Thảo luận Ai đặt SantaFe 4 tháng mà chưa được giao xe như em không?

Gacon2012

Xe buýt
Mồm thì dạy con dạy cháu văn hoá xếp hàng thế mà dân mua xe cọc đúng kiểu xếp hàng rồi mà vẫn ngậm trái đắng với chuyện chi thêm tiền để giao xe sớm.
Nói chung việc tăng giá xe kiểu này ở VN cũng bình thường thôi, đại lý xe máy cũng tăng giá khi nhiều khách quan tâm đến 1 mẫu hot nào đó.

Quang.nt

Xe hơi
Làm ăn chộp giật, bia kèm lạc ở Mẽo nó phạt cho vỡ mặt, bắt trả lại tiền cho KH. Người tiêu dùng có quyền lực lớn là tập hợp nhau lại tẩy chay, k mua... nhưng k dùng đến mà chấp nhận xuống tiền thêm 150 tr thì biết kêu ai bây giờ ? Bảo nhau k mua 1 năm xem có còn thằng nào dám làm ăn chợ trời nữa không ? Không dùng gas thì dùng điện, miễn là nấu bếp được !

Được gửi từ Portable Device - Otofun

Chỉnh sửa cuối:

phunv74

Xe tải
Làm ăn chộp giật, bia kèm lạc ở Mẽo nó phạt cho vỡ mặt, bắt trả lại tiền cho KH. Người tiêu dùng có quyền lực lớn là tập hợp nhau lại tẩy chay, k mua... nhưng k dùng đến mà chấp nhận xuống tiền thêm 150 tr thì biết kêu ai bây giờ ? Bảo nhau k mua 1 năm xem có còn thằng nào dám làm ăn chợ trời nữa không ? Không dùng gas thì dùng điện, miễn là nấu bếp được !

Được gửi từ Portable Device - Otofun

cụ nhầm rồi, ở Mẽo như thời điểm này do vấn đề linh kiện nên cũng lạc bình thường. Gần đây có người post lạc Rav4 ở Mỹ là 40k (bằng luôn giá xe), còn Altis lạc là 4k, xe giá tầm 20k.

em chỉ ko biết ở Mẽo có kiểu như VN là lúc ký ko có lạc, sau ép lạc mới đc giao xe ko thì chờ.

Ngockhanh689

Xe tải
Hi các Cụ,
E đang bức xúc với tình trạng dựa vào khan hàng nên các đại lý không tôn trọng khách hàng đã đặt trước xe, khi xe về mang bán "bia kèm lạc" chứ không giao xe cho khách đã đặt trước. E đã đặt xe gần 4 tháng nay, đến nay vẫn luôn thất hứa, xe thì vẫn về nhưng mang bán chênh, thật nản với cách làm ăn của các đại lý Hyundai, không biết nhiều cụ có rơi vào tình trạng như em không?
Cảm ơn các cụ.
Thời gian này nhiều người đi đặt xe san va tuc nên đại lý họ bán bia kèm lạc. Giống hồi crv cg thế. Năm 2022 ko thiếu gì xe trong tầm phân khúc, cụ thông thái nên xem cái hãng khác xem.

Quang.nt

Xe hơi
cụ nhầm rồi, ở Mẽo như thời điểm này do vấn đề linh kiện nên cũng lạc bình thường. Gần đây có người post lạc Rav4 ở Mỹ là 40k (bằng luôn giá xe), còn Altis lạc là 4k, xe giá tầm 20k.

em chỉ ko biết ở Mẽo có kiểu như VN là lúc ký ko có lạc, sau ép lạc mới đc giao xe ko thì chờ.
https://vnexpress.net/ban-xe-kieu-bia-kem-lac-hai-dai-ly-oto-bi-phat-nua-trieu-usd-4447578.html chắc mấy thằng nhà báo nó nhầm ! mới toanh hôm 5/4 đấy.

phunv74

Xe tải
Cái vụ bắt mua phụ kiện thì em cũng ko biết, cũng có thể nó sẽ phạt thật. Còn cái lạc bằng tiền thì ở Mỹ là cho phép bình thường.

PS. Em đọc lại bài gốc bọn Tây thì nó thế này, vụ phjat này là phạt việc anh quảng cáo 1 đường, làm 1 nẻo, lừa dối khách hàng chứ ko phải phạt là vì anh bán bia kèm lạc là sai. Báo chí VN nhiều lúc dịch bài lại toàn vớ vẩn, như việc Apple bị thua kiện 1 khách hàng phải bồi thường 1000$ thì báo CafeF lại dịch là phải bồi thường cho mọi khách hàng mua iphone 1000$.

Chỉnh sửa cuối:

Quang.nt

Xe hơi
Cái vụ bắt mua phụ kiện thì em cũng ko biết, cũng có thể nó sẽ phạt thật. Còn cái lạc bằng tiền thì ở Mỹ là cho phép bình thường.

PS. Em đọc lại bài gốc bọn Tây thì nó thế này, vụ phjat này là phạt việc anh quảng cáo 1 đường, làm 1 nẻo, lừa dối khách hàng chứ ko phải phạt là vì anh bán bia kèm lạc là sai. Báo chí VN nhiều lúc dịch bài lại toàn vớ vẩn, như việc Apple bị thua kiện 1 khách hàng phải bồi thường 1000$ thì báo CafeF lại dịch là phải bồi thường cho mọi khách hàng mua iphone 1000$.

View attachment 7063800
Nội dung bài báo vẫn là phản ánh tình trạng bán xe kiểu "bia kèm lạc thôi cụ"? còn nghĩa đen của nó là mua thêm phụ kiện (add on accessories) như mở rộng bảo hành, sơn phủ...! Bản chất 2 ông này là quảng cáo giá thấp, nhưng khi khách mua thì lại yêu cầu khách cần phải mua thêm gói phụ kiện... bla bla ... các chi phí này làm tăng thêm hàng ngàn đô la Mỹ, và làm cho giá xe tăng lên 12%, tôi nghĩ báo họ dịch chính xác đó cụ.

phunv74

Xe tải
Nội dung bài báo vẫn là phản ánh tình trạng bán xe kiểu "bia kèm lạc thôi cụ"? còn nghĩa đen của nó là mua thêm phụ kiện (add on accessories) như mở rộng bảo hành, sơn phủ...! Bản chất 2 ông này là quảng cáo giá thấp, nhưng khi khách mua thì lại yêu cầu khách cần phải mua thêm gói phụ kiện... bla bla ... các chi phí này làm tăng thêm hàng ngàn đô la Mỹ, và làm cho giá xe tăng lên 12%, tôi nghĩ báo họ dịch chính xác đó cụ.
Em ko nghĩ thế cụ, bản chất đúng là bán bia kèm lạc, nhưng việc xử phạt thì ko phải xử về việc kèm lạc, vì việc đó ở Mỹ là hoàn toàn hợp luật.

Xử phạt ở đây vì việc quảng cáo 1 đường, làm 1 nẻo, lừa dối người tiêu dùng. Nếu mấy đại lý này nó ko quảng cáo, cứ thế bán và kèm lạc thì ko bị phạt gì cả.

cho nên việc bài báo dịch bảo xử phạt vì tội bán bia kèm lạc là sai bản chất, làm cho người đọc nghĩ bán bia kèm lạc là sai ở Mỹ.

huylinht

Xe buýt
Có lạc mà ăn đã tốt. Kênh lên thế này khác gì chắp tay đút lót thêm tiền cho bọn showroom để xin chúng nó làm phúc bán xe cho mình. Mấy người mua xe kiểu đấy k thấy nhục nhỉ?

phutungdochoi

Xe hơi
Cụ đi hỏi hết các showroom chưa, em thấy quảng cáo là ko lạc, nếu chỗ nào lạc ít thì tặc lưỡi làm luôn cho đỡ bực cụ ah, thích rồi thì nhích, nhưng kèm ít chấp nhận xúc đi cụ, lấy cọc cho nó bõ tức

Dimidu

Xe máy
em mà nghe chênh+chờ thì em qua lấy hãng khác ngay và luôn. Tầm tiền bỏ ra hơn tỷ bạc chứ mình đâu có đi ăn xin mà đối xử như vậy. Sorento, Cx8, Lux SA, Everest… đầy ra

BiK

Xe điện
Em đang tìm gấp 1 xe SantaFe máy dầu, bản tiêu chuẩn, màu đen, giao ngay. Cụ sale Hyundai nào có báo ngay nhé.

bốbutchi

Xe tải
Em đang tìm gấp 1 xe SantaFe máy dầu, bản tiêu chuẩn, màu đen, giao ngay. Cụ sale Hyundai nào có báo ngay nhé.
E cũng vừa lấy bản máy dầu tc đen hộ ông anh đây cụ.Phải nói máy dầu đi sướng thật cụ ạ.