[Funland] Ai thông minh nhất Việt Nam?

Mr.Victo

Xe máy
Mời các cụ các mợ ngẫm và cho ý kiến. Cực chất. Thề!

--------------------000-------------------------------------
Khi bàn đến câu hỏi này, ta nghĩ ngay đến Nguyễn Tử Quảng hay Ngô Bảo Châu, Lê Bá Khánh Trình, có bạn nhớ đến Thích Nhất Hạnh, người "biết sống trong tỉnh thức".
Không. Tôi cho rằng kẻ thông minh nhất Việt Nam phải là Ngọc Trinh.

Chớ vội cười. Xin hãy nghe mình phân tích.
1. Làm ít hưởng nhiều là mơ ước của mọi chúng sinh nhưng để thực hiện được thì chỉ có Ngọc Trinh. Cô nàng làm ra một tài sản khổng lồ đủ nuôi sống 5 dòng họ mà không hề tốn nhiều công sức, cũng chẳng bị ai ép làm nô lệ như ta tưởng. Xin đừng nghĩ rằng bạn thích làm 1 ăn 1. Tất thảy chúng ta đều ao ước làm 1 ăn 10 nếu có cơ hội. Chỉ vì ta chưa đủ tài và chưa đủ may mà thôi. Tôi cá rằng Nguyễn Tử Quảng hay Ngô Bảo Châu chưa chắc nổi làm 2 ăn 1, chứ đừng nói làm 1 ăn 10. Ngọc Trinh chẳng phải là đệ nhất hào kiệt đương thời hay sao?

2. Không cần làm phim, không cần ca hát, không cần nhảy múa, Ngọc Trinh vẫn nổi bật hơn mọi siêu sao màn bạc Việt Nam. Người trong sâu bít ghen tuông, cay cú cũng là điều dễ hiểu. Đã cay cú thì tìm cách đơn đặt và bôi xấu nàng.

3. Ngọc Trinh không lí luận cao siêu, không bàn chính trị, không khuyên nhủ ai. Ngọc Trinh cũng không mở lớp dạy đạo đức và nhân nghĩa. Cũng chẳng cổ vũ trao yêu thương, nhận yêu thương. Ngọc Trinh không thuổng tút của thiên hạ về bôi lên tường nhà mình với những câu truyền cảm hứng lâm li. Thật là kẻ biết mình biết người và chân thật vô cùng. Như thế, chẳng phải là đệ nhất phạc nhiên là gì? Mà phạc nhiên là cảnh giới tối thượng của trí tuệ. Ngọc Trinh nếu có chút tự hào, chỉ là làn da và vòng eo. Không hề nói mình nhân hậu từ bi, không nhận mình tử tế, không hề nói mình trí tuệ, sành sỏi.

4. Không tranh khôn với thiên hạ, Ngọc Trinh cũng không tranh khôn với đàn ông. Điểm này mới là đệ nhất thông minh. Đàn bà ngây thơ và hơi khờ dại sẽ được đàn ông bao bọc và yêu quý hơn. Đó là một thực tế không ai phủ nhận được.

5. Thời gian chính của Ngọc Trình dùng vào việc làm đẹp. Trời ơi, còn gì tuyệt hơn. Vì đó là vũ khí kiếm tiền. Ưu thế đặc biệt trời trao truyền. Không xài và không mài rũa là tội lớn. Chẳng những có tội với bản thân, với đời mà còn tội với ông trời. Vũ khí ấy, nếu biết cách dùng, đem lại sức mạnh hơn cả chục sư đoàn thiện chiến.

7. Nếu bạn nghĩ tôi khuyên bạn học theo Ngọc Trinh thì bạn sai lầm lớn. Tôi luôn khuyên bạn trẻ làm đúng sở thích và vốn liếng bạn đang có. Biết bao kẻ muốn học theo Trinh còn không được, bạn chớ dại gì lao vào con đường ấy. Con đường ấy nhìn thì hấp dẫn nhưng chưa chắc thuộc về bạn. Hãy cảnh giác điều này.
tải xuống.jpg

-----
PS:
Những vụ lộ hàng của Ngọc Trình đều có dàn xếp bài bản hẳn hoi để câu phỏm chờ ù. Nhiều khi hắn chủ động xé phỏm ra để ăn cây chốt. Bạn càng chửi bao nhiêu, Ngọc Trình càng giàu và cười thầm bấy nhiêu. Hóa ra, dại hóa khôn mà khôn hóa thành dại! Đúng là thế gian lắm chuyện nực cười!

Đời sau có thơ than rằng:

Dù thế nào đi nữa
Ngọc Trinh vẫn tài tình
Khi thấu hiểu triết lý
“Phụ nữ đừng thông minh.”

Phụ nữ thật khờ dại
Nếu chỉ lo học hành
Không tô son điểm phấn
Mà đeo đuổi công danh.

Nếu đó là căn số
Chịu đọa kiếp thông minh
Còn con gái muốn sướng
Cứ phải như Ngọc Trinh.

