[Funland] AFF Cup 2020: Đại chiến Việt Nam - Malaysia: Bình loạn, chém gió và... chờ kèo!

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Mới hồi năm ngoái đá vs Malai còn ngang ngửa, trận đấu căng như dây đàn, bên nào nhỉnh hơn 1 chút là ăn. Vậy mà VN mới qua lượt trận VL WC 2022 mặc dù toàn thua nhưng về đá ĐNA đúng là tiến bộ vượt bậc, hôm qua đá Malai thậm chí còn ko được chơi bóng. Như kiểu ông nhà báo nào nói là học đại học về chơi với học sinh cấp 2 vậy. Có đủ 2 cánh TH, VH nữa em nghĩ là tết âm mình bóp chết anh bạn hàng xóm được.
Mã thua hôm qua là tại covid cụ nhé :))

Hôm qua cụ T. Linh có pha bóng phải nói là tối toàn diện.
Kỹ thuật cá nhân yếu, quan sát phối hợp kém ;))
Bóng chuyền như đặt vào chân rồi chỉ có choác một phát là đội Hổ thành đội hàng Mã ngay, thề mà cố tình giữ bóng 2 nhịp rồi cầm bóng lao vào chỗ có 2 hậu vệ đội bạn, rõ thật là.. em sống mấy chục năm rồi mới thấy "tiền đạo mục tiêu" đá kiểu đó, phải em thì em chỉ... chịu

herotran8

Xe tăng
Mã hôm qua đá dưới sức và sai chiến thuật. Báo chí được dịp nổ tung trời như thể Cúp đã ở trong tay!

vừa đi vừa láii

Xe container
Thật ra là nhiều cụ Op phơ đá đc quả đó nếu hội đủ các yếu tố sau:
- Ko phải chạy mấy chục phút;
- Ko có hậu vệ Mã gây sức ép xung quanh;
- Được đá đi đá lại nhiều lần ;))
Cụ cứ khiêm tốn.
Sút trúng thì tầm Q.Hải, sút trượt thì cũng tầm T. Linh :))

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Họ hết sức rồi, mất tinh thần nên rất nhiều trường hợp như Hồng Duy đi banh mà đội bạn ngã chúi dụi rồi. Cái bàn của Hoàng Đức ko đánh giá cao ở khả năng đi banh mà nó nằm ở chỗ cú sút của Hoàng Đức. Cú sút lực rất tốt, như kẻ chỉ. Ở VN hiện nay ko ai có lực sút và chân trụ như thế. Thái Lan rất khá trong khoản này.
:-o cụ có nhầm bàn của HĐ và bàn của QH ko vậy, bàn của QH căng như kẻ chỉ nhưng bàn của HĐ thì ko khác gì 1đường chuyền, rất nhẹ nhàng nhưng mà hiểm hóc. Vấnđề em thắc mắcởđây là HĐ ko ngẩng lên nhìn mà vẫn dứtđiểm tinh tếđược như vậy
Sao em viết có Space rồi mà bị mất nhỉ :-&

eagles

Xe buýt
cụ nào có sdt thầy Park để e góp ý đừng cho cu TL đá với, nhìn đá mà chán, bao nhiêu trận rồi

tienlong

Xe buýt
Cụ đi so sánh 1 tiền vệ công với 1 tiền vệ thủ. Sao cụ ko so sánh Tiến Linh với Quế Ngọc Hải luôn. Rồi cụ bảo Quế Ngọc Hải ko biết né, ko biết lộn mấy vòng.
Tuấn Anh mỏng manh, dễ bị chấn thương nhưng cụ bảo Tuấn Anh ko dấu chân, ko biết nhảy né.
Đọc kỹ đi đã thì mới hiểu và tranh luận được, cứ chém như cụ thì ko hiểu được vấn đề và cũng ko bao giờ kết luận được vấn đề tranh luận.

.Xukthal

Xe container
ĐT Việt Nam có khởi đầu suôn sẻ tại AFF Cup, giành 3 điểm sau chiến thắng nhẹ nhàng 2-0 trước ĐT Lào. Mặc dù đạt yêu cầu là có 3 điểm nhưng người hâm mộ cả nước vẫn chựa thực sự an tâm về màn trình diễn của đội nhà – khả năng triển khai lối chơi đa dạng, biến hóa, sự phối hợp nhuần nhuyễn giữa các tuyến và đặc biệt là khâu dứt điểm của ĐT Việt Nam. ĐT Việt Nam đang rất cần 1 chiến thắng thuyết phục để chứng minh vị thế của nhà đương kim vô địch, tạo niềm tin và thế chủ động trong hành trình tìm kiếm chức vô địch bóng đá Đông Nam Á lần thứ 3!

