[Funland] AFF Cup - ao làng nay đã thành hồ rộng

cưỡi chổi

Xe lăn
Cụ có biết đọc không? Còm em đăng có ghi rõ: đội đã gặp, số trận thắng, hòa. Mà cụ là người nước ngoài hay sao mà viết tiếng Việt sai nhiều thế?
Cụ chấp làm gì. Cái đó phải học mới hiểu được. Còn đây thì chắc là ... ;))

Minhmsn

Xe máy
Những điều em nói là hiện tại đấy chứ. AFF Cup 2020 đang đá mà là quá khứ à? Quá khứ là Thường Châu hoặc xa hơn nữa. Thường Châu người ta hay nhắc đến Quang Hải mà quên mất người đội trưởng phát biểu một câu nói nổi tiếng: Đội tuyển Việt Nam chỉ có một ngôi sao duy nhất, đó là ngôi sao trên ngực áo. Và người đó chính là Xuân Trường. Pha cầu vồng tuyết của Quang Hải chính Xuân Trường là người đã đồng ý cho Quang Hải đá vì nhìn thấy trong mắt Quang Hải sự quyết tâm và khát khao, mặc dù Xuân Trường là người được giao trọng trách.
em xin anh đó anh ah. đá bóng chứ phải làm văn thơ lãng mạn mà a chém như thật vậy. Mà Xuân Trường nó kể với anh là nó nhìn thấy gì trong mắt Quang Hải ah?

hunglawyer

Xe buýt
Nói đến chuyện thể lực của Đội tuyển Việt Nam. Em có đọc một cuốn sách phỏng vấn cụ Park. Cụ ấy bảo: các cầu thủ Việt Nam khỏe như trâu đấy. Vấn đề họ chỉ đá được 70p rồi đi bộ vì họ không biết cách phân phối sức cho cả trận. Vậy thôi. Họ đâu có yếu.

HLV trưởng đã nói vậy mà các ông Bình loạn viên, Đoàn chuyên gia, Binh đoàn Anh hùng Bàn phím, Cổ động viên chuyên điểm tin, Phóng tinh viên ... đều cứ mở miệng ra là nói: Việt Nam ta còn có điểm yếu về thể lực.

Câu nói trên rất vô trách nhiệm. Vì nói cho sướng mồm, sướng phím mà chả căn cứ vào bất cứ một số liệu cụ thể nào cả. Rất vớ vẩn.

Các cụ các mợ để ý hiện nay Đội tuyển đá đều mặc áo có đeo thiết bị GPS kết nối trực tiếp với phần mềm phân tích dữ liệu. Một số CLB ở Việt Nam cũng dùng thiết bị này. Ông nào đuối cái là BHL biết ngay chứ chả phải chờ đến Đoàn Chuyên gia bàn phím nhắc nhở. Hơn nữa, các cầu thủ khi được trả về CLB đều nhận được bài tập về nhà, yêu cầu lần tập trung sau phải cải thiện được chỉ số này, chỉ số nọ... Như vậy, hiện nay, LĐBĐVN mà em hay gọi đùa là Bóng cười (VFF - Very Funny Football) đấy cũng làm việc rất nghiêm túc rồi, chứ chả phải không. Ai chửi thì cũng nên chửi có lý lẽ một tí. Chửi vung tí mẹt lên thì khác nào anh tá điền Chí Văn Phèo quê em.
Như nhà cháu để ý thì trong áo thi đấu, các cầu thủ có mặc 1 áo lót nhưng có gắn thiết bị để lấy thông tin và phân tích. Nhìn nhiều cầu thủ nó gồ lên như áo giáp ấy. Không biết có đúng không cụ nhỉ?

cưỡi chổi

Xe lăn
em xin anh đó anh ah. đá bóng chứ phải làm văn thơ lãng mạn mà a chém như thật vậy. Mà Xuân Trường nó kể với anh là nó nhìn thấy gì trong mắt Quang Hải ah?
Thế thì cụ không biết rồi. Đội bóng này họ ăn tập, đá bóng cùng nhau thời gian còn nhiều hơn cả thời gian với gia đình. Mặt khác còn rất hiểu nhau, không hiểu nhau thì đá thế quái nào được. Vì vậy chỉ 1 cử chỉ, ánh mắt hay sắc mặt là đoán được ý nhau. Họ hiểu nhau có khi còn hơn cả vợ chồng các cụ hiểu nhau ý :))