Xinh đẹp và ngốc ngếch
Sẽ có nhiều trai thương
Ai rồ đi thương đứa
Trí khôn vượt người thường?

Triết lý này, ở Mỹ
Marilyn Monroe
Đã khai thác triệt để
Đánh gục trăm anh giàu.

Không biết giả hay thật
Ngọc Trinh cực ngây ngô
Nhưng vì ngây ngô đó
Đại gia chết quay đơ.

(Nguồn: Sang Đỗ)

Chỉnh sửa cuối:

hoanptp

Xe điện
Theo em cỡ như Huấn Hoa Hồng cũng thuộc diện đáng nể, từ anh nghiện ngập cờ bạc tay trắng vào Sài gòn giờ cũng có tiếng tăm cũng có chiến lược chiến thuật bài bản dù mới học hết lớp 7 lớp 8. Ko nói tới mặt trái mặt phải nhưng cũng phải có đầu óc mới làm được như vậy. Em thì Ko thần tượng gì những người như vậy nhưng họ cũng là kiệt xuất trong giới của họ

Chỉnh sửa cuối:

Trailer

Xe buýt
Thật em cũng éo hiểu sao em Trinh kiếm tiền ghê thế, cả bánh mì Tiệp vừa xây quả lâu đài to vật vã nữa.

ngocbaominh

Xe buýt
Đọc thớt cụ mà ngỡ là e đang giác ngộ ạ

Em ko bàn họ kiếm đc bao nhiêu tiền vì cái đó kệ họ, đi hóng tiền trong túi người khác làm gì. Họ giỏi, thế phải định nghĩa lại giỏi là như nào đã, còn nếu mà ai thấy họ giỏi và mình cũng muốn đc như họ hoặc con cháu mình giống họ thì mình lấy họ ra làm gương cho con cháu thôi :D

comiki

Xe lăn
Em ko bàn họ kiếm đc bao nhiêu tiền vì cái đó kệ họ, đi hóng tiền trong túi người khác làm gì. Họ giỏi, thế phải định nghĩa lại giỏi là như nào đã, còn nếu mà ai thấy họ giỏi và mình cũng muốn đc như họ hoặc con cháu mình giống họ thì mình lấy họ ra làm gương cho con cháu thôi :D
Đúng tử huyệt, đóng thớt :D

yeu_cakhongcanh

[Tịch thu bằng lái]
Có con đàn bà mà bám đ nó suốt.

gvnth

Xe buýt
Lấy chuyện người khác ra đàm tiếu thì hay rồi

biển xanh06

Xe điện
Đây là công nghệ lăng xê, cũng như ta đi mua bột giặt, có nhiều loại tốt, nhưng cứ phải mua omo cho nó sành điệu.

doccocuukiem

Xe điện
Nhân tiện làm câu đối:
Ngọc Trinh đâu có còn trinh nữa
Khá Bảnh bây giờ hết bảnh giai

springsea

Xe container
Nhan sắc là 1 trong những những trí tuệ của con người. Em nghĩ Ngọc Trinh không xuất sắc nhất những cũng ở mức ranking cao.
Ngọc có sáng thì phải được thợ mài dũa. Không có Tiệp thì Trinh cũng thường thôi.
Đừng so Trinh với những người khác vì nó quá khập khiễng.

Mời các cụ các mợ ngẫm và cho ý kiến. Cực chất. Thề!

--------------------000-------------------------------------
Khi bàn đến câu hỏi này, ta nghĩ ngay đến Nguyễn Tử Quảng hay Ngô Bảo Châu, Lê Bá Khánh Trình, có bạn nhớ đến Thích Nhất Hạnh, người "biết sống trong tỉnh thức".
Không. Tôi cho rằng kẻ thông minh nhất Việt Nam phải là Ngọc Trinh.

Chớ vội cười. Xin hãy nghe mình phân tích.
1. Làm ít hưởng nhiều là mơ ước của mọi chúng sinh nhưng để thực hiện được thì chỉ có Ngọc Trinh. Cô nàng làm ra một tài sản khổng lồ đủ nuôi sống 5 dòng họ mà không hề tốn nhiều công sức, cũng chẳng bị ai ép làm nô lệ như ta tưởng. Xin đừng nghĩ rằng bạn thích làm 1 ăn 1. Tất thảy chúng ta đều ao ước làm 1 ăn 10 nếu có cơ hội. Chỉ vì ta chưa đủ tài và chưa đủ may mà thôi. Tôi cá rằng Nguyễn Tử Quảng hay Ngô Bảo Châu chưa chắc nổi làm 2 ăn 1, chứ đừng nói làm 1 ăn 10. Ngọc Trinh chẳng phải là đệ nhất hào kiệt đương thời hay sao?

2. Không cần làm phim, không cần ca hát, không cần nhảy múa, Ngọc Trinh vẫn nổi bật hơn mọi siêu sao màn bạc Việt Nam. Người trong sâu bít ghen tuông, cay cú cũng là điều dễ hiểu. Đã cay cú thì tìm cách đơn đặt và bôi xấu nàng.

