[Thảo luận] Ai sai ai đúng.

thanhlt1979

Xe tải
Thưa các bác,

Em vốn lái xe rất dát, với lị cũng chưa thông thạo luật trong luật ngoài nên nhiều khi đi đường ko rõ đúng sai thế nào. Hôm nay có vụ này nhờ các bác cho ý kiến để sau còn biết đường mà ứng xử/

Sáng nay trên đường Kim Mã, em đi làn ngoài cũng, đang đi thì có thằng dở hơn đi đằng trước chẳng hiểu sao nó lại dừng lại nên buộc lòng em phải chuyển làn để đi tiếp, xi nhan đàng hoàng, chuyển làn từ từ, ra hết đầu xe rồi đang chuẩn bị về lái để đi thẳng thì có thằng taxi nó lao đến quệt luôn vào mép, em thì bảo nó sai, nó lại bảo em sai, vì thiệt hại ko lớn mới lị có bảo hiểm đằng sau nên ai lại đi đường ấy.

Rút cục em cũng chả biết mình sai hay ko?

LGĐ
bác có để ý cái vạch dưới đườgn không, nó là vạch liền thi bác sai đến 100% đấy bác ạh! theo e, bác bỏ ra 50k mua quyển luật và biển báo, ... về học cho kĩ ạh! tốt cho bác, tốt cho mọi người tham gia giao thong cạnh bác! chúc bác vui vẻ:)

mr.l0nely.184

Xe điện
Đi đường mang theo hàng nóng àh???

:77:
Cả hai đều sai:
- Cụ sai: chuyển làn thiếu quan sát, có thể khi đó taxi đã rơi vào điểm mù trong guơng chiếu hậu phải của xe cụ nên cụ không nhìn thấy.
- Taxi: vượt phải khi chưa được xe trước có tín hiệu cho vượt.
Khi đi trên đường tốt nhất mình cứ nhường một bước cho nó lành cụ ợ. Quan sát thật kỹ trước khi chuyển hướng, trước khi rẽ cụ nhớ cần thay đổi góc quan sát của cụ để hạn chế các điểm mù nhé.
Trong trường hợp này ai to mồm hoặc vụ trang mạnh hơn sẽ thắng.
Chúc cụ lái xe an toàn (b)(b)
híc,em chả biết cụ nào đúng cụ nào sai vụ này cả.Cái em quan tâm nhất ở đây là cụ này nói ai vũ trang mạnh hơn thì thắng fải ko ợh?Có nghia là bi giờ ra đường thằng nào xe to hơn và to họng hơn là chiếm ưu thê?nói vậy mai em mà sắm đc giấy fép lái xe tăng chác ra đường em muốn đi sao là quyền của em chứ đừng thằng nào ý kiến ý cò gì àh?Bác này nói chuyện kiểu này nghe có vẻ hơi ma giáo àh nha.Chân lý thuộc về kẻ mạnh đấy hả?:77:Nói thế thì em thua rồi,h em chả dám ra đường nữa,chỉ chờ khi nào có hàng nóng trong tay mới dám tự tin ra đường thôi:)):)):'(:'(:'(

hoanglavie

Xe tải
Cả 2 cùng sai.
Taxi đi láo, ko làm chủ tốc độ
Bác, ko quan sát, đi ngang xe thế cơ mà. Lần sau bác đừng bám đít thằng trước gần quá, cách ít nhất 4 m cho em, thế co nó nhàn bác ạ

E43000

Xe tăng
Gần ngã tư chờ đèn đỏ thì vạch liền, cụ chủ chuyển làn là sai hoàn toàn roài... trách chú taxi là ko chịu nhường nhịn thui.

Rút kinh nghiệm, rút kinh nghiệm :41:

khoavq

Xe điện
Kính bác LGĐ và các cụ,

Theo cháu hiểu thì tình huống dư lày:

Bác LGĐ đi làn ngoài cùng, chú đi đằng trước dừng lại, bác LGĐ xinhan phải và rẽ phải để vào làn giữa để đi tiếp.
Chú taxi vượt phải bác LGĐ và do lái non nên quẹt vào mép bác...
Có đúng không ạ?

Tình huống này thì nhạy cảm rồi. Nhưng cháu ủng hộ bác... Cháu nghĩ rằng chú lái taxi kia đi non tay. Nếu thiệt hại nhỏ thì thôi bác ạ.

Hôm trước cháu đi đường Giảng Võ, đang đi thẳng ở làn ngoài cùng thì có 1 Mẹ đi ở làn giữa rẽ sang làn ngoài cùng để đi, và va quẹt vào đuôi xe cháu cái rầm, đang lái mà thấy xe nó lạng hẳn sang bên :77::77::77:. Mẹ này rẽ không nhìn ngó gì cả... Cháu đi chậm chậm thấy mẹ ấy lại đi ở làn giữa chứ ứ dám rẽ nữa... rồi vượt bên phải xe cháu đi thẳng, không thèm xin lỗi 1 câu :'(:'(:'(. Cháu cho xe vào lề đường kiểm tra thì thấy bị xước dài và tương đối rộng ở cửa sau bên phụ và cản sau bên phụ :77::77::77:. Phai đưa xe vào xưởng để nó sơn lại mất 500K (may mà có bảo hiểm nên BH nó trả). Vẫn nhớ biển số của Mẹ kia, hôm nào đi đường mà gặp là cháu đỗ lại hỏi thăm phát (k)(k)(k).

máy súc

Xe hơi
anh CS giao thông đến thì cả 2 cùng sai, em đố pác cãi đc may mà đi luôn chứ dừng lại cãi nhau 1 tí là to chuyện, chắc ông taxi kia cũng nghĩ thía :21::21::21:

lái đêm

Xe buýt
Cụ thế mà dát á? Lạy Cụ.:77::77::77::77:
Em đi đúng đường gặp thằng tacxi vượt phải chen lấn Em còn phải nhường nó đấy Cụ ạ.