Thảo luận Ai đã cọc xe vinfast vào đây nào

tuanda82

Xe tải
Lúc em đặt là da Nappa, vân carbon. Nhưng thấy bản thương mại trên youtube toàn là vân gỗ nhỉ? Ko biết có bản vân carbon ko

NVK2011

Xe buýt
Mình cũng đặt Lux SA đợt đầu tiên. Vì đang có ý định đổi sang 7 chỗ để cho cả nhà vivu cho rộng rãi, thấy xe concept ưng cái mắt và tin tưởng Vin sẽ làm tốt nên cọc. Hiện vẫn chưa được lái và sờ xe thật nên chưa biết ntn. Nhưng nội thất như xem trong youtube mấy hôm nay thì tệ thật. Với lại mình cũng lo về chi phí phụ tùng và bảo dưỡng sau này. Chắc em cũng bỏ cọc và nhảy sang Everest bi- turbo cho lành. Chờ Everest giảm 100t thì coi như huề. Hôm trước hỏi đại lý cho chuyển cọc sang Trailblazer nhưng họ ko đồng ý mới lạ. Cung cách bán hàng của Vin vẫn oai như bán nhà.

Chỉnh sửa cuối:
nhưng Zotye nó rẻ, có cảm giác mình mua được món hời. Đam mê có sao?
Em đang nói là Zoyty với Vin thì đều không nên mua vì không có thương hiệu chưa ai kiểm chứng biết đâu mà lần. Cứ mấy hãng tên tuổi trên TG mà dùng thôi.

backmaster

Xe buýt
lão không để ý là đang thảo luận về lốp 19 và 20 ing chứ không phải vành nhé
Bác này có avata liên quan đến kỹ thuật mà ko biết tý gì về kt nhỉ. Đã vậy lại cãi cùn. Tôi chưa nghe nói đường kính lốp bao giờ. 19 hay 20 là đk mâm tính theo ince. Tất cả vhir nói đến đường kính mâm, tỷ lệ% giữa bề rộng và bề dày thành lốp, số đo bề rộng lốp. Ko biết thì nên ngồi im mà nghe. Ko thì google đã

cocsku

Xe cút kít
Em đang nói là Zoyty với Vin thì đều không nên mua vì không có thương hiệu chưa ai kiểm chứng biết đâu mà lần. Cứ mấy hãng tên tuổi trên TG mà dùng thôi.
Cụ lại sai! Zotye nhiều cụ mua ở kylin đi mấy năm rồi, chưa cụ nào bảo hỏng. Mặt khác Zotye chưa có tên tuổi nhưng lại làm giống hãng Maserati tên tuổi lẫy lừng. Mình chỉ cần thay cái logo là xong.

backmaster

Xe buýt
Không hiểu sao VF nó lại ốp nỉ vào chỗ này các cụ nhỉ. Nhìn như xe khách thập niên 80

Vattuphucthanh

Xe tải
em thấy anh Vin làm ăn bàn giao xe mà gấp gáp quá,không biết làm vội khâu ktra chất lượng có ổn ko?
cứ tà tà chạy thử cho kỹ rồi bàn giao cho khách hàng cũng dc
còn về giá,như em nếu giá đợt đầu mua là ổn chứ như sau này giá con sa 2.0 là 1tỷ5 bản base,
con lux sa 2.0 1tỷ8 bản base thì em làm ngay con accord và explorer ngay,tội gì phải đi xe chưa có thương hiệu gì

cukiss

Xe điện
Tôi có đặt cọc con SA và chọn vành 20", nay thấy dân mạng chê độ hoàn thiện Nội thất của Lux kg được như kỳ vọng, có vẻ đúng vì Vin thuê mấy ông GM thì có vẻ không tinh tế lăm, với lại tìm hiểu nguyên thay quả lốp sau khoảng 14 củ, lốp trước 1 quả cũng gần 13 củ, thấy cũng hoảng. Đang phân vân hay hủy cọc.
Lốp gì mà đắt vậy cụ, Vin bán à. Con đấy mà chạy R20, lốp 315 thì thay cầu sớm, nhìn thì đẹp thôi

