Ai cũng có thể mở được cửa xe Teana nếu....?

Ford Escape

Xe tăng
E thì thấy là bán kính từ chìa cho đến cửa xe để bấm mở/khóa là <50cm thì phải, e nhét chìa vào cốp giữa là không mở cửa được. Bác chủ thớt vứt chìa ở ghế thì mở được là đúng rồi. tóm lại là Teana thì chìa khóa phải liền với người và nên khóa bằng chìa, mở thì có thể bằng bấm vào cửa

heodat

Xe hơi
đời em có được đi teana không nhỉ????????

hn109

Xe hơi
Lỗi này cũng nguy hiểm quá nhỉ

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com
Của em đang nói là: chìa khóa rơi ra ghế, em tắt máy xe, ra ngoài gí tay nó sập ngay chốt cửa xuống ===> đó mới là vấn đề mà Cụ. em đang mất ăn mất ngủ vụ này đây. nếu em quên chìa khóa trong xe, khóa cửa sập không báo tít tít lỗi, em thản nhiên đi (vì nghĩ chìa khóa trong túi quần rồi) xe để ngoài đường, có cụ nào đến gí tay phát vào cửa là mang vợ 2 của em đi luôn được, ngon lành cành đào.
E hiểu ý cụ rồi, thường thì chìa khóa thông minh không cho phép đóng cửa khi còn chìa trong xe. Xe của cụ khi bấm khóa thì vẫn đóng chốt, vậy là xe của cụ có vấn đề rồi. E đã hỏi các bác kỹ thuật nhưng các bác ấy cũng không dám phát biểu hầm hồ, chỉ khuyên cụ hôm nào rảnh mang qua kiểm tra. Khi nào cụ qua alo e nhé!

quyetthang

Xe tăng
Bác để khóa trong cốp vẫn đóng cốp đc nhưng ko khóa xe đc -> báo tít tít ngay!
Trường hợp xe đang khoá, e mở cốp và rơi chìa khoá trong cốp, sập cốp lại thì chịu các bác nhỉ :D

30X6588

Xe buýt
Chắc chắn là xe cụ có vấn đề đấy ạ, xe hàn xẻng nhà em thì đừng có hòng đóng được cửa ạ
Thưa các Cụ: xe em hôm nay lại lỗi, em cứ public lên đây để các Cụ đi cùng dòng biết nhé.
E xuống xe: đóng cửa gí ngón tay vào cửa đóng sập khóa, vào đến cơ quan chợt nhớ để quên điện thoại trong xe sờ không thấy chìa khóa xe đâu, tìm loạn lên không thấy. Cuối cùng ra cạnh xe xem có rơi ngay ở cửa không: Cũng không thấy.
Đưa tay gí vào cửa: soạch cửa mở===> em toát hết mồ hôi, tìm hết các túi áo quần, cả trong lẫn ngoài không thấy= NGẠC NHIÊN tột độ.
Mở cửa xe thấy chìa khóa ở ghế ngồi, rơi ra từ túi quần lúc trước đang lái xe.
Kết Luận: Trước đây quên chìa khóa trong xe khi gí tay vào cửa xe báo tít dài (báo lỗi) và không đóng sập cửa được, giống như nếu còn để đèn xe đi buổi tối chưa tắt đèn mà gí tay đóng cửa xe cũng kêu vậy.
Hôm nay quên chìa khóa trong xe đóng mở như thường: Ngạc nhiên chưa.
Nói dại: thế lỡ rơi chìa khóa trong xe không biết, xuống vẫn đóng cửa như thường vào siêu thị lúc ra:......? em éo giám nghĩ đến nữa.
Bác nào chỉ giáo cho em vụ này được không? (Bác Hải ơi kinh nghiệm bác nhiều hiep me khẩn cấp với)

tom_nongdan

Xe tải
quyetthang nói:
Trường hợp xe đang khoá, e mở cốp và rơi chìa khoá trong cốp, sập cốp lại thì chịu các bác nhỉ :D
Khi chìa trong cốp thì cốp ko khóa được. Bác cứ thử xem

batmancar

Xe điện
Thông minh nhiều khi nó cũng phải ngu chứ, xe em đi biển tắm phải mang chìa cơ ra khóa mà phải khóa trong từng cửa mới bực!

linhanh9482

Xe tải
Thế thì xe nhà cháu giống nhà cụ roài. Nếu để khóa trong xe vẫn ấn nút sập cửa. Ấn phát nua lại mở. Nhưng gặp trường hợp rơi khóa troG xe nhu cụ thì cũng toát mồ hôi đấy

MilanReal

Xe hơi
Em xin bổ sung:

Quên chìa trong cốp xe thì ko cốp xuống sẽ ko khóa
Ra khỏi xe mà chưa tắt máy thì đóng cửa gương ko gập

Còn gì nữa xin các bác bổ sung
Teana của em thì gập gương bằng cơm chứ không gập bằng cách đóng cửa được ợ

MilanReal

Xe hơi
Em xin bổ sung:

Quên chìa trong cốp xe thì ko cốp xuống sẽ ko khóa
Ra khỏi xe mà chưa tắt máy thì đóng cửa gương ko gập

Còn gì nữa xin các bác bổ sung
Teana của em thì gập gương bằng cơm chứ không gập bằng cách đóng cửa được ợ

speed266

Xe điện
......nếu có chìa khóa phải không cụ chủ :))

cháu lên 3

Xe container
con này ngu nhỉ, như con Altis 2011 để quên chìa k hóa bên trong là ko khóa được, và nó kêu tít ngay

cuti_teana

Xe máy
Cụ nói thế nào ý nhể, cụ để chìa khóa trong xe hoặc cụ tắt máy mà cần số chưa về P khi cụ bấm nút khóa ở cửa xe lập tức có tiếng choét choét cảnh báo ngay, xe em như vậy mà.

cuti_teana

Xe máy
E hiểu ý cụ rồi, thường thì chìa khóa thông minh không cho phép đóng cửa khi còn chìa trong xe. Xe của cụ khi bấm khóa thì vẫn đóng chốt, vậy là xe của cụ có vấn đề rồi. E đã hỏi các bác kỹ thuật nhưng các bác ấy cũng không dám phát biểu hầm hồ, chỉ khuyên cụ hôm nào rảnh mang qua kiểm tra. Khi nào cụ qua alo e nhé!
Cửa vẫn khóa cụ ơi nhưng xe phát tiếng cảnh báo để mình biết 1 là cần số chưa về P, 2 là chưa tắt hẳn nút khởi động xe 3 là chìa để trong xe ( ko phải cốp sau )

Rickyman

Xe điện
Cái này là vì chắc chìa khóa rơi trên ghế, rất gần với cánh cửa nên mới thế được, cụ thử vứt sang hốc để đồ hoặc rơi xuống sàn chẳng hạn có khi không được. Nhưng dù sao thì cũng nguy hiểm, khi xuống xe phải mân mê xem cái chìa khóa nó ở đâu đã chứ :D
Thằng sx nó đã tính rồi, rất gần cũng không thể. Xe cụ chủ phần điều khiển có vấn đề, trước hết cần thay pin mới, xong check lại xem như nào...

phongsax

Xe hơi
hóng... theo..

tony1988

Xe máy
xe dùng khóa thông minh đều thế cụ ạ,nhỡ cụ quên khóa trên xe thì sao

quyetthang

Xe tăng
Chốt lại là xe cụ chủ topic bị lỗi, các xe khác không bị thế, xe em cũng thử rồi, chìa để trong xe, kể cả để ở gần cửa trong xe cũng không thể bấm lock đc.