Khoadag1991

Xe tăng
Thế thì cụ không biết rồi. Đội bóng này họ ăn tập, đá bóng cùng nhau thời gian còn nhiều hơn cả thời gian với gia đình. Mặt khác còn rất hiểu nhau, không hiểu nhau thì đá thế quái nào được. Vì vậy chỉ 1 cử chỉ, ánh mắt hay sắc mặt là đoán được ý nhau. Họ hiểu nhau có khi còn hơn cả vợ chồng các cụ hiểu nhau ý :))
Các cụ cữ nghĩ đơn giản như làm tập làm văn thôi, đôi khi tác giả sống lại cũng k nhớ trước mình có nghĩ thế k :)) fun là đc.

vừa đi vừa láii

Xe container
Cuj Hạt Tiêu chém quá ;))
Cụ thêm câu: Cần gì phải Xuân Trường kế, chỉ cần nhìn vào mắt XT là biết ánh mắt rực lửa của QH :))
Em chém vậy luôn cho gió ;))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mấy chuyện em nói là do trợ lý Lê Huy Khoa thuật lại trong một cuốn sách. Các cụ bảo em chém thì điều đó nó vẫn đã xảy ra. Vậy thôi. Các cụ là antifans nên chắc chả bao giờ chịu bỏ tiền ra mua sách về đọc đâu nhỉ. :P

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cuj Hạt Tiêu chém quá ;))
Cụ thêm câu: Cần gì phải Xuân Trường kế, chỉ cần nhìn vào mắt XT là biết ánh mắt rực lửa của QH :))
Em chém vậy luôn cho gió ;))
Chuyện có thật đấy cụ. Cụ mua sách do bác Lê Huy Khoa viết mà đọc. Cuốn viết chung thì đừng mua. Mấy ông ptv chém lắm.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mua sách về đọc đi cụ. Đọc một cuốn sách tốt cũng giúp cuộc đời mình có ý nghĩa hơn.

luyenok

Xe điện
mà sao cái giải này vẫn duy trì chung kết lượt đi và lượt về nhỉ các cụ. Bán kết thì còn thấy ok, chung kết mà còn đá 2 trận nó kỳ cục sao ấy :D

Chuyện có thật đấy cụ. Cụ mua sách do bác Lê Huy Khoa viết mà đọc. Cuốn viết chung thì đừng mua. Mấy ông ptv chém lắm.
Hồi nhỏ cậu đọc Hai vạn dặm dưới đáy biển của Giun Vẹt chắc cũng nghĩ thời đó có tàu ngầm nhể.
Tôi thấy PTV cỡ nào cũng ko chém bằng cậu đâu.
Cậu hài hước thật haha

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hồi nhỏ cậu đọc Hai vạn dặm dưới đáy biển của Giun Vẹt chắc cũng nghĩ thời đó có tàu ngầm nhể.
Tôi thấy PTV cỡ nào cũng ko chém bằng cậu đâu.
Cậu hài hước thật haha
Bác Lê Huy Khoa Kanata là trợ lý ngôn ngữ của thầy Park. Sách bác ấy viết về một giai đoạn có thật. Và sách cũng không hề nói là hư cấu hay phóng tác gì cả. Vậy có gì mà cụ phản đối nhỉ?

trancongdung

Xe điện
Trận vừa rồi gặp Cam cũng mấy tình huống loạng choạng. Hì vọng cụ Park xốc lại.
Lo 2 cánh phết. Hì vọng VT đá chính bên cánh phải lấy lại phong độ, chứ đá cánh trái thay HD chưa ổn.
Văn Thanh chuyền thì như sút, mà sút thì toàn bắn chim. Dẫn bóng thì toàn bị bắt bài

Bác Lê Huy Khoa Kanata là trợ lý ngôn ngữ của thầy Park. Sách bác ấy viết về một giai đoạn có thật. Và sách cũng không hề nói là hư cấu hay phóng tác gì cả. Vậy có gì mà cụ phản đối nhỉ?
Tôi nghi cậu cũng chưa hề đọc sách của Lê Huy Khoa :D
Đoạn làm văn "Trường nhìn vào mắt Hải thấy sự khao khát tự tin blah blah.." là của các cậu PTV trong đó điển hình là tay Vlogger Minh Hải dựng ra chứ không phải của Lê Huy Khoa nhá.
Cậu đúng là thánh chém.

trancongdung

Xe điện