[Funland] Aikido

Quickie

Xe buýt
Kính thưa các cụ,

Dạo này kinh tế suy thoái, càng làm càng móm, em chợt nảy ra ý định đi học một cái gì đó vừa để nâng cao sức khỏe và phấn đấu từ tỉ phú thời gian xuống triệu phú thôi, lại nghe nói môn akido này phù hợp với tuổi tác nên muốn hỏi các cụ có biết thông tin về cái môn học này, em xem trên mạng thì thấy có ít nơi học lắm gọi tới thì cũng nghỉ hết cả nên không biết tìm hiểu thông tin ở đâu nữa.

Vậy em muốn hỏi cụ nào biết thì cho em xin ít thông tin, nếu cụ nào tham gia nữa thì tốt quá, em xin đa tạ các cụ và để sẵn vodka mời các cụ ạ

ththang

Xe lăn
Kính thưa các cụ,

Dạo này kinh tế suy thoái, càng làm càng móm, em chợt nảy ra ý định đi học một cái gì đó vừa để nâng cao sức khỏe và phấn đấu từ tỉ phú thời gian xuống triệu phú thôi, lại nghe nói môn akido này phù hợp với tuổi tác nên muốn hỏi các cụ có biết thông tin về cái môn học này, em xem trên mạng thì thấy có ít nơi học lắm gọi tới thì cũng nghỉ hết cả nên không biết tìm hiểu thông tin ở đâu nữa.

Vậy em muốn hỏi cụ nào biết thì cho em xin ít thông tin, nếu cụ nào tham gia nữa thì tốt quá, em xin đa tạ các cụ và để sẵn vodka mời các cụ ạ
Em vừa đọc bài tuần trước về Phó TGĐ Ngân hàng An Bình, bác này (đai đen) đi làm bằng xe ôm và hàng tuần thứ 3, 5 tập Aikido ở trường PTTH Cầu Giấy đường Nguyễn Khánh Toàn đấy cụ ah, cụ thử search hoặc đến tận nơi xem thế nào.

zen_teen

Xe tải
:x cũng là môn cháu thích, cháu rảnh chủ nhật các cụ có sân tập sẵn thì cho cháu join với ạ:), cháu quên hết rồi, giờ có ngã là nhớ thôi:)). Hoặc cụ nào làm uke cho cháu thì tốt quá:))

muadem

Xe cút kít
Nhìn cái avatar của cụ chủ em hết muốn học giề luôn :))

yazek

Xe hơi
Em vừa đọc bài tuần trước về Phó TGĐ Ngân hàng An Bình, bác này (đai đen) đi làm bằng xe ôm và hàng tuần thứ 3, 5 tập Aikido ở trường PTTH Cầu Giấy đường Nguyễn Khánh Toàn đấy cụ ah, cụ thử search hoặc đến tận nơi xem thế nào.
Cụ Hiếu Việt kiều đấy là thành viên hội đồng quản trị chứ ko phải PTGD. Cụ này thì 3 đẳng huyền đai rồi, tập đến bao h cho đú lại đc cụ này,..

nhapnhomsv

Xe tăng
Thằng con em nó đang tập ở trường Lê Quí Đôn phố Nguyễn Văn Huyên,tối thứ năm và sáng chủ nhật.Học ở đây có cả mấy anh Tây cũng học và huấn luyện viên cũng là Tây luôn.Em cho thằng con em học ở đây để vừa thể thao vừa luyện tiếng Anh mà học mấy tháng rồi chả thấy thu tiền gì cả các kụ ạ.Hôm nọ thằng con em nó bảo là thấy bảo hay là bố cũng vào tập cho vui đỡ phải ngồi chờ đợi,nhưng em không khoái món Akido,em thích Wingchun.O khu vực Cầu giấy có võ đường Wingchun (Vĩnh Xuân) nào không các kụ nhỉ?

hatoyota

Xe tăng
AIKIDO hiện tại ở HN có nhiều trung tâm lắm, cụ nên lựa chọn TT nào có uy tín, ví dụ nhu AIKIDO Tenshinkai, TT AIKIDO trong trường Ngoại Thương.
Tập Aikido Ko cần nhiều sức khỏe nhưng phải chăm chỉ, chúc cụ sớm gia nhập Gia đình AIKIDO

oldman8x

Xe tăng
Tập môn này có giảm được béo bụng không ạ, cho em tập với, em ở mạn Thanh Xuân, Cầu giấy ạ

kimtuthap

Xe tải
Website
AROMAtravel.vn
Thằng con em nó đang tập ở trường Lê Quí Đôn phố Nguyễn Văn Huyên,tối thứ năm và sáng chủ nhật.Học ở đây có cả mấy anh Tây cũng học và huấn luyện viên cũng là Tây luôn.Em cho thằng con em học ở đây để vừa thể thao vừa luyện tiếng Anh mà học mấy tháng rồi chả thấy thu tiền gì cả các kụ ạ.Hôm nọ thằng con em nó bảo là thấy bảo hay là bố cũng vào tập cho vui đỡ phải ngồi chờ đợi,nhưng em không khoái món Akido,em thích Wingchun.O khu vực Cầu giấy có võ đường Wingchun (Vĩnh Xuân) nào không các kụ nhỉ?
Vĩnh Xuân em thấy ở svd quàn ngựa ở Văn Cao có đấy ạ

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Tập môn này có giảm được béo bụng không ạ, cho em tập với, em ở mạn Thanh Xuân, Cầu giấy ạ
Nếu muốn giảm béo thì cách duy nhất và hay nhất là tập Yoga , môn này tập rễ lắm , không tốn tiền + thời gian nhưng phải tập đúng giờ và thường xuyên , tập Yoga thì sân tập rất rễ chỉ đòi hỏi phẳng không mềm có thể nằm được , mỗi ngày tập mất 20 phút là nhiều , tập Yoga không làm cơ thể to ra nhưng Yoga làm cho cơ thể cân bằng rồi phát triển .

Em tập Yoga được 2 năm , có lần không ngủ 2 ngày 2 đêm mà tinh thần vẫn minh mẫn tỉnh táo .

Trước em cũng có tập Karete-do được 8 năm nhưng thấy tập Yoga hay lắm

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Trên này có bác Rolland đang dạy Aikido đấy. Vài thành viên nữa cũng vào dạng thượng thừa (có cả nữ để bác nào nữ muốn tập thì không ngại)... :)

trangfamIt

Xe buýt
em chỉ biết mỗi teakwondo thôi bác có tập thì tập với em trên núi trúc 3,5,7 hàng tuần.

Quickie

Xe buýt
Dạ cảm ơn thông tin của các cụ, tối nay em thử lân la qua Ngoại thương xem như thế nào rồi về báo cáo lại các cụ sau, có cụ nào tham gia ở đó cho vui không ạ

oldman8x

Xe tăng
Có chỗ nào tập từ 9h-11h tối không ạ? e chỉ theo được vào giờ này thôi.

Rolland

Xe điện
Trên này có bác Rolland đang dạy Aikido đấy. Vài thành viên nữa cũng vào dạng thượng thừa (có cả nữ để bác nào nữ muốn tập thì không ngại)... :)
Chết dở! :-|
yEm chửa có mặt bằng để mở lớp! Lão dẫn thế các Học Viên họ đăng ký nhiều thì yEm bắt đền Lão phải lo phòng ốc cho yEm đới! :>

Rolland

Chỉnh sửa cuối: