Ai tư vấn giúp e với!!!!

Libi.hadong

Xe máy
Chuyện là thế này.
Tháng 10 năm ngoái e mất chiếc exciter bks 30x6-6078 ( không mất đăng kí
). Sau đó e giao bán đăng kí xe của e và có 1 thanh niên đã mua.
Ngày 24/12 đúng hôm noen vừa rồi có 1 người tìm tới nhà e để sang tên chính chủ cho anh ta. A này mua lại của 1 người khác nhưng không biết là xe ăn trộm. a này lại không đồng ý giải quyết tình cảm. Bây h vụ án đã xong nhưng bên phía công an người ta lại giám định là số khung số máy đã bị đục lại. Bây h e phải làm thế nào :(. Thật sự là e cũng không biết là họ có giám định hay không hay muốn om xe e. E thì e vẫn nghĩ là xe của e vì khi đi mua a này dắt theo cả thợ đi. E cũng đã đặt vấn đề với bên công an là bồi dưỡng nhưng chưa lấy được xe ạ. Ai tư vấn giúp e xem có cách nào không ạ.

benq

Xe điện
Tình huống cụ có vài sự mâu thuẫn. Xe đã đục số khung số máy sao còn tìm được đúng cụ là chủ cũ. Cụ còn cái ĐK lại mang đi bán (vớt vát đc mấy đồng chăng) và cũng là tiếp tay cho ăn cắp. Giờ cụ muốn lấy lại xe mình thì bồi dưỡng đã 50/50 chưa, hay nhỏ giọt.
Mà e cũng mất cái Ex hơn 10 ngày nay cũng biển 29 X, ĐK giữ làm KN thôi

Chỉnh sửa cuối:

Libi.hadong

Xe máy
E bán đk cũng là mong có người mua không biết mà tìm sang tên thôi ạ. a kia mua lại có cả đang kí ạ. Xe lại đúng giấy tờ của e mới hay. E cũng hiểu 50/50 mà nhưng vẫn chưa lấy đưộc xe :(

Libi.hadong

Xe máy
người mua cuối cùng lại tìm theo địa chỉ ở giấy tờ xe ạ. Chứ bán giấy tờ vài trăm thì làm được gì đâu ạ. E cũng mua li được 8 tháng rồi.

Vie.ABC

Xe điện
Chuyện là thế này.
Tháng 10 năm ngoái e mất chiếc exciter bks 30x6-6078 ( không mất đăng kí
). Sau đó e giao bán đăng kí xe của e và có 1 thanh niên đã mua.
Ngày 24/12 đúng hôm noen vừa rồi có 1 người tìm tới nhà e để sang tên chính chủ cho anh ta. A này mua lại của 1 người khác nhưng không biết là xe ăn trộm. a này lại không đồng ý giải quyết tình cảm. Bây h vụ án đã xong nhưng bên phía công an người ta lại giám định là số khung số máy đã bị đục lại. Bây h e phải làm thế nào :(. Thật sự là e cũng không biết là họ có giám định hay không hay muốn om xe e. E thì e vẫn nghĩ là xe của e vì khi đi mua a này dắt theo cả thợ đi. E cũng đã đặt vấn đề với bên công an là bồi dưỡng nhưng chưa lấy được xe ạ. Ai tư vấn giúp e xem có cách nào không ạ.
Với trường hợp này có 2 P.Án
1- GIẤY TỜ XỊN nhưng XE GIAN ( xe gian đục số khung số máy đúng theo giấy tờ xịn ) . Như vậy mất vẫn hoàn mất ...
2- GIẤY TỜ XỊN và XE XỊN : với trường hợp này nên trình báo và làm theo luật để tránh va chạm .( lưu ý trước 10 phần nay lấy lại được vài phần ...và người mua cuối có thể là người tiêu dùng , là nạn nhân )

gadi2banh

Xe điện
Nếu đục rồi thì e khẳng định là xe gian, giấy tờ là xịn thôi, ko phải xe của bác rồi, mất vẫn hoàn mất thôi. E nghe nói có người mua giấy tờ xịn về rồi mua xe gian để đi đấy.

NNS

Xe ngựa
mất xe rồi thì thôi, lại bán đăng ký kiếm gỡ vài xu. bạn làm thế là tiếp tay cho kẻ gian, cho xe gian, cho nạn trộm cắp. hành động của bạn thật đáng chê cười.
mình có lần mất đôi gương xe, chấp nhận vô hãng mua với giá đắt hơn nhiều chứ mình ko ra chợ giời mua đồ ăn cắp.

Libi.hadong

Xe máy
E bán đk là mog ai mua ko biết sẽ tìm e sag tên. Vs lại côg an ngta nói là jám địh chứ mìh đâu bít họ nói thật hay ko? Người mua cuối cùg mag kả thợ xe đi mua cùg mà.

Libi.hadong

Xe máy
mất xe rồi thì thôi, lại bán đăng ký kiếm gỡ vài xu. bạn làm thế là tiếp tay cho kẻ gian, cho xe gian, cho nạn trộm cắp. hành động của bạn thật đáng chê cười.
mình có lần mất đôi gương xe, chấp nhận vô hãng mua với giá đắt hơn nhiều chứ mình ko ra chợ giời mua đồ ăn cắp.
e có tiền như bác thì mất gươg e mua hẳn xe mới.

thinhkieuphong

Xe điện
gương nó khác đăng kí chứ cụ :D
có bác vào Metro thăng long bị mất đôi gương, bọn bảo vệ nó đền cho có 2tr gì đấy, bác í ko chịu cãi nhau mãi chả được cuối cùng lên chợ giời mua, mà đâu đúng cái gương của bác í luôn :)), ra hãng tốn hơn http://vtc.vn/1-347052/kinh-te/ha-noi-do-xe-tai-metro-nua-tieng-mat-10-trieu-dong.htm

dongkijote

Xe điện
Em dự xe ko phải của cụ (99%). Thằng ăn trộm dở người mới đến mua đăng kí của cụ. Người mua đăng kí đã đục số khung số máy của 1 xe khác theo đăng kí của cụ mà thôi.

NNS

Xe ngựa
gương nó khác đăng kí chứ cụ :D
có bác vào Metro thăng long bị mất đôi gương, bọn bảo vệ nó đền cho có 2tr gì đấy, bác í ko chịu cãi nhau mãi chả được cuối cùng lên chợ giời mua, mà đâu đúng cái gương của bác í luôn :)), ra hãng tốn hơn http://vtc.vn/1-347052/kinh-te/ha-noi-do-xe-tai-metro-nua-tieng-mat-10-trieu-dong.htm
mua đồ ăn cắp làm đồ gian có thị trường tiêu thụ, nghiện ăn cắp về thử éo ai mua coi xem bác còn bị vặt đồ ko?
bán cái đăng ký dĩ nhiên éo ai mua về để .... sưu tập rồi phải ko bác? sẽ có thằng mua về để la,f hợp pháp cả 1 cái xe gian khác, qua mặt công an hay lừa người khác mua cái xe gian mà tưởng xe hợp pháp
đó chính là chỗ giống nhau giữa việc mua cái gương hàng gian với việc bán cái đăng ký của mình khi mất xe đó bác.

Chỉnh sửa cuối: