi chứ cũng không có gì đặc biệt cả.
các ngôi sao hàng đầu thế giới bao h cũng đá hay nhất vào độ tuổi 26 đến 29, còn 20 cũng hay nhưng ko nhiều cả thế giới cầu thủ có mấy người đạt đc đỉnh cao ở tuổi 20 21 đâu ít lắm ;;)
thông kê tốt nhất là những cầu thủ đc quả bóng vàng phần lớn ở độ tuổi trên 25

Chưa Có Dép

Xe điện
Đọc cm của một số cụ phía đầu trang thì đúng toàn các a hùng bàn phím thắng hô thua chửi mà k hiểu hết đc hoàn cảnh cũng như sự tiến bộ rõ nét cho dù chúng ta có đá thua chiền miên khi ở vòng loại. Nhiều cụ nhận định khá tiêu cực cho đt riêng e từ khi đá một loạt trận ở vòng loại WC về nhất là sau trận gặp TQ thì e rất tin tưởng rằng đt đã lớn rất nhiều và cực kỳ tiến bộ cả về tư duy chiến thuật đặc biệt là bản lĩnh thi đâu do khi về đá AFF e xem k còn quá hồi hộp như trc kia và biết rằng đt đá sẽ ở một tâm thế đàn anh cửa trên nó giống như người đi du học nc ngoài đc ăn học ở nơi văn minh khi trở về mang theo sự tự tin bản lĩnh khí chất của người thành công.
Các cụ ấy khiêm tốn thôi; Phải công nhận đá với Mã năm nay đỡ thót tim hẳn :D

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Xem mấy ông BLT VTV ca ngợi Tiến Linh là tiền đạo số 1 Việt Nam mà em thấy cậu này tư duy bóng, khả năng chớp thời cơ cũng như duyên ghi bàn không có. nay đồng đội nhồi bóng cho mà toàn bỏ lỡ. Mấy trận trước em cũng xem thấy cứ hễ Tiến Linh là tiền đạo thì bỏ lỡ rất nhiều cơ hội ngon ăn

thanh - chi

Xe tải
Hôm nay cu Biên Cương phán C.Phượng với T.Linh là tiền đạo mục tiêu :)) em nghe lần đầu chức danh này.
Cụ giỏi chiến thuật phân tích giúp em chức năng nhiệm vụ của tiền đạo mục tiêu với ;))
Có gì tiến hoá hơn thời chỉ là tiền đạo không mục tiêu
Trong sơ đồ chiến thuật nó còn gọi là Target Man. Mấy thèng BLV có biết gì về vị trí trên sân với sơ đồ chiến thuật đâu.

Chưa Có Dép

Xe điện
Xem đi xem lại bàn thắng của Quang Hải vẫn sướng các cụ ạ, đẳng cấp, không thể cản phá

El Jefe 2

Xe tăng
Hôm nay cu Biên Cương phán C.Phượng với T.Linh là tiền đạo mục tiêu :)) em nghe lần đầu chức danh này.
Cụ giỏi chiến thuật phân tích giúp em chức năng nhiệm vụ của tiền đạo mục tiêu với ;))
Có gì tiến hoá hơn thời chỉ là tiền đạo không mục tiêu
Mấy cu bình loạn viên cứ tự nhiên sáng tác ra mấy cái tên gọi vớ vẩn rồi cứ cậy chiếm sóng nên nói mãi, có hiểu cái mẹ gì đâu. Chắc sau vụ futsal có cầu thủ đá vị trí tấn công ghi bàn chính là Pivot nên gọi sang bên bóng đá sân to cũng thế.

Trong khi trong bóng đá sân to có vị trí Tiền đạo cắm, tiền đạo mũi nhọn là chuẩn nhất từ bao đời nay, giờ các ông "phát minh" ra cái từ nghe thối bỏ mẹ.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Mailai thì yếu gì nữa ở ĐNA mình chỉ đá loanh quanh vài nước Thái, Sinh, Mailai, Iđo thế thôi, e thấy đá thế là hay rồi Đức nó mới 23t thôi kinh nghiêm chiến đấu sao bằng TA đc
nếu để ý xem thì khi tuyển đá ở vòng loại thứ 3 thể lực của TA luôn là vấn đề TA chỉ đc h1 thôi còn Đức nó đá cả trận cầm bóng tự tin lắm kể cả đá với Nhật, Arập đấy thôi
về ĐNA đá nhìn TA đá đc cả trận thích thật vấn đề sức bền của TA mà đc cải thiện thì quá ngon sau có Hùng Dũng bình phục chấn thương nữa thì bộ 3 tv tuyển quá ngon, khi đấy QH lại đc đưa lên đá ngay sau tiền đạo thi thoảng đổi vị trí với HD nữa thì tao ra đc nhiều bất ngờ hơn
Vấn đề của tuấn anh ko phải là ở thể lực, mà là những trận bị thay ra thì toàn ở thế bị ép sân, hoặc đang thua nên phải thay cầu thủ khác vào để hy vọng có những giải pháp tấn công hiệu quả hơn. Điểm yếu của tuấn anh là khả năng tấn công ko cao, có thể do chấn thương nhiều nên cũng chùn chân, hoặc do hay phải làm nhiệm vụ dọn dẹp nên cũng phần nào bị mất sức.
Trận hôm nay thì thực tế vẫn chưa yên tâm lắm. Mã ko có đc lực lượng tốt nhất mà họ có, vn lại có 2 bàn thắng sớm trong hiệp 1 nên dễ đá hơn. Nhưng những tình huống cuối cùng thì thường là ko chính xác. Ban bật đc vài nhịp rất nhuyễn ở giữa sân nhưng tình huống cuối cùng thì thường là lạc nhịp rất vô duyên. Em nhận xét khách quan nên đừng cụ nào bảo em là thắng cũng nói mà thua cũng nói nhé.