3. Ngọc Trinh không lí luận cao siêu, không bàn chính trị, không khuyên nhủ ai. Ngọc Trinh cũng không mở lớp dạy đạo đức và nhân nghĩa. Cũng chẳng cổ vũ trao yêu thương, nhận yêu thương. Ngọc Trinh không thuổng tút của thiên hạ về bôi lên tường nhà mình với những câu truyền cảm hứng lâm li. Thật là kẻ biết mình biết người và chân thật vô cùng. Như thế, chẳng phải là đệ nhất phạc nhiên là gì? Mà phạc nhiên là cảnh giới tối thượng của trí tuệ. Ngọc Trinh nếu có chút tự hào, chỉ là làn da và vòng eo. Không hề nói mình nhân hậu từ bi, không nhận mình tử tế, không hề nói mình trí tuệ, sành sỏi.

4. Không tranh khôn với thiên hạ, Ngọc Trinh cũng không tranh khôn với đàn ông. Điểm này mới là đệ nhất thông minh. Đàn bà ngây thơ và hơi khờ dại sẽ được đàn ông bao bọc và yêu quý hơn. Đó là một thực tế không ai phủ nhận được.

5. Thời gian chính của Ngọc Trình dùng vào việc làm đẹp. Trời ơi, còn gì tuyệt hơn. Vì đó là vũ khí kiếm tiền. Ưu thế đặc biệt trời trao truyền. Không xài và không mài rũa là tội lớn. Chẳng những có tội với bản thân, với đời mà còn tội với ông trời. Vũ khí ấy, nếu biết cách dùng, đem lại sức mạnh hơn cả chục sư đoàn thiện chiến.

7. Nếu bạn nghĩ tôi khuyên bạn học theo Ngọc Trinh thì bạn sai lầm lớn. Tôi luôn khuyên bạn trẻ làm đúng sở thích và vốn liếng bạn đang có. Biết bao kẻ muốn học theo Trinh còn không được, bạn chớ dại gì lao vào con đường ấy. Con đường ấy nhìn thì hấp dẫn nhưng chưa chắc thuộc về bạn. Hãy cảnh giác điều này.
tải xuống.jpg

-----
PS:
Những vụ lộ hàng của Ngọc Trình đều có dàn xếp bài bản hẳn hoi để câu phỏm chờ ù. Nhiều khi hắn chủ động xé phỏm ra để ăn cây chốt. Bạn càng chửi bao nhiêu, Ngọc Trình càng giàu và cười thầm bấy nhiêu. Hóa ra, dại hóa khôn mà khôn hóa thành dại! Đúng là thế gian lắm chuyện nực cười!

Đời sau có thơ than rằng:

Dù thế nào đi nữa
Ngọc Trinh vẫn tài tình
Khi thấu hiểu triết lý
“Phụ nữ đừng thông minh.”

Phụ nữ thật khờ dại
Nếu chỉ lo học hành
Không tô son điểm phấn
Mà đeo đuổi công danh.

Nếu đó là căn số
Chịu đọa kiếp thông minh
Còn con gái muốn sướng
Cứ phải như Ngọc Trinh.

Xinh đẹp và ngốc ngếch
Sẽ có nhiều trai thương
Ai rồ đi thương đứa
Trí khôn vượt người thường?

Triết lý này, ở Mỹ
Marilyn Monroe
Đã khai thác triệt để
Đánh gục trăm anh giàu.

Không biết giả hay thật
Ngọc Trinh cực ngây ngô
Nhưng vì ngây ngô đó
Đại gia chết quay đơ.

(Nguồn: Sang Đỗ)

Chỉnh sửa cuối:

ManMiddle

Xe hơi
Vậy cụ nên tìm hiểu thêm về Lý Nhã Kỳ, ko chỉ có mỗi tiền

lanhpham

Xe điện
Theo em cỡ như Huấn Hoa Hồng cũng thuộc diện đáng nể, từ anh nghiện ngập cờ bạc tay trắng vào Sài gòn giờ cũng có tiếng tăm cũng có chiến lược chiến thuật bài bản dù mới học hết lớp 7 lớp 8. Ko nói tới mặt trái mặt phải nhưng cũng phải có đầu óc mới làm được như vậy. Em thì Ko thần tượng gì những người như vậy nhưng họ cũng là kiệt xuất trong giới của họ
huấn hoa Hồng lại ra Hà Nội rồi cụ,nó mua biệt thự chỗ nam cường ấy

hoantoanmayman

Xe tăng
Người OF
OFer và Vozer là thông minh nhất, chỉ là chưa được công nhận thôi.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Báo chí bảo họ giàu, cái đó phải xem lại họ có giàu không, nộp bao nhiêu đồng cho ngân sách. Con cháu ta có thể lấy đó làm gương nếu nó muốn thế, trên 18 tuổi cũng khó mà cấm nó. Cơ mà báo chí cố tình câu view thì nên xem lại báo chí. Hai vế khác nhau nhưng thôi thì tôi đồng ý với cụ bác.