[Funland] Ai sẽ lên ngôi ở Wimbledon 2019

juve99

Xe cút kít
Nữ Halep - nam Fed, theo dõi từ đầu giải e thấy giải này Fed phong độ cao, càng già giao bóng càng dã man

shiluo

Xe container
Bắt đầu về vườn đâu cụ, chính xác là bắt đầu hồi sinh, giống như Nadal và Djo bây giờ, Agassi giành được nhiều GS vào đoạn cuối của sự nghiệp hơn là đoạn đầu (hay bị thua do nôn nóng và tâm lý kém khi đối đầu với Sampras). Tại sao em đưa những cái tên kia? Bởi các ông ấy đều ăn GS, ông nào cũng có thể thắng, sorry cụ chứ Roddick cũng đen gặp ngay ông Fed đỉnh cao chứ xem Wim 2 ông Roddick và Fed chọi nhau xem có một 9 một mười không? Chính Nole hồi đầu còn phải ngửa mặt lên trời nói "sinh nhầm thời" khi Fed quá mạnh sân cỏ, Na quá mạnh sân đất và 2 người tương nhau dữ dội ở sân cứng.
Cụ bảo Na 20 tuổi gặp ngay Fed đỉnh cao thì em cũng nói với cụ ở tuổi 20 Fed cũng gặp cạnh tranh mạnh mẽ, thua liểng xiểng chứ có dễ ăn đám quần hùng khi đó đâu, 2000-2003 cụ xem Fed ăn được bao nhiêu? tuổi 20 của Fed đó
Thời nào có anh hùng của thời ấy, cụ nói Agassi không so được với bộ 3 bây giờ e ko hiểu cụ định so khía cạnh gì? như kiểu Messi với Ronaldo ngon hơn Zidane với Rô béo à? hài quá cụ ạ
Agassi là đi so với thời Pete Sampras chứ đến thời của Federer là sang bên kia sườn dốc rồi cụ.
Cụ cứ toàn nói cảm tính, nhìn vào bảng thành tích của từng người theo từng thời là biết. Gần 1 nửa của Fed là ăn từ 2006 trở về trước (khi Nadal 20t), sau đấy thì Fed thua nhiều hơn thắng trước Nadal mặc dù Nadal mới bước đầu sự nghiệp và Fed đang tuổi chín. Chỉ có Nadal, Nole mới là người phải kêu khi mới bước vào sự nghiệp thì đã có Fed chín muồi chờ đó, sau đấy là 2 ông thần phải ganh với nhau nữa nên số lượng GS cả 2 mới ít hơn Fed như bây giờ

shiluo

Xe container
Dù có vượt về số GS thì khi đánh giá tay vợt vĩ đại nhất lịch sử chưa chắc Nadal hay Nole qua được Fed. Cái người ta thích ở Fed là lối đánh đầy kĩ thuật và có sự quý phái trên sân đấu, như chính nguyên tắc của môn tennis hướng đến chứ không phải là kiểu đánh gào thét , có phần cậy sức như Nadal hay Nole( em không có ý chê, vì cả Nadal và Nole đều rất xuất sắc).

Không phải ngẫu nhiên mà Fed được hâm mộ cuồng nhiệt như vậy.Ngay đến cả những cú đánh trái 1 tay, những bước di chuyển cũng như đang nhảy múa trên sân vậy. Điều mà sẽ khó có ai làm được khi Fed giải nghệ.
Thích lối đánh với đánh giá chuyên môn khác nhau cụ ạ
Theo cụ thì Serena Williams có vĩ đại không?

vnvodoi

Xe điện
Thích lối đánh với đánh giá chuyên môn khác nhau cụ ạ
Theo cụ thì Serena Williams có vĩ đại không?
Ô vậy là cụ cho về chuyên môn là Fed kém hơn ai ạ ? Em chưa thấy có 1 chuyên gia nào đưa ra được 1 tay vợt có chuyên môn hơn Fed.

Serena thì vĩ đại rồi. Những gì cô ấy giành được phải nói là quá đáng nể.

bai

Xe điện
Nữ Halep - nam Fed, theo dõi từ đầu giải e thấy giải này Fed phong độ cao, càng già giao bóng càng dã man
Hôm qua em xem thống kê tốc độ giao bóng trung bình của Novak năm nay so với năm ngoái (riêng Wim thôi) là 120/111 miles/h. Tức là năm nay giao xung hơn năm ngoái.
Độ quái giao bóng theo em thì Novak và Fed 1 chín 1 mười.

Beo2018

Xe hơi
Em thích Fê nhưng muốn đánh theo kiểu Nô cho phù hợp với tuổi già (điều bóng), còn đánh kiểu Na thì không theo đc hắn. Tóm lại khoái Nô vô địch cho cuộc đua thành tích nó hấp dẫn.

shiluo

Xe container
Ô vậy là cụ cho về chuyên môn là Fed kém hơn ai ạ ? Em chưa thấy có 1 chuyên gia nào đưa ra được 1 tay vợt có chuyên môn hơn Fed.

Serena thì vĩ đại rồi. Những gì cô ấy giành được phải nói là quá đáng nể.
Em không nói ai kém ai, em đang phản bác chuyện cụ bảo đánh giá là Nadal với Djokovic không thể vĩ đại hơn dù có ăn bao nhiêu GS vì lối đánh của Fed sướng mắt hơn thôi
Nadal ăn GS hơn Fed thì họ sẽ xếp Nadal vĩ đại hơn, dù cho lối đánh của Fed có đẹp mắt hơn

katenguyen

Xe điện
Agassi là đi so với thời Pete Sampras chứ đến thời của Federer là sang bên kia sườn dốc rồi cụ.
Cụ cứ toàn nói cảm tính, nhìn vào bảng thành tích của từng người theo từng thời là biết. Gần 1 nửa của Fed là ăn từ 2006 trở về trước (khi Nadal 20t), sau đấy thì Fed thua nhiều hơn thắng trước Nadal mặc dù Nadal mới bước đầu sự nghiệp và Fed đang tuổi chín. Chỉ có Nadal, Nole mới là người phải kêu khi mới bước vào sự nghiệp thì đã có Fed chín muồi chờ đó, sau đấy là 2 ông thần phải ganh với nhau nữa nên số lượng GS cả 2 mới ít hơn Fed như bây giờ
Em nói cảm tính đâu, 2006 trở về trước trong 1 năm mấy ông ăn GS chứ đâu có quanh đi quẩn lại như thời Fed vs Na, Na vs No. Ai thời trẻ chả đụng anh hùng đang tuổi chín, thời trẻ Fed cũng đụng toàn hổ báo (nghĩa là GS winner) chứ kém cạnh gì đâu cụ, em chả biết cụ có xem tennis thời đấy ko chứ em là em rất mê Ivanisevic dù anh này chỉ giành được đâu 1-2 cái GS, ông Patrick Rafter cũng đánh quá hay còn ông Kuerten thì phải cũng đánh ra ngô ra khoai. Còn Na thì ngoài Fed ra đâu có gặp ông nào khác :)) Rõ ràng là mức độ cạnh tranh và sự đa dạng trong tennis bây giờ là kém, cái đấy chẳng ai phủ nhận được cả. Tất nhiên em nói vậy ko phải dìm anh No với anh Na mà chỉ nói lên thực tế là em rất chán 3 cái tên này rồi, dạo trước tưởng chú Delboy tạo nên thế lực mới ai ngờ chú này cú quả nặng, tinh thần tốt mà xui gặp ngay quả chấn thương cổ tay. Gần đây có chú Sít sít gì người Hy Lạp và chú gì người Đức gốc Nga nhưng xanh và non vô cùng. Chán thật. Tennis nữ thì còn chán hơn

juve99

Xe cút kít
Hôm qua em xem thống kê tốc độ giao bóng trung bình của Novak năm nay so với năm ngoái (riêng Wim thôi) là 120/111 miles/h. Tức là năm nay giao xung hơn năm ngoái.
Độ quái giao bóng theo em thì Novak và Fed 1 chín 1 mười.
Xem Fed giao bóng cảm giác như hắn ko thể bị mất game, quá hiểm ổn định và an toàn, may ra Nole mới chống dc giao bóng của Fed. Mà vòng đầu e ko để í, k thấy chú Thiêm - Del Po và Chung của Hàn đâu

thangtiensinh

Xe tải
Nadal đang phong độ rất tốt, nhưng trên mặt sân cỏ thì Fed vẫn có ưu thế hơn nên là trận này 50-50. Còn Nole thì quá tự tin và ổn định rồi nên là 80% sẽ bảo vệ được chức vô địch.

