Ai đã đi Attila Elizabeth EFI của SYM thì cho nhận xét

bitme

Xe buýt
Cụ nào đã đi Attila Elizabeth EFI của SYM ra hồi tháng 6/2010 thì cho chút nhận xét về máy móc, độ tiện dụng của xe, so với đời cũ của Attila thì máy có ngon hơn không?

Xe này ra từ hè năm ngoái nên chắc cũng sẽ có người đi được vài ngàn km rồi và có thể có full comments

bitme

Xe buýt
Em cũng đang quan tâm đến em này! Cụ nào có thông tin về giá cả thì comment phát!
Về giá cụ vào vatgia.com thì thấy ghi phổ biến là 35-35,5 củ, chắc đây là giá có thể mặc cả. Trên Website của SYM thì ghi 35 củ. Vấn đề tôi quan tâm là vận hành của xe thế nào, có kêu to (ồn) như xe Attila Elizabeth cũ không, tiêu thụ xăng thế nào?

honghoatien

Xe đạp
em chưa dùng lâu dài nên ko biét chứ cá nhân e thấy ko đẹp bằng đời A E cũ.đời mới nước sơn nó cứ bóng loáng kiểu gì ấy

bitme

Xe buýt
em chưa dùng lâu dài nên ko biét chứ cá nhân e thấy ko đẹp bằng đời A E cũ.đời mới nước sơn nó cứ bóng loáng kiểu gì ấy
Bỏ qua hình thức vì mỗi người nhìn nhận khác nhau. Xét về vận hành, động cơ bác thấy nó thế nào?

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh
ôi đúng điều e biết vì cô e gái e đang sở hữu e này từ tháng 10 năm ngoái 2010,e cũng đi xe nhiều và có vài nhận xét. phải nói là thiết kế mới rất đẹp, thời trang và tiện dụng bác ạ: cụm tay lái cùng đồng hồ, công tắc mới, rất mượt mà, chỉ cần ngồi lên xe và nhìn lên cụm tay lái là mê luôn bác ạ. Thiết kế lại yên xe rộng hơn, ngồi mềm, và đặc biệt cốp xe thiết kế siêu rộng, tương đương cốp con Lead của bà thím e, có đèn bên trong. Dáng xe thiết kế lại thanh mảnh hơn chứ ko xồ sề như Elizabeth cũ. Đảm bảo bác đặt 2 con cạnh nhau thì sẽ chán e Eli cũ ngay, ELi cũ thô hơn Eli mới. Tiếp đến là quá trình vận hành: tay ga Eli mới thiết kế cầm chắc tay, vặn tay ga ko có cảm giác bị thốc ga như Eli cũ, cùng với hệ thống phun xăng điện tử mới thì quá tuyệt, trước nhiều thanh niên thích Eli nhưng vẫn đi vì nó hơi ngốn, giờ có phun xăng điện tử rồi thì sướng lắm. Lúc đi bô xe nổ rất êm, nhẹ, ko có cảm giác gằn bô của Eli cũ. có vài bức ảnh xe nhà e góp cùng các bác

Chỉnh sửa cuối:

Tôi nói thật

Xe tải
Eli đời mới so với victoria 2011 thì thế nào hả các cụ? Em chỉ hỏi tính năng vận hành và khả năng ăn uống của cháu nó thôi!

PimpMyRide89

Xe tăng
Eli đời mới so với victoria 2011 thì thế nào hả các cụ? Em chỉ hỏi tính năng vận hành và khả năng ăn uống của cháu nó thôi!
trời ạ, tất nhiên Eli mới có phun xăng đt thì cực kỳ ăn ít xăng, còn Victoria đời mới nó chả khác gì đời cũ, ăn xăng kinh hoàng.

bitme

Xe buýt
trời ạ, tất nhiên Eli mới có phun xăng đt thì cực kỳ ăn ít xăng, còn Victoria đời mới nó chả khác gì đời cũ, ăn xăng kinh hoàng.
So sánh với Honda LEAD/SCR được không? Elizabeth EFI có chỗ đổ xăng tiện hơn LEAD, cốp ngang ngửa, gầm cao hơn nhưng không rõ máy có êm như LEAD không?

tainon

Xe điện
Thế tóm lại là nó ăn xăng dư lào hả các cụ. Em đi Eli cũ hồi xăng chưa tăng cứ 50k chạy được khoảng 90-100km trong HN như thế có là tốn không các cụ.

