Đánh giá Ai đã mua xe toyota wigo xin cho ý kiến

Cuti0907

Xe hơi
Mấy cái nhược điểm thấy ngay:
Tựa đầu gắn liền với thân ghế thành 1 khối
Cần số nhìn như que tăm không chắc chắn
Ghế bọc nỉ siêu xấu
Nhựa trên xe cũng vậy
Xe bé đi không đầm vào chỗ sóc rất ồn
Không có cân bằng điện tử

Khung vỏ máy thì phải đi 10 năm mới biết được
camry 2.0 e 2013 2014 còn bọc nỉ với nhựa đầy xe thì wigo lấy đâu ra ghế da hả bác :))

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Bản at e thấy đắt, còn mt giá quá tốt

Cuop_vip

Xe máy
Hôm nào ra đường vẫy taxi không bao giờ mình chọn moning . mấy anh em ngồi sau chật không chịu nổi .
Thế mà rất nhiều người khoái xe này nhập khẩu . bỏ ra đống tiền cũng chỉ mua nổi con xe cũ . thôi nhưng cụ nào hạn chế thì mua con nhập đỡ sợ lỗ . chắc đây cũng là lý do mọi người thần thánh nó

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Gửi các cụ đã mua xe và đang khen chiếc xe này, bởi vì các cụ chỉ có tầm ấy tiền mà muốn sau này bán ko mất giá nên dù có thế nào các cụ vẫn xuống tiền mua cái '' logo '' này chứ đúng thật là em chưa lái thử nó và chưa được nhìn nó ngoài đường nhưng em khẳng định là đây là chiếc xe xúc phạm người tiêu dùng,đây thực sự là chiếc xe xấu nhất năm,hàng chục năm qua của ngành công nghiệp xe hơi của VN, ko cần nhìn ngoài đường đã thấy nó như xe thiết kế của năm 2000 vậy, để cạnh i10/morning thì e khẳng định ai cũng giống e là nó xấu hơn,thiết kế ko liền mạch, chắp vá,tay nắm cửa như SU cóc vậy, hài nhất cái lỗ khóa ko nằm trên cánh cửa chứ ko nằm trong tay nắm nhìn xấu ko tả được, như xe năm 90 vậy. Còn nội thất thì cũng xấu tệ, con morning 2010 slx cũng ko xấu đến mức đấy, vô lăng y như Su cóc với tay lái nhựa, cần số trông tởm nữa, gối tựa đầu cho y cảm giác của Su Cóc luôn, ghế nỉ mới tởm nữa, ghế lái ko điều chỉnh được cao thấp, thiếu hàng loạt công nghệ an toàn....Còn nhiều lắm nhưng chắc chắn rằng em không bao giờ mua con này mà mua i10/morning còn hơn mặc dù nhà cũng đang có cẩm ly mẽo nhưng thật sự Toyota VN quá coi thường dân VN mình, nó nghĩ ko sao, dân vẫn mua ấy mà, cần gì đẹp, cần gì an toàn đâu

Hoàng Q Huy

Xe máy
Giá trị cốt lõi của xe là cái máy, tuy nhiên Toy lại dùng máy của Daihatsu đấy là điểm trừ rất nặng, mình nhìn con này rồi, cũng không đến nỗi. Quả thực Opition thấp hơn i 10 và Morning rất nhiều. Trong thâm tâm mà nói để xuống tiền thì mình mua Wigo rồi sau đó trát cho em nó ít son phấn vào thì ổn hơn i 10 và Morning nhiều
Con này máy toy còn thân vỏ daihatsu chứ cụ

RAVA

Xe ba gác
Ko hiểu sao với cả nửa tỏi bạc mà vẫn có cụ khuyên mua morning cũ nhỉ?! E thì thấy morning dù có là xe nhập thì cũng chỉ là morning thôi, lại còn xe cũ nữa...
-Dân mình chuộng xe nhập ko phải là ko có lý do đâu bác, vd như cùng 1 con MN thì xe nhập nhiều option hơn, nc sơn ngon hơn, chất lượng lắp ráp tốt hơn...Ở Việt Nam mình e chưa thấy cái xe LD nào mà lại ngon hơn xe nhập cùng loại cả, kể cả con Mec bây giờ hay BMW trc kia, còn chất lượng lắp ráp thì ngay cả xe nhập từ Indo, Malay hay Thai nó cũng hơn!