coindesar

Xe buýt
Vậy nhì No lại càng dễ vô địch
Gần nhất là Ck WIm 2014, 2015 No đều vượt qua Fed dưới áp lục khổng lồ của khán giả.
Nói thì nói , chứ các tay vợt ngoài Móc+ No, gặp Fed ở Ck WIm thì chỉ cần khán giả reo hò đủ ngất ra đó rồi :))
Thời điểm 2014, 2015 là thời điểm phong độ của Nole quá kinh khủng, đánh như một cái máy, giai đoạn đỉnh cao này của Nole được nhiều tay vợt nhận xét là khủng khiếp hơn so với đỉnh cao của Fed hay Nadal. Gặp lại sau 4-5 năm thì cũng không biết thế nào.

shiluo

Xe container
Em nói cảm tính đâu, 2006 trở về trước trong 1 năm mấy ông ăn GS chứ đâu có quanh đi quẩn lại như thời Fed vs Na, Na vs No. Ai thời trẻ chả đụng anh hùng đang tuổi chín, thời trẻ Fed cũng đụng toàn hổ báo (nghĩa là GS winner) chứ kém cạnh gì đâu cụ. Còn Na thì ngoài Fed ra đâu có gặp ông nào khác :)) Rõ ràng là mức độ cạnh tranh và sự đa dạng trong tennis bây giờ là kém, cái đấy chẳng ai phủ nhận được cả. Tất nhiên em nói vậy ko phải dìm anh No với anh Na mà chỉ nói lên thực tế là em rất chán 3 cái tên này rồi, dạo trước tưởng chú Delboy tạo nên thế lực mới ai ngờ chú này cú quả nặng, tinh thần tốt mà xui gặp ngay quả chấn thương cổ tay. Gần đây có chú Sít sít gì người Hy Lạp và chú gì người Đức gốc Nga nhưng xanh và non vô cùng. Chán thật. Tennis nữ thì còn chán hơn
Vì 1 ông ăn mấy GS nên thời đấy mới không ổn định cụ ạ, nó cũng sẽ giống thời này bỏ đi 3 ông thần thì đội dưới sẽ chia nhau vì không có ai đạt đến sự ổn định như Big 3 bây giờ
Em tranh luận vì nhận định của cụ ngược so trước nay mọi người vẫn nhận định: Trong 3 người thì Federer là người được hưởng lợi nhiều nhất về thời chứ không phải Nadal hay Djokovic như cụ bảo. Đơn giản vì 3 người này chuyên môn vượt trội so với phần còn lại, Federer có 1 giai đoạn không giao thoa với 2 chú này và gom được khá nhiều GS, còn 2 chú còn lại ngoài giao thoa với thời đỉnh cao của Fed thì còn phải song hành cùng nhau toàn bộ chặng đường

thangtiensinh

Xe tải
Xem Fed giao bóng cảm giác như hắn ko thể bị mất game, quá hiểm ổn định và an toàn, may ra Nole mới chống dc giao bóng của Fed. Mà vòng đầu e ko để í, k thấy chú Thiêm - Del Po và Chung của Hàn đâu
công nhận Fed giữ game giao bóng quá tốt. Thiem loại ngay vòng đầu, Del Po thì chấn thương phải mổ đang chống nạng để đi, chú Chung nhân sâm thì mất tích lâu rồi, chắc bác cũng ít theo dõi tennis :D

