[Funland] Ai sẽ lên ngôi ở Wimbledon 2019

katenguyen

Xe điện
Vì 1 ông ăn mấy GS nên thời đấy mới không ổn định cụ ạ, nó cũng sẽ giống thời này bỏ đi 3 ông thần thì đội dưới sẽ chia nhau vì không có ai đạt đến sự ổn định như Big 3 bây giờ
Em tranh luận vì nhận định của cụ ngược so trước nay mọi người vẫn nhận định: Trong 3 người thì Federer là người được hưởng lợi nhiều nhất về thời chứ không phải Nadal hay Djokovic như cụ bảo. Đơn giản vì 3 người này chuyên môn vượt trội so với phần còn lại, Federer có 1 giai đoạn không giao thoa với 2 chú này và gom được khá nhiều GS, còn 2 chú còn lại ngoài giao thoa với thời đỉnh cao của Fed thì còn phải song hành cùng nhau toàn bộ chặng đường
Em không biết ai nhận định như cụ nói, có lẽ do em chỉ xem chứ ít đọc báo, nhận định của em có tính cá nhân nhưng em cũng chẳng cảm tính, cụ nói là ổn định còn em nói là nó thiếu cạnh tranh.
Nữ hay đa dạng và bất ngờ chứ cụ, Halep - Piskova - Konta - Keber - WÌe nia ki, Ostapenco ....rất khó lường khi bóng vẫn lăn
Chán vì thật ra đường bóng của tennis bây giờ em thấy xem nhạt nhòa quá, không có sự đa dạng như thời Higgis, Henin, Davenport, Capriati, Kim, chị em Williams, hay em là người hoài cổ nhỉ :))

Azcctv

Xe máy
Nadal giải này đánh hay lắm các cụ xem nó vs Sam với Kyrios toàn tay vợt Big Serve Big Hit mà ăn dễ như cháo nhất là trận tứ kết hôm qua. Nole từ đầu giải tới giờ chưa gặp hạt giống nào đánh lởm khởm không ấn tượng được như Nadal
E cũng thấy Naldal giải này đánh rất tốt, nhưng lại là fan của Fed, em vẫn mong Feb vô địch.

katenguyen

Xe điện
Chắc phải vài năm sau mới tơi lượt các em nó cụ ạ, chứ còn bộ 3 này thì họ sẽ thay nhau giữ ngôi vương thôi.
Ôi dzồi, còn muốn thế nào nữa cụ, 9x chưa có ai giành được GS, tin được không? 9x đời đầu giờ đã gần 30 rồi còn trẻ gì nữa. Thiem năm nay cũng 26 tuổi rồi

thangtiensinh

Xe tải
Hầu như trận nào e cũng xem, trừ 1-2 vòng đầu :), nhất là nữ đánh thì k xót trận nào, kể cả giải nhỏ hơn GS
ý em là bác ít theo dõi thông tin tennis nên không biết tình hình của mấy chú này thế nào :D

juve99

Xe cút kít
Em không biết ai nhận định như cụ nói, có lẽ do em chỉ xem chứ ít đọc báo, nhận định của em có tính cá nhân nhưng em cũng chẳng cảm tính, cụ nói là ổn định còn em nói là nó thiếu cạnh tranh.

Chán vì thật ra đường bóng của tennis bây giờ em thấy xem nhạt nhòa quá, không có sự đa dạng như thời Higgis, Henin, Davenport, Capriati, Kim, chị em Williams, hay em là người hoài cổ nhỉ :))
Do tuổi tác và thời gian đó cụ, cũng như bóng đá thôi kể cả xem M10 - Cr7 bây giờ cũng k thể bằng thời chưa có Internet, e xem nữ từ thời 9x, toàn xem lại chứ k trực tiếp như giờ, nói chung kỹ chiến thuật tổng thể cũng vậy thôi