honghoatien

Xe đạp
Thế tóm lại là nó ăn xăng dư lào hả các cụ. Em đi Eli cũ hồi xăng chưa tăng cứ 50k chạy được khoảng 90-100km trong HN như thế có là tốn không các cụ.
tầm thế này thì bình thường cụ a.ko ăn xăng mấy đâu.Từ hồi xăng lên,em thấy sao mà chạy tốn xăng dữ.Xe em wawe thái hồi trc đổ 30k thấy chạy bét nhè vậy mà h 40k thấy mau hết thế

PimpMyRide89

Xe tăng
So sánh với Honda LEAD/SCR được không? Elizabeth EFI có chỗ đổ xăng tiện hơn LEAD, cốp ngang ngửa, gầm cao hơn nhưng không rõ máy có êm như LEAD không?
êm hơn bác ạ, nhà thím e có con Lead đỏ mận nên e cũng tiện so sánh, Eli mới êm từ tiếng đề nổ máy, nhẹ nhàng hơn Lead rất nhiều. nhưng cái quan trọng hơn hết là Lead dáng xe già nua hợp với mấy bà công sở thôi, còn Eli EFI mới như là 1 cô gái trẻ , sành điệu, thanh xuân phơi phới tràn trề nhựa sống bác ạ . e có sao nói vậy bác nhé

Tôi nói thật

Xe tải
Eli êm hơn lead, chạy bốc hơn lead, dáng đẹp hơn lead và cũng tốn xăng hơn lead (mặc dù tốn hơn không đáng kể).
Nhưng em ko quan trọng chuyện tốn xăng lắm vì em quan niệm đi sướng hơn, máy bốc hơn thì tốn xăng hơn chút là phải. Chính vì vậy ngày trước em mua xe em chọn Nouvo LX chứ ko mua AB, và nói thật nếu nói về đi xe đáng nghĩa thì AB ko có cửa để so với Nouvo LX.

mrrocky

Xe buýt
Hồi mới nhìn em này em thấy giống dòng vespa lx nhưng càng nhìn nhiều càng thấy xấu hơn :D

tainon

Xe điện
Xe Fi cứ trừ đi 10% so với xe thường là được phải không các cụ, tức là cụ đi 100km tiết kiệm được khoảng 6 khìn rưỡi vo tròn thành 7 khìn, 1 vạn được 700 khìn, 10 vạn được khoảng 7 củ.

bitme

Xe buýt
Xe Fi cứ trừ đi 10% so với xe thường là được phải không các cụ, tức là cụ đi 100km tiết kiệm được khoảng 6 khìn rưỡi vo tròn thành 7 khìn, 1 vạn được 700 khìn, 10 vạn được khoảng 7 củ.
đi được 10 vạn cũng phải mất 10 năm nếu chỉ đi trong thành phố. 10 năm mà tiết kiệm được 7 củ thì cũng chẳng ăn thua, Một cái xe PCX hay Airblade nó làm giá mười mấy củ thì chả đáng để mua chỉ để tiết kiệm 7 củ suốt cả vòng đời xe. Thực ra xe đi 10 vạn là chuẩn bị thay dây curoa và bi nồi đến lần thứ 3 rồi.

bitme

Xe buýt
:-bd,nhìn nó cứ cùi bắp kiểu j @@
Đó là cảm giác do thương hiệu của SYM bị tiếng xấu là nhái thôi, chứ thực tế nó đẹp hơn LEAD/SCR và vận hành ngon hơn Yamaha Mio, tiện dụng hơn cả Honda và Yamaha.

tainon

Xe điện
đi được 10 vạn cũng phải mất 10 năm nếu chỉ đi trong thành phố. 10 năm mà tiết kiệm được 7 củ thì cũng chẳng ăn thua, Một cái xe PCX hay Airblade nó làm giá mười mấy củ thì chả đáng để mua chỉ để tiết kiệm 7 củ suốt cả vòng đời xe. Thực ra xe đi 10 vạn là chuẩn bị thay dây curoa và bi nồi đến lần thứ 3 rồi.
Ơ đấy là em nói cùng một loại xe chứ có phải xe nào cũng ăn giống nhau đâu, cụ so với mấy cái xe đẳng cấp kia thế nào rồi cũng bị ném đá cho mà xem.