Ngược lại, ĐT Malaysia ra quân khá ấn tượng với 2 trận thắng (thắng Campuchia 3-1 và thắng Lào 4-0), giành trọn 6 điểm. Phong độ và lối chơi của họ cũng chưa thực sự ấn tượng nhưng họ không dấu diếm ý định đòi nợ ĐT Việt Nam sau thất bại tại chung kết AFF 2018!

Kể từ khi hội nhập với bóng đá khu vực, Việt Nam và Malaysia đã gặp nhau 22 lần ở cấp độ đội tuyển quốc gia trong đó lợi thế đang nghiêng hẳn về phía đội tuyển Việt Nam. Tổng cộng, ĐT Việt Nam giành 13 trận thắng và thua 6 trận. Hai đội chỉ hòa nhau 3 lần!

Trong 5 lần đối đầu gần đây nhất, ĐT Việt Nam thắng 4, hòa 1 cho thấy Malaysia đã tụt lại khá xa so với Việt Nam vào thời điểm hiện tại!

Đây chắc chắn sẽ là trận đấu căng thẳng, gay cấn và hấp dẫn của 2 kỳ phùng địch thủ, nhiều duyên nợ! Đội giành thắng lợi trong trận cầu quan trọng này sẽ có hơn 80% cơ hội vào bán kết! Đấu trường Đông Nam Á chưa bao giờ là dễ ràng cho các đội tuyển khu vực!

Dự đoán: ĐT Việt Nam sẽ giành chiến thắng 2-1!

cc: (để thông báo và mời chém gió): OF-Patrol hungalpha hxduong juve99 hat.tieu .Xukthal RosemaryCherry Khoadag1991 123 Uốn Lam__Phương Manhpd GamCaoMayLanh Bình minh biển 123 Uốn Die_Mannschaft Linhcherry Trần Đoành.
Cụ lên trận In-đô cho ae chém đê :))

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Mã thua hôm qua là tại covid cụ nhé :))
Mã thiếu người do Covid nhưng mình cũng thiếu do chấn thương mà ? Nói chung là trình của Mã bây giờ VN coi như Lào, Cam thôi ( VN thắng 13/17 lần gặp Mã, 7 năm rồi Mã chưa thắng được VN )

cụ nào có sdt thầy Park để e góp ý đừng cho cu TL đá với, nhìn đá mà chán, bao nhiêu trận rồi
Cụ nhớ nhắn thêm với cụ Park là chèo đò cho Văn Đức ít thôi nhá! Đức cọt, đá như chấp người.

Em chả xem kỹ và cũng chẳng có chuyên môn về bóng đá. Nhưng e cũng có cái nhìn khá giống cụ là ông TL chả có gì nổi bật cả, trận nào ko đc đặt bóng cho để sút vào lưới thì mất tăm.
Thì còn tiền đạo nào nữa đâu cụ.

autorun

Xe tăng
Đúng là bình loạn, em cứ xem trận nào thắng là sướng, thua thì thôi. Chẳng chê trách gì ai kể cả khán giả 😀

autorun

Xe tăng
Dạo này có thêm thú vui đặt kèo và tính kèo của OF

Bàn thứ 3 em xem đi xem lại thấy có gì đó thiếu thuyết phục, 3 hậu vệ của Mã ko tranh chấp quyết liệt, để HĐ thoải mái vờn bóng và dứt điểm nhẹ nhưng hiểm. Còn HĐ thì từ lúc dẫn bóng đến lúc sút ko ngẩng lên nhìn thủ môn, khung thành ntn lần nào mà vẫn ghi bàn được. Tài thật, tài đến thế là cùng!
Phút 8 mấy, đội bạn làm gì còn sức mà theo bóng
Nhưng nói Hoàng Đức ko nhìn là cụ tưởng vậy, cháu nó ko nhìn sao ngoặt quả bóng sang trái mà sút vào góc xa đc

Bóng chuyền như đặt vào chân rồi chỉ có choác một phát là đội Hổ thành đội hàng Mã ngay, thề mà cố tình giữ bóng 2 nhịp rồi cầm bóng lao vào chỗ có 2 hậu vệ đội bạn, rõ thật là.. em sống mấy chục năm rồi mới thấy "tiền đạo mục tiêu" đá kiểu đó, phải em thì em chỉ... chịu
Cháu nó giấu bài, gặp Sin ở BK gặp Thái ở CK mới giở ra nhá :))

Chỉnh sửa cuối:

vneseman

Xe lăn
Chưa bao giờ xem đá với Mã mà chênh lệch như trận hôm qua, cả trận Mã không lên được bóng. Mang Thái hay Sing tới đây :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bàn thứ 3 em xem đi xem lại thấy có gì đó thiếu thuyết phục, 3 hậu vệ của Mã ko tranh chấp quyết liệt, để HĐ thoải mái vờn bóng và dứt điểm nhẹ nhưng hiểm. Còn HĐ thì từ lúc dẫn bóng đến lúc sút ko ngẩng lên nhìn thủ môn, khung thành ntn lần nào mà vẫn ghi bàn được. Tài thật, tài đến thế là cùng!
Chịu cụ. Khó thế mà cụ cũng nghĩ ra được.