Lacet_ti

Xe container
Vì 1 ông ăn mấy GS nên thời đấy mới không ổn định cụ ạ, nó cũng sẽ giống thời này bỏ đi 3 ông thần thì đội dưới sẽ chia nhau vì không có ai đạt đến sự ổn định như Big 3 bây giờ
Em tranh luận vì nhận định của cụ ngược so trước nay mọi người vẫn nhận định: Trong 3 người thì Federer là người được hưởng lợi nhiều nhất về thời chứ không phải Nadal hay Djokovic như cụ bảo. Đơn giản vì 3 người này chuyên môn vượt trội so với phần còn lại, Federer có 1 giai đoạn không giao thoa với 2 chú này và gom được khá nhiều GS, còn 2 chú còn lại ngoài giao thoa với thời đỉnh cao của Fed thì còn phải song hành cùng nhau toàn bộ chặng đường
Cụ NX chuẩn, Fed là người hưởng lợi nhất- lúc Fed nổi lên thì Pete, Sam đã thoái trào, các tay vợt cùng thời chỉ là các tay vợt giỏi, dành 1-2 GSL. Thời Nole và Na thì hàng loạt nhân tài đỉnh cao: Murray, War, Del Potro ( người mà sinh thời khác thì cũng ãm 10 GL)
3 Titan thì
- Fed là người ngoài hành tinh - có khi ko cần học cũng biết chơi TN - ko tính
- Nadal : Sự khổ luyện và ý chí chiến đấu như 1 chiến binh
- Nole - ý chí cũng ngút trời, thần kinh thép - nhưng là 1 con người , rất người nhất - hỉ nộ ,ái ố, tiểu sảo, quân tử đủ cả.
Đủ nói là em thần tượng cả 3 người.
Nhưng phải nói Fan Fed là bênh thần tượng đến ngù ngờ, chả coi chuyên gia và thực tế thời cuộc ra sao. Thời điểm 2011- 2016 , Nole thống trị thì bảo Fed già.
Ấy mà Nole nó chấn thương cái, 6 cái GL thì 2 anh chia nhau ngay - già đếu gì mà hay vậy, hết thời thì may trong Top 10 thôi chứ :))
Nole cuối 2018 quay về ngai vàng phát, là 2 anh gần tịt ngay :)
Wim này Nole ăn chắc :)

thangtiensinh

Xe tải
Nam chênh lệch và ít trận căng, nữ thì đa phần trận nào cũng căng, kể cả hạt giống số 1 cũng có thể loại ngay vòng 1-2, nam chưa đánh gần như đã biết rõ kết quả, có khi cả năm mới dc 1 trận hay nên nam đánh kể cả top 3 e cũng ko háo hức đón xem
thế bác xem loại ra Big3 đi thì sẽ thấy bên nam vẫn căng mà :D
năm nay còn đỡ nhàm, ít nhất 10 chức vô địch đầu tiên của năm thì 9 ông khác nhau đó bác

Nadal chỉ vĩ đại ở sân đất nện thôi. Còn về toàn diện các mặt sân thì còn dưới Nole và Fed 1 bậc! Nole hay Fed vô địch đều vui

juve99

Xe cút kít
thế bác xem loại ra Big3 đi thì sẽ thấy bên nam vẫn căng mà :D
năm nay còn đỡ nhàm, ít nhất 10 chức vô địch đầu tiên của năm thì 9 ông khác nhau đó bác
Hiểu đơn giản là bác xem Everton - Leicester hay VN - TL chắc chắn sẽ hay kịch tính hơn là xem MC - Leeds united đó

huadinhsao

Xe buýt
Nữ thì em không xem, thích mỗi Sharapova mà đợt này lại không đánh
Sharapova bị loại ngay vòng đầu rồi. Em ý tham dự với suất đặc cách.

Nole hưởng lợi nhiều từ nhách bốc thăm vòng đấu của Wim năm nay, nói chung No sẽ vào chung kết mà ko tốn sức. Fed hoặc Na vào thì cũng ko ăn đc. 90% No ăn Trophy năm nay.

thangtiensinh

Xe tải
tổng kết tình hình GS trong 3 năm qua: Fed-Nadal-Fed-Nadal-Fed-Nadal-Nole-Nole-Nole-Nadal :D

a đi đất

Xe đạp
Sharapova bị loại ngay vòng đầu rồi. Em ý tham dự với suất đặc cách.

Nole hưởng lợi nhiều từ nhách bốc thăm vòng đấu của Wim năm nay, nói chung No sẽ vào chung kết mà ko tốn sức. Fed hoặc Na vào thì cũng ko ăn đc. 90% No ăn Trophy năm nay.
bảo sao, xem giải nữ, chỉ thích em nó, đánh trận nào là hét như là đi ...

richter

Xe buýt
3 ông katenguyen , shiluoLacet_ti cãi nhau thế này có mà mút mùa không ra đáp án.