Ba Ngơ

Xích lô
Chiều được các cổ động viên và huấn luyện viên OF. Thì khó hơn lên trời là có thật :)

El Jefe 2

Xe tăng
Cũng thường thôi cụ. Gặp đối yếu hơn nên cảm giác mình xem thấy đẳng cấp. Gặp đội ngang cơ hoặc 9 lạng nửa cân thì rõ ngay.
Hoàng Đức khả năng thu hồi và điều bóng không bằng Tuấn Anh đâu.
Cụ nói ngược. Đá vs đội trình kém nên nhìn TA múa may đan bóng rõ hơn chứ đá vs đội hơn trình T.A ko trụ được.

Hoàng Đức là tiền vệ có khả năng tổ chức và cầm chịch tốt nhất hiện nay. Vượt trên tầm T.A nhiều. T.A đá lắt nhắt quặt quẹo thôi chứ tư duy và lối đá hiện đại, xứng đáng ông chủ giữa sân phải là Hoàng Đức. Điêm yếu của HĐ là tốc độ.

Xem 6 trận vòng loại WC mới rõ ai là đẳng cấp. TA nhiều lần mất bóng nguy hiểm, hoặc chuyền bóng cho đồng đội dưới sức ép lớn toàn 5 ăn 5 thua, nhất là trận gặp JAP. Đá hết 1 hiệp là phải ra. HĐ bao giờ cũng đá hết trận.

dz0r0

Xe điện
Cụ nói ngược. Đá vs đội trình kém nên nhìn TA múa may đan bóng rõ hơn chứ đá vs đội hơn trình T.A ko trụ được.

Hoàng Đức là tiền vệ có khả năng tổ chức và cầm chịch tốt nhất hiện nay. Vượt trên tầm T.A nhiều. T.A đá lắt nhắt quặt quẹo thôi chứ tư duy và lối đá hiện đại, xứng đáng ông chủ giữa sân phải là Hoàng Đức. Điêm yếu của HĐ là tốc độ.

Xem 6 trận vòng loại WC mới rõ ai là đẳng cấp. TA nhiều lần mất bóng nguy hiểm, hoặc chuyền bóng cho đồng đội dưới sức ép lớn toàn 5 ăn 5 thua, nhất là trận gặp JAP. Đá hết 1 hiệp là phải ra. HĐ bao giờ cũng đá hết trận.
Cụ nói chuẩn, cách đây 2 năm đã có người nói nếu HĐ cải thiện được thể lực và khả năng thoát pressing thì sẽ là tiền vệ số 1 Việt Nam. Trận này cho thấy HĐ đang phát triển tốt. Có thể chưa hơn nhưng cũng tiệm cận Hùng Dũng rồi. Có thể TA gây ấn tượng với các cụ khác nhưng với em thì HĐ mới là vị trí quan trọng nhất trên sân.

canhhoabatdiet

Xe container

Em nói rồi. Trình của Hoàng Đức cũng thường thôi. Cụ nghĩ em ko xem cả 6 trận Việt Nam đá vòng 3 WC à? Lý luận của cụ theo kiểu đá không hay nên phải thay ra? Nghe 5 ăn 5 thua bỏ mợ. Thể lực nó yếu không thay ra để đá tiếp thì đi bộ và mất bóng. Ông nào cũng vậy thôi. Thể lực xuống phát là nó ép, không tranh cướp được...

El Jefe 2

Xe tăng
Em nói rồi. Trình của Hoàng Đức cũng thường thôi. Cụ nghĩ em ko xem cả 6 trận Việt Nam đá vòng 3 WC à? Lý luận của cụ theo kiểu đá không hay nên phải thay ra? Nghe 5 ăn 5 thua bỏ mợ. Thể lực nó yếu không thay ra để đá tiếp thì đi bộ và mất bóng. Ông nào cũng vậy thôi. Thể lực xuống phát là nó ép, không tranh cướp được...
T.A mạnh về những đường bật bóng cự ly ngắn để thoát pressing chứ ko phải là điều tiết nhịp độ trận đấu, và cũng ko có những đường chuyền đổi thế trận. Xem ở trình thấp thì thấy bóng luân chuyển qua chân T.A nhiều nên ấn tượng. Nhưng đá ở trình cao nó dàn quân tốt chỉ 1 lúc là nó bắt bài được, mất bóng rất nguy hiểm. Không phải ngẫu nhiên mà T.A có biệt hiệu là "Tom 5m", chuyền cứ luẩn quẩn gần gần dí dí.

TA bị thay ra là do đá bị bắt bài chứ thể lực chỉ là 1 phần. HĐ nó đá 90 phút vs bọn kia cũng kiệt sức mà nó vẫn đá được là do trình cao. HĐ chỉ thua QH ở qua người nhanh và chuyền chọc khe cự li ngắn.