juve99

Xe cút kít
Em nói cảm tính đâu, 2006 trở về trước trong 1 năm mấy ông ăn GS chứ đâu có quanh đi quẩn lại như thời Fed vs Na, Na vs No. Ai thời trẻ chả đụng anh hùng đang tuổi chín, thời trẻ Fed cũng đụng toàn hổ báo (nghĩa là GS winner) chứ kém cạnh gì đâu cụ, em chả biết cụ có xem tennis thời đấy ko chứ em là em rất mê Ivanisevic dù anh này chỉ giành được đâu 1-2 cái GS, ông Patrick Rafter cũng đánh quá hay còn ông Kuerten thì phải cũng đánh ra ngô ra khoai. Còn Na thì ngoài Fed ra đâu có gặp ông nào khác :)) Rõ ràng là mức độ cạnh tranh và sự đa dạng trong tennis bây giờ là kém, cái đấy chẳng ai phủ nhận được cả. Tất nhiên em nói vậy ko phải dìm anh No với anh Na mà chỉ nói lên thực tế là em rất chán 3 cái tên này rồi, dạo trước tưởng chú Delboy tạo nên thế lực mới ai ngờ chú này cú quả nặng, tinh thần tốt mà xui gặp ngay quả chấn thương cổ tay. Gần đây có chú Sít sít gì người Hy Lạp và chú gì người Đức gốc Nga nhưng xanh và non vô cùng. Chán thật. Tennis nữ thì còn chán hơn
Nữ hay đa dạng và bất ngờ chứ cụ, Halep - Piskova - Konta - Keber - WÌe nia ki, Ostapenco ....rất khó lường khi bóng vẫn lăn

shiluo

Xe container
Nữ hay đa dạng và bất ngờ chứ cụ, Halep - Piskova - Konta - Keber - WÌe nia ki, Ostapenco ....rất khó lường khi bóng vẫn lăn
Nam chán vì đội già quá ổn định
Nữ chán vì chẳng có ai ổn định (sau thời Serena Williams)
Nhưng em chỉ thích xem Nam thôi, dù sao cũng khác biệt về giới

juve99

Xe cút kít
công nhận Fed giữ game giao bóng quá tốt. Thiem loại ngay vòng đầu, Del Po thì chấn thương phải mổ đang chống nạng để đi, chú Chung nhân sâm thì mất tích lâu rồi, chắc bác cũng ít theo dõi tennis :D
Hầu như trận nào e cũng xem, trừ 1-2 vòng đầu :), nhất là nữ đánh thì k xót trận nào, kể cả giải nhỏ hơn GS

Azcctv

Xe máy
Em là fan của Fed nhưng khách quan mà nói em tin rằng Fed sẽ vô địch !

thangtiensinh

Xe tải
Vì 1 ông ăn mấy GS nên thời đấy mới không ổn định cụ ạ, nó cũng sẽ giống thời này bỏ đi 3 ông thần thì đội dưới sẽ chia nhau vì không có ai đạt đến sự ổn định như Big 3 bây giờ
Em tranh luận vì nhận định của cụ ngược so trước nay mọi người vẫn nhận định: Trong 3 người thì Federer là người được hưởng lợi nhiều nhất về thời chứ không phải Nadal hay Djokovic như cụ bảo. Đơn giản vì 3 người này chuyên môn vượt trội so với phần còn lại, Federer có 1 giai đoạn không giao thoa với 2 chú này và gom được khá nhiều GS, còn 2 chú còn lại ngoài giao thoa với thời đỉnh cao của Fed thì còn phải song hành cùng nhau toàn bộ chặng đường
chuẩn cụ ạ, ví dụ nếu ko có Nadal hoặc Nole song hành cùng nhau thì 1 trong 2 người này có khi quất đến 25 cái GS rồi ấy chứ :D

Azcctv

Xe máy
Năm nay nói chung và mấy cái Grand Slam nói riêng, em mong mấy tay trẻ trẻ như Thiem, Zverev, Kukuskin, ... lật đổ đc mấy anh già mà ko nổi. Chìm tận đẩu tận đâu.
Chắc phải vài năm sau mới tơi lượt các em nó cụ ạ, chứ còn bộ 3 này thì họ sẽ thay nhau giữ ngôi vương thôi.

juve99

Xe cút kít
Nam chán vì đội già quá ổn định
Nữ chán vì chẳng có ai ổn định (sau thời Serena Williams)
Nhưng em chỉ thích xem Nam thôi, dù sao cũng khác biệt về giới
Nam chênh lệch và ít trận căng, nữ thì đa phần trận nào cũng căng, kể cả hạt giống số 1 cũng có thể loại ngay vòng 1-2, nam chưa đánh gần như đã biết rõ kết quả, có khi cả năm mới dc 1 trận hay nên nam đánh kể cả top 3 e cũng ko háo hức đón xem