[Funland] Ai bảo Tây không ăn nội tạng?

McCord

Xe hơi
Tháng 11 vừa xong bọn em lượn ở Mẽo (vùng Los và San Fran), vào siêu thị (em cảm giác là ở vùng Mễ nhiều) thì đủ hết từ tai lợn/lưỡi/tim/gan/dạ dày... Bọn em làm được mấy cái lưỡi lợn ngon choét.
Chuẩn rồi cụ, dân Mexico ăn nội tạng nhiều. Muốn mua các món để nấu đồ Việt thì cứ vào chợ Mễ đảm bảo có gần hết.

pisces_hn

Xe container
bên ấy có ăn nhưng có đẳng cấp được như lô lô ti ca nhà mình đâu

Tlbooks

Xe buýt
Hồi xưa em có mấy đứa bạn Ý. Em ngồi đọc chuyện xxx (hồi đó là Cõi thiên thai :D) thế mà chúng nó ngồi cạnh cũng đọc và phát âm gần đúng luôn. Em giật mình hỏi mày biết tiếng Việt tao à, nó bảo không. Tao cứ nhìn rồi đọc thế nhưng không hiểu gì cả. :D
hai tiếng này cùng một gốc, đều là latin, đương nhiên giống gần hệt nhau

đúng là miền nam Ý, Sicil gần giống hệt VN,
nhất là khoản đi chợ ngoài trời, mặc cả, mời nhau đến nhà, ăn nhậu, hát hò, lạnh lách xe máy...
bọn ở chung cư, ống liền kề, cũng karaoke hò hét đếch cần cách âm, các bà cũng cãi chửi nhau rất to...

Bản kinh Lạy Cha năm 1632, do Pina và một thanh niên giáo dân người Việt lần đầu dịch từ tiếng Latin (gốc Ý) sang tiếng Việt

Chỉnh sửa cuối:

forte1661

Xe hơi
Nội tạng bò, lợn là món ăn cực kỳ nổi tiếng và phổ biến ở vùng Neapolitan (Napoli) Tây Nam nước Ý từ khoảng Thế chiến thứ 2. Hiện tại chuỗi cửa hàng của Gasparino đã có mặt trên khắp nước Ý, các món ăn nội tạng được đón nhận rất nhiệt liệt. Các món như sách bò, tổ ong, dạ dày, lòng, dạ con, gan, lưỡi chén ầm ầm, thiếu mỗi mắm ớt tỏi.
Ai rồi cũng phải ăn lòng lợn tiết canh thôi :))

Ngày xưa toàn thấy bảo tây vứt chân giò cho chó ăn. Năm nay sốt đùi lợn 112tr/chiếc trên MXH nghe xong em tý ngất. 😀😀😀

Catmatpat

Xe điện
Tây ăn nội tạng ác nhé cccm, kể sơ qua những món nơi em đang sống này:
Bê: gan bê áp chảo lá hương nhu, cật bê sốt tiêu hoặc cật bê đốt rượu cô-nhắc, lòng già bê nướng
Bò: gan bò áp chảo, tim bò sốt kem, súp lòng bò hầm cà rốt và đinh hương + lá nguyệt quế.
Heo: xúc xích lòng già hun khói mùi thum thủm, lòng già tim , gan, cật làm đủ món.
Ngoài ra còn óc cừu bê heo thì quá thông dụng rồi.

Asura

Xe tăng
Các cụ cần gì lấy ví dụ đâu xa, phim kinh điển về ẩm thực Hannibal kìa. Phần sơ chế và chế biến rất kỳ công

mldinhanhinh

Xe hơi
Nó cũng giống như việc nhiều người bảo rét ở VN còn rét hơn cả - độ ở nước ngoài đó :)) Nghe vô lý mà lại cực kỳ thiếu thuyết phục nhưng vẫn nhiều người đang tin.

.Bo My

Xe container
Nó cũng giống như việc nhiều người bảo rét ở VN còn rét hơn cả - độ ở nước ngoài đó :)) Nghe vô lý mà lại cực kỳ thiếu thuyết phục nhưng vẫn nhiều người đang tin.
cũng tùy nước ngoài là ở đâu, nếu có gió, độ ẩm cao thì hậu quả rét sẽ mạnh hơn nhiều lần.

traduma

Xe hơi
Ưng mỗi con dao nó thái nhoay nhoáy. Chứ tây thì cũng là người, cứ ngon là nó bụp hết.

agrimeco

Xe lăn
Nó không những ăn mà còn biết đánh tiết canh nhỉ , hôm nào ăn gọi với
Chú nó oánh chứ nó ăn đc là giỏi rồi, món này giờ ko dám ăn ngoài hàng nên chỉ lúc nào quê mổ lợn mới có :D

Light

Xe tăng
Ông chồng cô em là người Tây Đức sang Vn chơi. Mấy ông anh em đưa đi uống beer với thịt chó. Ông ý hỏi thịt gì? Mấy ông bảo thịt dê đấy nên xơi luôn không ý kiến gì. Mời chim bồ câu quay thì bảo thịt gà con rán. Về bà cô em chửi um bảo chú ý mà biết thịt chó với thịt chim thì có mà sợ ngất xỉu

Ac080

Xe tăng
Ai bảo ông thớt là tây không ăn nội tạng để ông ấy lên tận OF ăn vạ kia.
Cụ làm em nhớ lần đầu sang bển học tiếng Đức- giờ giải lao em đứng giữa các nhóm có ngôn ngữ khác nhau- Nhóm Mỹ la tinh thì nói tiếng Tây bán nhà, nhóm đông Nam A (Sing-Indo-Malay) thì nói tiếng Anh,- .. Em và thằng Trung Quốc đứng thơ thẩn- Buồn- chợt em nghe Okay- Chao- em mừng quá quay người lại theo hướng có người phát ra tiếng Chao- nghĩ là có đồng hương rồi. Thế nhưng không thấy ai da vàng, tóc đen cả- chỉ thấy râu và mắt xanh- Lại Buồn. Ít lâu sau mới biết đó là tiếng Ý khi (Ciao) khi chia tay.

Ac080

Xe tăng
Cụ không biết Ý là Việt Nam ở châu Âu à :)) Đặc biệt là miền Nam Ý.
E đôi lúc nghi ngờ có phải người Ý là con cháu trong bọc trăm trứng được Lạc Long Quân dẫn xuống biển đi tới thành Rome lập quốc không nữa.
Vì vẫn còn lưu giữ câu "Chào" giống ta mà :))
Cụ làm em nhớ lần đầu sang bển học tiếng Đức- giờ giải lao em đứng giữa các nhóm có ngôn ngữ khác nhau- Nhóm Mỹ la tinh thì nói tiếng Tây bán nhà, nhóm đông Nam A (Sing-Indo-Malay) thì nói tiếng Anh,- .. Em và thằng Trung Quốc đứng thơ thẩn- Buồn- chợt em nghe Okay- Chao- em mừng quá quay người lại theo hướng có người phát ra tiếng Chao- nghĩ là có đồng hương rồi. Thế nhưng không thấy ai da vàng, tóc đen cả- chỉ thấy râu và mắt xanh- Lại Buồn. Ít lâu sau mới biết đó là tiếng Ý khi (Ciao) khi chia tay.