zCasperz

Xe hơi
Gửi các cụ đã mua xe và đang khen chiếc xe này, bởi vì các cụ chỉ có tầm ấy tiền mà muốn sau này bán ko mất giá nên dù có thế nào các cụ vẫn xuống tiền mua cái '' logo '' này chứ đúng thật là em chưa lái thử nó và chưa được nhìn nó ngoài đường nhưng em khẳng định là đây là chiếc xe xúc phạm người tiêu dùng,đây thực sự là chiếc xe xấu nhất năm,hàng chục năm qua của ngành công nghiệp xe hơi của VN, ko cần nhìn ngoài đường đã thấy nó như xe thiết kế của năm 2000 vậy, để cạnh i10/morning thì e khẳng định ai cũng giống e là nó xấu hơn,thiết kế ko liền mạch, chắp vá,tay nắm cửa như SU cóc vậy, hài nhất cái lỗ khóa ko nằm trên cánh cửa chứ ko nằm trong tay nắm nhìn xấu ko tả được, như xe năm 90 vậy. Còn nội thất thì cũng xấu tệ, con morning 2010 slx cũng ko xấu đến mức đấy, vô lăng y như Su cóc với tay lái nhựa, cần số trông tởm nữa, gối tựa đầu cho y cảm giác của Su Cóc luôn, ghế nỉ mới tởm nữa, ghế lái ko điều chỉnh được cao thấp, thiếu hàng loạt công nghệ an toàn....Còn nhiều lắm nhưng chắc chắn rằng em không bao giờ mua con này mà mua i10/morning còn hơn mặc dù nhà cũng đang có cẩm ly mẽo nhưng thật sự Toyota VN quá coi thường dân VN mình, nó nghĩ ko sao, dân vẫn mua ấy mà, cần gì đẹp, cần gì an toàn đâu
Lại 1 cụ rất có tâm với người tiêu dùng.
Nhưng trước khi phát biểu hãy trải nghiệm đã nhé, đừng có kiểu theo em nghĩ

Car1975

Xe hơi
Ác cảm từ trong trứng.
Chê wigo mà khen i10, morning thì pó tay. I10, morning khác gì xe TQ.

Wigo1

Xe đạp
Xe này nó không có tội. Chỉ tội giá cao so với giá trị thực của chiếc xe

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Lại 1 cụ rất có tâm với người tiêu dùng.
Nhưng trước khi phát biểu hãy trải nghiệm đã nhé, đừng có kiểu theo em nghĩ
Ác cảm từ trong trứng.
Chê wigo mà khen i10, morning thì pó tay. I10, morning khác gì xe TQ.
Nếu nó đẹp, giá lại mềm thì chẳng ai chê được cụ ah, khung gầm, máy móc Toyota bền nhưng chưa đủ, thiết kế đẹp hơn, nội thất đẹp hơn ít ra cũng như i10/morning thì e đã không nói vậy,cụ cho 2 con đứng cạnh nhau cho mọi người đánh giá thì các cụ sẽ biết, mà cũng đã biết, cái vỏ i10 ụp vào cái khung và cái máy wigo thì sẽ tuyệt hơn rất nhiều ạ

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
E xem thực tế thấy bên ngoài đời đẹp hơn trong ảnh. Tự nhiên thấy i10 xấu. Con xe có 140tr về bán 400 mà mấy lão cứ tâng bốc. Wigo giá bên kia 240tr lận đấy.

h_mdc

Xe điện
Xe này nó không có tội. Chỉ tội giá cao so với giá trị thực của chiếc xe
Các bác thừa biết tại sao xe Hàn nhiều ở VN: mua được rẻ, bán vừa với túi tiền, lãi hơn xe Nhật!

mabu44

Xe tăng
Sao ko chọn xe lướt hạng B nhỉ, tầm 450 các cụ tìm m2 hay city cũ ổn hơn nhiều mấy em hạng A này.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Sao ko chọn xe lướt hạng B nhỉ, tầm 450 các cụ tìm m2 hay city cũ ổn hơn nhiều mấy em hạng A này.
Cụ cứ nghĩ thế này. Nếu xe cũ mà ngon hơn xe mới thì chẳng ai mua xe mới đâu cụ. Dù biết rằng ừ lấy hạng B tuy cũ nhưng nó sẽ rộng rãi hơn, đầm hơn, sang hơn nhưng đồng nghĩa với rủi ro. K phải ai cũng am hiểu và tự tin để nhắm cho mình 1 chiếc xe cũ cả.

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ tính thế này. con xe i10 bản base hiện có giá 330 triệu. Trên xe ko có 1 tiện nghi hay 1 tính năng an toàn nào. Trong khi, wigo 345tr
- abs
- 2 túi khí
- bóng projẽct, xi nhan gương, đầu cd loa pioneer, nút bấm vô lăng...
- mâm đúc
....
Nếu mua để chạy dịch vụ thì e thấy wigo trội hơn i10 hoàn toàn. Không gian bên trong tương đương có khi rộng hơn. Chạy lợi xăng hơn. Thêm nữa mác xe toy nhập.
Mảng dịch vụ mấy e kia,i10 thua ko thể thua đc hơn nữa. Ko có bất cứ 1 cái gì để so sánh. Chưa kể nói về độ bền thì...

HNT24681

Xe hơi
-Dân mình chuộng xe nhập ko phải là ko có lý do đâu bác, vd như cùng 1 con MN thì xe nhập nhiều option hơn, nc sơn ngon hơn, chất lượng lắp ráp tốt hơn...Ở Việt Nam mình e chưa thấy cái xe LD nào mà lại ngon hơn xe nhập cùng loại cả, kể cả con Mec bây giờ hay BMW trc kia, còn chất lượng lắp ráp thì ngay cả xe nhập từ Indo, Malay hay Thai nó cũng hơn!
E đồng ý là xe nhập thì ngon hơn, nhưng đó là cùng loại, MN nhập thì ngon hơn MN lắp ráp thôi, còn có cụ bảo hơn cả vios thì có vẻ hơi thái quá. Và nếu có 500tr thì e tin rất nhiều người sẽ ko mua MN (lại còn cũ nữa), dù là xe nhập!