nivana

Xe hơi
Vova đang ép CBNV mua/thuê.
Thôi để cho chuột nhà làm thí nghiệm trước, xem phản ứng thị trường và test chất lượng sp xem thế nào, rồi mua cũng chưa muộn.
Cụ tìm đc văn bản ép CBNV mua/thuê của Vin em biếu cụ tiền

xemy

Xe đạp
Cụ cọc thì show cái giấy đặt cọc và cmnd hay thẻ cccd lên các cụ mới tin;))
Ko show được kẻo các cụ bô bão lại bảo cụ thớt là Vinno bây giờ:-j
E thì lúc đầu tin a V, đặt cọc SA, tưởng xe long lanh như bản mẫu.
Bây giờ e thấy bản thương mại khác nhiều so với mẫu. E Thất vọng quá!
E Muốn bán lại cọc, hỏi mấy bạn sale của VF họ trả lời là chưa có chế độ nhượng lại cọc mới chán chứ.
Cụ nào có cao kiến giúp e với.

xemy

Xe đạp
Mình
cũng đặt Lux SA đợt đầu tiên. Vì đang có ý định đổi sang 7 chỗ để cho cả nhà vivu cho rộng rãi, thấy xe concept ưng cái mắt và tin tưởng Vin sẽ làm tốt nên cọc. Hiện vẫn chưa được lái và sờ xe thật nên chưa biết ntn. Nhưng nội thất như xem trong youtube mấy hôm nay thì tệ thật. Với lại mình cũng lo về chi phí phụ tùng và bảo dưỡng sau này. Chắc em cũng bỏ cọc và nhảy sang Everest bi- turbo cho lành. Chờ Everest giảm 100t thì coi như huề. Hôm trước hỏi đại lý cho chuyển cọc sang Trailblazer nhưng họ ko đồng ý mới lạ. Cung cách bán hàng của Vin vẫn oai như bán nhà.
Tôi cũng hoàn cảnh gần giống bạn.
Đặt cọc rồi giờ muốn nhượng lại cọc cho người khác mà Vin không có chế độ nhượng cọc.
Tôi ko rành về xe lắm, đặt mua chỉ vì thích thôi. Nhưng xe thực tế khác
quá xa so với bản mẫu, chán!
Giờ mà tiếp tục theo lao, mua tiếp
thì ko đc thoả mãn.Bán lại cọc thì VF ko cho.
Có lẽ đành bỏ 50 tr thôi.

chim to

Xe tăng
Chuẩn bị doanh số Vinfat tăng vọt vì dùng chính sách để ép cbcnv mua test. Sau này chắc cũng lobby chính sách cho mà xem.

rock4ever

Xe tải
E đã đặt cọc. Ko phải vì yêu nước, k phải vì Vingroup. Mà vì e đi thử thấy nó ăn đứt con GLK 250 của e :)

khongcoviec

Xe buýt
Em post lên thì thớt bị đóng luôn

3Mchinhhang

Xe máy
Website
www.facebook.com
Cá nhân em thấy câu chuyện của Vinfast cũng có gì đó giống xe tầu, thử so sánh con Zoyte Z8 quá ngon quá bổ, được nhiều bác review rất tốt, giá chỉ tương đương 1/2 Lux SA 2.0 mà con này còn so sánh với Maserati chứ không phải BMW X5. Nhưng tóm lại là em tin tưởng cách làm của bác Vượng, em chưa thấy tí ti thất bại nào trong các dự án của bác ấy. Em thì chả biết chơi chứng khoán cổ phiếu này nọ thôi đành đăng kí mua con SA 2.0 coi như ủng hộ. Nhà mình có bác nào đã cọc Vinfast thì vào đây thành lập hội các bác nhỉ.
Mua về vì là đời đầu của 1 tập đoàn lớn cũng là 1 lí do đáng tiền mà các cụ nhỉ