Tầm 30-40 năm nữa dek ai nó biết Feb đánh hay, bay bướm ra sao, Nadal có cú phải tay trái chuối đi vào chuẩn mực sách giáo khoa trên sân Clay thế nào, Djoker đánh như 1 cái máy tính lập trình ra sao. Lúc đó nó dựa vào Cup để xem ai vĩ đại thôi, mà giờ tính GS thì Móm 20, Móc 18, Hề 15. Master Móc>Hề>Móm, cuối năm thì Móm=Hề và Móc =0. Cứ thế mà tính, tuy nhiên GS sẽ là thước đo, kiểu như 1 HCV bằng hàng tỷ HCB, vậy thôi.

Khác gì bên bóng đá nó cứ so sánh Pele, Maradona, Messi, Ronaldo... Tuy nhiên tính Cup anh Pele vẫn là nhất vì cái WC nó vẫn là HCV, sau này có anh nào làm được 3 cái WC lúc đó anh Pele đương nhiên mất chức vua bóng đá :D .

Tuy nhiên có cái này chưa ai dám tranh cãi và các chuyên gia xịn đều đồng ý, nếu 3 ông này cùng thời và cùng max phong độ:

1. Ku Móm đương nhiên chén Wim
2. Ku Móc đương nhiên chén Roland Garos
3. Ku Hề đương nhiên chén Úc (năm 2008, nó mới nứt mắt đã chén Móm 3 nháy không đỡ, đang là đương kim vô địch 2 lần gần nhất)

Riêng sân cứng Mẽo thì rất khó định lượng, Móm có chút ưu thế, tuy nhiên ngay từ khi 2 thằng Hề, Móc non trẻ 2007 (Hề nhì mới 19 tuổi, Móm nhất thắng 2 set TB, 1 set chỉ 1 break), 2008 (vượt qua Hề vất vả ở BK 3-1, có 2 set 7-5), 2009 (Móm vượt Hề ở BK với tỷ số sát nút 3 set: 7-6,7-5, 7-5), nó đã bắt Móm khổ chiến và đến 2010 Hề nó đã thắng Móm rồi. Sau đó là đến Hề và cuối cùng là Móc.

Đấy, dựa vào đây để nói ai sinh nhầm thời và may hơn ai :P :D

katenguyen

Xe điện
Cụ NX chuẩn, Fed là người hưởng lợi nhất- lúc Fed nổi lên thì Pete, Sam đã thoái trào, các tay vợt cùng thời chỉ là các tay vợt giỏi, dành 1-2 GSL. Thời Nole và Na thì hàng loạt nhân tài đỉnh cao: Murray, War, Del Potro ( người mà sinh thời khác thì cũng ãm 10 GL)
3 Titan thì
- Nole - ý chí cũng ngút trời, thần kinh thép - nhưng là 1 con người , rất người nhất - hỉ nộ ,ái ố, tiểu sảo, quân tử đủ cả.
Nhưng phải nói Fan Fed là bênh thần tượng đến ngù ngờ, chả coi chuyên gia và thực tế thời cuộc ra sao. Thời điểm 2011- 2016 , Nole thống trị thì bảo Fed già.
Ấy mà Nole nó chấn thương cái, 6 cái GL thì 2 anh chia nhau ngay - già đếu gì mà hay vậy, hết thời thì may trong Top 10 thôi chứ :))
Cái chỗ đậm đậm thì chả là chuyện mấy ông già xử nhau à cụ? Thằng đỉnh nó chấn thương thì 2 thằng già qua đỉnh chia nhau GS, quá nản cho tennis đương đại. Em thấy chán vì tennis ko có nhân tố mới thôi, còn ông Fed ông ấy giải nghệ luôn cũng được, chả ảnh hưởng gì đến nồi cơm nhà em :))
Murray với Delboy mà cụ bảo là sinh thời khác ẵm 10 giải GS thì em chịu cụ rồi

3 Titan thì
Em chả thấy chuẩn gì cả. Này nhé, ông Fed đang đánh hăng có ông Na ra cản đường, kiểu kỵ jeu luôn ấy, cứ gặp là rét, ông Na đang ngon trớn đụng ngay cụ Djor cũng sập tiệm lao đao luôn, còn ông Nole từ đó tới giờ cũng vẫn là ông Fed ông Na chưa gặp thêm nhân tố mới