:-o cụ có nhầm bàn của HĐ và bàn của QH ko vậy, bàn của QH căng như kẻ chỉ nhưng bàn của HĐ thì ko khác gì 1đường chuyền, rất nhẹ nhàng nhưng mà hiểm hóc. Vấnđề em thắc mắcởđây là HĐ ko ngẩng lên nhìn mà vẫn dứtđiểm tinh tếđược như vậy
Sao em viết có Space rồi mà bị mất nhỉ :-&
Giống em

Gõ space hẳn hoi, nhưng ký tự kế tiếp là ký tự tiếng Việt thì nó lại nhảy lùi

thienluc76

Xe tải
Có những cầu thủ chơi bóng, nếu không phải là HLV đội bóng đó thì không biết chính xác được anh ta thi đấu tốt hay không?. Chỉ có HLV mới đánh giá đúng được từng cầu thủ của mình, có nhiều cầu thủ vào sân trước khi thể hiện bản thân thì bắt buộc phải hoàn thành nhiệm vụ HLV giao. Mình rất thích triết lý của Johan Cruyff, đơn giản dễ hiểu:
  1. "Kỹ thuật" không phải là khi có thể tung hứng một quả bóng 1000 lần. Thật sự bất cứ ai cũng có thể làm điều đó bằng cách tập luyện, và sau đó, bạn có thể làm việc trong một rạp xiếc. Kỹ thuật có nghĩa là chuyền bóng với một cú chạm, với tốc độ hợp lý, vào đúng chân thuận của đồng đội mình.
  2. Nếu chọn cầu thủ tốt nhất là chọn cho từng vị trí, thì bạn sẽ kết thúc công việc đó mà không có được một đội hình mạnh mẽ, thay vào đó chỉ có 11 cá nhân mạnh mẽ đơn lẻ.
  3. Trong các đội bóng của tôi, người thủ môn chính là cầu thủ tấn công đầu tiên, và người tiền đạo chính là hậu vệ đầu tiên.
  4. Vì sao bạn lại nghĩ không thể đánh bại một câu lạc bộ giàu có hơn đội mình được nhỉ? Tôi chưa bao giờ nhìn thấy một túi tiền có thể ghi được một bàn thắng cả.
  5. Các cầu thủ mà không có tố chất lãnh đạo thực thụ nhưng cứ cố gắng để trở thành người chỉ huy sẽ luôn luôn đánh mắng các cầu thủ khác sau mỗi một sai lầm. Những lãnh đạo thực sự ở trên sân bóng là những người sẽ luôn sẵn giả định rằng các cầu thủ khác đều có thể sẽ mắc những sai lầm.
  6. Trước khi tôi mắc phải một sai lầm nào đó thì tôi đã không phạm chính sai lầm đó.
  7. Khi bạn tham gia một trận đấu, về mặt thống kê đã được chứng minh thì mỗi cầu thủ trung bình kiểm soát bóng khoảng 3 phút cả trận. Vậy, điều quan trọng nhất là: bạn làm gì trong suốt 87 phút khi bạn không có bóng? Đó là tất cả yếu tố quyết định xem bạn có phải là một cầu thủ tốt hay không.
  8. Sau khi bạn đã giành được một cái gì đó, bạn không còn 100 phần trăm nữa, chỉ còn là 90 phần trăm. Điều đó giống như một chai nước có ga vơi bớt đi sau khi nắp đã được bật ra một thời gian ngắn. Bởi sau đó, chai mất đi một chút ít khí bên trong.
  9. Tôi không mê tín. Ở Tây Ban Nha, tất cả 22 cầu thủ đều làm dấu Thánh giá trước khi họ bước vào sân đấu. Nếu hành động đó mang lại kết quả như mong đợi, tất cả các trận đấu chắc chắn phải kết thúc bằng tỷ số hòa.
  10. Nếu bạn có bóng bạn phải làm cho sân đấu trở thành lớn nhất có thể, và nếu bạn không có bóng bạn phải làm cho sân đấu trở nên càng nhỏ càng tốt.
  11. Chất lượng mà không đạt kết quả là vô nghĩa. Có kết quả mà không có chất lượng thì là nhàm chán.
  12. Chơi bóng đá rất đơn giản, nhưng chơi thứ bóng đá đơn giản lại chính là điều khó khăn nhất.